Cho em hỏi lá số này thì có lấy chồng không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vyvyanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cho em hỏi lá số này thì có lấy chồng không ạ?

Gửi bài gửi bởi vyvyanh »

vis149 đã viết: 10:25, 08/08/19
vyvyanh đã viết: 09:42, 08/08/19
vis149 đã viết: 09:21, 08/08/19

e thì e hk biết coi, nhưng cho e hỏi vấn đề khiến chị chán chắc có vẻ 2ng hk hiểu nhau lắm đúng hk, c thương thì có thương nhưng c hiện tại rất nản
Bất đồng quan điểm nhiều cái lắm e. Và vì cái tính gia trưởng muốn kiểm soát cuộc sống của c nữa nên c k thích. Tính c tự do đó giờ nên c cảm thấy nếu lấy về mình có thêm 1 ng ba.
Ngta thương nên ngta vậy á, c nên ngồi lại nch với ngta, với chính 2ng nên tạo sự an toàn cho nhau để khi 2ng đi xa thì cũng tin tưởng và bớt kiểm soát nhau tí.
Lúc trước tụi em cũng tình trạng như chị vậy á, cái cũng giận cũng chia tay sau đó ngồi bình tâm nói chuyện lại giải quyết vấn đề đó với nhau, dần cũng khắt phục được, đi đâu nói trc ngta 1 2 câu xong rồi đi thoải mái
Vđề là ổng đi c k nói. Nhưng đến lúc c đi vs bạn thì ổng khó chịu ah e ;)). Gây cũng mấy chập về việc này r. Mah toàn là ổng đòi ct thôi chứ c thì chưa mở miệng nói ra bao giờ cả. C thì nc ngọt có, gay gắt có luôn. Nhưng đâu cũng hoàn đấy. Bản chất v r khó sửa
Được cảm ơn bởi: vis149
Đầu trang

vyvyanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tannhang đã viết: 10:28, 08/08/19
vis149 đã viết: 09:21, 08/08/19

e thì e hk biết coi, nhưng cho e hỏi vấn đề khiến chị chán chắc có vẻ 2ng hk hiểu nhau lắm đúng hk, c thương thì có thương nhưng c hiện tại rất nản
Bất đồng quan điểm nhiều cái lắm e. Và vì cái tính gia trưởng muốn kiểm soát cuộc sống của c nữa nên c k thích. Tính c tự do đó giờ nên c cảm thấy nếu lấy về mình có thêm 1 ng ba.
Hic, chị ơi, nếu có mâu thuẫn hay là chị và anh trao đổi với nhau để khắc phục cho hoà hợp rồi quyết định xem cả hai có sống lâu dài với nhau được không ạ? Nếu không khắc phục được thì mình hãy tính chuyện dừng lại để chờ người phù hợp hơn. Nếu mà cưới nhau chỉ vì để bố mẹ an tâm thì mạo hiểm quá chị ạ, tội nghiệp cả con cái mình sau này lắm chị ơi.

Vài lời chia sẻ cùng chị, vì em cũng là phụ nữ. Em có lỡ nói gì làm chị phiền lòng thì chị đừng buồn em nhé.
C cám ơn e qtam tsu của c còn k hết. S lại buồn e đc đây. Mâu thuẫn này nó kéo dài lâu r. Nói đi nói lại vẫn k có thay đổi. Và kqua là bây giờ trật nhịp cảm xúc vs nhau. Mà bỏ thì cũng k bỏ đc. Như kiểu mắc nợ nhau v đó.
Được cảm ơn bởi: Tannhang
Đầu trang

vis149
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vis149 »

vyvyanh đã viết: 13:57, 08/08/19

Ngta thương nên ngta vậy á, c nên ngồi lại nch với ngta, với chính 2ng nên tạo sự an toàn cho nhau để khi 2ng đi xa thì cũng tin tưởng và bớt kiểm soát nhau tí.
Lúc trước tụi em cũng tình trạng như chị vậy á, cái cũng giận cũng chia tay sau đó ngồi bình tâm nói chuyện lại giải quyết vấn đề đó với nhau, dần cũng khắt phục được, đi đâu nói trc ngta 1 2 câu xong rồi đi thoải mái
Vđề là ổng đi c k nói. Nhưng đến lúc c đi vs bạn thì ổng khó chịu ah e ;)). Gây cũng mấy chập về việc này r. Mah toàn là ổng đòi ct thôi chứ c thì chưa mở miệng nói ra bao giờ cả. C thì nc ngọt có, gay gắt có luôn. Nhưng đâu cũng hoàn đấy. Bản chất v r khó sửa
theo em nha, em 1 khi nói chia tay là chia tay chứ bản tính của em không có dở dở ương ương như vậy. Với bạn bè của chị thì anh đó có hk vừa lòng với ai hay hk chị, nhiều khi anh ấy hk thích bạn của chị nên mới vậy. còn em có hk thích e cũng nói tahwngr và nói 1 lần thôi, việc chọn đi chơi tiếp nữa hay hk do ng yêu em. Nên hiện tại tụi e khá tự do trong quỹ thời gian riêng tư của mỗi ng. Chị thử ngồi lại nch với anh xem sao, rồi tìm hướng giải quyết
Được cảm ơn bởi: vyvyanh
Đầu trang

vyvyanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lucevr đã viết: 11:02, 08/08/19
vyvyanh đã viết: 09:00, 08/08/19 Hình ảnh

Hiện tại tình cảm với em nó chán lắm ạ. Em không muốn lấy chồng nhưng ba mẹ ở nhà thì hối rồi. Em có người yêu và người ấy muốn đám cưới nhưng em cảm thấy nản và nhạt quá nên cứ ậm ừ chưa quyết định. Giờ có lấy chắc cũng chỉ xác định cho ba mẹ yên lòng thôi ạ.
Em thấy mấy ac phía trên nói đúng đó. Ngồi lại nói chuyện với nhau, rồi sẽ thấy mọi thứ nó dễ dàng lắm. Người ta quan tâm chị hơi quá mức thôi. Điều đó chứng tỏ anh yêu chị rất nhiều. Chị buồn anh cũng buồn lắm đó.
Còn về hôn nhân chị yên tâm đi. Với lá số này cung phu rất ổn. Hạn hỷ sẽ đến vào 3 năm tới thôi.
Cám ơn e. Yêu nhiều thì c k nghĩ nhiều lắm đâu. Nhưng tính chiếm hữu và bản chất gia trưởng thì có đó. Vì ổng đi c k ý kiến. Nhưng đến lúc c đi vs bạn thì ổng khó chịu. R kiểu ăn miếng trả miếng nữa e. Tính c thoải mái lắm. S cũng đc hết. Còn tính ổng thì xét nét từng cái 1.
Đầu trang

vyvyanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Suzy90 đã viết: 11:19, 08/08/19

Hiện tại tình cảm với em nó chán lắm ạ. Em không muốn lấy chồng nhưng ba mẹ ở nhà thì hối rồi. Em có người yêu và người ấy muốn đám cưới nhưng em cảm thấy nản và nhạt quá nên cứ ậm ừ chưa quyết định. Giờ có lấy chắc cũng chỉ xác định cho ba mẹ yên lòng thôi ạ.
Mình cũng bằng tuổi bạn nè. Các phụ tinh của mình cũng giống bạn á. Nghe nói đâu là hai vc sẽ bất đồng quan điểm, đấu khẩu nhau nhiều lắm. Mình lấy chồng sẽ khổ tâm :(( Nhưng bạn ơi, trả nợ cho rồi, chứ k biết bao giờ mới hết. :( mà mình nghe nói cung phu xấu thì có thể khắc phục để bớt xấu tí như là lấy chồng muộn chắc là từ 30, lấy chồng lớn tuổi, lấy chồng xa và nhất là phải làm việc thiện. Hi vọng là đức năng thắng số :x mà mình nghĩ tuổi mình giờ thì nên lấy ai mà thương mình á. Mình thấy người yêu bạn đòi cưới thì rõ là anh ấy thương bạn nhiều lắm. Đâu ai là hoàn hảo đâu. Được này mất kia. Nếu đã thương nhau thì hãy cố dung hoà nhau thui bạn à. Mặc dù phía trc còn nhiều giông bão. :(
V giờ bạn đã lấy chồng chưa? Mình biết cung phu mình bất hoà nhiều lắm. Anh bạn mình thì cũng bằng tuổi luôn. Mình biết ảnh thương mình. Nhưng cái cảm giác ngột ngạt gò bó. Mình chỉ sợ mình chịu k nổi mah bung ra giữa chừng. Vì bản tính con ngựa là k thích bị nhốt mà đúng k bạn?
Được cảm ơn bởi: Suzy90
Đầu trang

Lucevr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lucevr »

vyvyanh đã viết: 14:05, 08/08/19

Em thấy mấy ac phía trên nói đúng đó. Ngồi lại nói chuyện với nhau, rồi sẽ thấy mọi thứ nó dễ dàng lắm. Người ta quan tâm chị hơi quá mức thôi. Điều đó chứng tỏ anh yêu chị rất nhiều. Chị buồn anh cũng buồn lắm đó.
Còn về hôn nhân chị yên tâm đi. Với lá số này cung phu rất ổn. Hạn hỷ sẽ đến vào 3 năm tới thôi.
Cám ơn e. Yêu nhiều thì c k nghĩ nhiều lắm đâu. Nhưng tính chiếm hữu và bản chất gia trưởng thì có đó. Vì ổng đi c k ý kiến. Nhưng đến lúc c đi vs bạn thì ổng khó chịu. R kiểu ăn miếng trả miếng nữa e. Tính c thoải mái lắm. S cũng đc hết. Còn tính ổng thì xét nét từng cái 1.
Thế mới gọi là luật bù trừ đó chị. Chị càng thoải mái sẽ càng gặp người kỹ tính. Em cũng vậy bị mang tiếng là khó tính mà toàn yêu phải các em hoang tàn. Đến khổ. =)). Theo như chị kể thì ông ấy cũng có vài nét giống em. Ổng thì em k biết cơ mà em chẳng khó đâu. Ny em đi đâu bảo 1 câu thôi là đk. Xong rồi đi thoải mái. Chẳng qua muốn họ nói 1 câu là để cảm thấy mình đk tôn trọng, đặc biệt là đỡ lo lắng thôi. Tính em chắc giống tính ổng. Ny đi đâu mà mình k biết, k liên lạc đk là lo sốt vó lên à. Chẳng phải thế là gia trưởng đâu. Nó bắt nạt em suốt ấy. =))
Đầu trang

vyvyanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vis149 đã viết: 14:02, 08/08/19

theo em nha, em 1 khi nói chia tay là chia tay chứ bản tính của em không có dở dở ương ương như vậy. Với bạn bè của chị thì anh đó có hk vừa lòng với ai hay hk chị, nhiều khi anh ấy hk thích bạn của chị nên mới vậy. còn em có hk thích e cũng nói tahwngr và nói 1 lần thôi, việc chọn đi chơi tiếp nữa hay hk do ng yêu em. Nên hiện tại tụi e khá tự do trong quỹ thời gian riêng tư của mỗi ng. Chị thử ngồi lại nch với anh xem sao, rồi tìm hướng giải quyết
C cũng v. 1 khi c đưa ra qdinh ct hay gì đó là c đã snghi rất kĩ r mới nói. Nên khi c làm căng ổng rất sợ. Thật ra 2 ng tụi c đã từng ct 1 tgian r quay lại. Ổng trong tgian đó cũng đã có vợ r li dị. C trong tgian đó thì cũng trưởng thành mạnh mẽ hơn. Bbe đa dạng nhiều hơn. Nên sau khi quay lại. C vẫn giữ những mqh bbe và ổng k thích như v.... c cũng k biết giải thích s để dễ hiểu đây
Được cảm ơn bởi: vis149
Đầu trang

vis149
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vis149 »

vyvyanh đã viết: 14:19, 08/08/19

C cũng v. 1 khi c đưa ra qdinh ct hay gì đó là c đã snghi rất kĩ r mới nói. Nên khi c làm căng ổng rất sợ. Thật ra 2 ng tụi c đã từng ct 1 tgian r quay lại. Ổng trong tgian đó cũng đã có vợ r li dị. C trong tgian đó thì cũng trưởng thành mạnh mẽ hơn. Bbe đa dạng nhiều hơn. Nên sau khi quay lại. C vẫn giữ những mqh bbe và ổng k thích như v.... c cũng k biết giải thích s để dễ hiểu đây
e đã hiểu, do tính anh này khó chịu, sợ lắm, chỉ muốn mình quản ngta chứ hk muốn ngta quản mình, như con ng yêu của e
Đầu trang

vyvyanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lucevr đã viết: 14:13, 08/08/19
vyvyanh đã viết: 14:05, 08/08/19

Thế mới gọi là luật bù trừ đó chị. Chị càng thoải mái sẽ càng gặp người kỹ tính. Em cũng vậy bị mang tiếng là khó tính mà toàn yêu phải các em hoang tàn. Đến khổ. =)). Theo như chị kể thì ông ấy cũng có vài nét giống em. Ổng thì em k biết cơ mà em chẳng khó đâu. Ny em đi đâu bảo 1 câu thôi là đk. Xong rồi đi thoải mái. Chẳng qua muốn họ nói 1 câu là để cảm thấy mình đk tôn trọng, đặc biệt là đỡ lo lắng thôi. Tính em chắc giống tính ổng. Ny đi đâu mà mình k biết, k liên lạc đk là lo sốt vó lên à. Chẳng phải thế là gia trưởng đâu. Nó bắt nạt em suốt ấy. =))
C k bắt nạt ổng đâu. C tôn trọng lắm đấy. Bằng tuổi nhưng vẫn có sự tôn trọng nhất định. Cái j c k vừa ý c mới nói. C đi đâu c vẫn nói. Trừ khi khó chịu vs c quá thì c giấu luôn :)). Chắc vs ổng thì c hơi hoang thật :))
Được cảm ơn bởi: Lucevr
Đầu trang

vyvyanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vis149 đã viết: 14:23, 08/08/19
vyvyanh đã viết: 14:19, 08/08/19

e đã hiểu, do tính anh này khó chịu, sợ lắm, chỉ muốn mình quản ngta chứ hk muốn ngta quản mình, như con ng yêu của e
Ừ. K thích ny mình ra ngoài nhiều ah e. Muốn c quanh quẩn vs ổng 24/24 thôi. Mah do giờ giấc sinh hoạt cv của c khác ngta. Nên tuần gặp đc 1-2 lần thôi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”