LÀM GÌ SẼ TỐT Ở MỸ, NHỜ CÁC CÔ CHÚ ANH CHỊ GIÚP ĐỠ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: LÀM GÌ SẼ TỐT Ở MỸ, NHỜ CÁC CÔ CHÚ ANH CHỊ GIÚP ĐỠ

Gửi bài gửi bởi daisyflower »

PHDI đã viết: 00:14, 06/08/19 Đúng số thì làm về hành chính trong công ty xây dựng , sửa chữa , dọn dẹp nhà cửa . Số này có khiếu về ngôn ngữ nên giúp ich nhiều cho cộng đồng , ko giàu chỉ trung bình , môi trường sống ỗn định . Hồi đầu năm những nhà kế cận có gây nên những tiếng ồn khó chịu ko .
Dạ, nhà kế bên đầu năm chắc lâu lâu có karaoke đến gần 11:00, mà khu em ở thì hẻm cụt yên tĩnh nên vậy là ồn rồi ạ, và tầng dưới mở nhạc ồn vào tháng 4 ạ.
Trước giờ ở Việt Nam em làm sales ạ, vậy em có hợp tự doanh/kinh doanh bất động sản không ạ, hay nên định hướng vào công ty xây dựng/sửa chữa và dọn dẹp nhà cửa ạ.
Em cám ơn anh rất nhiều.
Đầu trang

thanh_thien171
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh_thien171 »

Năm sau có cách di cư/xuất ngoại rất rõ.
Cung điền trạch ám Lộc thì làm môi giới bất động sản có tiền đấy.
Nhưng Quan lộc Địa không thủ, Điền Không kiếp kẹp giữa sẽ rất vất vả.
Được cảm ơn bởi: daisyflower
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thanh_thien171 đã viết: 09:40, 07/08/19 Năm sau có cách di cư/xuất ngoại rất rõ.
Cung điền trạch ám Lộc thì làm môi giới bất động sản có tiền đấy.
Nhưng Quan lộc Địa không thủ, Điền Không kiếp kẹp giữa sẽ rất vất vả.
Nhờ anh nói cụ thể hơn 1 chút giúp em đc không ạ.
Theo lá số của em, đi theo hướng đầu tư bds hay làm sales bds sẽ tốt hơn ạ. Do em dự tính qua mỹ học làm sales bất động sản đồng thời kiếm đường kinh doanh mua bán bds tép riu ở Việt Nam ạ.
Còn chồng em thì muốn định hướng và cổ vũ em lâu dài mở công ty riêng làm ăn, nên em cũng hơi phân vân ạ.
Em cám ơn anh.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Bạn nên ráng học tiếng Anh cho thạo.
Kiến thức bạn học o vn bạn sẽ phải học lại hết khi qua Mỹ.
Tôi có biết 1 ông, là chú của chị bạn tôi biết, đã là bác si y khoa o vn. Ổng đã ra làm bác sĩ khi còn o vn. Khi qua Mỹ, ông đó ko dc lấy bằng bác sĩ lại vì Mỹ ko công nhận bằng bác si o vn. Ổng hoàn toàn ko dùng dc bằng bác sĩ ấy khi qua Mỹ để hành nghề. Rốt cuộc ông đó quay qua học y tá. Bao nhiêu năm trời thi y tá còn chưa đậu. Hiện tại ko học nổi ra y tá luôn. Ổng vẫn đang cố mà nhiều năm rồi ko kết quả (6-7 năm rồi). Có lẽ ổng sẽ phải học phụ tá y tá .

Đó là cho bạn hiểu 1 chút về Mỹ.

Nên tốt nhất bạn nên học tiếng Anh cho tốt để qua đây bạn hòa nhập dễ hơn.

Ko biết rành tiếng Anh thì buôn bán bất động sản ra làm sao? Đó là chưa nói tới thi license hành nghề này nọ.
Được cảm ơn bởi: daisyflower, 12010277, Vân Quý
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Nếu bạn thích đầu tư bất động sản, bạn nên học thạo tiếng Anh đi đã.

Đầu tư thành công bất động sản bạn sẽ giàu rất nhanh. 1 người bạn của tôi chuyên đầu tư bất động sản, nhất là bất động sản của doanh nghiệp. Bạn ấy chỉ cần ký 1 hợp đồng 10 năm là cứ ngồi lãnh tiền vì doanh nghiệp có trách nhiệm upkeep cái bất động sản đó. Bạn ấy là chủ của rất nhiều bất động sản như thế o Mỹ.

Bạn này theo nghề y, mà sự giàu có của bạn ấy đến từ đầu tư bất động sản rất lớn. Vậy mà ko mấy ai biết bạn ấy giàu ra sao cả. Nghĩ là bạn ấy đi làm lương ba cọc ba đồng thôi. Lầm chết đi dc haha.

Anyway, bạn nên cố gắng học tiếng Anh đi nhé.
Được cảm ơn bởi: daisyflower, 12010277
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LySoVietNam2016 đã viết: 11:51, 07/08/19 Nếu bạn thích đầu tư bất động sản, bạn nên học thạo tiếng Anh đi đã.

Đầu tư thành công bất động sản bạn sẽ giàu rất nhanh. 1 người bạn của tôi chuyên đầu tư bất động sản, nhất là bất động sản của doanh nghiệp. Bạn ấy chỉ cần ký 1 hợp đồng 10 năm là cứ ngồi lãnh tiền vì doanh nghiệp có trách nhiệm upkeep cái bất động sản đó. Bạn ấy là chủ của rất nhiều bất động sản như thế o Mỹ.

Bạn này theo nghề y, mà sự giàu có của bạn ấy đến từ đầu tư bất động sản rất lớn. Vậy mà ko mấy ai biết bạn ấy giàu ra sao cả. Nghĩ là bạn ấy đi làm lương ba cọc ba đồng thôi. Lầm chết đi dc haha.

Cám ơn bạn nhiều, tiếng anh mình đang học và chắc chắn cần tiếng anh thật tốt rồi.
Kinh doanh hay làm j cũng có người được kẻ không, nên mình muốn hỏi xem với lá số mình thì mình có hợp tự doanh/kinh doanh bds không đó ạ.
Được cảm ơn bởi: LySoVietNam2016
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

daisyflower đã viết: 12:06, 07/08/19
LySoVietNam2016 đã viết: 11:51, 07/08/19 Nếu bạn thích đầu tư bất động sản, bạn nên học thạo tiếng Anh đi đã.

Cám ơn bạn nhiều, tiếng anh mình đang học và chắc chắn cần tiếng anh thật tốt rồi.
Kinh doanh hay làm j cũng có người được kẻ không, nên mình muốn hỏi xem với lá số mình thì mình có hợp tự doanh/kinh doanh bds không đó ạ.

Chắc chắn phải cần có phước phần rồi.

Tôi quan sát thấy 1 người bạn của tôi đầu tư bất động sản đâu, vừa sang tay là lời ngay và vị ấy thực tế rất giàu có với số lượng bất động sản vị ấy sở hữu, đa số vị ấy trúng xong đều lấy 1 khoản tiền lời từ đầu tư làm từ thiện bố thí. Ko bao giờ vị ấy giữ hết tiền lời. Ngoài ra vị ấy liên tục bố thí, nhưng cứ he trúng là đều trích khoản từ tiền lời đó ra đem bố thí. Nên ngày vị ấy càng giàu. Đó là bi quyết đằng sau sự giàu có của vị ấy. Kiến thức cũng là 1 loại phước báo, đó là trí tuệ. Nhưng sự giàu có bằng vật chất cần phước báo về vật chất. Phước báo từ sự bố thí mà có. Chứ ko ai ban bố cho bạn hết đâu. Mạng của bạn giàu vì bạn đã tạo phước từ trước. Xài phước mà ko năng tạo thêm phước thì cuộc sống sẽ rất khổ.

Vị ấy rất giàu có mà trong cuộc sống vị ấy giữ gìn phước dữ lắm. 1 hột cơm cũng ko bỏ đi. Đại loại thế. Người ta hiểu nên người ta bòn phước từng tí.

Bạn muốn cuộc sống tốt hơn thì phải tạo phước. Bạn định cư xứ người thì bạn sẽ làm lại từ đầu tất cả. Làm gì làm bạn phải giao tiếp tốt, nhất là thương mại. Nên bạn hãy ráng học tiếng Anh cho giỏi. Ngoài ra bạn nên học nấu ăn cho giỏi, vì con đường đi vào tim của đàn ông là qua cái bao tử. O xứ người bạn sẽ chỉ có chồng. Ráng nấu ăn ngon để ông chồng hoan hỉ trước đã. Giữ cái nôi cho tốt rồi từ từ bạn xông pha khi bạn đã hòa nhập tốt o xã hội mới. Cái gì cần làm hãy làm trước, cái nào chắc cái đó ko thì loạn hết lên, bạn sẽ rất ban loạn. Sống thực tế thì bạn sẽ vững vàng.
Được cảm ơn bởi: daisyflower, 12010277
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LySoVietNam2016 đã viết: 13:07, 07/08/19
daisyflower đã viết: 12:06, 07/08/19

Chắc chắn phải cần có phước phần rồi.

Tôi quan sát thấy 1 người bạn của tôi đầu tư bất động sản đâu, vừa sang tay là lời ngay và vị ấy thực tế rất giàu có với số lượng bất động sản vị ấy sở hữu, đa số vị ấy trúng xong đều lấy 1 khoản tiền lời từ đầu tư làm từ thiện bố thí. Ko bao giờ vị ấy giữ hết tiền lời. Ngoài ra vị ấy liên tục bố thí, nhưng cứ he trúng là đều trích khoản từ tiền lời đó ra đem bố thí. Nên ngày vị ấy càng giàu. Đó là bi quyết đằng sau sự giàu có của vị ấy. Kiến thức cũng là 1 loại phước báo, đó là trí tuệ. Nhưng sự giàu có bằng vật chất cần phước báo về vật chất. Phước báo từ sự bố thí mà có. Chứ ko ai ban bố cho bạn hết đâu. Mạng của bạn giàu vì bạn đã tạo phước từ trước. Xài phước mà ko năng tạo thêm phước thì cuộc sống sẽ rất khổ.

Vị ấy rất giàu có mà trong cuộc sống vị ấy giữ gìn phước dữ lắm. 1 hột cơm cũng ko bỏ đi. Đại loại thế. Người ta hiểu nên người ta bòn phước từng tí.

Bạn muốn cuộc sống tốt hơn thì phải tạo phước. Bạn định cư xứ người thì bạn sẽ làm lại từ đầu tất cả. Làm gì làm bạn phải giao tiếp tốt, nhất là thương mại. Nên bạn hãy ráng học tiếng Anh cho giỏi. Ngoài ra bạn nên học nấu ăn cho giỏi, vì con đường đi vào tim của đàn ông là qua cái bao tử. O xứ người bạn sẽ chỉ có chồng. Ráng nấu ăn ngon để ông chồng hoan hỉ trước đã. Giữ cái nôi cho tốt rồi từ từ bạn xông pha khi bạn đã hòa nhập tốt o xã hội mới. Cái gì cần làm hãy làm trước, cái nào chắc cái đó ko thì loạn hết lên, bạn sẽ rất ban loạn. Sống thực tế thì bạn sẽ vững vàng.
Mình đã đọc chia sẻ của bạn nhiều lần, cám ơn bạn rất nhiều. Những điều bạn nói không mới, nhưng không bao giờ là cũ cả.
Mình cám ơn bạn đã chia sẻ/nhắc nhở mình nhớ những điều quan trọng này để mình bình tâm và cố gắng hơn.
Cám ơn bạn rất nhiều.
Được cảm ơn bởi: LySoVietNam2016
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

PHDI đã viết: 00:14, 06/08/19 Đúng số thì làm về hành chính trong công ty xây dựng , sửa chữa , dọn dẹp nhà cửa . Số này có khiếu về ngôn ngữ nên giúp ich nhiều cho cộng đồng , ko giàu chỉ trung bình , môi trường sống ỗn định . Hồi đầu năm những nhà kế cận có gây nên những tiếng ồn khó chịu ko .
Dạ, nhờ anh xem qua giúp em ạ.
Em đã trả lời ở trên, em up lại ạ
----
Dạ, nhà kế bên đầu năm chắc lâu lâu có karaoke đến gần 11:00, mà khu em ở thì hẻm cụt yên tĩnh nên vậy là ồn rồi ạ, và tầng dưới mở nhạc ồn vào tháng 4 ạ.
Trước giờ ở Việt Nam em làm sales ạ, vậy em có hợp tự doanh/kinh doanh bất động sản không ạ, hay nên định hướng vào công ty xây dựng/sửa chữa và dọn dẹp nhà cửa ạ.
Em cám ơn anh rất nhiều.
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

Mệnh Số này có cách về nhà đất nhưng là nhà đất xá , kho bãi , những khu vực chưa khai phá , nó có liên quan đến 2 cung phụ mẫu và nô bộc , chỉ có điều nó ko thể kéo dài vì ko có hiệu quả . Những công việc gì số làm trước 40 tuổi sẽ ko còn tiếp tục được khi qua thân cư . Cái thân cư này nó có ý đúng là truyền dạy ngôn ngữ , phân phối hh
, kinh doanh về quan hệ du lịch , hoặc là công nghệ giải trí , phòng gym chẳng hạn rất tốt về hậu vận ... Nếu như cung điền đầu năm như trên thì từ giờ đến cuối năm chuột bọ sẽ thăm viếng cái bếp của bạn i .
Được cảm ơn bởi: daisyflower
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”