Suy nghĩ về việc các quý cô thích xem bói

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Suy nghĩ về việc các quý cô thích xem bói

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Hôm nay mất ngủ, lại vô thức vào đây đọc hết lời qua tiếng lại mấy topic gần gần, có phần kỳ cục nhưng cũng tiếp nhận nhiều thứ. Mình để ý thật nhiều quý cô thích xem chuyện hôn nhân và về anh chồng tương lai, cũng có nhiều câu trả lời hóm hỉnh khiến mình bật cười khùng khục. Tự dưng muốn viết vài lời cho nhanh buồn ngủ, khuya quá mà.

Mình nhớ hồi năm hai đại học thì phải, lúc ấy lên cơn não tàn lục tung các trang mạng đọc mấy trang xem tướng. Xong không đọng được gì chỉ ấn tượng mỗi cái bài "Nhìn lông mày đoán được chiều cao và tính cách của vợ/chồng" (giờ nghĩ lại bài đó đúng là viết cho trẻ con mới lớn). Mình áp dụng cho toàn thể làng nước bạn bè xung quanh, gieo khẩu nghiệp khắp nơi làm chúng lo cuống cuồng cả lên. Nhất là con bạn chung phòng, hoa khôi của khoa, đẹp không để đâu cho hết mỗi tội lông mày hơi ngắn lại nhạt. Mình nói "Chồng mày chắc lùn chứ không cao đâu vì cái lông mày ngắn quá". Một câu tào lao không mang tính khoa học vậy thôi, cộng với anh người yêu nó lúc đó lùn thật, mà nó ngày đêm chỉ nghĩ đến việc cải tạo lông mày. Mình cũng hay ngâm cứu mảng làm đẹp bảo nó mua chai dầu dừa bôi lên cho mọc dài ra. Nó ngây thơ hí hửng làm theo, xưa giờ nó rửa mặt trước khi ngủ còn bữa đực bữa cái nhưng chuyện bôi lông mày không sót ngày nào, mình thì quên luôn vụ phán bậy ngày trước. Rồi một tối mấy tháng sau, lúc mình đang nằm ngâm tiểu thuyết, nó dựng đầu mình dậy, giơ cái mặt tới hỏi "Mày xem chồng tao có cao hơn miếng nào chưa?". Mình cười trêu nó chồng vẫn lùn lắm, bôi thêm vào nhưng thực sự mình bị giật mình vì không nghĩ bản thân lại như thể quyết định được chiều cao chồng người ta và mấy lời nói đùa cợt lại ảnh hưởng tới con nhỏ dữ vậy, mình khi ấy vô minh còn lâng lâng tự hào nữa mới ác nghiệt. Đã sáu năm trôi qua, mỗi lần nhóm bạn hội họp, nó cứ mãi ế và hay bảo mình "Tao vẫn chưa tìm được anh lùn mày ơi". Con nhỏ nhớ dai vậy đó, và hình như nó đã bị ám thị sâu đậm lời của mình rồi.

Rồi khi biết đến lá tử vi, mình vào đọc bài trên hội nhóm tử vi, mình rảnh lắm, đọc bài đăng xong còn chịu khó lội cả trăm comment đọc, chả biết để làm gì nữa, chắc vì muốn tìm hiểu nhân sinh. Mình thấy chị em cũng rất hứng thú bên mảng chồng tương lai, hỏi sức khoẻ công việc thì ít nhưng vô cùng thích được xem ngoại hình, nghề nghiệp, tính tình của một anh không biết chừng nào sẽ quen, cũng đúng thôi, con gái mà. Và hầu hết tốt thì hiếm nhưng xấu thì nhiều bao la. Xong rồi bảo đảm nhiều cô cũng vật vã ra, suy nghĩ, buồn rồi lo. Nhất là bị ám thị như bạn mình, gặp ai tính theo đuổi là so người ta với cái anh trong cung phu, không giống thì chả buồn yêu chi cho mắc công. Nguy hiểm hơn nữa là có cô đã có bồ rồi nhưng thấy anh bồ khác anh "chồng tương lai" nên đâm ra khúc mắc, sợ sẽ chia tay, tình cảm nhạt dần lớ quớ chia thật cũng không chừng. Nên mình cảm giác việc xem cung phu nó nguy hiểm quá, sẽ khiến chị em ế bền bỉ hơn vì nỗi sợ bủa vây.

Mình hiểu hết tâm lý trên vì mình từng bị y vậy, cũng từng xem cung phu rồi ám ảnh, dẫn đến việc bỏ qua nhiều người rất hay ho và ngậm ngùi yêu thầm số lần đủ trên một bàn tay. Mình thấy mình dại lắm, lẽ ra không cần phải tìm hiểu làm gì, chung quy lại cũng gói gọn trong chữ "Duyên", biết trước rồi cũng không thoát khỏi chữ duyên, chỉ tổ nặng đầu. Và mình cá là biết trước thì anh ta cũng vậy thôi chứ tốt hơn đâu. Nói đến chữ duyên, nó quả là kỳ diệu, vì khu mình ở có một đôi vợ chồng mới tới, chồng sinh năm 96, vợ sinh năm 75. Vâng mình không gõ nhầm đâu, mình đã nghĩ chắc yêu nhau có mục đích sâu xa nhưng khi nhìn thấy họ hay ngang qua, cử chỉ dành cho nhau và nét hạnh phúc trên mặt đúng là tình cảm tự nhiên. Rõ ràng trên đời này duyên nợ là cái gì đó khiến mình phải tấm tắc nghiêng mình nể phục.

Nên chị em cần cân nhắc, đừng xem kỹ quá rồi vô hình vẽ cho mình một anh chàng nào đó và mải mê kiếm tìm. Yên tâm, trước sau cũng có người té vào đời quý cô thôi, họ tốt là duyên lành, xấu thì cũng hoan hỉ chút vì đâu phải tự dưng người ta hạnh phúc còn ta bất hạnh, ít ra quý cô cũng giúp những cô gái khác tránh được một người không thú vị. Việc phúc đức đó chứ. Đúng không nào? :)

Mình vốn không biết nhau ngoài đời nên mọi người không cần ném đá suy nghĩ chủ quan của mình làm gì, cơ bản là vì mình không ngủ được, đến giờ vẫn không ngủ được. Oa oa!!!

Thân yêu.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, 12010277, Jade.Phạm, larsion, Hungternopil, Kanxi123, sunht123, Linhchauhacbach, Tealightdalat, koollee, Nguyenmet16, cự nhật không kiếp, Suzy90, caokhoethongminh, songvuisongkhoe, Pham Thinh, sunflower1924, Thược Dược, SadayoLe
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Suy nghĩ về việc các quý cô thích xem bói

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Tớ là không coi cung Phu, yêu nhau cũng không xem số người yêu. Chơi vậy ai chơi lại, mất hết thi vị của tình yêu :))
Được cảm ơn bởi: 12010277, Hungternopil, Suỵt Suỵt, koollee
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Thằng dốt văn này xin đạo lại một câu nói nổi tiếng: Phụ nữ sinh ra để được yêu (còn tớ không biết đàn ông sinh ra để làm gì...)

Chuyện chẳng đã, tức cảnh sinh tình, nay tớ nhìn thấy các người đẹp xâu xé nhau mà lòng tớ như lửa đốt. Các người đẹp lỡ nào để lộ ra bản tính xấu xa cho cánh đàn ông độc thân tiêu chuẩn cao (ế) chiêm ngưỡng vậy. Dù sao cũng biết đàn ông chúng tớ xấu tính vậy thôi mà. Chẳng qua chưa lộ ra vì vẫn còn đang cần để tán gái thôi...

Mặt khác, với chút vốn quèn từng trải của mình, xin khẳng định với các bạn nam đang ế là các bạn nên có một cô vợ dữ dằn. Các bạn tự nhiên chí thú làm ăn hơn. Bạn nào chưa chí thú làm ăn thì đề nghị về nhà rửa bát cho hết đại vận đen, rồi các bạn sẽ tự tin quay trở lại đường đua (dĩ nhiên không đua với vợ của bạn).

Thay mặt toàn thể hội đàn ông ở forum nói chung, và thay mặt hội Vũ Tham (hơi) đẹp zai nói riêng, chúng tớ xin bắt tay giảng hòa nhé. Xí xóa. Chuyện xảy ra rồi thì thôi, không trích lại, không bấm like.

Kí tên,
NTD.

TÓM TẮT CHO AI LƯỜI ĐỌC: Trích lời cụ Hà Túc Đạo: "Đội vợ lên đầu trường sinh bất lão."
Được cảm ơn bởi: larsion, Hungternopil, Kanxi123, Suỵt Suỵt, Tealightdalat, koollee, anhthu5993, cự nhật không kiếp, sunflower1924
Đầu trang

Jade.Phạm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jade.Phạm »

Duyên đến thì nhận, duyên đi thì buông. Đời có mấy khi, nghĩ chi cho nhiều :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Suỵt Suỵt, Tealightdalat, koollee, cự nhật không kiếp, sunflower1924
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Jade.Phạm đã viết: 05:31, 13/08/19 Duyên đến thì nhận, duyên đi thì buông. Đời có mấy khi, nghĩ chi cho nhiều :))
Ý là đứa nào đưa đầu vô nộp mạng là đớp hết hả gái ???? =))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee, 12010277
Đầu trang

Jade.Phạm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

anhthu5993 đã viết: 06:18, 13/08/19
=)) anh này dùng từ đớp hết nghe như cá dọn bể ấy

Duyên từ 2 phía chứ anh, như người ta thích mà mình ko thích thì né 1 cách ý nhị. Còn như mình thích mà ngta hok thích thì âm thầm 1 cách ý nhị. Còn như cả 2 thích thì kệ chúng nó đi :))

Duyên cũng có 5-7 loại ziên mà :D
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Suỵt Suỵt, koollee, Suzy90
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

đúng thật, thấy nữ lên đây hỏi chạy đằng nào cũng hỏi tới phu quân tương lai

Nam thì đa phần hỏi công danh sự nghiệp thấy ổn rồi mới hỏi về thê, trừ mấy ông thân cư thê hoặc mấy lão đồng tử :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Suỵt Suỵt, koollee, cự nhật không kiếp, 12010277
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Jade.Phạm đã viết: 06:42, 13/08/19
anhthu5993 đã viết: 06:18, 13/08/19
=)) anh này dùng từ đớp hết nghe như cá dọn bể ấy

Duyên từ 2 phía chứ anh, như người ta thích mà mình ko thích thì né 1 cách ý nhị. Còn như mình thích mà ngta hok thích thì âm thầm 1 cách ý nhị. Còn như cả 2 thích thì kệ chúng nó đi :))

Duyên cũng có 5-7 loại ziên mà :D
Vl hôm trc tao kêu thằng kia là gái, hôm nay m kêu t bằng anh. Nghiệp quật sớm hơn tưởng tượng. =))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, larsion, koollee
Đầu trang

Jade.Phạm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

anhthu5993 đã viết: 06:57, 13/08/19
Vl hôm trc tao kêu thằng kia là gái, hôm nay m kêu t bằng anh. Nghiệp quật sớm hơn tưởng tượng. =))
Ơ thế anh này là gái à, dạ em xin lỗi chị gái, là em sai ^:)^ lần sau chị dùng từ nhã nhặn chút để khỏi bị nghiệp quật nha chị^^

Giàng ơi, đừng để lặp lại vs con sớm như trên [-O<
Được cảm ơn bởi: larsion, anhthu5993, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

12010277 đã viết: 04:52, 13/08/19 Thằng dốt văn này xin đạo lại một câu nói nổi tiếng: Phụ nữ sinh ra để được yêu (còn tớ không biết đàn ông sinh ra để làm gì...)

Chuyện chẳng đã, tức cảnh sinh tình, nay tớ nhìn thấy các người đẹp xâu xé nhau mà lòng tớ như lửa đốt. Các người đẹp lỡ nào để lộ ra bản tính xấu xa cho cánh đàn ông độc thân tiêu chuẩn cao (ế) chiêm ngưỡng vậy. Dù sao cũng biết đàn ông chúng tớ xấu tính vậy thôi mà. Chẳng qua chưa lộ ra vì vẫn còn đang cần để tán gái thôi...

Mặt khác, với chút vốn quèn từng trải của mình, xin khẳng định với các bạn nam đang ế là các bạn nên có một cô vợ dữ dằn. Các bạn tự nhiên chí thú làm ăn hơn. Bạn nào chưa chí thú làm ăn thì đề nghị về nhà rửa bát cho hết đại vận đen, rồi các bạn sẽ tự tin quay trở lại đường đua (dĩ nhiên không đua với vợ của bạn).

Thay mặt toàn thể hội đàn ông ở forum nói chung, và thay mặt hội Vũ Tham (hơi) đẹp zai nói riêng, chúng tớ xin bắt tay giảng hòa nhé. Xí xóa. Chuyện xảy ra rồi thì thôi, không trích lại, không bấm like.

Kí tên,
NTD.

TÓM TẮT CHO AI LƯỜI ĐỌC: Trích lời cụ Hà Túc Đạo: "Đội vợ lên đầu trường sinh bất lão."
Đàn ông nghĩ mình nhiều người ế, phụ nữ cũng FA nhiều không thua kém nhưng vấn đề họ lại không ráp được với nhau để thành mảnh ghép trọn vẹn mà phải chờ những cặp khác chia tay rồi mới tới họ, xâu xé là đúng lắm. Chẳng phải do vốn dĩ tơ hồng của nguyệt lão đan xen quá rối ren hay sao, có bao giờ thẳng được.
Còn chuyện mấy ông làm ăn ra sao không phải nhờ bà vợ dữ quy định, bớt ảo tưởng đi chế. :v
Sửa lần cuối bởi Suỵt Suỵt vào lúc 08:37, 13/08/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: koollee, anhthu5993, cự nhật không kiếp, 12010277
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”