Bát Bộ Tài Tinh Trong Tử Vi !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Bát Bộ Tài Tinh Trong Tử Vi !

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Linh huynh đã viết: 20:54, 28/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 20:39, 28/08/18
Linh huynh đã viết: 20:17, 28/08/18

E gặp các bạn ngoài bắc thấy cách các bạn ăn nói duyên lắm cơ :x với e lại dễ dụ...mê liền a à :)) E cũng ko đẹp nên lấy xấu trai cho xứng lứa vừa đôi a...trai đẹp là của chân dài mà :))
chẳng nhẽ e đùi to chân ngắn ... ;;) ...trai đẹp miền bắc ế vợ hết rồi ...còn lại toàn thằng xấu thôi ...e có làm dâu ngoài bắc thì xách hành lý đi e :>
A hay quá e đúng là đùi to chân ngắn thêm cái mặt tròn vo nữa :(( mà phải có người rước mới soạn đồ chứ a...giờ e mà ra bắc chắc chết đói quá :((
chỉ sợ e không giám ra thôi chứ a bớt ăn bớt chơi đi nuôi thêm em cũng được ! ...ngày ăn 2-3 bữa quần áo mặc cả ngày trừ lúc tắm ! ...đã bao giờ ra bắc chưa !
Đầu trang

Linh huynh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Linh huynh »

Duccon_cdl13 đã viết: 20:56, 28/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 20:39, 28/08/18

chẳng nhẽ e đùi to chân ngắn ... ;;) ...trai đẹp miền bắc ế vợ hết rồi ...còn lại toàn thằng xấu thôi ...e có làm dâu ngoài bắc thì xách hành lý đi e :>
A hay quá e đúng là đùi to chân ngắn thêm cái mặt tròn vo nữa :(( mà phải có người rước mới soạn đồ chứ a...giờ e mà ra bắc chắc chết đói quá :((
chỉ sợ e không giám ra thôi chứ a bớt ăn bớt chơi đi nuôi thêm em cũng được ! ...ngày ăn 2-3 bữa quần áo mặc cả ngày trừ lúc tắm ! ...đã bao giờ ra bắc chưa !
Dạ chưa ạ! E chưa có dịp ra ạ...e mê ăn vặt còn mê đi chơi nữa :D Lúc e học cấp 3 có được đi giao lưu văn hóa với các bạn ngoài bắc nên thấy thích tính cách (cởi mở, duyên) :)) của các bạn đó a...
Qua tin nhắn thấy a còn xì tin quá :-bd a chắc ko lớn hơn e nhiều nhỉ?
Hay a vào đây chơi đi đổi gió trời ;)
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Linh huynh đã viết: 21:10, 28/08/18

Dạ chưa ạ! E chưa có dịp ra ạ...e mê ăn vặt còn mê đi chơi nữa :D Lúc e học cấp 3 có được đi giao lưu văn hóa với các bạn ngoài bắc nên thấy thích tính cách (cởi mở, duyên) :)) của các bạn đó a...
a hơn em có 4 tuổi thôi :x ...a cũng muốn vào đó chứ nhưng thứ nhất là a chẳng quen ai trong đấy thứ hai là a bận lắm trừ khi bỏ việc thì mới vào được thôi , hix ...e tên gì Linh đúng không ( ngày xưa người yêu a tên linh đấy ) :D ...mà e cũng giỏi nhỉ sao biết a hơn e không nhiều tuổi :) ...e còn đi học hay đi làm rồi !
Đầu trang

Linh huynh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Linh huynh »

Duccon_cdl13 đã viết: 21:14, 28/08/18

a hơn em có 4 tuổi thôi :x ...a cũng muốn vào đó chứ nhưng thứ nhất là a chẳng quen ai trong đấy thứ hai là a bận lắm trừ khi bỏ việc thì mới vào được thôi , hix ...e tên gì Linh đúng không ( ngày xưa người yêu a tên linh đấy ) :D ...mà e cũng giỏi nhỉ sao biết a hơn e không nhiều tuổi :) ...e còn đi học hay đi làm rồi !
Hì hì :)) e đoán thôi, thấy a nt xì tin mờ... E đi làm ạ mà cty e kỳ lắm, e đang tìm cty khác để bay a ơi :((
A có ng yêu là hay rồi, e 24t rồi chưa có ma nào chỉ vì tụi con trai lớp e bảo e còn manly hơn tụi nó...hix hix...
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Linh huynh đã viết: 21:23, 28/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 21:14, 28/08/18

Hì hì :)) e đoán thôi, thấy a nt xì tin mờ... E đi làm ạ mà cty e kỳ lắm, e đang tìm cty khác để bay a ơi :((
A có ng yêu là hay rồi, e 24t rồi chưa có ma nào chỉ vì tụi con trai lớp e bảo e còn manly hơn tụi nó...hix hix...
a chưa có n.y làm gì có ai yêu a đâu a đang yêu đơn phương :( ...hiện giờ a cũng muốn có một cô vợ , uh thì đanh đá cũng được nhưng phải sống tình cảm và lúc a khó khăn hay như thế nào vẫn hộ trợ cho a thật vững chắc ( thành công của một người đàn ông là bóng dáng của một người phụ nữ ) :x ...cho a sđt đi để hôm nào a gọi a nghe giọng của e a cũng thích giọng con gái miền nam , con gái miền nam hát hay hơn miền bắc nghe sao mà ngọt ngào như trái đào
Đầu trang

lanphuongtoanlynss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lanphuongtoanlynss »

Duccon_cdl13 đã viết: 11:58, 28/08/18
hungphucle đã viết: 01:07, 28/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 19:09, 26/08/18 Như chúng ta đã biết và một số thành viên còn chưa biết về các tài tinh : vũ khúc,thiên phủ,thái âm,hóa lộc,lộc tồn và hôm hôm nay mình xin mạn phép viết thêm ba bộ tài tinh nữa là : thái dương,thiên mã,hoa cái...
tài tinh không những là tiền của mà là còn trí tuệ để biến thành tài sản , trong lá số tử vi cung tài bạch nó không những nói về tiền bạc mà còn nói về tài chính, phương thức kiếm tiền , cách bạn chi tiêu...nhìn cung tài mà các bạn bảo người ta giàu hay nghèo thì hoàn toàn sai ...người kiếm tiền bằng đầu óc thì tài cung nằm tại mệnh giao lưu ngược xuôi làm ăn kết hơp bạn bè , trong môi trường tập thể thì tài đóng cung nô , có người buôn bán bất động sản , giám đốc nhiều nhà thì tài nằm cung điền trạch , giỏi tư duy về tiền bạc giỏi công việc tài đóng ở cung quan , giỏi chi tiêu đóng cung tài bạch và có những người giàu nhờ anh chị em đóng cung huynh đệ , giàu nhờ cha mẹ đóng cung phụ mẫu , giàu nhờ con cái đóng cung tử tức và trường hợp đặc biệt những người giàu có lại là người có hiếu bởi vì phúc tài đối nhau cân xứng rõ rệt...phúc kém mà tài vượng là đồng tiền bất chính bất lương ...!

Nhìn về lá số tử vi ta có thể nhìn tài tinh đóng ở đâu thì ta có thể kiếm tiền từ đó ...cung mệnh,tài,điền có hóa cái không bao giờ lâm cảnh túng thiếu , hoa cái cư điền thì nhà hay xưởng nhiều tôi tớ , tài tinh đóng vào cung phu thê chỉ có duy nhất : thiên phủ , thái âm , thái dương còn lại các tài tinh khác cần phải có kho để giữ ...cung tài bạch có hóa cái tọa thủ ở tứ mộ phú gia địch quốc ( ví dụ như lá số billgate ) nhưng cần phải một số cách cục tốt đẹp nữa không phải cứ hóa cái ở tài là phú gia địch quốc ...

sao vũ khúc : là giao thương giỏi về buôn bán , nhưng tính cách hơi cô độc keo kiệt
sao thiên phủ : là sao gần gũi với giao thương , hàng hải , buôn bán , tài chính ( còn gọi là sao quản lý tài chính)
sao lộc tồn : là thiên lộc ( tức lộc trời cho của tự nhiên đến )
sao hóa lộc : giỏi tư duy xoay sở tiền của , sao này là sao nghĩ ra tiền cung nào có hóa lộc đóng thì người ta sẽ giỏi kiếm tiền ở đó và cũng giỏi thụ hưởng ở đó ...người có hóa lộc nằm trong mệnh tài quan là người khao khát kiếm tiền đam mê kiếm tiền !
sao hoa cái : là một cãi lọng một cái giỏ đừng vàng ( là kim nguyên bảo ) sao hoa cái thể hiện sự chăm chỉ , may mắn và còn thể hiện cái phước âm (sao hoa cái đóng đất tứ mộ thì giàu có lớn hoặc cung tài bạch có cách tiền cái hậu mã thuộc vào hàng phú gia địch quốc ) nhưng cần phải kết hợp nhiều yếu tố khác
sao thiên mã : thiên mã gặp các sao tài tinh khác thì là người đặc biết giỏi về giao thương buôn bán và giáu có rất nhanh chóng
sao thái âm và thái dương là một đại tài tinh nhưng về đường công danh : công danh càng lớn thì tiền của càng nhiều , ví dụ như âm dương sáng sủa thủ chiều mệnh tài quan điền được lọt vào hàng giàu nứt vách !

Trên đây là mình dẫn chứng các sao tài tinh trong tử vi còn đắc cách hay không phải kết hợp nhiều yếu tố đưa đến !
Hay quá ạ =D>

Em có Hoá lộc tại mệnh tài quan nên lúc nào cũng đau đáu tiền bạc là đúng ạ. Ngoài ra tài có không kiếp chiếu nên nhiều khi cũng có tiền mà ít tích góp được + nô có hoá kỵ nên em hơi ngại chuyện dồng nghiệp, đặc biệt là góp vốn với bạn bè ~X( ~X( Anh xem giúp em lá số của em vậy thì có nên đầu tư bds hay ngành liên quan đến nhân sự không ạ. Năm nay em ra trường, em góp và vay em tính thuê mặt bằng rồi sang sửa cho thuê lại ạ.

À cung tài của em lục hại với phụ mẫu thì em không nên làm với gia đình ạ :-?

cung tài lục hại với cung phụ mẫu lên đương số không lên hợp tác làm ăn với cha mẹ và cha mẹ chẳng giúp gì cho đương số ...các cung có các sao tài tinh như thiên di , huynh đệ và phu thê , tử tức lên là số này dựa vào các cung này để làm ăn nhất là cung thiên di có thiên mã tọa thủ ( số bạn lập nghiệp xa nhà sẽ tốt hơn )
Làm sao biết cung tài lục hại với cung nào ạ?
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

lanphuongtoanlynss đã viết: 18:50, 07/08/19
Duccon_cdl13 đã viết: 11:58, 28/08/18
hungphucle đã viết: 01:07, 28/08/18

Hay quá ạ =D>

Em có Hoá lộc tại mệnh tài quan nên lúc nào cũng đau đáu tiền bạc là đúng ạ. Ngoài ra tài có không kiếp chiếu nên nhiều khi cũng có tiền mà ít tích góp được + nô có hoá kỵ nên em hơi ngại chuyện dồng nghiệp, đặc biệt là góp vốn với bạn bè ~X( ~X( Anh xem giúp em lá số của em vậy thì có nên đầu tư bds hay ngành liên quan đến nhân sự không ạ. Năm nay em ra trường, em góp và vay em tính thuê mặt bằng rồi sang sửa cho thuê lại ạ.

À cung tài của em lục hại với phụ mẫu thì em không nên làm với gia đình ạ :-?

cung tài lục hại với cung phụ mẫu lên đương số không lên hợp tác làm ăn với cha mẹ và cha mẹ chẳng giúp gì cho đương số ...các cung có các sao tài tinh như thiên di , huynh đệ và phu thê , tử tức lên là số này dựa vào các cung này để làm ăn nhất là cung thiên di có thiên mã tọa thủ ( số bạn lập nghiệp xa nhà sẽ tốt hơn )
Làm sao biết cung tài lục hại với cung nào ạ?
Có 6 cung lục hại với nhau : tý-mùi , sửu-ngọ , dần-tỵ , thìn-mão , tuất-dậu , thân-hợi
Đầu trang

lanphuongtoanlynss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lanphuongtoanlynss »

Cung tài lục hại với cung nô. Vậy làm gì cũng nên làm 1 mình Sao?😂
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”