Topic của riêng em . Giải mã

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Suzy90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Topic của riêng em . Giải mã

Gửi bài gửi bởi Suzy90 »

Lâu nay chị cũng có đọc những bình luận của em. Chị thấy có lúc em bình luận đúng nhưng có lúc bình luận cũng sai. Em dám nghĩ, dám nói ra. Có luk là an ủi, đồng cảm, có luk thì trẻ con làm người đọc cười, có luk thì hơi gắt làm người đọc bực mình. Chị thích tính cách thẳng thắn, cá tính đấy của em, nhưng nếu tiết chế thái độ lại chút thì sẽ hay biết chừng nào. Có lẽ mới tiếp xúc thì thấy em khó gần nhưng chơi rồi thì chắc thích mấy lời nói thẳng của em mặc dù là sẽ bực mình đấy. Như một người đã nói với em rằng là phải nói những lời vui vẻ, nói những điều mà người khác nghe cảm thấy tốt lên hơn thì những điều tốt sẽ đến vơi cuộc đời em đó. Còn cái gì thấy bất bình, đáng nói thì nói ra, còn k đáng thì em cứ để nó ngủ yên thui. Mà với tính cách như vậy thì chị nghĩ là em không nên để ý đến lời người khác chứ, đằng nay em lại nói lời tạm biệt. Diễn đàn này có nhiều thứ hay ấy chứ, bỏ đi em k thấy tiếc ah với một người thích khám phá như em. Ah, còn về vẻ bề ngoài thì chị đồng ý zoi em là đi làm thì sẽ đẹp lên thui. Còn giờ thì cứ học, kiến thức là quan trọng nhất, còn mũi s-line, da trắng như bông hay nhiều thứ nữa thì chả cần tới. Miễn sao tươm tất đi cùng với vẻ tự nhiên cùng với kiến thức là ok rồi. Xin lỗi nếu làm phiền em nhé. Chúc những điều tốt đẹp luôn đến với em nhen. :x
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, cự nhật không kiếp, Hungternopil
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Chị có từng lầm lỗi gì với em k. :)). Chị đoán em bỏ vài bữa rồi chán quá lại mò lên chọc tức mọi người tiếp chớ k bỏ dc đâu. Hay em tính lên đẳng cái nick khác. =))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Hungternopil, Tannhang
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Suzy90 đã viết: 10:24, 13/08/19 Lâu nay chị cũng có đọc những bình luận của em. Chị thấy có lúc em bình luận đúng nhưng có lúc bình luận cũng sai. Em dám nghĩ, dám nói ra. Có luk là an ủi, đồng cảm, có luk thì trẻ con làm người đọc cười, có luk thì hơi gắt làm người đọc bực mình. Chị thích tính cách thẳng thắn, cá tính đấy của em, nhưng nếu tiết chế thái độ lại chút thì sẽ hay biết chừng nào. Có lẽ mới tiếp xúc thì thấy em khó gần nhưng chơi rồi thì chắc thích mấy lời nói thẳng của em mặc dù là sẽ bực mình đấy. Như một người đã nói với em rằng là phải nói những lời vui vẻ, nói những điều mà người khác nghe cảm thấy tốt lên hơn thì những điều tốt sẽ đến vơi cuộc đời em đó. Còn cái gì thấy bất bình, đáng nói thì nói ra, còn k đáng thì em cứ để nó ngủ yên thui. Mà với tính cách như vậy thì chị nghĩ là em không nên để ý đến lời người khác chứ, đằng nay em lại nói lời tạm biệt. Diễn đàn này có nhiều thứ hay ấy chứ, bỏ đi em k thấy tiếc ah với một người thích khám phá như em. Ah, còn về vẻ bề ngoài thì chị đồng ý zoi em là đi làm thì sẽ đẹp lên thui. Còn giờ thì cứ học, kiến thức là quan trọng nhất, còn mũi s-line, da trắng như bông hay nhiều thứ nữa thì chả cần tới. Miễn sao tươm tất đi cùng với vẻ tự nhiên cùng với kiến thức là ok rồi. Xin lỗi nếu làm phiền em nhé. Chúc những điều tốt đẹp luôn đến với em nhen. :x
Nói chung là em quen vs tính cách con bé rồi, nếu nó k như vậy thì e rằng là sai ls :"> , tính cách thật con bé này thì khá hay, em nó nói k sai đâu ;;) , nhưng nếu không khắc phục được khả năng giao tiếp vs lại đầu óc có phần hay ngủ gật thì cái hay kia sẽ không phát huy được :-w
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat, Suzy90
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Andre đã viết: 06:49, 13/08/19
cự nhật không kiếp đã viết: 00:38, 13/08/19 Lúc nào mát mẻ rồi thì lên đây 😌 Có gì đâu mà đòi giải vs mã😵 Mn nói thế thôi chứ k ai đuổi e đâu 😑
Không phải ai đuổi mà em vốn dĩ không muốn tốn thời gian Lên trên này nữa đấy. Như ông Quách Xảo Què kia nói đúng ý em rồi. Nên là em cầu mong bản thân đừng Lên đây đây nữa đấy. Thôi, kết thúc cái duyên nợ anh trai ảo trên này nhé, em sợ nói linh tinh vậy, kiếp sau anh làm anh trai em thật thì sợ lắm. Em vẫn thích có chị gái hơn, mấy ông anh trai khiếp lắm. À quên, không phải bảo anh khiếp đâu. Vậy nhé, đã bảo topic của riêng em thì mọi người đừng có bình luận nữa. Đấy, chốt lại một câu là cũng có ai hiểu ai vì ai sống được với ai đâu. Ờ, thôi, chào anh nhé, nhớ đấy, không anh trai em gái gì đâu. :))
Rồi ok , thì không anh em vs mi nữa :)) , lúc nào có chuyện gì thì lại lên đây chém gió, anh em vẫn thích đọc những bài của mi, thế nhé :x
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tannhang, Tealightdalat, Suzy90, 12010277
Đầu trang

dunggin
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dunggin »

Bạn trẻ này là người còn it tuổi .Tuổi trẻ thì đặc biệt là hay bốc đồng nông nổi.Tư duy nó thông thoáng lên bạn trẻ.Tôi thấy bạn ứng xử sai nhưng cũng thấy bạn là người thú vị đấy.Sai nhưng vẫn có duyên ah.Làm duyên ấy khó bắt trước lắm .Chúng ta ở đây là để học hỏi lẫn nhau mà.
Được cảm ơn bởi: Suzy90, Hungternopil, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Suzy90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suzy90 »

cự nhật không kiếp đã viết: 10:45, 13/08/19
Suzy90 đã viết: 10:24, 13/08/19 Lâu nay chị cũng có đọc những bình luận của em. Chị thấy có lúc em bình luận đúng nhưng có lúc bình luận cũng sai. Em dám nghĩ, dám nói ra. Có luk là an ủi, đồng cảm, có luk thì trẻ con làm người đọc cười, có luk thì hơi gắt làm người đọc bực mình. Chị thích tính cách thẳng thắn, cá tính đấy của em, nhưng nếu tiết chế thái độ lại chút thì sẽ hay biết chừng nào. Có lẽ mới tiếp xúc thì thấy em khó gần nhưng chơi rồi thì chắc thích mấy lời nói thẳng của em mặc dù là sẽ bực mình đấy. Như một người đã nói với em rằng là phải nói những lời vui vẻ, nói những điều mà người khác nghe cảm thấy tốt lên hơn thì những điều tốt sẽ đến vơi cuộc đời em đó. Còn cái gì thấy bất bình, đáng nói thì nói ra, còn k đáng thì em cứ để nó ngủ yên thui. Mà với tính cách như vậy thì chị nghĩ là em không nên để ý đến lời người khác chứ, đằng nay em lại nói lời tạm biệt. Diễn đàn này có nhiều thứ hay ấy chứ, bỏ đi em k thấy tiếc ah với một người thích khám phá như em. Ah, còn về vẻ bề ngoài thì chị đồng ý zoi em là đi làm thì sẽ đẹp lên thui. Còn giờ thì cứ học, kiến thức là quan trọng nhất, còn mũi s-line, da trắng như bông hay nhiều thứ nữa thì chả cần tới. Miễn sao tươm tất đi cùng với vẻ tự nhiên cùng với kiến thức là ok rồi. Xin lỗi nếu làm phiền em nhé. Chúc những điều tốt đẹp luôn đến với em nhen. :x
Nói chung là em quen vs tính cách con bé rồi, nếu nó k như vậy thì e rằng là sai ls :"> , tính cách thật con bé này thì khá hay, em nó nói k sai đâu ;;) , nhưng nếu không khắc phục được khả năng giao tiếp vs lại đầu óc có phần hay ngủ gật thì cái hay kia sẽ không phát huy được :-w
Đúng ui em. Chị cũng nghĩ thế. Cuối cùng thì người thiệt là bản thân. Mà chị nghĩ sau này đi làm là tiết chế lại được. Khi đi làm con người ta sẽ ngộ ra được nhiều điều lắm rồi sẽ đổi thay. Chứ giờ còn trẻ chắc chưa thay đổi được đâu.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Sogoten123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Sogoten123 »

Biết e k dc bao lâu lúc đầu thấy e có gì đó k bình thường mà sau đó nhìn lại thì thấy ... đúng thiệt. Dg tâm trạng k tốt đọc comment của e thấy cũng thú vị ah ☺️
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Em cảm thấy có lỗi lắm khi để mọi người hiểu nhầm lý do em không muốn Lên đây trên này nữa ạ. Em có thể lờ Đi và coi như chưa đọc, tiếp tục để cái topic này lắng xuống. Thế là xong ạ. Nhưng em thấy cảm ơn và cảm động quá trước sự động viên của mọi người trong topic này ạ. Hu hu, không biết em đã làm gì mà được mọi người quyến luyến vậy.
Chị Suzy90 ơi, em chưa nói chuyện với chị trên này bao giờ mà chị mất công viết nguyên bài dài vây để động viên và an ủi em làm em cảm động lắm. Anh Hungternopil thì chẳng có gì để nói vì cái gì cần nói cũng nói hết rồi. Anh Silver ơi, cảm ơn anh nhé.Anh huynh19 nói đúng rồi. Anh Cự Nhật ơi, anh nói cái gì cũng đúng. Chị Tea ơi, chị không có lỗi gì với em đâu. Trước em comment cái topic xuất ngoại gì đó. Là lúc ấy em thấy chị nóng lòng quá thôi. Nhắc nhở chút ấy mà. :x
Bác dungin ơi, cảm ơn bác nhé, tui duyên là khỏi bàn rồi . Duyên dáng đến mức độ một bà cụ 80 tuổi chỉ nói chuyện với tôi có 15 phút mà đã đòi gả cháu trai cho tôi đấy. Đến mức độ ra ngoài đường, không sang được đường mà có mấy cô đồng nát dẫn sang đường luôn, đến mức độ có bà thầy không cần Tiền vẫn xem cho tôi. Đến mức tôi bảo không yêu người ta, người ta vẫn bảo tôi là một người tốt. Đến mức độ tôi bảo gì em tôi nó nghe răm rắp,.... Tôi thấy tôi duyên dáng lắm ấy. =))

Mà chị Suzy90 ơi, em không phải như chị nghĩ, người ta nói có vài câu đã cụp đuôi chạy đâu. Cái này lần trước đã trả lời bác vothuong236 rồi, chơi chán khắc đi. Cũng nói với anh huynh19 là Lên đây chém gió một thời gian rồi lượn thôi. Chuyện thị phi với chị Rie chỉ là thuận nước đẩy thuyền thôi. Ông Què gì đó nói là ý nghĩ trong đầu em từ xưa đến nay đấy. Nên Nhân chuyện này em muốn bản thân bỏ diễn đàn này. Phản ứng của chị Rie đó là bình thường thôi. Em không quan tâm lắm. Vì hình ảnh chị đó làm em nhớ lại bản thân cách đây vài năm. Hồi đó ai mà đụng vào cái tôi cao ngất của em một cái là em cũng đầy bất mãn, uất ức và muốn tát vào mặt người khác như vậy đấy. Nhưng giờ thì em thấy mình tràn đầy tình thương. Thấy người ta chửi mình, mình cũng thương người ta, vì chắc lòng người ta nhiều bất mãn và mệt mỏi nên mới như vậy. Em không trách gì chị đó nặng lời đâu. Tính ra em vẫn là người có lợi chứ. Vì chị đó nói vậy nhưng em không tức giận hay oán trách gì. Bởi biết đó là lẽ tự nhiên, là con người của chị ấy. Em viết dài vậy chỉ để chị Suzy hiểu thêm về con người thật của em, không phải con người ảo trên này đâu.
Còn cả bạn putin94, anh sogoten nữa, cảm ơn 2 người nhé. Nếu ai thích đọc bình luận của em thì em đã viết nhiều lắm rồi, mọi người đọc thỏa mái luôn. Nói vậy thôi chứ thi thoảng em vẫn phải Lên đây để ôn lại Diệu Pháp mà.

Vậy nhé, em xin cảm ơn tất cả mọi người và xin đóng topic này ở đây. Em tự nhận thấy bản thân còn nhiều thiếu sót và cần phải rèn luyện nhiều lắm ạ. Cái tiết chế cảm xúc mà bác Què nói là cái em phải học cả đời. Diệu Pháp cũng là thứ em phải nhập thân, nhập hồn vào để hiểu. Còn lời khuyên của anh Cự Nhật và anh huynh19 em sẽ luôn nhớ, nếu quên thì lại bỏ ra đọc để ôn lại.

Quên chưa nhắc anh Larsion là em đâu có đi đâu đâu. Em sẽ nhớ anh Larsion vui tính lắm. Trên này nhìn thì có vẻ em hơi quan tâm anh Hùng quá quá chút. Nhưng mấy cái tâm tư, tình cảm của mình em chẳng nói với anh đó đâu. Chỉ lúc nào chém gió với anh hay anh huynh19 hoặc anh Cự Nhật thì mới tâm sự thôi. :))

Chúc tất cả mọi người một buổi chiều vui vẻ.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, larsion, Hungternopil, Suzy90, cự nhật không kiếp
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Andre đã viết: 16:44, 13/08/19 Em cảm thấy có lỗi lắm khi để mọi người hiểu nhầm lý do em không muốn Lên đây trên này nữa ạ. Em có thể lờ Đi và coi như chưa đọc, tiếp tục để cái topic này lắng xuống. Thế là xong ạ. Nhưng em thấy cảm ơn và cảm động quá trước sự động viên của mọi người trong topic này ạ. Hu hu, không biết em đã làm gì mà được mọi người quyến luyến vậy.
Chị Suzy90 ơi, em chưa nói chuyện với chị trên này bao giờ mà chị mất công viết nguyên bài dài vây để động viên và an ủi em làm em cảm động lắm. Anh Hungternopil thì chẳng có gì để nói vì cái gì cần nói cũng nói hết rồi. Anh Silver ơi, cảm ơn anh nhé.Anh huynh19 nói đúng rồi. Anh Cự Nhật ơi, anh nói cái gì cũng đúng. Chị Tea ơi, chị không có lỗi gì với em đâu. Trước em comment cái topic xuất ngoại gì đó. Là lúc ấy em thấy chị nóng lòng quá thôi. Nhắc nhở chút ấy mà. :x
Bác dungin ơi, cảm ơn bác nhé, tui duyên là khỏi bàn rồi . Duyên dáng đến mức độ một bà cụ 80 tuổi chỉ nói chuyện với tôi có 15 phút mà đã đòi gả cháu trai cho tôi đấy. Đến mức độ ra ngoài đường, không sang được đường mà có mấy cô đồng nát dẫn sang đường luôn, đến mức độ có bà thầy không cần Tiền vẫn xem cho tôi. Đến mức tôi bảo không yêu người ta, người ta vẫn bảo tôi là một người tốt. Đến mức độ tôi bảo gì em tôi nó nghe răm rắp,.... Tôi thấy tôi duyên dáng lắm ấy. =))

Mà chị Suzy90 ơi, em không phải như chị nghĩ, người ta nói có vài câu đã cụp đuôi chạy đâu. Cái này lần trước đã trả lời bác vothuong236 rồi, chơi chán khắc đi. Cũng nói với anh huynh19 là Lên đây chém gió một thời gian rồi lượn thôi. Chuyện thị phi với chị Rie chỉ là thuận nước đẩy thuyền thôi. Ông Què gì đó nói là ý nghĩ trong đầu em từ xưa đến nay đấy. Nên Nhân chuyện này em muốn bản thân bỏ diễn đàn này. Phản ứng của chị Rie đó là bình thường thôi. Em không quan tâm lắm. Vì hình ảnh chị đó làm em nhớ lại bản thân cách đây vài năm. Hồi đó ai mà đụng vào cái tôi cao ngất của em một cái là em cũng đầy bất mãn, uất ức và muốn tát vào mặt người khác như vậy đấy. Nhưng giờ thì em thấy mình tràn đầy tình thương. Thấy người ta chửi mình, mình cũng thương người ta, vì chắc lòng người ta nhiều bất mãn và mệt mỏi nên mới như vậy. Em không trách gì chị đó nặng lời đâu. Tính ra em vẫn là người có lợi chứ. Vì chị đó nói vậy nhưng em không tức giận hay oán trách gì. Bởi biết đó là lẽ tự nhiên, là con người của chị ấy. Em viết dài vậy chỉ để chị Suzy hiểu thêm về con người thật của em, không phải con người ảo trên này đâu.
Còn cả bạn putin94, anh sogoten nữa, cảm ơn 2 người nhé. Nếu ai thích đọc bình luận của em thì em đã viết nhiều lắm rồi, mọi người đọc thỏa mái luôn. Nói vậy thôi chứ thi thoảng em vẫn phải Lên đây để ôn lại Diệu Pháp mà.

Vậy nhé, em xin cảm ơn tất cả mọi người và xin đóng topic này ở đây. Em tự nhận thấy bản thân còn nhiều thiếu sót và cần phải rèn luyện nhiều lắm ạ. Cái tiết chế cảm xúc mà bác Què nói là cái em phải học cả đời. Diệu Pháp cũng là thứ em phải nhập thân, nhập hồn vào để hiểu. Còn lời khuyên của anh Cự Nhật và anh huynh19 em sẽ luôn nhớ, nếu quên thì lại bỏ ra đọc để ôn lại.

Quên chưa nhắc anh Larsion là em đâu có đi đâu đâu. Em sẽ nhớ anh Larsion vui tính lắm. Trên này nhìn thì có vẻ em hơi quan tâm anh Hùng quá quá chút. Nhưng mấy cái tâm tư, tình cảm của mình em chẳng nói với anh đó đâu. Chỉ lúc nào chém gió với anh hay anh huynh19 hoặc anh Cự Nhật thì mới tâm sự thôi. :))

Chúc tất cả mọi người một buổi chiều vui vẻ.
Nice. Không cám ơn quả nhân. Nice X(
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Cảm ơn chị Tannhang đã bình luận vào topic này và chúc em những lời chúc dễ thương vậy.
Em thiếu sót quá khi quên mất chị Tannhang nên em viết bù luôn ạ. Em mong sẽ không ai bình luận nữa và xin phép đóng topic này ở đây. Vì anh 12010277 không bình luận trước đó nên em không biết tình cảm và mức độ quan tâm của anh với em đến đâu. Nếu anh đã bình luận và có lòng em xin cảm ơn tấm lòng đó ạ. Mong đóng topic này ở đây ạ.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”