Topic của riêng em . Giải mã

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Topic của riêng em . Giải mã

Gửi bài gửi bởi larsion »

HamanoRie đã viết: 18:00, 13/08/19 Mình không bao giờ, nhấn mạnh với bạn nhé. Không bao giờ chủ động đụng vào bất kỳ 1 ai. Còn ai đụng vào mình thì nó sẽ tan xác!

Mình chưa nói bậy câu nào, chửi thề câu nào ở trên diễn đàn này. Đấy là vì mình biết môi trường thế nào thì ứng xử như thế. Nó mà gây sự với mình ở ngoài thì nó sẽ biết mình không tự nhiên mà làm con buôn. Mà có cho tiền nó cũng không dám mạnh mồm nói như thế này ở ngoài đâu.

Nó tiếp tục tham gia ở đây hay nghỉ là việc của nó. Còn nó cứ nhắc tên mình lần nào thì mình sẽ dạy dỗ nó đến nơi đến chốn lần đó. Thế thôi! Ai quý ai thích nó thì đấy là việc riêng của mọi người, mình không có quyền đuổi nó đi và chả có nhu cầu đấy. Nó đi vì bản lĩnh nó kém, không như nó thể hiện ra bằng bàn phím.

Mấy đứa em mình hơn kém nó 1 tuổi, sinh viên làm thêm chỗ mình mà ăn nói như nó mình vả cho ngay. Vâng ạ dạ thưa còn không ăn ai mà nói năng lấc cấc, tỏ ra nguy hiểm.
Thì tụi nó vô làm thêm cho thím vâng dạ là đúng rồi chứ xưng mày tao cho nghỉ việc ah? :)) thôi em nó ko có ràng buộc gì vs thím nhưng vẫn thấy dc cái sai của bản thân, nhận thức tiến thủ cũng là đáng hoan nghênh rồi. Đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người chạy lại. Thím căng quá nó sợ chạy mất, riết lyso còn lại toàn khỉ già nhếch mép. Buồn chết
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Không lẽ tình chị em có chắc bền lâu. Tình chị em bấy lâu nay lại trở thành huyễn ảnh chỉ vì vài câu nói. Đôi khi tình chị em nói lẫn nhau, để hiểu về nhau hơn. Hai người cùng khoác vai nhau. Diện bộ cánh ưa thích. Tay cầm tocotoco dạo phố. Giữa dòng người qua lại, hai tâm hồn trở nên đồng điệu, vui vẻ. Cười nói. Bầu trời màu xanh. Mây trắng. Màn đêm buông. Không gian tĩnh lặng. Vì sao sáng. Tỉ muội tốt của nhau.
Được cảm ơn bởi: Luxel
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

quách xảo què đã viết: 18:17, 13/08/19
HamanoRie đã viết: 18:10, 13/08/19 Anh ơi, em không làm tới gì với nó nhé. Nó nhắc đến em ở trang 2 nên em mới vào nói nó lượn thì lượn hẳn. Chứ em rảnh cũng không thèm đi gây nhau với bọn trẻ ranh.

Nó bỏ đi tìm bình yên hay vì nó ngượng quá tự nó biết. Nếu vì bình yên thì nó ko tìm cách đá đểu em ở top xem phim của anh, và vài top khác từ lâu rồi. Nó hay nói hãm ở topic người khác, thỉnh thoảng có người nói lại nhưng ko gay gắt như em nên nó vẫn cà chớn. Chẳng qua gặp phải em tắt điện nên nó mới lặn. Nhưng vẫn phải cố gỡ gạc hình ảnh mình bằng cách lôi em vào trong khi em lờ nó đi rồi.

Em không giống nó ở điểm nào anh biết không? Là em biết mình ăn nói đúng nơi đúng chỗ. Anh đánh đồng em với nó thì xin cho em cười 1 cái.

Nó chỉ hơn em là nó thích đọc sách. Nhưng đọc được vài cuốn best seller xong thích nguy hiểm dạy người khác là cả vấn đề đấy. Bản thân anh cũng thế thôi. Anh xem được lá số không có nghĩa anh hơn ai đâu mà anh chê bôi người khác. Em thấy anh cũng vô duyên lắm mà nể anh lớn tuổi nên em kính trọng, không buồn đối đáp anh đâu.

Anh nghĩ gì mặc anh, nhưng đừng có lên mặt dạy dỗ em.
Tôi thấy bạn đang gõ chữ với 1 tâm thái rất tức tối.
Ai dám dạy dỗ bạn, bạn cho mình ngon thì mới dùng từ dạy dỗ với người khác thôi, chứ riêng tôi thì trình độ nông cạn, cư xử kém cỏi sao dám dạy dỗ bạn, bạn ăn học đầy đủ, con nhà gia giáo, rồi tùm lum thứ thì tôi chỉ là 1 kẻ học hành chẳng ra gì, sao lại dám dạy dỗ bạn được. Tôi vào đây giao lưu, nêu ý kiến mà thôi.

Cũng tiện thể rất mong được bạn dạy cho đôi điều về cư xử lễ nghĩa này nọ, chứ thiệt tôi kém quá đi thôi. :(( :(( :(( .

Tuy không được ăn học nhiều, trình mới gần PhD nên so với dòng họ nhà bạn thì tôi có là gì đâu mà dạy, nhưng mà đọc sách ngạn ngữ phương tây người ta bảo là: " Chỉ có kẻ ngu mới tự nhận mình là giỏi mà đi dạy kẻ khác" , tôi thì đâu dám. Mà đúng tôi vô duyên thiệt, thôi gõ vài lời rồi đi ra, chứ thị phi sinh bi kịch lắm.

A di đà phật, tháng 7 lại khẩu nghiệp rồi. [-O< [-O< [-O<
Vì anh vẫn tiếp tục nên em nói cho anh nhé. Dạy dỗ ở đây là dạy dỗ bài học cuộc sống rằng đừng có to còi ở trên mạng ảo. Và ra đời không phải ai cũng hiền lành, nhẫn nhịn mình như bố mẹ mình đâu.

Anh vô duyên nên chắc anh ko nhớ cái comment của anh, mà con bé này nó nhắc lại ở kia. Đấy là topic của anh tên Dũng 83 về chuyện bạn gái. Em đang chia sẻ với chủ topic thì anh nhảy vào quote em, nguyên văn: Đọc thì tưởng bạn giỏi, nhìn lá số cũng bình thường thôi.

Và em rất tôn trọng anh trả lời là em bình thường thôi chứ chẳng có gì hơn người khác cả. Còn anh có dám ra đường gặp người khác và nói như thế không?

Em không thích vô duyên vô cớ đi cãi nhau. Nếu anh có tuổi rồi thì nhìn sự việc ắt phải rõ ràng chứ nhỉ? Em có gây sự với nó không hay tự nó quen thói nhảy xổ vào láo lếu?

Ở đây em nói với nó. Mọi người quote em vào thì em trả lời. Anh mà người lớn như anh nghĩ thì anh cũng đã thông minh mà ko quote em vào, để tiếp tục cuộc hội thoại này.

Anh là người thứ 3, không liên quan nên em cũng ko có nhu cầu đi cãi nhau với anh. Chỉ nói để anh biết vô duyên như anh, em không có nhu cầu tiếp tục kéo dài thêm câu nữa.

Không chào anh!
Được cảm ơn bởi: Hellotomyself1445, Jade.Phạm, mokaxinh
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tâm an van sự an »

Mình thấy topic này của chủ top rất xàm. Và mình nghĩ nếu ai đó muốn bình luận vào topic này vì mấy cái bênh vực chủ top thì hãy nhìn lại xem cô bé muốn gì. Cái cô bé đó muốn thì chẳng ai đọc, chẳng ai nghĩ. Mọi người tưởng yêu quý cô bé, vào đây nói vài lời bênh vực mà không biết cô bé muốn mọi người quên mình đi như cái topic này đấy. Tôi đọc bình luận của cô ấy bé, cô bé đối với tôi sống động quá. Y như được nhìn lại những cảm xúc mà bản thân đã đánh mất sau bao năm tháng lăn lộn đất người. Nếu ai thật sự yêu quý cô gái này thì nên tôn trọng quyết định đó. Và kể cả không thích thì cũng nên tôn trọng người khác. Đó là phép lịch sự tối thiểu tôi được dạy. Cô bé đến rồi đi, mang luôn cảm xúc của tôi trở lại. Cảm ơn cô bé!
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

HamanoRie đã viết: 18:24, 13/08/19 Vì anh vẫn tiếp tục nên em nói cho anh nhé. Dạy dỗ ở đây là dạy dỗ bài học cuộc sống rằng đừng có to còi ở trên mạng ảo. Và ra đời không phải ai cũng hiền lành, nhẫn nhịn mình như bố mẹ mình đâu.

Anh vô duyên nên chắc anh ko nhớ cái comment của anh, mà con bé này nó nhắc lại ở kia. Đấy là topic của anh tên Dũng 83 về chuyện bạn gái. Em đang chia sẻ với chủ topic thì anh nhảy vào quote em, nguyên văn: Đọc thì tưởng bạn giỏi, nhìn lá số cũng bình thường thôi.

Và em rất tôn trọng anh trả lời là em bình thường thôi chứ chẳng có gì hơn người khác cả. Còn anh có dám ra đường gặp người khác và nói như thế không?

Em không thích vô duyên vô cớ đi cãi nhau. Nếu anh có tuổi rồi thì nhìn sự việc ắt phải rõ ràng chứ nhỉ? Em có gây sự với nó không hay tự nó quen thói nhảy xổ vào láo lếu?

Ở đây em nói với nó. Mọi người quote em vào thì em trả lời. Anh mà người lớn như anh nghĩ thì anh cũng đã thông minh mà ko quote em vào, để tiếp tục cuộc hội thoại này.

Anh là người thứ 3, không liên quan nên em cũng ko có nhu cầu đi cãi nhau với anh. Chỉ nói để anh biết vô duyên như anh, em không có nhu cầu tiếp tục kéo dài thêm câu nữa.

Không chào anh!
Tôi thấy bạn và chủ top này nông nổi, ăn nói giống nhau thiệt, tôi nghĩ 2 bạn bên hẹn gặp nhau rồi kết nghĩa chị em là được.
Chỉ có điều chủ top còn trẻ tuổi quá nên dần dần sẽ học hỏi được thêm.
Còn bạn cũng lớn hơn vài tuổi nên cũng dần dần sẽ học hỏi được thêm tiếp, cơ mà nếu xét về độ tuôi thì chủ top sẽ trưởng thành nhanh hơn bạn.

Nhưng không sao, già rồi trưởng thành cũng đỡ hơn già mà vẫn trẻ con phải không nào.

Chúc bạn sớm trưởng thành.
Tiện thể nói luôn cho bạn biết, chẳng ai trên này hơi đâu nghe bạn dạy dỗ cho bài học cuộc sống.
Còn tôi ở ngoài đời thì vẫn nói năng thế thôi, tôi thấy gì tôi nói đó, có sao tôi nói vậy, ăn học ít nó vậy bạn ơi, tôi đâu dám dạy dỗ ai đâu.
Khổ lắm tôi là tôi ngán nhất kiểu người cho mình ta đây, ngon lành rồi ra vẻ, phải biết lúc nào thật, lúc nào đùa.

À bạn nói là không dành cho tôi thêm câu nào thì đừng trả lời nữa nha, tôi là tôi chỉ muốn gõ vài dòng thôi, gõ vài dòng đề được người khác dạy bảo, được tiểu thư nhà gia giáo, học hành đàn hoàng dạy dỗ cho, dù mình chỉ mới học gần tới PhD, nhưng phải rửa tai nghe tiểu thư dạy dỗ, cuộc sống mà phải học hỏi thường xuyên.
Đinh để cái icon cười vài phát mà thôi, chỉ thấy hài hài, tôi không hề nóng giận hay gì khi gõ mấy dòng này, ngược lại còn thấy hơi tếu tếu, sao mà giờ người già cứ con nít mãi là sao.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

quách xảo què đã viết: 18:31, 13/08/19
HamanoRie đã viết: 18:24, 13/08/19 Vì anh vẫn tiếp tục nên em nói cho anh nhé. Dạy dỗ ở đây là dạy dỗ bài học cuộc sống rằng đừng có to còi ở trên mạng ảo. Và ra đời không phải ai cũng hiền lành, nhẫn nhịn mình như bố mẹ mình đâu.

Không chào anh!
Tôi thấy bạn và chủ top này nông nổi, ăn nói giống nhau thiệt, tôi nghĩ 2 bạn bên hẹn gặp nhau rồi kết nghĩa chị em là được.
Chỉ có điều chủ top còn trẻ tuổi quá nên dần dần sẽ học hỏi được thêm.
Còn bạn cũng lớn hơn vài tuổi nên cũng dần dần sẽ học hỏi được thêm tiếp, cơ mà nếu xét về độ tuôi thì chủ top sẽ trưởng thành nhanh hơn bạn.

Nhưng không sao, già rồi trưởng thành cũng đỡ hơn già mà vẫn trẻ con phải không nào.

Chúc bạn sớm trưởng thành.
Tiện thể nói luôn cho bạn biết, chẳng ai trên này hơi đâu nghe bạn dạy dỗ cho bài học cuộc sống.
Còn tôi ở ngoài đời thì vẫn nói năng thế thôi, tôi thấy gì tôi nói đó, có sao tôi nói vậy, ăn học ít nó vậy bạn ơi, tôi đâu dám dạy dỗ ai đâu.
Khổ lắm tôi là tôi ngán nhất kiểu người cho mình ta đây, ngon lành rồi ra vẻ, phải biết lúc nào thật, lúc nào đùa.

À bạn nói là không dành cho tôi thêm câu nào thì đừng trả lời nữa nha, tôi là tôi chỉ muốn gõ vài dòng thôi, gõ vài dòng đề được người khác dạy bảo, được tiểu thư nhà gia giáo, học hành đàn hoàng dạy dỗ cho, dù mình chỉ mới học gần tới PhD, nhưng phải rửa tai nghe tiểu thư dạy dỗ, cuộc sống mà phải học hỏi thường xuyên.
Đinh để cái icon cười vài phát mà thôi, chỉ thấy hài hài, tôi không hề nóng giận hay gì khi gõ mấy dòng này, ngược lại còn thấy hơi tếu tếu, sao mà giờ người già cứ con nít mãi là sao.
Khổ lắm, anh cứ quote thì em lại phải trả lời cho trót. Em ko cần anh chúc vì đương nhiên em có tuổi thì phải trưởng thành hơn. Em ở độ tuổi anh thì sẽ ko ngứa mồm xía vào chuyện người khác đâu. Anh già rồi chắc ko trưởng thành nổi nữa, chỉ có tuổi càng già đi thôi. Chúc anh sức khoẻ để tiếp tục vô duyên.
Được cảm ơn bởi: Hellotomyself1445, mokaxinh
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

HamanoRie đã viết: 18:36, 13/08/19

Khổ lắm, anh cứ quote thì em lại phải trả lời cho trót. Em ko cần anh chúc vì đương nhiên em có tuổi thì phải trưởng thành hơn. Em ở độ tuổi anh thì sẽ ko ngứa mồm xía vào chuyện người khác đâu. Anh già rồi chắc ko trưởng thành nổi nữa, chỉ có tuổi càng già đi thôi. Chúc anh sức khoẻ để tiếp tục vô duyên.
Ừ anh già rồi cũng khó trường thành, đồng ý là già rồi nhiều cái sẽ rất là yếu, nhưng anh già rồi nhưng nhiều cái còn rất là mạnh, nên anh nghĩ anh sẽ còn trưởng thành được.

Gìa mà yếu thì bình thường, chứ anh già mà còn mạnh lắm em ơi.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

quách xảo què đã viết: 18:39, 13/08/19

Ừ anh già rồi cũng khó trường thành, đồng ý là già rồi nhiều cái sẽ rất là yếu, nhưng anh già rồi nhưng nhiều cái còn rất là mạnh, nên anh nghĩ anh sẽ còn trưởng thành được.

Cố giữ vững phong độ anh nhé!
Được cảm ơn bởi: Hellotomyself1445, Triệu Mặc Ngọc, mokaxinh
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Em xin phép được đóng topic này ở đây ạ. Em cảm thấy mình tội nghiệp đầy mình khi lập ra topic này và để mọi chuyện làm xúm vậy. Đáng lý ra nên cứ lẳng lặng mà đi. Là em non nớt, không suy nghĩ kỹ. Em xin tự nhận lỗi
Em xin lỗi chị Rie nếu làm chị mất lòng.
Em xin lỗi vì ăn nói láo toét với người lớn tuổi hơn.
Em xin lỗi vì lên mặt dạy đời, phê phán người khác.
Em xin lỗi vì nếu nói làm người khác không thích .
Xin lỗi vì lập ra topic này lại nói năng không tốt để mọi chuyện tiếp tục thi phi.
Xin lỗi vì quá ngạo mạn và nghĩ ai cũng là bồ tát, là Phật Thánh.
Xin lỗi và em xin chân thành xám hối. Em sẽ cố làm nhiều việc tốt và tung kinh, niệm Phật để mọi người quên em đi và quên cái topic xàm xí Cộng thêm những điều em đã nói trên này. Mong là mọi người có thể xem như em trẻ người non da mà thực hiện mong muốn nhỏ nhoi này là đừng ai vào bình luận nữa.
Nói thật là nếu có thể em.muốn xóa hết mọi thứ liên quan đến mình ở trên này. Quên hết tất cả mấy chuyện thị phi mà mình đã gây ra, tất cả mọi người trên này em từng gặp, nghe và đồng cảm với họ ạ. Nhưng cái gì cũng có cái giá của nó. Ở trên này em đã thấy được con đường mình phảin đi. Thứ mà em cần để đạt được những mong muốn có bản thân là cách sống của bác vothuong236 và bài Diệu Pháp bác viết. Tất cả mọi thứ phi đều xứng đáng và em sẽ nhận hết những gì mọi người nói ạ.
Mong sẽ không ai bình luận vào topic này nữa. Em sẽ cố gắng hết làm nhiều việc tốt để hồi hướng công đức chuộc mọi lỗi lầm mình đã gây ra đối với mọi người ạ.
Được cảm ơn bởi: HamanoRie, cự nhật không kiếp, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Ui kiểu tóc mới của cậu xinh quá cơ. Tớ phải công nhận cậu xinh thật. Cái này ko phải tớ nịnh đâu mà người đẹp để kiểu tóc nào cũng đẹp.
Thôi đừng tức cậu ơi. Tức nhiều mau già đấy. :D
HamanoRie đã viết: 18:42, 13/08/19
quách xảo què đã viết: 18:39, 13/08/19

Cố giữ vững phong độ anh nhé!
Được cảm ơn bởi: HamanoRie, mokaxinh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”