GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tannhang đã viết: 14:07, 15/08/19
Còn ai trồng khoai đất này :-<. Nhưng chẳng chỉnh sai bao giờ cả, mình hay phát ngôn ngờ nghệch và phát âm không chuẩn mà, chịu thôi. Dù hơi ấm ức thật :">

Koollee cũng ở SG á? Còn ai nữa á?
Mình ở quận chữ chứ không ở quận số koollee ạ :">

Ô tên môn phái hay thế. Đúng như tâm niệm của mình rồi. Ba phải nhưng phải chọn nơi chọn chỗ để gửi gắm :">
Thế mình trồng cả khoai lẫn củ cải có được không Tàn Nhang =))
Tàn Nhang giải thích câu mình đánh dấu ở trên giúp mình đi :)) thật là không đỡ nổi mà... Haha

Tàn Nhang ở Gò Vấp, Bình Thạnh, Tân Bình, Phú Nhuận, Bình Tân hay Tân Phú?
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, 12010277, Tannhang, Tealightdalat
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

12010277 đã viết: 13:37, 15/08/19
silverlight267 đã viết: 13:11, 15/08/19 Trả lời cho câu hỏi: Sống để làm gì?

Theo phong cách bón chèn: Sống để hưởng thụ, trẻ không ăn chơi, già hối hận

Theo phong cách thuận nước đẩy thuyền thì:

Bỏ đi hết những ràng buộc thì con người sống để trải nghiệm... Và... tất nhiên là thích trải nghiệm cái sướng -càng nhiều càng tốt - nhưng nhiều quá cũng chán, nên nhiều khi lại thích tự khổ, có nhiều thằng giàu thích đi ăn mày, là vậy.
Nhiều người muốn chết... Vì họ thấy mình khổ quá, toàn trải nghiệm cái khổ ko à, hoặc quá nhiều gánh nặng, ràng buộc nên muốn giải thoát. Nhưng họ chẳng chết được, vì ràng buộc. Sợ chết cũng là cái ràng buộc - cái trải nghiệm họ sợ hoặc ngu ngốc hơn là họ còn niềm tin vs vietlott.

Vậy sống, để được trải nghiệm những gì mình thích, giờ chưa có, nhưng tương lai hi vọng có.
Mình lại nghĩ cái chết thực sự là một ý hay.

Đầu tiên, nó cho thấy cuộc sống hữu hạn, và từ đó thúc đẩy con người phấn đấu sinh tồn.

Thứ hai, cái chết là thời khắc đẹp để con người hoàn toàn kết thúc trải nghiệm sống. Người đời có thể nhìn vào đó mà nghiệm lý xem kẻ này thực sự công tội như thế nào.

Hôm qua mình được nghe kể về chuyện người Nga đối phó với thảm họa Chernobyl như thế nào. Khi đó thảm họa vụ nổ hạt nhân sắp nguy cơ tiêu diệt sinh mạng của vài nước xung quanh, nguyên nhân là do có vài lõi lò phản ứng hạt nhân còn chưa phát nổ. Giải pháp đề ra là các chỉ huy cấp cao phải cho phép hi sinh vài trăm người + 3: phần lớn những người này sẽ chết vì khí ô nhiễm khi đào hầm dẫn tới các lõi lò phản ứng hạt nhân. 3 người chuyên gia sẽ trực tiếp tiếp xúc và khóa van các lò hạt nhân chưa nổ.

Những kẻ đào hầm biết họ sẽ chết, nhưng họ vẫn vui vẻ làm, thậm chí còn không cần đeo mặt nạ bảo hộ. Lâu không nghe chuyện về người Nga nhỉ...
Tinh thần Hi sinh, bác ái của song ngư nhé ;;)
Tannhang đã viết: 13:52, 15/08/19

Hic, xấu hổ ghê. Em toàn đọc mấy sách kiểu giải trí. Mấy quyển ca nói chắc phải có kiến thức nền tảng và thường thức nhất định mới hiểu được đúng không ạ? Rồi mới có thể nhận xét review.

Quyển nào theo ca là cơ bản nhất ạ? Giới thiệu cho em với :x
Em đọc thử “Trùng dương sóng gọi” của Osho đi.
Quyến mỏng dính, mà cũng dễ hiểu.
Được cảm ơn bởi: koollee, 12010277, Tannhang, Tealightdalat
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

koollee đã viết: 14:26, 15/08/19
Tannhang đã viết: 14:07, 15/08/19
Còn ai trồng khoai đất này :-<. Nhưng chẳng chỉnh sai bao giờ cả, mình hay phát ngôn ngờ nghệch và phát âm không chuẩn mà, chịu thôi. Dù hơi ấm ức thật :">

Koollee cũng ở SG á? Còn ai nữa á?
Mình ở quận chữ chứ không ở quận số koollee ạ :">

Ô tên môn phái hay thế. Đúng như tâm niệm của mình rồi. Ba phải nhưng phải chọn nơi chọn chỗ để gửi gắm :">
Thế mình trồng cả khoai lẫn củ cải có được không Tàn Nhang =))
Tàn Nhang giải thích câu mình đánh dấu ở trên giúp mình đi :)) thật là không đỡ nổi mà... Haha

Tàn Nhang ở Gò Vấp, Bình Thạnh, Tân Bình, Phú Nhuận, Bình Tân hay Tân Phú?
Ý mình là koollee đoán đúng rồi, là người ấy đấy. Mình hiểu không đúng gì nữa à? :-O

Koollee cũng ở SG sao? Koollee chưa trả lời mình kìa :-w

Mình là một con bé ất ơ lọt thỏm nơi cái quận giàu có và trơn tru nhé \:D/
Được cảm ơn bởi: 12010277, Hungternopil, Tealightdalat, koollee, Kanxi123
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Kanxi123 đã viết: 14:29, 15/08/19

Bỏ đi hết những ràng buộc thì con người sống để trải nghiệm... Và... tất nhiên là thích trải nghiệm cái sướng -càng nhiều càng tốt - nhưng nhiều quá cũng chán, nên nhiều khi lại thích tự khổ, có nhiều thằng giàu thích đi ăn mày, là vậy.
Nhiều người muốn chết... Vì họ thấy mình khổ quá, toàn trải nghiệm cái khổ ko à, hoặc quá nhiều gánh nặng, ràng buộc nên muốn giải thoát. Nhưng họ chẳng chết được, vì ràng buộc. Sợ chết cũng là cái ràng buộc - cái trải nghiệm họ sợ hoặc ngu ngốc hơn là họ còn niềm tin vs vietlott.

Vậy sống, để được trải nghiệm những gì mình thích, giờ chưa có, nhưng tương lai hi vọng có.

Đầu tiên, nó cho thấy cuộc sống hữu hạn, và từ đó thúc đẩy con người phấn đấu sinh tồn.

Thứ hai, cái chết là thời khắc đẹp để con người hoàn toàn kết thúc trải nghiệm sống. Người đời có thể nhìn vào đó mà nghiệm lý xem kẻ này thực sự công tội như thế nào.

Hôm qua mình được nghe kể về chuyện người Nga đối phó với thảm họa Chernobyl như thế nào. Khi đó thảm họa vụ nổ hạt nhân sắp nguy cơ tiêu diệt sinh mạng của vài nước xung quanh, nguyên nhân là do có vài lõi lò phản ứng hạt nhân còn chưa phát nổ. Giải pháp đề ra là các chỉ huy cấp cao phải cho phép hi sinh vài trăm người + 3: phần lớn những người này sẽ chết vì khí ô nhiễm khi đào hầm dẫn tới các lõi lò phản ứng hạt nhân. 3 người chuyên gia sẽ trực tiếp tiếp xúc và khóa van các lò hạt nhân chưa nổ.

Những kẻ đào hầm biết họ sẽ chết, nhưng họ vẫn vui vẻ làm, thậm chí còn không cần đeo mặt nạ bảo hộ. Lâu không nghe chuyện về người Nga nhỉ...

Hic, xấu hổ ghê. Em toàn đọc mấy sách kiểu giải trí. Mấy quyển ca nói chắc phải có kiến thức nền tảng và thường thức nhất định mới hiểu được đúng không ạ? Rồi mới có thể nhận xét review.

Tinh thần bác ái gợi đòn nhà nhà đều ghét là của tụi Vũ Tham chứ huynh. Song ngư vô can nhé :>
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tannhang, Tealightdalat, koollee
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Kanxi123 đã viết: 14:29, 15/08/19

Huynh là chúa cà khịa nhé. Người ta có tấm lòng bao la mà huynh cứ chớp chớp trêu hahaha

Mẹc xi huynh, xia xia Hà Ca, muội sẽ tìm đọc để tăng khả năng chém gió \:D/. Một mục đích thật vĩ đại lắm thay \:D/
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil, Tealightdalat, 12010277, koollee
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Đọc đi, coi như giải trí trong lúc cô đơn... người iu có thể ko có nhưng sách thì phải có vài cuốn. Sách gì cũng OK, giải trí cũng tốt mà sách skill thì càng tốt :))

Biết con gái đẹp nhất khi nào ko? Trừ lúc ko mặc gì ra thì họ đẹp nhất là lúc đc tặng hoa, thứ 2 là lúc họ đọc sách đó =))
Được cảm ơn bởi: koollee, 12010277, vanttk, Kanxi123, Tannhang
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

Nhà mình có ai hẹn hò cf sáng thứ 7 ở hn với em kg nhỉ ? Tối thứ 6 đã có mặt ở hn rồi nhé 😊
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Tannhang đã viết: 14:39, 15/08/19
Ý mình là koollee đoán đúng rồi, là người ấy đấy. Mình hiểu không đúng gì nữa à? :-O

Koollee cũng ở SG sao? Koollee chưa trả lời mình kìa :-w

Mình là một con bé ất ơ lọt thỏm nơi cái quận giàu có và trơn tru nhé \:D/
Câu đấy hiểu theo nghĩa lóng là:
Đất nay cũng đã khô cằn
Khoai chê khoai chán dằn lòng khoai đi
Trước kia khoai bám li bì
Cớ sao không nghĩ có thì khoai ơi
Lúc xuân khoai cắm không rời
Hết nện rồi giã tơi bời đất đai
Khoai đương vai rộng sức dài
Đất thời phơi phới cũng mài sức xuân
Người ta chăm bón ân cần
Xong mùa cải tạo đất dần xốp tươi
Còn khoai ngấu nghiến quên đời
Đất đành cam chịu có rời được đâu
Khoai cứ hùng hục như trâu
Có hay rằng đất chất sầu hai vai
Giờ đây năm rộng tháng dài
Đất xưa nay vẫn một lòng chờ khoai. :))

Thế là Tàn Nhang ở Phú Nhuận. Từ nhuận mà lấy nghĩa là trơn tru thì chưa đầy đủ đâu nhé Tàn Nhang. Kể cả từ phú theo mình cũng vậy, từ phú này lấy nghĩa là giàu có không cũng chưa đầy đủ. Mà thôi, Tàn Nhang cứ hiểu vậy đi :P
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, Tannhang
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

ra cu lé chuyên về chế biến khoai xuất khẩu à.
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Hungternopil đã viết: 17:24, 15/08/19 ra cu lé chuyên về chế biến khoai xuất khẩu à.
Em chỉ là nông dân thích trồng khoai, đam mê ươm củ cải thôi Bác Gấu :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”