Cuộc sống tủi đến thế là cùng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Lamtrantien
Chính thức
Chính thức

Re: Cuộc sống tủi đến thế là cùng

Gửi bài gửi bởi Lamtrantien »

Suỵt Suỵt đã viết: 23:33, 16/08/19
anhthu5993 đã viết: 22:47, 16/08/19
Lamtrantien đã viết: 22:23, 16/08/19
Đang chạy grap dừng lại rep, giá mà ở sg thì cô đi đâu tôi chở, chỉ cần giảm giá học TA là mừng rồi :))
Anh ở SG là cô này cổ dạy miễn phí cả tuần ko sót buổi nào luôn nha. Cổ thánh thiện lắm, thik giúp đỡ người khác mà đẹp trai cổ lại càng nhiệt tình :))

Em có ông anh họ nhà cũng khó, mà học giỏi đc học bổng du học giờ ổng làm giảng viên ĐH tuần tàn tàn lên lớp vài buổi cũng mười mấy tr 1 tháng, mà có thấy ổng lo lót cái gì :) . Thầy của e ổng đi bộ đội rồi về mới học y như anh luôn, giờ ổng là giảng viên trường Kiến trúc mà là trưởng khoa nữa. Cố lên nha anh.
Tôi nghĩ mình nên mua thuốc sổ giun, cô nằm trong bụng tôi bao lâu rồi? Những chuyện kia ai nói mà cô biết? ^:)^

Chủ top học khổ bây giờ nhưng khoẻ về sau, cố gắng hết sức để về già không có cái mà hối hận.
Thì vẫn học, ngày lên viện, tối chạy grap, đêm học ta sợ ế :((
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

do tử vi có lục sát tinh thì cung no có hết 3 sát tinh rồi .

mệnh có hữu bật là có người giúp nhưng ko phải bạn bè anh em do cung nô tệ. mệnh chú giáp thiên đồng thiên lương cũng là hạnh phúc... trả hết nợ cho bạn bè anh em thì thôi. ... số 2 vợ do văn khúc cung thê ., cố lên nhé... mình ko phải sống 1 lần rồi chết luôn. còn sống rán làm thiện tích phước... ... riêng tôi đã chọn đụ mẹ cuộc đời chỉ có rượu thôi.... ngày nào cũng say với xĩn... rán uống nhiều 1 chút để xĩn lâu 1 chút.... rồi đụ mẹ cuộc đời.... tôi có kỹ năng nghề nghiệp riêng , cũng có nghề nghiệp ổn định rồi... kiểm tiền cũng chỉ để say thôi. nghiệp cung thê...
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Lamtrantien đã viết: 19:08, 16/08/19 Nhân dịp ngày mưa gió, em cũng muốn tâm sự cùng các cao nhân mong cho lời khuyên ạ!
Em năm nay gần 30 mà cuộc sống sao bế tắc thế ạ.
Nói qua về cuộc sống của em
Ngày học xong cấp 3 em đỗ cao đẳng giao thông vận tải nhưng không học, mà nghe theo bố mẹ em đi bộ đội mục đích là chuyển chuyên nghiệp, như bình thường thì mn đi 18 tháng, em thì đi tận 30 tháng để đợi chuyển chuyên nghiệp, nhưng trớ trêu thay nhà em bị lừa, người dẫn em đi bộ đội lừa tiền nhà em để xin cho em chuyên nghiệp, ra quân em bị hẫng mất gần tháng, muối mặt với bà con họ hàng, sau một tháng ở lì nhà em xin bố mẹ cho đi ôn thi đại học, Và cũng may em đỗ vào một trường đhsp học xong 4 năm em đi dạy mấy nơi toàn hợp đồng vì nhà nghèo không có tiền xin mặc dù em ra ngoài rất nhiều người giúp đỡ. Cuối cùng em lại ôn thi cao học và hiện tại còn 8 tháng nữa em bảo vệ, cũng may trong quá trình đi học cao học em đc thầy cô giới thiệu vào một nhóm rất mạnh, thầy giáo có hướng cho em đi sang Hàn quốc làm tiến sĩ, dĩ nhiên đi theo dạng học bổng giáo sư nên không mất tiền, nhưng mà ai nghĩ có ngày em có cơ hội đi du học thực sự tiếng anh em rất kém, cộng với một mình ở hà nội ngày thì lên phòng thí nghiệm làm suốt lấy kết quả, tối chạy grap kiếm tiền trang trải cuộc sống không có thời gian học tiếng, nhiều lúc đi làm về mệt ngẫm 30 tuổi vẫn nhà trọ như sv , hôm qua mưa to quá dột hết cả phòng. Nghĩ mình kém thật
Nói qua về tính cách ngoại hình: em cao 1m75 ai cũng bảo dáng đẹp ưa nhìn mỗi tội hơi đen, tính cách thì khá vui vẻ hoà đồng, ra ngoài nhiều người giúp đỡ, khổ nỗi ngành của em học thì cứ phải có tiền đeer chuyển biên chế, nhà em không có. Bố mẹ thì hiền lành nuôi hai anh em học đại học.
Đến bh em cũng chưa nghĩ đưens chuyện yêu đương hay lấy vợ, tại mình còn chưa nuôi nổi mình thì ai người ta lấy mặc dù em cũng có một vài người theo nhưng em k để ý
Mong cao nhân xem giúp em đại vận ntn có sáng sủa chút không ạ, em muốn đi sang Hàn mấy năm chứ ở Việt Nam! Bây giờ em có gì đâu không biết ntn mong cao nhân chỉ giáo,
. Em cảm ơn
Hình ảnh
Bạn có gia đình tốt, bố mẹ k giàu nhưng lúc nào cũng lo cho bạn, nhiều người trên đây mong được như bạn mà còn k dc, đếm sơ sơ những ls mình coi qua mới được có 2,3 người có bố mẹ tuyệt vời như bạn thôi, k đến mức tủi đâu, đừng bi quan, bố mẹ lo cho ăn học, tình cảm sâu sắc như vậy là ok rồi ;;) . Ls này nếu mà vận ngon thì hay hơn, vì ls này ổn đấy, tuy nhiên cả nam hay nữ có ls này vận hơi nhàng nhàng, vận đẹp hơn thì cái tài hoặc đơn giản là bản thân cũng có chỗ để bộc lộ, thể hiện
Sửa lần cuối bởi cự nhật không kiếp vào lúc 23:49, 16/08/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

anhthu5993 đã viết: 23:37, 16/08/19

Anh ở SG là cô này cổ dạy miễn phí cả tuần ko sót buổi nào luôn nha. Cổ thánh thiện lắm, thik giúp đỡ người khác mà đẹp trai cổ lại càng nhiệt tình :))

Em có ông anh họ nhà cũng khó, mà học giỏi đc học bổng du học giờ ổng làm giảng viên ĐH tuần tàn tàn lên lớp vài buổi cũng mười mấy tr 1 tháng, mà có thấy ổng lo lót cái gì :) . Thầy của e ổng đi bộ đội rồi về mới học y như anh luôn, giờ ổng là giảng viên trường Kiến trúc mà là trưởng khoa nữa. Cố lên nha anh.
Tôi nghĩ mình nên mua thuốc sổ giun, cô nằm trong bụng tôi bao lâu rồi? Những chuyện kia ai nói mà cô biết? ^:)^

Chủ top học khổ bây giờ nhưng khoẻ về sau, cố gắng hết sức để về già không có cái mà hối hận.
Nhìn mặt cô là biết, chứ cần gì ở trong bụng cô. =))
Mặt tôi không hiện lên hai chữ mê trai, tôi đã cực khổ giấu rất kỹ rồi, tôi có định lực chứ không phải tham lang hồng loan lồ lộ như ai kia. :v
Này, cô không phải có giác quan thứ 6 bẩm sinh đấy chứ? ^^
Đầu trang

Lamtrantien
Chính thức
Chính thức

truy mệnh đã viết: 23:43, 16/08/19 do tử vi có lục sát tinh thì cung no có hết 3 sát tinh rồi .

mệnh có hữu bật là có người giúp nhưng ko phải bạn bè anh em do cung nô tệ. mệnh chú giáp thiên đồng thiên lương cũng là hạnh phúc... trả hết nợ cho bạn bè anh em thì thôi. ... số 2 vợ do văn khúc cung thê ., cố lên nhé... mình ko phải sống 1 lần rồi chết luôn. còn sống rán làm thiện tích phước... ... riêng tôi đã chọn đụ mẹ cuộc đời chỉ có rượu thôi.... ngày nào cũng say với xĩn... rán uống nhiều 1 chút để xĩn lâu 1 chút.... rồi đụ mẹ cuộc đời.... tôi có kỹ năng nghề nghiệp riêng , cũng có nghề nghiệp ổn định rồi... kiểm tiền cũng chỉ để say thôi. nghiệp cung thê...
Em sẽ lưu ý làm việc thiện, việc tích đức, em nói thật 30 rồi yêu chả dám lấy đâu ra hai vợ hả anh, em giúp bạn bè thì lúc đó em k tính toán gì cả, chỉ khi lúc mình khó thì mình nghĩ một tý thôi rồi xong, em chỉ mong có chút danh chút tiền để cho người thân vui chứ bản thân em thì không ham lắm
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

tôi luận khác ông kia, tôi thấy cung phụ mẩu của bạn hóa kỵ địa không vốn là có điềm ko tốt. nhưng thân trai mình cần gì cha mẹ. chẳng hiểu sao nữa nhưng xĩn mẹ rồi, đôi co nó mệt
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Lamtrantien đã viết: 23:43, 16/08/19

Không sao, mình cũng sắp bỏ việc trăm đô để học tiếp rồi, phải dũng cảm thả con tép bắt con tôm, nếu đã thả tép mà bỏ giữa chừng thì chỉ bắt được con ruốc thôi. Nhưng ráng giữ gìn nhan sắc để học xong vẫn có người nhòm ngó.
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Suỵt Suỵt đã viết: 23:49, 16/08/19

Mặt tôi không hiện lên hai chữ mê trai, tôi đã cực khổ giấu rất kỹ rồi, tôi có định lực chứ không phải tham lang hồng loan lồ lộ như ai kia. :v
Toi sống thật với chính mình cô ơi ! Toi ko thèm khốn khổ nuốt nc bọt vào trong ực ực như cô đâu. =))
Đầu trang

Lamtrantien
Chính thức
Chính thức

Suỵt Suỵt đã viết: 23:52, 16/08/19
Lamtrantien đã viết: 23:43, 16/08/19

Không sao, mình cũng sắp bỏ việc trăm đô để học tiếp rồi, phải dũng cảm thả con tép bắt con tôm, nếu đã thả tép mà bỏ giữa chừng thì chỉ bắt được con ruốc thôi. Nhưng ráng giữ gìn nhan sắc để học xong vẫn có người nhòm ngó.
Bỏ việc đi học tiếp? Đúng là đi đường nhiều hút bụi bh già đi thấy rõ
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

anhthu5993 đã viết: 23:57, 16/08/19
Suỵt Suỵt đã viết: 23:49, 16/08/19

Toi sống thật với chính mình cô ơi ! Toi ko thèm khốn khổ nuốt nc bọt vào trong ực ực như cô đâu. =))
Cô tốt nhất là nên biết giữ cốt cách, tôi không khốn khổ mà đó là thú vui.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”