Nhờ các cao nhân xem hộ lá số nữ Cơ Âm cư Thân, chưa lập gia đình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nhờ các cao nhân xem hộ lá số nữ Cơ Âm cư Thân, chưa lập gia đình

Gửi bài gửi bởi TNN »

dunggin đã viết: 19:51, 10/08/19 Tháng 11 năm 2019 nhưng khả năng thành công không cao.
Tháng 10 năm 2020 nhé;Đối tượng là người khéo ăn nói hiền lành ;thích tranh luận lý luận.
Ôi trời ! Đương số có kế hoạch cho tầm tháng 10 năm 2020. Nộp hồ sơ rồi. Hy vọng như bác nói ạ. Cám ơn bác nhiều.

Luận tính cách hình như chẳng sai từ nào.
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

Nhờ các bác, các bạn am hiểu tử vi nhận xét có phải đại hạn hiện thời của tôi rất xấu không?

Khoảng 2 năm gần đây tôi thấy xấu hơn về cả sức khỏe, công việc. Sắp tới còn chuyển công việc sang nơi khác, cũng vẫn công việc cũ và cơ quan cũ nhưng là phòng ban khác, có thể hiểu nôm na vậy. Nó có thể là vận hội tốt nhưng có thể làm mọi thứ xấu đi, vì phòng mới thành lập. Tôi không rõ nơi tôi làm mới này có thể phát triển không?

Cũng có vài cơ hội tốt như đi nước ngoài và sắp tới tôi cũng có thể đi tiếp được nhưng nhìn chung, tôi lo lắng sẽ xấu hơn. Quan hệ của tôi với một vài đồng nghiệp không tốt xuất phát từ cả tôi và họ.
2 năm gần đây tôi thậm chí viết văn dở hơn trước. Nhan sắc cũng theo sức khỏe đi xuống

Xin cảm ơn nhiều ạ.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

Thôi, đợi một thời gian nữa sẽ quay lại và tự nghiệm lý.
Cứ một thời gian khong học gì quay lại thì lại tự thông suốt nhiều thứ.
Cần tập trung cho kế hoạch và công việc. Đúng là có số nhưng mình sẽ gặp may mắn. Năm nay quá không thuận, gian tà nhiều.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Lá số này chắc người hơi mỏng, vòng 3 hơi to( đạt chuẩn), vòng 1 hơi bé hơn tý, cằm hơi nhọn, da có thể hơi ngăm sau này mới trắng được, hoặc là da bánh mật.

Tính này hiền nhưng cũng nhiều miêu cơ ngầm.

Nói chung được như số này là cũng ngon rồi.
Được cảm ơn bởi: TNN, Hà Túc Đạo
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

quách xảo què đã viết: 20:26, 16/08/19 Lá số này chắc người hơi mỏng, vòng 3 hơi to( đạt chuẩn), vòng 1 hơi bé hơn tý, cằm hơi nhọn, da có thể hơi ngăm sau này mới trắng được, hoặc là da bánh mật.

Bạn gặp mình ngoài đời rồi à?
Da thì không trắng lắm, nhưng trắng vừa vừa, cũng không hẳn da bánh mật. Những cái khác về hình dáng đều đúng cả.

Không rõ miêu cơ là gì? Có phải là "trò mèo" không? :)) Thực ra, so với nhiều người mình cũng hơi thật thà, tự bản thân nhận thấy thế và nhiều người thấy thế. Giờ mình có thi thoảng nói dối vì lịch sự, vì che dấu bản thân nhưng mình luôn cố gắng nói thật.

Nhưng cũng có thể mình trò mèo theo kiểu thế này, nếu thích ai mình cũng có thể có nhiều "trò mèo" để thu hút. Mình có thể phong phú và nhiều tưởng tượng như thế, chứ k biết còn có cơ miêu gì khác không?

Nói nhiều thành ra lại khoe về bản thân rồi Andre lại bóc phốt. Thật ra thì thi thoảng người ta tự hào chút, khoe chút về bản thân cũng không sao, lá số nào cũng có thứ xấu cả. Mà lá số xấu hay tốt, rồi cuối cùng, khi quay về thực, mà ai cũng phải đối diện với cuộc đời của mình, với khó khăn của chính mình cả.

Thực ra lá số mình cũng không tốt. Tiền bạc cũng không nhiều đâu. Không thừa không thiếu, dần dần mới tích được. Cha mẹ có nói dànhcho mình một ít nhưng thực ra mình cũng chỉ mong cha mẹ khỏe vì đã vất vả cả đời. Số mình tự lực cánh sinh mà đi lên bằng sức/tài của mình, ngay cả học hành điều kiện cũng có chút hạn chế nếu không mình đã nhiều tự tin và đi xa hơn nữa rồi. Nhưng so với những đứa trẻ cùng lớn lên, mình cũng may mắn hơn, nhưng xét rộng ra thì cũng có hạn chế.
Chỉ có điều, nhìn chung ra, mình lười vậy mà cuộc đời cũng nhiều may mắn. Mình nghĩ mình cũng gặp may nhiều, đến nỗi thi thoảng mình để kệ vì nghĩ thể nào mình cũng ổn.

Thôi dừng lại, không thì lộ hết cả bản thân. Viết về mình trên này còn nhiều hơn cả thể hiện trên fb profile thật. Mình cũng dừng nói về bản thân trên diễn đàn

Nếu có thể, cho mình biết vì sao bạn biết mấy đặc điểm hình dạng như vậy ạ?.
Vừa xem highlights bóng đá xong mới vào đây. Chắc cũng có sao chỉ ra mình thích bóng đá?

Cảm ơn mọi người. Nhắc tới Andre thì hy vọng em ấy quay lại. Nhưng tốt nhất khoan khoan hãy quay lại, quay lại giờ mất hay.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, nguoigiaochi
Đầu trang

TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TNN »

À, chắc là bạn ấy viết nhầm cơ mưu chứ không phải cơ miêu. :v . Tôi luận miêu là mèo.
Thôi cảm ơn mọi người đã đọc nhé! Tự dưng thấy không thoải mái khi kể về bản thân.
Mấy hôm quả có người đối với mình không tốt, biết về tử vi rồi không chấp nữa, dù thế nào đời vẫn sẽ may.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

TNN đã viết: 00:58, 17/08/19
quách xảo què đã viết: 20:26, 16/08/19 Lá số này chắc người hơi mỏng, vòng 3 hơi to( đạt chuẩn), vòng 1 hơi bé hơn tý, cằm hơi nhọn, da có thể hơi ngăm sau này mới trắng được, hoặc là da bánh mật.

Bạn gặp mình ngoài đời rồi à?
Da thì không trắng lắm, nhưng trắng vừa vừa, cũng không hẳn da bánh mật. Những cái khác về hình dáng đều đúng cả.

Không rõ miêu cơ là gì? Có phải là "trò mèo" không? :)) Thực ra, so với nhiều người mình cũng hơi thật thà, tự bản thân nhận thấy thế và nhiều người thấy thế. Giờ mình có thi thoảng nói dối vì lịch sự, vì che dấu bản thân nhưng mình luôn cố gắng nói thật.

Nhưng cũng có thể mình trò mèo theo kiểu thế này, nếu thích ai mình cũng có thể có nhiều "trò mèo" để thu hút. Mình có thể phong phú và nhiều tưởng tượng như thế, chứ k biết còn có cơ miêu gì khác không?

Nói nhiều thành ra lại khoe về bản thân rồi Andre lại bóc phốt. Thật ra thì thi thoảng người ta tự hào chút, khoe chút về bản thân cũng không sao, lá số nào cũng có thứ xấu cả. Mà lá số xấu hay tốt, rồi cuối cùng, khi quay về thực, mà ai cũng phải đối diện với cuộc đời của mình, với khó khăn của chính mình cả.

Thực ra lá số mình cũng không tốt. Tiền bạc cũng không nhiều đâu. Không thừa không thiếu, dần dần mới tích được. Cha mẹ có nói dànhcho mình một ít nhưng thực ra mình cũng chỉ mong cha mẹ khỏe vì đã vất vả cả đời. Số mình tự lực cánh sinh mà đi lên bằng sức/tài của mình, ngay cả học hành điều kiện cũng có chút hạn chế nếu không mình đã nhiều tự tin và đi xa hơn nữa rồi. Nhưng so với những đứa trẻ cùng lớn lên, mình cũng may mắn hơn, nhưng xét rộng ra thì cũng có hạn chế.
Chỉ có điều, nhìn chung ra, mình lười vậy mà cuộc đời cũng nhiều may mắn. Mình nghĩ mình cũng gặp may nhiều, đến nỗi thi thoảng mình để kệ vì nghĩ thể nào mình cũng ổn.

Thôi dừng lại, không thì lộ hết cả bản thân. Viết về mình trên này còn nhiều hơn cả thể hiện trên fb profile thật. Mình cũng dừng nói về bản thân trên diễn đàn

Nếu có thể, cho mình biết vì sao bạn biết mấy đặc điểm hình dạng như vậy ạ?.
Vừa xem highlights bóng đá xong mới vào đây. Chắc cũng có sao chỉ ra mình thích bóng đá?

Cảm ơn mọi người. Nhắc tới Andre thì hy vọng em ấy quay lại. Nhưng tốt nhất khoan khoan hãy quay lại, quay lại giờ mất hay.
Làm sao mà tôi gặp bạn được chứ.
À từ cơ mưu thì đúng nghĩa hơn, không phải trò mèo nhay gì, ý chỉ người có tố chất cao, mưu trí.

Tôi tả ngoại hình của bạn dựa vào tử vi cả thôi.
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Đố Què biết mắt bạn này đẹp hơn hay mắt Loan đẹp hơn. Anh nghĩ mắt Loan đẹp hơn
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 09:15, 17/08/19 Đố Què biết mắt bạn này đẹp hơn hay mắt Loan đẹp hơn. Anh nghĩ mắt Loan đẹp hơn
Mắt cô này đẹp hơn nha anh Hà. ;) ;)
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Bạn này Cơ âm tại thân, thân cư tài bạch, nữ mệnh sinh năm nhâm nên nếu anh đoán ko nhầm thì hình như là mắt lá răm, hơi nhỏ và dài, ko đẹp bằng mắt Loan đâu :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”