GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

koollee đã viết: 01:31, 17/08/19
Bất cứ giá nào, nóng mấy cũng không cởi hả? :))
Ra mùa đông rồi, thế có đúng đợt rét đậm rét hại không? Có đầu nào đầu nấy thi nhau thâm cả tím lại không? =))

Cái mớ kiến thức này nếu ngọc thể bất an thì lại khó tiếp thu, Tàn Nhang cần tinh thần minh mẫn, sức khỏe tốt thì mới lĩnh hội được :))

Dù gì cũng mang tiếng xấu xa biến thái rồi, nhưng giúp cho 1 người nhiễm màu cuộc sống, biết nhiều hơn cũng được... Để ta làm kẻ ác cho :))
À, koollee hỏi cụ thể trường hợp như vậy thì mình phải suy nghĩ lại đấy koollee ạ.

Đúng là không thể nói “bất cứ giá nào” một cách chắc nịch và cực đoan thế được, nóng bên ngoài thì không rồi đấy, còn trường hợp còn lại thì có thể phải châm chước koollee ạ. Nhưng thế nào thì cũng vẫn phải là “khuê các” nhé 8->

Mùa lạnh thơ mộng vừa đủ thôi. Thâm cái gì mà thâm [-(

Vậy koollee chỉ dẫn cho mình đi để mình được tô màu cuộc sống thêm. Không thì trả lời câu hỏi lớn khác giúp mình, please :((
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Hà Túc Đạo đã viết: 15:17, 17/08/19 Topic này hình như có vài zai có vấn đề giới tính :-S
Vâng, xưa nay em chỉ thấy đàn ông tỏ ra nam tính để che giấu giới tính thật.

Chưa thấy đàn ông cố tỏ ra yểu điệu để che giấu sự... à mà thôi không được hỗn với các huynh lớn :-S
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Tealightdalat, 12010277, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

không phải ca, là cái bạn gái có vấn đề về cảm xúc, chứ các giai vẫn là man.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, 12010277, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Tannhang đã viết: 15:22, 17/08/19
Hà Túc Đạo đã viết: 15:17, 17/08/19 Topic này hình như có vài zai có vấn đề giới tính :-S

Chưa thấy đàn ông cố tỏ ra yểu điệu để che giấu sự... à mà thôi không được hỗn với các huynh lớn :-S
Tàn nhang ngây thơ và ko hiểu lối nói lấp lửng của ca đâu rồi ?

Em là ai?... Và tôi đang ở đâu?

Koollee, mài trả pé Tàn nhang lại cho caaaa :(
Được cảm ơn bởi: vanttk, koollee, Tealightdalat
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

Hà Túc Đạo đã viết: 15:28, 17/08/19
Tannhang đã viết: 15:22, 17/08/19

Tàn nhang ngây thơ và ko hiểu lối nói lấp lửng của ca đâu rồi ?

Em là ai?... Và tôi đang ở đâu?

Koollee, mài trả pé Tàn nhang lại cho caaaa :(
Dạo này em cứ nhớ anh fx ca ạ. Có lần fx nói với em, zai thích đọc sách tính cách sẽ khá ổn, cũng dễ chịu hơn, xử lý tình huống cũng nhẹ nhàng,...bao năm rồi, em test thử thấy chuẩn phết 👌.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee, Tealightdalat
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Chứ ko phải nhớ vì nó còn nợ con em 1 cây vàng à?

Fx đi tù rồi. Án kinh tế. Chắc sắp ra thôi. Vài năm sau giang hồ lại thêm 1 tay hảo hớn.
Được cảm ơn bởi: vanttk, koollee, Tealightdalat
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Fx bên ttv à, hôm trước có nghe thằng cacatiensinh nó nói bên ttv có ông nào đi tù đó.
Được cảm ơn bởi: koollee, Tealightdalat
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

Hà Túc Đạo đã viết: 15:36, 17/08/19 Chứ ko phải nhớ vì nó còn nợ con em 1 cây vàng à?

Fx đi tù rồi. Án kinh tế. Chắc sắp ra thôi. Vài năm sau giang hồ lại thêm 1 tay hảo hớn.
Fx đi Mẽo mà ca. Ca vẫn còn nhớ vụ cá nhau bịch bim bim loại cay và vài chỉ vàng sjc à ?? Cơ mà giờ con em vẫn chưa có để làm của hồi môn :)). Thật ra thời gian gần đây em nhớ fx vì phải cảm ơn anh ấy với những gì đã chia sẻ với em , trải qua thời gian dài có trải nghiệm rồi mới thấy lời anh ấy nói có ích thật, kg phải kiểu điêu toa như lúc chat trên cb 😂
Được cảm ơn bởi: koollee, Hà Túc Đạo, Tealightdalat
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Hồng Hạnh đã viết: 14:09, 17/08/19 Cu lì ax cu lì có sợ vợ sắp cưới vô đây đọc được những tâm sự này của cu lì không :-S
Vợ mình muốn gì mình chiều nấy á Hồng Điệp. Đừng nói vô đây đọc, kể cả tra khảo từng cọng lông của mình từ sơ sinh tới giờ cũng được á Hồng Điệp. Mình đã làm là sẽ nhận, đã gây hậu quả là sẽ gánh :))

Mình là hạng người rất đàng hoàng, dù là làm những việc không đàng hoàng thì cũng sẽ làm rất đàng hoàng nhé nàng :P

Nàng đang cảm thấy rung động vì mình có phải hăm nà :P
iuuu thươngggg :x
:))
Được cảm ơn bởi: 12010277, Tealightdalat, Hồng Hạnh
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Tannhang đã viết: 15:13, 17/08/19
À, hoá ra gu của anh là thiết thực và thực hành. Sách self-help lý thuyết quá nên anh không thiện cảm. Duyệt gu của anh :-bd

Vậy là gu nữ nhân lại không phải kiểu gu lạ à? Người ta mới lạ độc đáo cá tính thế kia sao lại chia tay? :(
Anh thích phụ nữ cá tính nhưng cô ấy phải ổn định, vững chãi. Chứ không nên phiêu bạt, lông bông như thế. Điều cô ấy đề cập đến chỉ đúng và thích hợp khi cả hai đã về già, con cái đã khôn lớn trưởng thành thôi. Anh cần một người vợ chứ không cần một tình nhân.

Còn self-help anh không phủ định tất cả. Có những quyển rất thâm sâu mà mình cần phải có thời gian nghiền ngẫm hàng tháng, hàng năm. Ví dụ như cuốn “Hậu Hắc Học” mà Hà ca giới thiệu cho anh. Nội dung quả thật rất hay, anh rất ưng ý. Nhưng những quyển sách như thế không phải lúc nào mình muốn tìm cũng tìm được, đôi khi nó cũng là cái duyên để mình có thể gặp gỡ và tiếp thu.

Self help nói chung trên thị trường bây giờ anh thấy hầu hết là sản phẩm của PR truyền thông. Họ dạy đủ thứ của khỉ trên đời mà đa phần là những điều thường thức, chỉ cần mỗi tối trước khi ngủ giành vài phút tự suy ngẫm là mình đã thông chứ chẳng cần đến sách vở dạy làm gì. Cái chính là khi hành động vào thực tế thì bạn xử lý thế nào.

Kể cho em chuyện này.

Anh có đứa em gái Sn 97. Nó thông minh cực nhưng EQ thấp, không biết kết bạn với người khác thế nào. Rồi nó Thấy anh ra ngoài đường bắt tay bắt chân người khác, làm quen tự nhiên như ở nhà nên đến lớp nó kiếm mấy bạn nó thích để bắt chước làm quen như thế.

Mà khổ cái mặt nó không đủ dày, cầm tay người ta thôi, chưa nói câu nào đã ngượng đỏ hết mặt. Mấy hôm sau trường nó rộ lên tin đồn con bé bị đồng tính. =))

Nó về khóc tu tu hỏi anh sao lại thế? Anh mới kể cho nó nghe chuyện “tướng quân kỵ bà cụ, bà cụ tẩu như phi” ấy. Nó mới cười, giờ thì mọi chuyện ổn rồi.

Self help cũng chính là một câu chuyện hài như thế. :)
Được cảm ơn bởi: 12010277, Tealightdalat, Tannhang
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”