Ca sĩ Trần Lập tài hoa mệnh VCD

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Ca sĩ Trần Lập tài hoa mệnh VCD

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

aaakkk2 đã viết: 10:33, 20/07/19
yesterday2016 đã viết: 09:56, 20/07/19
aaakkk2 đã viết: 09:06, 20/07/19
Em từ nhỏ đến giờ chưa phóng sinh bao giờ
Vậy à... Vậy thì thôi, I don't care :D
Em định về già,khi nào ốm đau thì phóng sinh thật nhiều.
Good luck.
Đầu trang

aaakkk2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi aaakkk2 »

yesterday2016 đã viết: 11:13, 20/07/19
aaakkk2 đã viết: 10:33, 20/07/19
yesterday2016 đã viết: 09:56, 20/07/19

Vậy à... Vậy thì thôi, I don't care :D
Em định về già,khi nào ốm đau thì phóng sinh thật nhiều.
Good luck.
Cảm ơn ông anh.
Đầu trang

aaakkk2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi aaakkk2 »

yesterday2016 đã viết: 21:03, 18/07/19
aaakkk2 đã viết: 10:27, 18/07/19 Lá số của em cũng dựa dựa lá số ca sĩ Trần Lập:cũng mệnh VCD ở Dậu ( mệnh em ko có Triệt),cung Thân Thái Dương Thiên Lương bị Triệt.Lá số em liệu sống đến 90 tuổi không? ( ông nội em hiện nay 95 tuổi vẫn khỏe mạnh)

Hình ảnh
Ăn chay, phóng sinh.
Làm liên tục 30 năm. Tuổi thọ có thể kéo dài thêm.

Chứ bình thường ra mệnh VCD không có tuần triệt, tuổi thọ ngang mức trung bình là tốt rồi.
Anh cho em lời khuyên đi.Em bây giờ không muốn 90 tuổi nữa mà muốn sống thọ 120 tuổi.
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Hungternopil đã viết: 19:19, 17/07/19
Ngày xanh đã viết: 17:43, 17/07/19 Lá số này bac mệnh thì thấy rồi còn tài hoa chỗ nào có ai phân tích xem sao?
mệnh vô chính diệu học mau vào, nhanh nhớ, tình cảm và lý trí khó phân biệt, cam xúc nó dạt dào lắm, bé học nhanh vào thì theo kiểu đánh giá của các loại giáo dục phương đông và cơ bản là việt nam thì thông minh. trước học văn toàn bài chép, với học thuộc, thế là đủ xếp loại thông minh trong lớp rồi.
mệnh có lưu hà ăn nói tốt, có thêm hỉ thần thì khéo ăn khói nói, hóm hỉnh, thể hiện tài năng chưa?
Mệnh đất đế vượng thì thông minh, có bao nhiêu khả năng suy nghĩ thì phát huy được hết.
mệnh có long đức trong tổ hợp âm long trực là người nhún nhường chấp nhận chịu thiệt, với văn hóa việt nam thì thế là bước tiến lớn, cái hội anh hùng là vứt đi gần hết.
cái nữa là địa không ở mệnh. địa không thì giảm thọ nhưng cái suy nghĩ cao xa bay bổng của người mệnh có không kiếp hay hao ,... một vài bộ sao cho thấy khả năng suy nghĩ rộng, không bị bó buộc mà khó ai theo kịp. cái nữa là nhiệt lực trong công việc của thằng địa không này ghê gớm lắm, nó kích phát hết khả năng, nó thúc đẩy bản thân đốt sức để làm, để đạt được mục tiêu, bất chấp tất cả. Với địa không ở mệnh thì khó mới làm, dễ bỏ qua, nên nơi tuyến đầu, nơi khó khăn thì có mấy ông này.
Anh ơi, nếu anh không phiền cho em hỏi nếu thủ mệnh địa không mang ý nghĩa cao xa bay bổng thì khi nhập hạn có thể có cơ hội nào làm được sáng tạo đột phá gì không hay tắt luôn ạ :(.

Anh Trần Lập ảnh lên wiki là sống quài luôn r, ai cũng phải xuống lổ nhưng để lại cái tên thì được mấy người. Em cũng chỉ muốn đc phút huy hoàng thôi hihi :)
Đầu trang

KNY
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi KNY »

Đúng là phóng sanh gia tăng tuổi thọ rất là nhanh như bạn yesterday nói vậy. Trong dòng họ mình có nhiều người phóng sanh đều đặn theo mỗi tuần trên 5 năm là thấy tuổi thọ và sức khỏe thay đổi lớn lắm các bạn. Chuyện này là thật 100%. KNY cho dù có tin Phật pháp đi nữa thì những gì KNY phải chứng kiến theo thời gian lâu dài và theo số lượng thì KNY mới đem ra kể.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, thatsat275, Hungternopil, Suỵt Suỵt, quocthanhvu
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

anhthu5993 đã viết: 17:23, 18/08/19

Anh ơi, nếu anh không phiền cho em hỏi nếu thủ mệnh địa không mang ý nghĩa cao xa bay bổng thì khi nhập hạn có thể có cơ hội nào làm được sáng tạo đột phá gì không hay tắt luôn ạ :(.

Anh Trần Lập ảnh lên wiki là sống quài luôn r, ai cũng phải xuống lổ nhưng để lại cái tên thì được mấy người. Em cũng chỉ muốn đc phút huy hoàng thôi hihi :)
địa không ở mệnh thì bản thân cơ thể bạn có khuyết tật dẫn đến dễ mắc bệnh bạn nhé. người không kiếp ở mệnh như vậy thì thích làm việc khó, kiểu xây lâu đài trên cát. nếu thành công thì vang danh, nếu thật bại thì vật vờ kiểu ăn mày thôi.
người không kiếp thì khi quyết chí làm gì đó, đốt sức đốt sinh mạng để làm việc, nếu kịp thành công thì vang danh, còn nếu không kịp thì coi là bạc phận. :D
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

KNY đã viết: 17:54, 18/08/19 Đúng là phóng sanh gia tăng tuổi thọ rất là nhanh như bạn yesterday nói vậy. Trong dòng họ mình có nhiều người phóng sanh đều đặn theo mỗi tuần trên 5 năm là thấy tuổi thọ và sức khỏe thay đổi lớn lắm các bạn. Chuyện này là thật 100%. KNY cho dù có tin Phật pháp đi nữa thì những gì KNY phải chứng kiến theo thời gian lâu dài và theo số lượng thì KNY mới đem ra kể.
mình chỉ thấy là việc phóng sanh hay giúp đỡ người khác, hoặc làm những việc đem lại lợi ích cho xã hội giúp tâm lý thoải mái. một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, y học đã thừa nhận việc tâm trí thoải mái, không vướng bận giúp cho nhiều bệnh nhân ung thư kéo dài tuổi thọ. không nhất thiết cứ phóng sinh là tăng, cứ làm việc gì mà tâm thoải mái là ổn thôi. con người tính bổn thiện, nên làm việc thiện thì tâm sáng, thoải mái tự sẽ tốt đẹp thôi. :D
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, anhthu5993, thatsat275, Suỵt Suỵt, Suzy90
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Hungternopil đã viết: 18:03, 18/08/19

địa không ở mệnh thì bản thân cơ thể bạn có khuyết tật dẫn đến dễ mắc bệnh bạn nhé. người không kiếp ở mệnh như vậy thì thích làm việc khó, kiểu xây lâu đài trên cát. nếu thành công thì vang danh, nếu thật bại thì vật vờ kiểu ăn mày thôi.
người không kiếp thì khi quyết chí làm gì đó, đốt sức đốt sinh mạng để làm việc, nếu kịp thành công thì vang danh, còn nếu không kịp thì coi là bạc phận. :D

Dạ vâng ạ. Vậy còn mệnh ko có nhưng nhập hạn có địa không thì có thể đột phá sáng tạo cái gì hay là tắt luôn ạ :(
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

KNY đã viết: 17:54, 18/08/19 Đúng là phóng sanh gia tăng tuổi thọ rất là nhanh như bạn yesterday nói vậy. Trong dòng họ mình có nhiều người phóng sanh đều đặn theo mỗi tuần trên 5 năm là thấy tuổi thọ và sức khỏe thay đổi lớn lắm các bạn. Chuyện này là thật 100%. KNY cho dù có tin Phật pháp đi nữa thì những gì KNY phải chứng kiến theo thời gian lâu dài và theo số lượng thì KNY mới đem ra kể.
Đối với tôi,cứ kính hiếu cha mẹ,hòa khí với anh chị em ruột,người thân trong gia đình là tốt lắm rồi,cũng không phải dễ thực hiện đâu nhất là đối với mệnh Sát Phá Tham.Mệnh SPT miếu địa thì đa số khẩu xà tâm Phật.1 người có sống Thiện thực sự hay không,cứ xem họ đối xử với cha mẹ anh chị em như thế nào.Đối với người thân:cha mẹ anh chị em mà không thiện thì sao mà tin tưởng họ tốt với người khác.
Nói chung mệnh VCD,mệnh Sát Phá Tham nhiều sát tinh chiếu,mệnh Thất Sát lâm Thân,mệnh có Kình dương đồng cung... cần năng làm nhiều điều thiện.Mà trong vạn điều thiện thì kính hiếu với cha mẹ đó là Đại Thiện.Phật không ở đâu xa,cha mẹ mỗi người chúng ta chính là Phật.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Hungternopil, KNY, Suzy90, quocthanhvu, alviss888
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

anhthu5993 đã viết: 18:14, 18/08/19
Hungternopil đã viết: 18:03, 18/08/19

Dạ vâng ạ. Vậy còn mệnh ko có nhưng nhập hạn có địa không thì có thể đột phá sáng tạo cái gì hay là tắt luôn ạ :(
Nếu đắc thì lên mới xuống, còn hãm địa thì nât luôn. Hihi
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”