GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Tedy Yang đã viết: 22:51, 09/09/19
larsion đã viết: 22:38, 09/09/19
Tedy Yang đã viết: 22:33, 09/09/19
Chị tính gài độ một trong 2 kiếm sĩ đánh nhau đến khi một trong 2 vứt bỏ vũ khí ah? :))
:)) tính rỳ nữa mà tính, phải cảm ơn chị vì tạo ra cơ hội cho e chứ, k thử sao biết ai sẽ là người vứt bỏ vũ khí, k thử thì kiếm cu lì thắng chắc roy, nghe tên thấy tính chất minh họa chưa. Mà e cũng chẳng vừa đâu, thử có khi cả 2 bất phân thắng bại , mạnh mẽ lên lắc . Nam nhi chi chí thà đổ máu quyết k rơi lệ :))
Mở ra cuộc thi đấu kiếm kiểu này các chị em không thích đâu, trai thẳng đã hiếm rồi giờ còn lôi kiếm ra đấu khi nào rụng kiếm mới chịu, kiếm chiến thắng mang về chắc cũng là đồ bỏ, vậy các chị em lấy kiếm đâu xài ^:)^ ^:)^
Được cảm ơn bởi: Tedy Yang, koollee, Kanxi123
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

Tedy Yang đã viết: 22:33, 09/09/19
Chị tính gài độ một trong 2 kiếm sĩ đánh nhau đến khi một trong 2 vứt bỏ vũ khí ah? :))
:)) tính rỳ nữa mà tính, phải cảm ơn chị vì tạo ra cơ hội cho e chứ, k thử sao biết ai sẽ là người vứt bỏ vũ khí, k thử thì kiếm cu lì thắng chắc roy, nghe tên thấy tính chất minh họa chưa. Mà e cũng chẳng vừa đâu, thử có khi cả 2 bất phân thắng bại , mạnh mẽ lên lắc . Nam nhi chi chí thà đổ máu quyết k rơi lệ :))
Kiếm này chỉ lấy máu của kẻ ngoại đạo chứ nhất quyết không vấy bẩn sự phàm trần của đồng môn nhá :))
Được cảm ơn bởi: Tedy Yang, thamvu88, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

thamvu88 đã viết: 22:56, 09/09/19
Tedy Yang đã viết: 22:51, 09/09/19 [quote=larsion post_id=1601608 time=1568043497
Mở ra cuộc thi đấu kiếm kiểu này các chị em không thích đâu, trai thẳng đã hiếm rồi giờ còn lôi kiếm ra đấu khi nào rụng kiếm mới chịu, kiếm chiến thắng mang về chắc cũng là đồ bỏ, vậy các chị em lấy kiếm đâu xài ^:)^ ^:)^
[/quote]
:D thời đại bốn chấm, cứ yên tâm nha tham vũ 88. Bảo đảm qua cuộc tỷ thý này k có cái rỳ gọi là đồ bỏ cả. >:D<
Được cảm ơn bởi: thamvu88, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

larsion đã viết: 23:05, 09/09/19
Kiếm này chỉ lấy máu của kẻ ngoại đạo chứ nhất quyết không vấy bẩn sự phàm trần của đồng môn nhá :))
:)) đồ quỷ sứ hà, khoái lắm mà còn rả bộ thanh tao, thoy về chuẩn bị sẵn can dầu ăn đy, ngày mai tiếp chiêu. Chiêu rỳ thì hồi mai sẽ rõ, xin kíu :-h
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123
Đầu trang

thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

larsion đã viết: 23:05, 09/09/19

Coi coi " kẻ ngoại đạo" đủ tuổi chưa nha, chứ tưởng muốn lấy là dễ ah, hiếm lắm hiếm lắm :)) :)) :))
Đầu trang

thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tedy Yang đã viết: 23:08, 09/09/19
thamvu88 đã viết: 22:56, 09/09/19
Tedy Yang đã viết: 22:51, 09/09/19 [quote=larsion post_id=1601608 time=1568043497
:D thời đại bốn chấm, cứ yên tâm nha tham vũ 88. Bảo đảm qua cuộc tỷ thý này k có cái rỳ gọi là đồ bỏ cả. >:D<
[/quote]
Thôi, 3 chấm hay 4 chấm hay n chấm tớ cũng thích bảo kiếm để trong vỏ ah được thời cơ mới đem ra xài, kiếm báu ko mang ra đấu tùm lum đc đâu =))
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

cái topic này cứ để đây có ngày lên 10k trang ấy nhỉ, không biết hạn mức tối đa là bao nhiêu bài nhỉ.
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

Hungternopil đã viết: 00:21, 10/09/19 cái topic này cứ để đây có ngày lên 10k trang ấy nhỉ, không biết hạn mức tối đa là bao nhiêu bài nhỉ.
đụng giới hạn thì lập lại cái khác rồi mình trao đổi phong vũ tiếp. Ngại gì hả bác hùng =))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Suỵt Suỵt đã viết: 23:28, 07/09/19
Em không có cảm giác gì đâu chị, thật ra em cũng không phải yêu, chỉ thích sơ sơ vì đẹp trai thôi, năm ngoái rồi mà. :)) Chỉ thấy tội vì sau sẽ bị chị kia hành cho tơi tả, mà ảnh còn trẻ nên chắc dễ gục ngã.
Chị họ rất bản lĩnh đó chứ.
Mà mình dẹp đề tài ái tình qua đi chị, em không thấy đề tài này hợp với mình, cũng không thích bày tỏ quan điểm về nó luôn, cứ kiểu sáo rỗng thế nào ý trong khi yêu đương là chuyện của cảm xúc, cả núi lý thuyết cũng không địch lại nổi đâu. Hai đứa độc thân nữa chứ, chả có chút ứng dụng nào. :))
Đồng ý với Suỵt, dẹp đề tài này thôi, không hợp với ta. “Lý thuyết thì xám xịt còn cây đời thì mãi tươi xanh” đúng không Suỵt? :)). Thôi chúng ta bàn qua đề tài khác đơn giản và hấp dẫn hơn thôi. Như là đồ ăn chẳng hạn =))
koollee đã viết: 00:22, 08/09/19
Mình trong sáng nên cảm nhận phải trong sáng mà.

Hãy như mình ;;)
12010277 đã viết: 02:11, 08/09/19 Dạo này đệ bị bệnh chán yêu các huynh đệ à. Ai cho mình cân thuốc đi :(( Các thánh tình yêu đâu rồi, Koolee, Suỵt, Tan Nhang :((
Chẳng lẽ ý anh là anh cần Xuân Dược à? :-S. Nhưng ngại quá, em không đoán định được liều dùng phù hợp :-S
Được cảm ơn bởi: thamvu88, Suỵt Suỵt, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Hà Túc Đạo đã viết: 08:47, 08/09/19 Đến giờ ca vẫn nghĩ là Tàn nhang sai số. Text này không thể là gái SPT được. Text Tàn nhang có mùi cổ điển của nước hoa L’Air Du Temps. Ko quá nồng cũng ko quá ngọt. Trên hết là cái tinh thần ko để mất lòng ai của gái CNDL. Ca đoán ngoài đời Tàn nhang rất nữ tính, mặt tiền có thể hem xinh cơ mà nội thất rất đỉnh :)). Dù biết bọn trai Tham vũ ế trong này ko có cửa tán cơ mà ca vẫn xui nên tán Tàn nhang nhaaa.
Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhìu mà. B-)

Suỵt Suỵt thì chắc là gái Vũ khúc thật rồi. Text có mùi Vũ Khúc rất rõ. Chắc Vũ xương khúc. Cách nói chuyện tuy tinh tế và có vẻ thành thật nhưng vẫn huyền bí vì 9 câu thật, 1 câu giả. Đậm nhất là nét hài hước ẩn dưới vẻ ngoài tĩnh lặng. Ngoài đời chắc chắn mặt Suỵt Suỵt rất có nét. Mũi thanh, miệng nhỏ, môi đẹp. Giống vẻ đẹp của những mái nhà cổ ở miền Bắc với mái ngói cong u buồn tĩnh lặng được chạm trổ tinh tế và sắc nét, nằm yên bình dưới hàng cau già trước cửa, phảng phất đâu đó khói thuốc của một thời hoàng kim xưa cũ. Cũng khuyên các đệ nên tán Suỵt Suỵt nha.
Tận nhân lực mới tri thiên mệnh mà :>
Cảm ơn Ca đã dành tâm tư và thiện cảm tốt đẹp cho em, em rất vui và có chút tự hào lắm lắm >:D<

Em vừa đi search thành phần của loại nước hoa Ca nhắc đến và thấy vô cùng vinh hạnh khi biết text mình có mùi hương của nước hoa đó. Mà đúng là thành phần nước hoa đó là gu của em rồi Ca à, Ca cảm nhận tinh tế quá :">. Em vốn lơ lửng nhàn nhạt trung bình nên đúng là phong cách không đậm không nhạt như thế :">. Về mặt tiền thì phụ thuộc hoàn toàn vào mắt người nhìn và thiện cảm họ dành cho em. Riêng về nội thất thì Ca đoán không chệch đi đâu so với bảng kết quả khám chữa bệnh định kỳ 2 tuần trước của em ạ, hầu như mọi đồng nghiệp đều có vấn đề cần theo dõi trong đợt khám đó chứ còn riêng em thì nội tạng đều hoạt động tốt. Điều này khiến em lo lắng mỗi đêm đi về, sợ rằng mình sẽ là tầm ngắm cho mấy kẻ buôn nội tạng biết bao nhiêu :-S

——
Đọc những gì Ca chia sẻ về những dấu vết đánh dấu một thời son trẻ làm em rút ra bài học cho mình về sau, về việc cần có cách nhìn nhận và đối xử với ký ức của người bên cạnh cũng như cần giữ gìn bảo quản mấy quyển nhật ký của bản thân như thế nào :))
Em từng đọc được câu nói “Ký ức là những gì ta nhớ, không phải những gì thực sự xảy ra”. Thôi thì mất rồi, cũng không còn gì để ta kiểm chứng mỗi khi không biết ta có nhớ đúng một ký ức nào đó không, Ca sẽ được tự do tô điểm cho quá khứ của thời trai trẻ, Ca nhé >:D<
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, Hungternopil, koollee, Kanxi123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”