Lại Anh Phá Quân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ganymede264
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Lại Anh Phá Quân

Gửi bài gửi bởi ganymede264 »

Hình ảnh

Ngoài ra, về vấn đề là số tử vi của mình. Mình còn thấy mệnh và thân mình đồng cung có sao phá quân tại tý là quẻ khảm tượng trưng cho biển cả, sông nước tức là cách "Sóng cồn đại hải" tức cuộc đời mình giống như ngọn sóng vậy lúc chìm lúc nổi... Với lại chiếu mệnh mình có hai sao hỏa tinh và linh tinh nữa thành cách "phá quân ngộ hỏa linh bôn ba lao toái". Mình thì thấy từ lúc nhỏ đến trước năm 26 tuổi, mình ko khổ về vấn đề tiền bạc, nhưng tâm trí mình luôn đau khổ về vấn đề tinh yêu cả...

Mong các bạn tiếp tục vào thảo luận về lá số của mình. Chân thành cảm ơn cách bạn!
Đầu trang

ganymede264
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Lại Anh Phá Quân

Gửi bài gửi bởi ganymede264 »

Sẵn dịp mình vừa xem lá số của 1 bạn nữ tuổi Kỷ Tỵ, vì ngày sinh dương lịch của bạn quy ra có đến 2 ngày sinh âm lịch khác nhau (do âm lịch VN và âm lịch TQ khác nhau) nên mình cũng muốn xác nhận lại ngày sinh dương lịch của mình:

Ngày sinh dương lịch của mình là ngày 2/6/1984 sinh vào lúc 11h45 quy đổi ra âm lịch TQ tức là ngày mùng 3, tháng 5, năm Giáp Tý, giờ Ngọ

Tuy nhiên, âm lịch VN lại nói là ngày mùng 4, tháng 5, năm Giáo Tý, giờ Ngọ. Tuy vậy, mình thấy lá số này kiểm nghiệm lại có nhiều điểm không đúng với ngoại hình và gia cảnh của bản thân mình. Nên mình nghĩ khi xem tử vi thì nên dựa vào âm lịch của TQ mà xem.

Nhưng thôi minh sẽ post cả 2 lá số lên để các bạn tham khảo và bình luận:

Hình ảnh

Hình ảnh

Các thông tin về mình 1 lần nữa:
- Hiện tại mình cao 170cm, nặng 100kg. Nhưng từ lúc nhỏ đến lớn mình chưa bao giờ bị gọi là "còi cọc - ốm yếu" cả, có chăng thì từ khoảng 18t đến 22t thì mình có gọn người 1 chút (khoảng 75 - 80kg), nhưng sau đó lại béo trở lại. Răng mình đều và trắng, 2 mắt sáng, ko cận thị.
- Mình đã tốt nghiệp Đại học quốc tế về ngành thương mại và đang học cao lên nữa, mình đã từng đi du học. Mình xuất thân từ trong 1 gia đình khá giả, và ko phải lo lắng về vấn đề tiền bạc nhiều.
- Mình là người đồng tính nam và hướng (-), nhưng mình không ẻo lả như con gái, nên người ngoài nhìn vào ko biết mình là người đồng tính đâu.
- Tính cách mình thì lúc tuổi thanh thiếu niên mình ở trong nhà thường hay nóng nảy và chửi mằng mọi người trong gia đình (kể cả bố mẹ), tuy nhiên khi ra ngoài mình lại ăn nói rất lịch sự hòa nhã, nói chung là mình có tài ăn nói và văn chương và nói hơi nhiều, nhưng lúc thanh thiếu niên thì chỉ có khuyết điểm lớn là rất nóng nảy! Nhưng từ năm 26 tuổi trở đi, tính cách mình lại hiền hòa hẳn đi, ko còn nóng nảy nữa.
- Cuộc sống của mình nói thật thì về mặt vật chất thì sung túc đầy đủ, nên mình cũng ko có lo lắng gì nhiều, duy chỉ có mặt tình cảm thì mình luôn cảm thấy cô đơn vì chưa kiếm được người yêu, thật ra từ trước đến giờ mình chưa có 1 người nào chính thức yêu mình cả! Mà mình chỉ yêu đơn phương người ta thôi, hoặc có chăng thì chỉ 1 lần người ta đến chỉ đến đùa giỡn qua đường với mình thôi :-( Vì vậy trước 26 tuổi, mình đã tự sát 3 lần bằng thuốc độc, nhưng đều được cứu sống, và may mắn mình ko bị 1 di chứng gì để lại trên thân thể mình cả!
- Mình có 1 em gái tuổi Đinh Mão, hiện đã tốt nghiệp ra bác sỹ.
- Ba mẹ mình thì từ tay trắng làm nên sự nghiệp, và bây giờ ba mình là giáo sư bác sỹ 1 trường đại học, và mẹ mình cũng là giáo sư đại học. Tuy ba mẹ mình hay khắc khẩu với nhau, nhưng chưa bao giờ phản bội nhau cả.

Dựa vào các thông tin thực tế về cuộc đời mình thì mình thấy phù hợp với lá số theo âm lịch TQ, chứ ko phải là vì mình thấy lá số theo âm lịch TQ tốt hơn lá số theo âm lịch VN, nên mới cố gắng chọn nó đâu nhé, mà mình chỉ nói dựa trên sự thật mà thôi! Còn theo lá số âm lịch VN thì chắc mình phải cận thị rất nặng, và người lại nhỏ con nữa chứ, mà mình lại còn ko thích đàn ông nữa (do có thái dương ngộ hóa kỵ đà là thiên hình hỏa linh thái tuế phục binh ngay tại thân mệnh), mà với lá số đó thì chắc cha mẹ của mình ko thể nào là người có địa vị được trong xã hội như thế này, vì thái âm và thái dương đều hãm địa cả, và nhiều khi mình còn mồ côi mẹ sớm nữa (vì thái âm hãm địa tại cung phúc đức). Mà với lá số theo âm lịch VN này mà mình tự tử đến 3 lần như vậy, thì chắc mới lần đầu thôi đã toi mạng rồi còn đâu nữa (vì mệnh, thân và phúc đều quá xấu), mà nếu có sống được thì cũng thành tàn phế, chứ đâu có khỏe mạnh như bây giờ?!? :)

Bởi vậy mình nói thật, hồi trước giải phóng, tức thời tổng thống Nguyễn Văn Thiệu, khi xem tử vi thì âm lịch VN và âm lịch TQ trùng với nhau nên rất dễ coi. Nhưng không biết vì lý do gì, từ sau khi giải phóng, Nhà nước ta đổi âm lịch nên đâm ra có 1 số ngày âm lịch VN và âm lịch TQ lại khác nhau, nên làm việc xem tử vi bị hụt hẫn :-S Nhưng mình nghĩ ko sao cả, vì mình vẫn tin rằng, tử vi là môn khoa học lý số xuất phát từ TQ thì phải dựa vào âm lịch của TQ, nên mình đã tìm thấ website này của chính phủ Hong Kong công bố để cho mọi người trên thế giới đều có thể tra ngày sinh âm lịch của họ: http://www.weather.gov.hk/gts/time/conversion.htm" target="_blank

Ngoài ra mình cũng tìm thấy có trình tử vi của bạn Trần Nhật Thành lập ra rất hay, muốn đưa lên đây để các bạn tham khảo. Trình tử vi này có thể đều chỉnh an các sao lưu, các vòng tướng tinh, vừa an sao theo âm lịch TQ, vừa theo âm lịch VN để đối chiếu... Nói chung là 1 trình tử vi đa năng, rất hay.
* Trình tử vi Trần Nhật Thành: https://www.box.com/shared/0e3gdg5i71" target="_blank

Mong các bạn vào thảo luận vào lá số tử vi của mình tiếp nhé! Cảm ơn các bạn.
Đầu trang

Dungchitruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: Re: Lại Anh Phá Quân

Gửi bài gửi bởi Dungchitruong »

biman4ever đã viết: 17:41, 13/03/12
Xuan-xinh đã viết:Tuần triệt cũng có thể phá thế la võng, nhưng không biết có phá được cái cô độc của Vũ Khúc tại thê??? Hơn nữa, bản chất của Phá cũng là luôn cảm thấy cô độc, không ai hiểu mình rồi :D.
TB: Bài viết của chủ topic rất hay. Cho phép mình đánh dấu để theo dõi :)

Haha, mình thì nghĩ nếu như thêm 2 tên Triệt Không Tuần Không vào nữa thì hỏng luôn cung phu thê... :D
Đầu trang

hahuong181
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lại Anh Phá Quân

Gửi bài gửi bởi hahuong181 »

Mình cũng phá quân cư tý, từ nhỏ mình đã cô độc, còn có nghĩ mình là người cô đơn nhất thế gian nữa cơ :)) cuộc đời mình từ bé đến giờ có nhiều biến cố rồi cả đấu tranh tâm lý mà mình nghĩ nhiều người chắc phải tự tử rồi, còn mình,trong những lúc thậm tệ nhất đó lại là lúc mình mạnh mẽ quyết liệt nhất, mà chưa từng có một người đồng hành, kể cả bố mẹ! Giờ lớn r mới nhận ra, cô độc 1 phần tại suy nghĩ nhiều quá, và quá sợ hãi việc phải chia sẻ với ngkhác, giờ 25t chả nghĩ gì tới yêu, mn toàn bảo vô cảm, ai mà thích mình là tự dưng mình có ấn tượng xấu, nghĩ ngta không bình thường nữa. Còn cv vẫn chưa ổn định, nên bạn bố mẹ mình tới chơi cứ nói, con gái mà theo ngành luật làm gì ăn, khổ tâm :))
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

biman4ever đã viết: 12:56, 13/03/12 Chào các bậc tiền bối, chú bác, cô cậu, anh em trong forum. Hôm nay mạn phép xin được mở thêm một topic luận tiếp về Phá Quân do bức xúc với thực tế quá. Mong mọi người bỏ qua nếu có gì thất lễ...
Trước hết xin nhắc mọi người hạn chế tối đa up lá số của mình lên để luận giải, để tránh làm loãng topic, đi sai chủ đề.

Cổ nhân có câu phú: "Phá tại Khảm Ly, cô thân độc ảnh"
Ý nghĩa của nó theo như em cảm nhận và nghiệm ra từ cuộc sống bản thân mình là khi Mệnh có Phá Quân an tại Tý Ngọ, thì hai cung Thê và Quan sẽ an tại Thìn Tuất. Lúc đấy thì Thê và Quan bị lạc vào trận đồ Thiên La Địa Võng. Một thế trận mà nghe tên thôi cũng đã khiếp sợ rồi. Đây là trận của Trời, như kiểu khi xưa Ngộ Không bị Ngọc Hoàng ban lệnh bắt, trên trời có Thiên Binh Thần Tướng, dưới đất có Quỷ Sai của Âm Phủ, sông bể có Binh Tôm Tướng Cua, cả ba hiệp sức bủa vây, ko chỗ dung thân, chỉ có cách đương đầu. Đó là nói về Ngộ Không, 72 pháp biến, thì cũng trầy da tróc vẩy để kháng cự, nhưng cuối cùng vẫn bị đem vào lò luyện đơn mà thôi. Còn chúng ta, người thường thì làm kiểu nào thoát TLĐV? Vậy bây giờ ta đem áp dụng vào khoa Tử Vi, hai cung Thê Quan là hai cung nói lên chuyện tình trường, hạnh phúc vợ chồng của một đời người, mà lại bị rơi vào TLĐV thì phải chăng ứng với câu phú của cổ nhân. Tình trường không bền, hạnh phúc không lâu, và đều không được toại nguyện trong chuyện tình cảm, luôn có cản trở trong việc yêu đương. Nói tệ hơn là còn có thể bị bỏ rơi, bị giăng bẫy lừa gạt con tim.
Nghe nói Kình Dương có thể xé nát TLĐV nếu đồng cung Thìn hoặc Tuất, nhưng bản chất Kình thì là cô hàn, xe được lưới Trời thì đã sao? Xé rồi lại gặp Vũ Khúc, một chính tinh mang nghĩa tài lộc nhưng cũng chứa hàm cô độc, cô đơn. Kình gặp Khúc thì tệ hơn chăng? Chẳng lẽ người có mệnh Phá Quân an tại Khảm Ly thì Suốt đời cô đơn lẻ loi. Đó có phải là cái giá phải trả đối với lá số mệnh Sát Phá Tham được Anh Tinh Nhập Miếu như vậy? Lẽ nào công danh càng đỉnh cao thì sự cô đơn càng gia tăng đúng như câu nói cửa miệng của chúng ta hằng ngày: "Được này mất kia"
Kính mong các bậc tiền bối ghé vào cho vài lời bình, lẽ nào đây là thế trận bất khả giải trừ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Ko biết các phá quân trong topic này hiện giờ ra sao rồi nhỉ . Mình cũng là một Phá tý ngọ song hao điển hình :)
Đầu trang

Hungabc123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hungabc123 »

Em cũng đang cô quạnh lắm ạ, mệnh của em có ai cho em xin ý kiến với ạ Hình ảnh
Đầu trang

biman4ever
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi biman4ever »

Lá số của tất cả Phá Quân trên đời này, sướng hay khổ (mình ko nói giàu hay nghèo nhé), đều phải xem cung Phúc Đức. Ko phải cứ Phá Quân là cô đơn, cô độc hay tối về nằm suy nghĩ nhiều, bạc đầu vì suy tư v.v...

Cung Phúc Đức là cung vị rất quan trọng và nó đặc biệt càng quan trọng hơn khi luận giải ngôi sao đệ nhất Hung Tinh Phá Quân này.
Đầu trang

Hungabc123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hungabc123 »

biman4ever đã viết: 10:56, 26/09/19 Lá số của tất cả Phá Quân trên đời này, sướng hay khổ (mình ko nói giàu hay nghèo nhé), đều phải xem cung Phúc Đức. Ko phải cứ Phá Quân là cô đơn, cô độc hay tối về nằm suy nghĩ nhiều, bạc đầu vì suy tư v.v...

Cung Phúc Đức là cung vị rất quan trọng và nó đặc biệt càng quan trọng hơn khi luận giải ngôi sao đệ nhất Hung Tinh Phá Quân này.
Bạn xem giúp mình với ạ
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Lại Anh Phá Quân

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

ganymede264 đã viết: 15:20, 21/12/12 Hình ảnh

Ngoài ra, về vấn đề là số tử vi của mình. Mình còn thấy mệnh và thân mình đồng cung có sao phá quân tại tý là quẻ khảm tượng trưng cho biển cả, sông nước tức là cách "Sóng cồn đại hải" tức cuộc đời mình giống như ngọn sóng vậy lúc chìm lúc nổi... Với lại chiếu mệnh mình có hai sao hỏa tinh và linh tinh nữa thành cách "phá quân ngộ hỏa linh bôn ba lao toái". Mình thì thấy từ lúc nhỏ đến trước năm 26 tuổi, mình ko khổ về vấn đề tiền bạc, nhưng tâm trí mình luôn đau khổ về vấn đề tinh yêu cả...

Mong các bạn tiếp tục vào thảo luận về lá số của mình. Chân thành cảm ơn cách bạn!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”