Có ng bảo xem lá số của em xong ko còn thấy lá nào đẹp nữa

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Drtuan
Chính thức
Chính thức

Re: Có ng bảo xem lá số của em xong ko còn thấy lá nào đẹp nữa

Gửi bài gửi bởi Drtuan »

Hình ảnh
Lá số gần giống lá số chủ top, TPVT hội đủ tam hoá, tả hữu, xương khúc. Công danh đến hiện tại tương đối thuận lợi.
Biết mình số đẹp để mà cố gắng. Chỉ có cái giờ đã làm ra tiền ít quá nhưng không sao nghề mình thế.
Bác Dung1 nếu có thời gian rảnh cho thằng em đôi lời.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Drtuan đã viết: 15:53, 18/09/19 Hình ảnh
Lá số gần giống lá số chủ top, TPVT hội đủ tam hoá, tả hữu, xương khúc. Công danh đến hiện tại tương đối thuận lợi.
Biết mình số đẹp để mà cố gắng. Chỉ có cái giờ đã làm ra tiền ít quá nhưng không sao nghề mình thế.
Trong khi chờ đợi bạn Dung1 đánh giá lá số này,tôi có vài ý kiến:
Lá số cũng như con người.Không có con người hoàn hảo,do đó cũng không có lá số hoàn hảo.Tôi biết rất nhiều người chức to,địa vị lớn nhưng vợ bồ bịch,con cái hư hỏng...
Xét lá số này.Nhược điểm mệnh giáp nhiều sát tinh quá:Kình đà hỏa linh địa kiếp hóa kị.Phe tử phủ vũ tướng áp đảo 2 phe Sát Phá tham và nhật nguyệt.Mệnh Vũ tướng miếu địa ở Dần thì đương nhiên cung Phúc Thất Sát hãm địa,bạn năng làm nhiều điều thiện thì tốt.Lá số này đại vận Thất Sát vẫn tốt vì phe tử phủ vũ tướng áp đảo phe SPT nên gặp vận này vẫn vượt qua được mọi trở ngại.Vận tốt nhất trong đời là vận quan lộc (46_55 tuổi).Mệnh Tử Phủ Vũ tướng thì thường tiến lên thong thả,chắc chắn.
1 lá số vạn số phận.Không có sự nỗ lực,cố gắng thì số tốt đến mấy cũng vứt.Chúc bạn luôn may mắn.
Sửa lần cuối bởi thatsat275 vào lúc 17:12, 18/09/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, dung1, 12010277
Đầu trang

Drtuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Drtuan »

thatsat275 đã viết: 16:17, 18/09/19
Trong khi chờ đợi bạn Dung1 đánh giá lá số này,tôi có vài ý kiến:
Lá số cũng như con người.Không có con người hoàn hảo,do đó cũng không có lá số hoàn hảo.Tôi biết rất nhiều người chức to,địa vị lớn nhưng vợ bồ bịch,con cái hư hỏng...
Xét lá số này.Nhược điểm mệnh giáp nhiều sát tinh quá:Kình đà hỏa linh địa kiếp hóa kị.Phe tử phủ vũ tướng áp đảo 2 phe Sát Phá tham và nhật nguyệt.Mệnh Vũ tướng miếu địa ở Dần thì đương nhiên cung Phúc Thất Sát hãm địa,bạn năng làm nhiều điều thiện thì tốt.Lá số này đại vận Thất Sát vẫn tốt vì phe tử phủ vũ tướng áp đảo phe SPT nên gặp vận này vẫn vượt qua được mọi trở ngại.Vận tốt nhất trong đời là vận vận quan lộc (46_55 tuổi).Mệnh Tử Phủ Vũ tướng thì thường tiến lên thong thả,chắc chắn.
1 lá số vạn số phận.Không có sự nỗ lực,cố gắng thì số tốt đến mấy cũng vứt.Chúc bạn luôn may mắn.
Em cảm ơn bác, bản thân em được nhiều người hướng dẫn hành thiện, học Phật pháp nên em luôn ý thức dù hoàn cảnh khó khăn hay thăng hoa đều phải làm thiện nhiều. Càng nát càng phải làm nhiều việc thiện.
Từ nhỏ môi trường em trải qua đã rất nhiều chông gấu nhưng e đều vượt qua ngoại mục để có được vị trí như bây giờ.
Được cảm ơn bởi: linhlinhvu
Đầu trang

Drtuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Drtuan »

Trên đời này làm gì có lá số nào là lá số hoàn mỹ. Việc của chúng ta là đối phó với cái xấu, vượt qua nó, phát huy hết cái đẹp.
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Drtuan đã viết: 16:42, 18/09/19 Trên đời này làm gì có lá số nào là lá số hoàn mỹ. Việc của chúng ta là đối phó với cái xấu, vượt qua nó, phát huy hết cái đẹp.
Cái xấu nằm ở đâu vậy bạn? :D
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Lá số của bạn rất tốt. Tả hữu tướng ấn song lộc trường sinh có rất nhiều cách hay như lộc tồn đồng cung trường sinh( lộc trường tồn lâu dài). Thân cư tài có phủ lộc tuế. ( giàu có, được mùa). Quan tử vi có tả phù hỗ trợ. Cơ bản sai 45t bạn có 30 năm phát triển. Hậu vận tốt. Nhìn cung tật ách vcd toàn không cách giáp khoa quyền là rõ lại thông cung xuống phủ tuế lộc tướng ấn. Các sát tinh đã được chế hóa.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Drtuan, thatsat275
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

dung1 đã viết: 15:11, 18/09/19 Năm 2020 tín hiểu lộc nhưng là hư lộc. Năm 2020 tiểu hạn tại mệnh thân có lộc tồn hữu bật là tín hiệu hưởng lộc. Nhưng lưu thái tuế tại cung canh tý an tứ hóa nhật vũ phủ đồng thì thành cách minh lộc ám lộc hay minh khoa ám lộc đi cùng vũ phủ là tài tinh có tuần. Lộc tại sửu bị hình hư phá. Can canh lộc tồn tại thân có lộc tồn thiên không trường sinh triệt. Lộc này bị triệt tĩnh hóa và thiên không xâm phạm thì có trường sinh cũng hỏng. Đại vận đinh mão có cự môn hóa kị, lưu đại vận cung huynh đệ có riêu đà mã thành tam ám thì sự biến chuyển của thiên mã không lợi. Năm tý lưu thiên mã tại cung tài bạch lục hội thiên mã tại huynh cho thấy cung tài bạch có biến động lúc đầu tốt nhưng kết quả không tốt. Vậy tiểu hạn tốt, lưu thái tuế tín hiệu giả định tốt nhưng ngầm hư lộc. Lưu đại vận xấu. Vậy có thể nói là xuất hiện nhiều dấu hiệu cho thấy có tiền, quá trình thực hiện tốt, kết quả nhận bất chợt xấu bất ngờ và nhận được chỉ là hư lộc. Theo mình năm này không tốt. Bạn có thể hỏi thêm Anh VIO để tham khảo thêm.
Cảm ơn bạn.Năm 2020 tốt xấu thế nào thì chưa biết được,dù thế nào vẫn phải cố gắng thôi.Số mệnh chỉ biết được khi mình đã nỗ lực hết sức mình.Có điều tôi là người rất lạc quan trong mọi hoàn cảnh.
Tử vi cũng kỳ lạ.Tôi mệnh Thân có Lộc tồn,đại vận hiện tại có quang quý:hay có sự giúp đỡ của quý nhân,may mắn.Phải chăng cũng do đại vận có quang quý,kết hợp mệnh có Lộc tồn nên tôi cũng có duyên với đạo Phật ở giai đoạn này.2 năm nay tôi hay đọc kinh địa tạng,chú đại bi.Bạn bè tôi cũng có rất nhiều người thành đạt,tôi và họ không phải nhà tu hành nhưng cũng hay tin Phật
Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều.Tôi nghĩ bạn năng niệm Phật cũng rất tốt.Niệm Phật có thể hóa giải được nhiều nghiệp chướng nếu bạn tin vào nhân quả.Đức Phật dạy:
NIỆM PHẬT 1 CÂU PHÚC SINH VÔ LƯỢNG
LẠY PHẬT 1 LẠY TỘI DIỆT HÀ SA.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, dung1, anhthu5993, Drtuan
Đầu trang

Drtuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Drtuan »

dung1 đã viết: 17:21, 18/09/19
Lá số của bạn rất tốt. Tả hữu tướng ấn song lộc trường sinh có rất nhiều cách hay như lộc tồn đồng cung trường sinh( lộc trường tồn lâu dài). Thân cư tài có phủ lộc tuế. ( giàu có, được mùa). Quan tử vi có tả phù hỗ trợ. Cơ bản sai 45t bạn có 30 năm phát triển. Hậu vận tốt. Nhìn cung tật ách vcd toàn không cách giáp khoa quyền là rõ lại thông cung xuống phủ tuế lộc tướng ấn. Các sát tinh đã được chế hóa.
Em cảm ơn bác nhiều.
Chúc bác và gia đình bình an, vạn sự đều như mong muốn.
Được cảm ơn bởi: dung1
Đầu trang

Nameless_Sen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nameless_Sen »

Lá số đang là đẹp bị các bác táng cho xuống trung cách, bị chê lên chê xuống.

Giờ thì biết ông Đinh Là Thăng thế nào rồi. Lên bằng sát tinh hay chế hoá sát tinh thế nào mọi người biết kết quả rồi.

Thời đại nào sự chính trực tử tế cũng thắng thế thôi, vì có thế con ng mới sống đc với nhau. Sự tham lam ác độc là biểu hiện của ích kỷ, xâm phạm tới người khác và rồi bị trừng phạt.
Sát tinh k phải lúc nào cũng là xấu, đôi khi ở kết hợp nào đó nó mang lại hiệu quả tốt, nhưng một lá số đẹp trc hết phải xem chính tinh, cát tình , cách cục tạo nên thành quả. Xưa nay, ngta nói thành quả từ sát tinh chưa bao giờ bền. Cuộc đời có thành công khi có thành quả và nó phải chuyển hoá thành sự hài lòng đến thể hiện trên cát tinh.

Mà cũng đừng nghĩ gian manh ăn được thiên hạ. Một thời gian nữa có cảnh sát người máy hoặc các vi rô bốt chịu trách nhiệm xử phạt người đi đường, và chúng rất công bằng. Dữ liệu về cá nhân làm hành chính công được quản lý tự động và đánh dấu đỏ cảnh báo nếu có bất thường... Xã hội sẽ đi theo cách đó.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, dung1, Drtuan, Dr.T, taininhneu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”