Nhật Nguyệt Tịnh Minh hay Đồng Cự hãm địa

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhật Nguyệt Tịnh Minh hay Đồng Cự hãm địa

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

dongthai1991 đã viết: 23:52, 19/09/19
nguoigiaochi đã viết: 23:46, 19/09/19 Xin bác Hùng Tôn lượng thứ cho cháu lần này, cháu cảm ơn ạ.
Thưa bạn Suri,
Bạn có cách số Nhật nguyệt tịnh minh: Âm Dương hợp chiếu hội hợp thêm Tả Hữu, Hoá Khoa, đồng cung có Quang Quý. Rất tốt, rất đẹp.
Những điều BTV luận giải cho bạn, tôi xin thưa THIẾU CHÍNH XÁC.
Ngoài ra, lá số của bạn có thêm 1 cách hay nhưng tôi không tiện trình bày. Vì đó là bí quyết. :D
Cung Quan bạn có Thái Âm chủ điền sản, điền trạch; đồng cung thêm Long Trì, bộ Tam Thai - Toạ, Đường Phù chủ về nhà đất nên: Bạn có từng làm nghề nghiệp liên quan Bất động sản.
Những gì tôi hỏi bạn và được bạn trả lời đều có trong lá số nhưng tôi nghĩ nếu ai có hiểu biết về Lý số thì không cần phải trình bày ra.
Ví dụ: Thân cư có Thái Âm là cách sợ vợ, nể vợ.
Đó là những điều kiến thức, kinh nghiệm hạn hẹp của tôi được CÓ. Có sao nói vậy. Còn những gì cao siêu, tinh túy hơn thì chắc bác Hùng Tôn sẽ có câu trả lời giúp bạn, tôi không thể nào rành bằng 1 góc nhỏ của Bác. Nên xin dựa cột lắng nghe!
Good night for all! Và chúc bạn thành đạt, thịnh vượng!
Xin lỗi chủ topic nhá. Bác giaochi xem hay quá nên mình xin xem ké chút topic. Bác giaochi ơi mong bác xem luận giải giúp em về đại tiểu hạn, quan điền tài bạch, thê của lá số này ạ. Em xin cám ơn ạ

Hình ảnh
Này bạn,
Tôi xin lỗi bạn vì không xem cho bạn được. Tôi thực còn kém, xem số rất tốn noron não và tôi lại có tính tùy hứng, tùy duyên nên tôi không xem cho bạn được. Và còn đang nợ vài lá số chưa xem.
Nên bạn thông cảm nhé, tôi không hề có ý gì không hay với bạn.
Goodnight bạn.
P.s: topic này của suri, tôi nghĩ tôi đã xong phận sự nên lủi thủi đi ra. Bạn dongthai1991 đừng quote tôi lại nhé. Cảm ơn bạn.
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

hungton đã viết: 23:59, 19/09/19
Nameless_Sen đã viết: 21:30, 19/09/19
suriquan đã viết: 19:35, 19/09/19
Bạn Nameless mến ,
Tử vi là môn khoa học huyền bí . Muốn mau lãnh hội để tự giúp mình và MN thì phải được Ơn Điển của Thượng Đế và Tổ Hi-Di Trần Đoàn . Điều kiện tiên quyết là lễ phép sau đó là thành thật và khiêm tốn . Nếu đem tâm ganh ghét , đố kỵ , thiếu lễ phép thiếu ngay thẳng mà theo học thì trong Tâm Mình đã không Sáng thì làm sao mà có thể nhận được ƠN ĐIỂN để giúp Mình SÁNG TỎ CHÂN LÝ TỬ VI?.
Cám ơn Bạn đã nhớ tôi …
Mến ,
Cháu chào bác hungton ạ. Cháu có câu hỏi thắc mắc mong bác giải đáp ạ. Nếu được bác trả lời hẳn sẽ lấy làm vinh hạnh. Có thể hơi kì cục chút. Theo cháu được biết bác tuổi cũng đã cao. Nhưng cháu thấy sức khỏe bác vẫn rất tốt, vẫn rất minh mẫn ạ. Qua những lời bình luận của bác trong topic này cháu thấy được điều đó. Tất nhiên không thể không nhắc tới ân điển của bề trên nữa ạ.
Cho cháu hỏi có phải ngoài đời bác rất ít khi tức giận? Bí quyết của bác là gì để có được sự minh mẫn đó ạ?
Cháu quan sát thấy những người về già mà minh mẫn thường rất ít khi tức giận, hơn thua với người khác ạ. Cháu cảm ơn và kính chúc bác sức khỏe để tiếp tục nghiên cứu tử vi ạ.
Đầu trang

suriquan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi suriquan »

nguoigiaochi đã viết: 23:46, 19/09/19 Xin bác Hùng Tôn lượng thứ cho cháu lần này, cháu cảm ơn ạ.
Thưa bạn Suri,
Bạn có cách số Nhật nguyệt tịnh minh: Âm Dương hợp chiếu hội hợp thêm Tả Hữu, Hoá Khoa, đồng cung có Quang Quý. Rất tốt, rất đẹp.
Ngoài ra, lá số của bạn có thêm 1 cách hay nhưng tôi không tiện trình bày. Vì đó là bí quyết. :D
Cung Quan bạn có Thái Âm chủ điền sản, điền trạch; đồng cung thêm Long Trì, bộ Tam Thai - Toạ, Đường Phù chủ về nhà đất nên: Bạn có từng làm nghề nghiệp liên quan Bất động sản.
Những gì tôi hỏi bạn và được bạn trả lời đều có trong lá số nhưng tôi nghĩ nếu ai có hiểu biết về Lý số thì không cần phải trình bày ra.
Đó là những điều kiến thức, kinh nghiệm hạn hẹp của tôi được CÓ. Có sao nói vậy. Còn những gì cao siêu, tinh túy hơn thì chắc bác Hùng Tôn sẽ có câu trả lời giúp bạn, tôi không thể nào rành bằng 1 góc nhỏ của Bác. Nên xin dựa cột lắng nghe!
Cám ơn bác đã lao tâm thức khuya để xem lá số cho mình. Thật quý khi diễn đàn có những người như bác. Mình dùng điện thoại nên không viết được nhiều. Hi vọng có duyên được bác ghé lại
Đầu trang

Nameless_Sen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nameless_Sen »

Nói thẳng chi bằng nói thật, cảm thấy bạn muốn khẳng định là cách nhật nguyệt tịnh minh thì đúng hơn nhưng Nhật Nguyệt tịnh minh phải rất thông mình, bạn bị lai cách. Ai nói bạn tịnh minh chẳng qua trình chán hoặc lấy lòng bạn.
Tất nhiên Nhật Nguyệt bạn vẫn có hưởng nhưng cái đất cư mệnh nó bị che nhiều bởi Kình Hoả.

Đi nửa đời người rồi, điểm xuất phát bạn k quá tốt, công việc hiện tại xét chưa tốt thì sau cũng k tốt quá đc. Những người đổ gãy giữa chừng làm lại được vì họ có mối quan hệ, đầu óc và kinh nghiệm. Giờ bạn phải xét mình có gì. Bạn vận dụng các mối quan hệ, tìm mối làm ăn hợp nghề thì có thể lên. Vậy một lần nữa nên hỏi định hướng công việc.

Lá số đúng giờ sinh thì xem tổng quát các cũng và vận hạn thì sau vẫn tốt.
Được cảm ơn bởi: Cogimoisangnay, suriquan
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

suriquan đã viết: 07:46, 20/09/19
Thưa bạn Suri,
Cám ơn bác đã lao tâm thức khuya để xem lá số cho mình. Thật quý khi diễn đàn có những người như bác. Mình dùng điện thoại nên không viết được nhiều. Hi vọng có duyên được bác ghé lại
Anh ơi, có phải anh và vợ từ lúc quay lại sau chia tay đến lúc cưới khá nhanh? Sau khi cưới thì hay xa nhau hoặc đi xa cùng nhau? Lá số anh thì rất khá giả, tốt về hậu vận.
Đầu trang

Cogimoisangnay
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Cogimoisangnay »

Nameless_Sen đã viết: 11:15, 20/09/19 Nói thẳng chi bằng nói thật, cảm thấy bạn muốn khẳng định là cách nhật nguyệt tịnh minh thì đúng hơn nhưng Nhật Nguyệt tịnh minh phải rất thông mình, bạn bị lai cách. Ai nói bạn tịnh minh chẳng qua trình chán hoặc lấy lòng bạn.
Tất nhiên Nhật Nguyệt bạn vẫn có hưởng nhưng cái đất cư mệnh nó bị che nhiều bởi Kình Hoả.

Đi nửa đời người rồi, điểm xuất phát bạn k quá tốt, công việc hiện tại xét chưa tốt thì sau cũng k tốt quá đc. Những người đổ gãy giữa chừng làm lại được vì họ có mối quan hệ, đầu óc và kinh nghiệm. Giờ bạn phải xét mình có gì. Bạn vận dụng các mối quan hệ, tìm mối làm ăn hợp nghề thì có thể lên. Vậy một lần nữa nên hỏi định hướng công việc.

Bác này nhắc nói đúng key của lá số: Kình Hoả
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

suriquan đã viết: 10:17, 19/09/19 Nhờ các bác luận giúp lá số này như thế nào, thấy BTV luận Mệnh như vậy chắc hỏng luôn đời trai:
Sinh 4h30 ngày 21/09/1979 DL
1. Cung Mệnh
Cung Mệnh của bạn đóng tại cung mùi trên lá số tử vi không có sao chính tinh cai quản nên gọi là cung vô chính diệu sao trung tinh gồm có ân quan thiên quý, hoa cái, sao xấu gồm có kình dương đắc địa hảo tinh hãm địa thái tuế và quan phù đối với cung mệnh là cung thiên di có sao thiên đồng và cự môn hãm địa sao trung tinh gồm có địa kiếp hãm địa thiên hư phá toái và sao tuế phá bởi vậy tính cách của bạn thuộc về mẫu người có đôi lúc có tính bảo thủ đôi khi không có tham vọng lớn trong cuộc sống, cá tính thiếu chuyên nhất nên khó phát huy được bản thân nên chỉ đạt được sự trung bình về mọi mặt, sao thiên đồng hãm gây ra khuynh hướng hay thay đổi đường lối không đúng lúc, sao cự môn hay gây ra lo nghĩ vẩn vơ do vậy trong con người bạn dễ có hai mặt bên ngoài thì mạnh mẽ bên trong đôi lúc cô độc không tìm được sự chia sẻ cho nên khuyết điểm trên lá số tử vi của bạn :
- Có nhiều ước mơ mang tính không hiện thực, bản thân thiếu tự tin đôi lúc không dám biểu lộ quan điểm riêng của mình, cách suy nghĩ cũng như hành động đều bất định, ý chí yếu đôi lúc không kìm hãm được bản năng nên dễ bị thua thiệt trong lĩnh vực tình cảm, bạn còn thiếu cả khả năng lãnh đạo điều hành công việc nên không thể đảm nhận những công việc mang tính chất nghiêm trọng.
Ưu điểm: hầu hết đều có tâm lý bằng lòng với thực tế ít tham lam không tranh gianhf kẻ khác luôn luôn tìm cách dung hòa với mọi người xung quanh

Hình ảnh
Lá số khá đẹp.Chúc mừng bạn.Mệnh Thân đắc Thái Tuế.Mệnh VCD âm dương sáng chói chiếu,lại có hóa khoa,tả hữu,tam thai bát tọa,long trì phượng các,quang quý.Lá số này Kình dương vừa có ưu điểm,vừa có nhược điểm:
Nhược điểm:âm dương rất kỵ kình đà dù kình đà miếu nên độ số giảm đi.
Ưu điểm:Mệnh có kình dương miếu,lại tuổi tứ mộ nên kiên cường,ý chí mạnh mẽ,không quản ngại gian khổ để đi đến tận cùng mục tiêu theo đuổi.Kình dương miếu,hoa cái,lại đất mộc dục nên sinh lý mạnh.Chúc mừng bạn:kình miếu,âm dương sáng thì gia đình hạnh phúc,khó tan vỡ.Hầu hết khoảng 90% các vụ li hôn,nguyên nhân sâu xa là do không hòa hợp chuyện ấy.
Lá số mệnh tài quan khá đẹp nhưng 2 vận trình:25_34 tuổi và 35_44 tuổi không đẹp.Đại hạn hiện nay không tốt:mệnh VCD âm dương rất kỵ vận Sát phá tham do tính âm dương đối chọi nhau điên đảo.Ngoài ra vận này còn có thiên hình hãm,kiếp sát,phục binh,địa không nhị hợp,địa kiếp chiếu,thiên không chiếu.Cũng may là:thiên không,kiếp sát,phục binh,địa không bị Triệt đáo kim cung,địa kiếp hãm bị Tuần nên cũng giảm khá nhiều tác hại.Triệt ở cung Thân Dậu có uy lực rất mạnh đối với các sát tinh đồng cung.Dù vậy vận này vẫn là vận không tốt.Mệnh Thân đều có Quang Quý thì cũng dễ tin Phật,bạn càng làm nhiều điều thiện thì rất tốt.Quang Quý ở đây là Quang Quý sửu mùi rất mạnh,hóa giải được nhiều sát tinh hãm địa.
2 vận sau rất tốt.Chúc mừng bạn.Đời người có được 2 vận tốt,mệnh tài quan khá đẹp thì tuyệt vời.
Vận tốt nó chỉ là xu hướng,nhưng nếu không có phương hướng chính xác+ sự nỗ lực,quyết tâm,nắm bắt cơ hội thì rất phí.1 lá số vạn số phận.Tôi coi trọng phương hướng chính xác quan trọng hơn sự nỗ lực.Ví dụ bạn đi xe từ Nghệ An đến thành phố Hồ Chí Minh.Bạn rất nỗ lực,đi nhanh nhưng bạn đi sai đường thì dù rất nỗ lực nhưng càng nỗ lực,càng đi nhanh thì càng sai đường,xa rời đích đến hoặc đi vòng vèo tốn thời gian.Do đó phương hướng chính xác rất quan trọng.
Chào bạn.Chúc bạn mọi điều may mắn,tốt lành.
Sửa lần cuối bởi thatsat275 vào lúc 12:34, 20/09/19 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, suriquan, 12010277, songvuisongkhoe
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thưa bạn Suri,
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Aaaa, tôi bắt gặp và đọc hết các lần sửa của anh thatsat275 :">
Kiến thức Mộc Cái Kình tôi nêu trước nha :">
Đầu trang

suriquan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi suriquan »

Nameless_Sen đã viết: 11:15, 20/09/19 Nói thẳng chi bằng nói thật, cảm thấy bạn muốn khẳng định là cách nhật nguyệt tịnh minh thì đúng hơn nhưng Nhật Nguyệt tịnh minh phải rất thông mình, bạn bị lai cách. Ai nói bạn tịnh minh chẳng qua trình chán hoặc lấy lòng bạn.

Cám ơn bạn đã nói thẳng, nói thẳng dễ mất lòng nhưng tốt cho người được xem.
Có thể cách Kình Hỏa là nghiệm lý mới cho tử vi!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”