GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Suỵt Suỵt đã viết: 23:40, 30/09/19
“Yêu không làm ăn được gì đâu, phụ hoạ thôi, còn tri kỷ chủ đạo thì ở mới bền được”.

Em mời anh nghe một bài hát em rất thích:
Sealed with a kiss: https://youtu.be/MbQ78W69N4o

Anh nói xem việc mời người khác nghe bài hát mờ ám như vậy thì có tính là không đứng đắn? Em thực ra cũng ngả ngớn lắm. Nhưng anh đừng nghĩ nhiều, là em đang cố ý show một chút tố chất tiềm ẩn thôi. =))
Suy nghĩ kỹ rồi mới hành động là đúng. Chẳng qua anh thấy em hơi lo lắng :)) Chỉ là một bài hát thôi mà, rụt rè quá. Anh lớn lắm rồi, qua thời tưởng bở rồi, nên em cứ post lên thôi, đừng ngại.

Nhưng mà… anh hỏi chút nhé. Chỉ một bài hát như thế thôi mà em đã cho rằng tố chất tiềm ẩn bên trong mình là mờ ám, không đứng đắn, ngả ngớn rồi à? Anh tưởng em phải gửi link: boom,boom,boom,boom của Vengaboys; Sexy sexy lover của Modern Talking; hay nhẹ nhàng nhất cũng phải Havana của Camila Cabello cơ.

Suỵt Suỵt à… Phải anh đang nói chuyện với một thiên thần không? >:)
12010277 đã viết: 01:51, 01/10/19
"Em nghĩ ở lâu dài thì cần xây dựng tình tri kỷ hơn là tình yêu. Yêu không làm ăn được gì đâu, phụ hoạ thôi, còn tri kỷ chủ đạo thì ở mới bền được."
Anh ủng hộ :))
Sửa lần cuối bởi Kanxi123 vào lúc 22:02, 01/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Phan Bội Ngân, 12010277, koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tannhang đã viết: 11:13, 01/10/19
Uh anh lười cực. Anh cũng sống cảm xúc nhưng không phải kiểu tốt lành như em nghĩ đâu. Ngày xưa anh ghét nhất là môn toán. Thầy giáo muốn dạy công thức toán cho anh vất vả cực. May ra cái nào có tí thơ, tí nhạc phổ vào anh còn nhớ, chứ bình thường bảo nhìn anh còn chẳng thèm nhìn, đừng nói là học. Vì thế các thầy cô dạy toán ghét lắm, toàn điểm danh “Con ma ngủ lớp toán” chứ chẳng bao giờ gọi tên anh =)) Mà khổ, đã ngu còn học lớp chuyên toán mới chịu. May là mấy đứa bạn toàn đứa giỏi toán, không 30 tuổi chắc gì anh đã học xong phổ thông.

Thầy, cô giáo dạy văn cho anh thì đa dạng hơn. Có người thích, đưa lên tận mây xanh. Có người ghét, ném thẳng xuống vực thẳm. Được cái, dù họ thích hay họ ghét, bài của anh không bao giờ vượt qua được điểm 7, cũng chẳng bao giờ hạ xuống dưới điểm 5. Vì thực tế là văn anh như “mứt” và không bao giờ thể hiện được hết ý muốn trình bày. =(( Chỉ được cái nghĩ bậy là giỏi thôi. ( Về môn này anh phải hâm mộ Xuơng Sườn. Bởi ngay cả viết chính tả anh cũng chưa bao giờ được 10 điểm. Các thầy thường bảo nét chữ nết người đấy. Em có cái nhìn chuẩn xác về anh chưa? :)) )

Mình giống nhau đến kỳ lạ nhỉ? Nhưng sao em lại học dự thính lớp 1 trước vậy? Bố mẹ em muốn chuẩn bị trước cho con gái khỏi bỡ ngỡ khi vào học chính thức à?

“Học đọc sách, học rèn luyện thể lực, học dưỡng da, học dưỡng tóc, học mix trang phục từ ngoài vào trong” Một cô gái hoàn hảo này. Biết yêu bản thân mới có thể yêu người khác được. Anh không nhầm đâu, em yêu ai là người đấy có phúc.

Lâu rồi anh không nghe thấy câu “From TN with luv” nên tự hỏi “liệu điều đó đã hết ám ảnh hay dạo này TN đã để cái luv đó ở nơi đặc biệt” ấy mà. Không ngờ sau bài hát là câu chuyện như thế... He He Có khi nào mặt sau tờ giấy gửi lại đề “From TN with hate” không? Anh lo cho chàng kia quá. :))

Bài Home này hay thật. Gia đình là nơi cho chúng ta dựa vào những lúc yếu đuối, mệt mỏi nhất. Vậy mà khi khỏe mạnh có mấy ai để ý quan tâm. Đôi khi vì công việc, vì sức ép của xã hội, chúng ta còn về cáu gắt với gia đình nữa. Anh sẽ nghe bài này mỗi tội để tự nhắc nhở bản thân.

P/S: Anh tò mò chút, hội bạn gái của em có uống bia không? Nếu uống, bọn em uống được trung bình bao nhiêu chai?
Được cảm ơn bởi: 12010277, koollee, Tannhang
Đầu trang

Phan Bội Ngân
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phan Bội Ngân »

Hungternopil đã viết: 18:11, 01/10/19 chắc do bác Ngân mặt hơi dâm nên chưa dám cho vàng, chỉ cho trắng thôi, keke
Hôm nay em đi tắm biển về nên người hơi đừ, thấy ... yếu yếu. Được bác Hùng khen, em bừng tỉnh lại rồi :))
Thưa bác, em làm đơn rồi bác ợ và đang đợi Lý Số cấp sao Vàng đầu tiên. Chắc sẽ cấp trong tuần này thôi. Hope vậy. [-O<
Thưa bác, em mơ đến cái ngày 8* đó. Lúc đó Lý số là Diễn đàn triệu views, member đông hơn cả Fanpage Sơn Tùng. Lúc đó em bán nick lấy tiền, chắc lúc đó giá được 2,5 tô phở gà. Em rút ra mua phở bò ăn ngon lành để bù lại thanh xuân đã bị Lý số bào xanh sạch đẹp. ~X(
Xong rồi em tạo nick mới để đến 1 ngày xa ơi là xa...em lại có phở bò ăn tiếp. Tiết kiệm được khối tiền bác Hùng ợ. :))
Ai lên Lý số là để hành đạo giúp đời. Em thì lên chủ yếu kiếm phở bò ăn thôi bác Hùng ợ. :">
Đêm rồi, bác có thèm phở bò thơm lừng nước lèo ninh 16 tiếng, sóng sánh mỡ vàng, thịt bò đầy ắp, rau tươi, chanh chua và ớt cay hoà quyền vào nhau không bác? Đời sướng thế là cùng :)) Bác Hùng ơi, bụng có đói khôngggggg! =))
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Tedy Yang, Kanxi123, hoavan004, Hungternopil, 12010277, koollee
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

Vào một ngày đẹp trời của tháng 8, tôi gặp lại 1 người, cách đây 11 năm lần đầu tiên tôi gặp người ấy. Tôi có cảm giác rất thân rất thân, rất quen, cứ như họ là 1/2 của tôi, mà thật ra họ và tôi không hề quen biết. 1 tuần tôi gặp họ chỉ 1 lần, những lần này tôi luôn quý trọng từng giây từng phút khi được gần họ. Nhưng họ k hề biết tôi thần tượng, ngưỡng mộ họ đến dường nào. Tôi ngưỡng mộ họ trong âm thầm, gương mặt ấy, tướng đi ấy, giọng nói ấy, nụ cười ấy sự thông minh, hài hước và dí dỏm của họ cứ lôi cuốn thôi thúc tâm hồn tôi về phía họ, cứ như thôi miên. Chuyện gì đến cũng đến, tôi cứ thế lớn lên và rời khỏi họ trong niềm luyến tiếc. Tuy gần với họ chỉ vài tháng mà tôi cảm thấy iu đời, ấm áp lạ thường. Họ như truyền năng lượng của chính họ vào con người tôi. Rời xa họ nhưng tôi vẫn luôn hỏi thăm tin tức về họ khi có dịp. Vẫn mong gặp lại con người đó, hình dáng đó, nhưng tôi đã không làm được, mãi tới bây giờ tôi mới được gặp lại. Một cảm giác dâng trào, bồi hồi trong tôi, tôi biết tôi đã yêu họ. Và tôi đem chuyện này kể với 1 người bạn thân của tôi. Nó bảo tôi m điên roài, m yêu ai " tao yêu 1 người con gái m ạ". Qua thông tin tôi truyền đạt cho nó, nó hiểu ra người tôi đang nói đến là ai. Vì nó cũng biết người này, nó cũng từng gặp mặt và tiếp xúc họ. Nó bảo tôi, m nặng lắm roy, con trai m không thích lại cứ lâu lâu thích âm thầm con gái là thế nào. Và bây giờ tôi lại nhớ họ, tôi sắp phải xa họ thêm 1 lần nữa vì cuộc sống. Tôi ước gì thời gian này ngừng mãi để tôi và họ không xa nhau nữa. Tuy chỉ đơn phương tình nguyện trong âm thầm, nhưng cảm giác này thật mãnh liệt. Tôi chưa từng yêu người nào như thế cả, tôi lén để hình họ trong dt của tôi. Hàng ngày tôi đều mở ra xem, nhìn ngắm đắm đuối mà không biết chán. Tôi mong được gặp họ thêm một lần nữa, dù có vất vả thế nào.
Đang nhớ người muốn chém ró, lên sao nên để đây và nói câu chuyện có thật các bạn ạ.!hia...hia...
Được cảm ơn bởi: Phan Bội Ngân, Kanxi123, koollee, 12010277
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Phan Bội Ngân đã viết: 12:33, 01/10/19
Chẳng mấy chốc topic này lên 1000 page luôn bác Hùng ợ. Ai đi theo topic này, về sau lên toàn lên thất đẳng, bát đẳng, rồi cửu đẳng luôn v.v.... :))
Oách vãi bác Hùng ợ, tui đang mơ tới ngày có cái nick 8* để đi hù giang hồ chơi nè bác =))
Nghĩ thôi là tôi phê khỏi ăn cơm rồi bác Hùng ợ :))
Hungternopil đã viết: 18:11, 01/10/19 chắc do bác Ngân mặt hơi dâm nên chưa dám cho vàng, chỉ cho trắng thôi, keke
Hình như 1k com được 5 sao đúng không các bác? :-O
Tớ sắp bắt kịp Hùng công tử rồi >:)
Được cảm ơn bởi: Phan Bội Ngân, Hungternopil, koollee, 12010277
Đầu trang

Phan Bội Ngân
Chính thức
Chính thức

Tedy Yang đã viết: 22:07, 01/10/19 Vào một ngày đẹp trời của tháng 8, tôi gặp lại 1 người, cách đây 11 năm lần đầu tiên tôi gặp người ấy. Tôi có cảm giác rất thân rất thân, rất quen, cứ như họ là 1/2 của tôi, mà thật ra họ và tôi không hề quen biết. 1 tuần tôi gặp họ chỉ 1 lần, những lần này tôi luôn quý trọng từng giây từng phút khi được gần họ. Nhưng họ k hề biết tôi thần tượng, ngưỡng mộ họ đến dường nào. Tôi ngưỡng mộ họ trong âm thầm, gương mặt ấy, tướng đi ấy, giọng nói ấy, nụ cười ấy sự thông minh, hài hước và dí dỏm của họ cứ lôi cuốn thôi thúc tâm hồn tôi về phía họ, cứ như thôi miên. Chuyện gì đến cũng đến, tôi cứ thế lớn lên và rời khỏi họ trong niềm luyến tiếc. Tuy gần với họ chỉ vài tháng mà tôi cảm thấy iu đời, ấm áp lạ thường. Họ như truyền năng lượng của chính họ vào con người tôi. Rời xa họ nhưng tôi vẫn luôn hỏi thăm tin tức về họ khi có dịp. Vẫn mong gặp lại con người đó, hình dáng đó, nhưng tôi đã không làm được, mãi tới bây giờ tôi mới được gặp lại. Một cảm giác dâng trào, bồi hồi trong tôi, tôi biết tôi đã yêu họ. Và tôi đem chuyện này kể với 1 người bạn thân của tôi. Nó bảo tôi m điên roài, m yêu ai " tao yêu 1 người con gái m ạ". Qua thông tin tôi truyền đạt cho nó, nó hiểu ra người tôi đang nói đến là ai. Vì nó cũng biết người này, nó cũng từng gặp mặt và tiếp xúc họ. Nó bảo tôi, m nặng lắm roy, con trai m không thích lại cứ lâu lâu thích âm thầm con gái là thế nào. Và bây giờ tôi lại nhớ họ, tôi sắp phải xa họ thêm 1 lần nữa vì cuộc sống. Tôi ước gì thời gian này ngừng mãi để tôi và họ không xa nhau nữa. Tuy chỉ đơn phương tình nguyện trong âm thầm, nhưng cảm giác này thật mãnh liệt. Tôi chưa từng yêu người nào như thế cả, tôi lén để hình họ trong dt của tôi. Hàng ngày tôi đều mở ra xem, nhìn ngắm đắm đuối mà không biết chán. Tôi mong được gặp họ thêm một lần nữa, dù có vất vả thế nào.
Đang nhớ người muốn chém ró, lên sao nên để đây và nói câu chuyện có thật các bạn ạ.!hia...hia...
Cái gì đây hở bác gái?
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tedy Yang, Hungternopil, koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tedy Yang đã viết: 22:07, 01/10/19 Vào một ngày đẹp trời của tháng 8, tôi gặp lại 1 người, cách đây 11 năm lần đầu tiên tôi gặp người ấy. Tôi có cảm giác rất thân rất thân, rất quen, cứ như họ là 1/2 của tôi, mà thật ra họ và tôi không hề quen biết. 1 tuần tôi gặp họ chỉ 1 lần, những lần này tôi luôn quý trọng từng giây từng phút khi được gần họ. Nhưng họ k hề biết tôi thần tượng, ngưỡng mộ họ đến dường nào. Tôi ngưỡng mộ họ trong âm thầm, gương mặt ấy, tướng đi ấy, giọng nói ấy, nụ cười ấy sự thông minh, hài hước và dí dỏm của họ cứ lôi cuốn thôi thúc tâm hồn tôi về phía họ, cứ như thôi miên. Chuyện gì đến cũng đến, tôi cứ thế lớn lên và rời khỏi họ trong niềm luyến tiếc. Tuy gần với họ chỉ vài tháng mà tôi cảm thấy iu đời, ấm áp lạ thường. Họ như truyền năng lượng của chính họ vào con người tôi. Rời xa họ nhưng tôi vẫn luôn hỏi thăm tin tức về họ khi có dịp. Vẫn mong gặp lại con người đó, hình dáng đó, nhưng tôi đã không làm được, mãi tới bây giờ tôi mới được gặp lại. Một cảm giác dâng trào, bồi hồi trong tôi, tôi biết tôi đã yêu họ. Và tôi đem chuyện này kể với 1 người bạn thân của tôi. Nó bảo tôi m điên roài, m yêu ai " tao yêu 1 người con gái m ạ". Qua thông tin tôi truyền đạt cho nó, nó hiểu ra người tôi đang nói đến là ai. Vì nó cũng biết người này, nó cũng từng gặp mặt và tiếp xúc họ. Nó bảo tôi, m nặng lắm roy, con trai m không thích lại cứ lâu lâu thích âm thầm con gái là thế nào. Và bây giờ tôi lại nhớ họ, tôi sắp phải xa họ thêm 1 lần nữa vì cuộc sống. Tôi ước gì thời gian này ngừng mãi để tôi và họ không xa nhau nữa. Tuy chỉ đơn phương tình nguyện trong âm thầm, nhưng cảm giác này thật mãnh liệt. Tôi chưa từng yêu người nào như thế cả, tôi lén để hình họ trong dt của tôi. Hàng ngày tôi đều mở ra xem, nhìn ngắm đắm đuối mà không biết chán. Tôi mong được gặp họ thêm một lần nữa, dù có vất vả thế nào.
Yang les, biết rồi nhéeeeeee.... hia hia ;;) :)) :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee, 12010277
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Phan Bội Ngân đã viết: 22:08, 01/10/19
Tedy Yang đã viết: 22:07, 01/10/19 Đang nhớ người muốn chém ró, lên sao nên để đây và nói câu chuyện có thật các bạn ạ.!hia...hia...
Cái gì đây hở bác gái?
:D Thắc mắc của Bác trai được chả nhời ở chên dồi nha.
Được cảm ơn bởi: Phan Bội Ngân, Hungternopil, koollee
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Kanxi123 đã viết: 22:11, 01/10/19
Tedy Yang đã viết: 22:07, 01/10/19
:)) :)) :)) ừ chắc là zay dồi cảm giác lạ lắm, tuj chưa từng có cảm giác với con trai nào như cảm giác này. Với con trai tôi vô cảm nhiều hơn. :">
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil, koollee
Đầu trang

Phan Bội Ngân
Chính thức
Chính thức

Tedy Yang đã viết: 22:17, 01/10/19
Kanxi123 đã viết: 22:11, 01/10/19
Tedy Yang đã viết: 22:07, 01/10/19
:)) :)) :)) ừ chắc là zay dồi cảm giác lạ lắm, tuj chưa từng có cảm giác với con trai nào như cảm giác này. Với con trai tôi vô cảm nhiều hơn. :">
Đời còn dài, trai còn nhiều bác Yang ạ. Bác làm thế, anh em nam giới chúng tôi...có ngày quấn nhau như sam. =))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil, koollee, 12010277
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”