GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Phan Bội Ngân đã viết: 22:49, 01/10/19 Tặng bác 1 lá số pede tui thu thập được nè, nghiên cứu kỹ các cung nha.
Oh thank bác [-O< để tớ nghiên cứu kỹ cái này. :-?
Lá số Tedy có trong topic này đó trang 64-65 gì đấy
Được cảm ơn bởi: Phan Bội Ngân, koollee
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Kanxi123 đã viết: 21:57, 01/10/19
Suỵt Suỵt đã viết: 23:40, 30/09/19
“Yêu không làm ăn được gì đâu, phụ hoạ thôi, còn tri kỷ chủ đạo thì ở mới bền được”.

Em mời anh nghe một bài hát em rất thích:
Sealed with a kiss: https://youtu.be/MbQ78W69N4o

Anh nói xem việc mời người khác nghe bài hát mờ ám như vậy thì có tính là không đứng đắn? Em thực ra cũng ngả ngớn lắm. Nhưng anh đừng nghĩ nhiều, là em đang cố ý show một chút tố chất tiềm ẩn thôi. =))
Suy nghĩ kỹ rồi mới hành động là đúng. Chẳng qua anh thấy em hơi lo lắng :)) Chỉ là một bài hát thôi mà, rụt rè quá. Anh lớn lắm rồi, qua thời tưởng bở rồi, nên em cứ post lên thôi, đừng ngại.

Nhưng mà… anh hỏi chút nhé. Chỉ một bài hát như thế thôi mà em đã cho rằng tố chất tiềm ẩn bên trong mình là mờ ám, không đứng đắn, ngả ngớn rồi à? Anh tưởng em phải gửi link: boom,boom,boom,boom của Vengaboys; Sexy sexy lover của Modern Talking; hay nhẹ nhàng nhất cũng phải Havana của Camila Cabello cơ.

Suỵt Suỵt à… Phải anh đang nói chuyện với một thiên thần không? >:)
12010277 đã viết: 01:51, 01/10/19
"Em nghĩ ở lâu dài thì cần xây dựng tình tri kỷ hơn là tình yêu. Yêu không làm ăn được gì đâu, phụ hoạ thôi, còn tri kỷ chủ đạo thì ở mới bền được."
Anh ủng hộ :))
Em rất phúc hắc không thiên thần gì cho cam. Em không gửi những bài đó vì em không hay nghe chúng thôi. Với dù gì thì cũng không nên quá trớn, vẫn cần nằm trong chuẩn mực em cho là đủ đô với mình. :-bd Bài hát cũng hơi ngả ngớn trong tình huống người dưng nước lã mà nhỉ? ~X(

Anh Kanxi biết hai nghề nào gây nghiệp hơn cả giết mổ hông? Thứ nhất là bà mối, thứ hai là luật sư ly hôn. Vì sao thì anh hiểu rồi đó, nên anh tốt nhất đừng dính tới. =))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee, Tannhang
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tannhang đã viết: 11:13, 01/10/19 Ko hề thiếu 50 cân nha. Xía ;;)

Chắc làm sao? Koollee bao nhiêu cân mà đỡ được 1 tạ? Koollee thử mô tả quy trình kế hoạch đỡ cho mình nghe xem có tin được hay không nào? ;;). Koollee bằng xương bằng thịt chứ có phải bóng bay đâu mà muốn dày mỏng thì tuỳ được, điêu đấy à :))

Ý koollee là mình quá nặng nề, quá khổ, quá sức chịu đựng nên phải huy động tập đoàn vận tải tới tải chứ gì :(, sao koollee nỡ lòng nào nói vậy :(

Mình kể chuyện vui thôi mà, đâu có ý ngầm nói koollee bị liệt thần kinh xấu hổ gì đâu mà koollee nói vậy :(. Nhưng mà... mình vừa mới tìm hiểu ý nghĩa quả cấm, koollee hư hỏng lắm nhá [-(

https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Tr%C3%A1i_c%E1%BA%A5m
Mình nói về quả cấm, và đã giải thích quả cấm rồi. Nhưng nhái cứ hướng mình về trái cấm nà í nàm xaooo :)) nhái muốn dâng hiến trái cấm của nhái cho mình phải hămmm nà... :">
Mình nặng có 60kg thôi nhái, mình sẽ nằm dưới nhái, dùng hết sức bình sinh lấy 2 tay đỡ 2 bên xương ức của nhái, nếu nhái bị mình thúc ngã dúi dụi. Kakaka

Cái dầy thì sẽ dầy, mỏng thì sẽ mỏng. Ý mình là phụ thuộc vào tình iuu thươnggg của nhái dành cho mình hoy mà. Nhái thương thì sẽ biết cách làm cho mình dễ chịu nhất. Hịhị
Vì mình nghĩ tình iuu thương của nhái quá là lớn, nên phải hợp tác với các tập đoàn vận tải á nhái, nhái cứ nghĩ oan cho mình.. Híc híc

Mình rất thích suy nghĩ về quả cấm của nhái, và link là trái cấm mà nhái đã tìm hiểu :))
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tedy Yang đã viết: 22:51, 01/10/19
;;) làm con trai thích nhỉ, đi đâu cũng quần tây, áo sơ mi đóng thùng, chải sơ mái tóc. Con gái thì lúc nào cũng phải điệu đà, đi nhẹ, nói khẽ cười duyên. Ra ngoài phải quần áo, tóc tươm tất, make up đồ. Thật mất thời gian.
Không lằng nhằng thế đâu, bọn tớ bựa hơn thế nhiều. Sáng cuối tuần không phải đi làm, tớ ra ngoài uống cafe còn chẳng thèm chải đầu, kiếm bừa cái áo chui đầu vào, mùa hè mặc quần lửng, mùa đông mặc quần jean, thế là ra ngoài =))
Được cảm ơn bởi: koollee, 12010277, thamvu88
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tedy Yang đã viết: 17:38, 01/10/19 Đệ đã làm giề đâu mà họ lên án kia chứ, miệng là của họ, tỷ đâu có ngăn dc. Chắc họ ganh tỵ mí tềnh tỷ đệ của mềnh đấy. Mặc kệ đuy, để ý rỳ những lời rèm pha cho nặng đầu. \:D/
Tỷ bớt bệnh dồi, xuống hết ký mốt. =))
Chúc giề chứ chúc sức khỏe là tỷ khoái lớm, cảm ơn đệ đệ xì tin dâu :))
Nghe tỷ thổ lộ rằng ngọc thể đã bình an, thật lòng đệ đây rất là yên cái tâm.
Đệ xưa nay chỉ người thân mới lay động được đệ thoy, nên tỷ hãy vững tin ở đệ. Đệ hơm dễ bị xoắn như vại đâu, chỉ là đệ đang lo cho tỷ :">

Nhưng mà... Tỷ gọi là đệ xì tin dâu, làm đệ liên tưởng như đệ là 1 trong hàng vô số lần rụng dâu của tỷ, rồi dùng công cụ ướp xác. Chấm dứt cõi đời nóng hổi một cách chóng vánh... Tỷ nỡ lòng nào... :((
Được cảm ơn bởi: Tedy Yang, Kanxi123, Phan Bội Ngân
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

Kanxi123 đã viết: 23:18, 01/10/19
Tedy Yang đã viết: 22:51, 01/10/19
;;) bởi tớ mới thích làm kon trai, mà nói rỳ nói chứ tớ rất thích nhìn kon trai mặc áo sơ mi, quần tây đóng thùng, nhất là mấy a cao trên mét 7. Ngày trước tớ còn nghĩ, sau này sẽ ủi áo sơ mi cho ck mỗi ngày để ck lên cơ quan vì đó cũng là sở thích của tớ, cơ mà tớ chưa lấy ck mà giờ lại không có hứng như xưa nữa roy. :)) đúng là time sẽ làm phai nhòa đi tất cả.
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee, 12010277, thamvu88
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 23:13, 01/10/19
Em rất phúc hắc không thiên thần gì cho cam. Em không gửi những bài đó vì em không hay nghe chúng thôi. Với dù gì thì cũng không nên quá trớn, vẫn cần nằm trong chuẩn mực em cho là đủ đô với mình. :-bd Bài hát cũng hơi ngả ngớn trong tình huống người dưng nước lã mà nhỉ? ~X(

Anh Kanxi biết hai nghề nào gây nghiệp hơn cả giết mổ hông? Thứ nhất là bà mối, thứ hai là luật sư ly hôn. Vì sao thì anh hiểu rồi đó, nên anh tốt nhất đừng dính tới. =))
Nếu em đã tin vào duyên và nghiệp thì làm mối cũng chỉ là chuyện tất yếu của nghiệp duyên thúc đẩy thôi. ;;)

Học sinh bây giờ học năm nhất là đã sói lắm rồi, cô giáo mà không sói hơn là bị bắt nạt đó nhé #-o
Được cảm ơn bởi: koollee, Suỵt Suỵt, 12010277
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tedy Yang đã viết: 23:24, 01/10/19
;;) bởi tớ mới thích làm kon trai, mà nói rỳ nói chứ tớ rất thích nhìn kon trai mặc áo sơ mi, quần tây đóng thùng, nhất là mấy a cao trên mét 7. Ngày trước tớ còn nghĩ, sau này sẽ ủi áo sơ mi cho ck mỗi ngày để ck lên cơ quan vì đó cũng là sở thích của tớ, cơ mà tớ chưa lấy ck mà giờ lại không có hứng như xưa nữa roy. :)) đúng là time sẽ làm phai nhòa đi tất cả.
Cô nào cũng nói thích ủi áo sơ mi cho chồng, mà lấy chồng một thời gian chồng hỏi "sao dạo này em không ủi đồ cho anh nữa" lại nghe trả lời "Để các ông đẹp rồi đi với gái à? Thích tự mà ủi" . Bốn đứa bạn tớ, 3 đứa nói vậy đó. Một đứa mới cưới không biết khi nào nói câu đó. =))
Được cảm ơn bởi: koollee, Tedy Yang, 12010277, thamvu88
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

koollee đã viết: 23:23, 01/10/19
Tedy Yang đã viết: 17:38, 01/10/19
Đệ đệ lại quên nữa roy, tỷ k gọi là ngọc thể phải nói là long thể, tỷ là thìn chính chủ đấy :-j ,
Tỷ biết đệ đệ tốt, luôn dõi theo, ngày đim bảo dệ tỷ khỏi cạm bẫy của bầy sói ủa lộn cạm bẫy cuộc sống không dễ dàng nhất là chên mạng nhện nài.
Thế đệ đệ muốn tỷ gọi là rỳ nào, đệ đệ ruột thịt thì hơm dc goy, đệ đệ ruột dư hay ruột rà thì âu kê nhoa .
Đệ đệ ngoan....vuốt..vuốt...đừng khóc...mà có khóc cũng hong sao, khóc xong tự khắc sẽ nín, tỷ đy ngủ trước đây... =))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Kanxi123 đã viết: 23:29, 01/10/19
Tedy Yang đã viết: 23:24, 01/10/19
Cô nào cũng nói thích ủi áo sơ mi cho chồng, mà lấy chồng một thời gian chồng hỏi "sao dạo này em không ủi đồ cho anh nữa" lại nghe trả lời "Để các ông đẹp rồi đi với gái à? Thích tự mà ủi" . Bốn đứa bạn tớ, 3 đứa nói vậy đó. Một đứa mới cưới không biết khi nào nói câu đó. =))
:D mình đồng ý với Ca, mới đầu mình cũng có ý nghĩ đó. Nhưng dần dần thấy sao trẻ con quá. Mình thích thì mình làm thoy, còn ck nó đi với ai kệ nó, đi luôn cũng chẳng sao. Phải cho nó 1 tí để thở, quan trọng là nó có mình k, nếu nó đi với gái dc thì mình cũng đi dc :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”