NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Tay Do Dao Si đã viết: 18:53, 02/10/19 Tôi xin đăng lại bức tâm thư bác vô thường và Andre gửi đến ngôi sao Hô li út hạng A. =))
Đàn lợn ở nhà đang ủn ỉn gọi què, nghe tiếng lợn kêu eng éc, què phải ba chân bốn cẳng chạy về tắm lợn đây.

vothuong236 đã viết: 17:39, 02/10/19 Tôi đã bảo ông rồi. Ông giỏi đằng trời ông giỏi hơn thiên hạ sao?

Tôi đã giúp ông cho ông an nghỉ. Dẹp loạn mấy pic cho ông an nghỉ mà ông thì không lĩnh cái tâm của tôi cơ. Không biết mà nhâm nhi ly chè, nghĩ lại mấy ngày qua...

Đã bảo với ông là nổ thì cũng có mức độ thôi. Dù cứ cho là ông có khả năng huyền bí gì gì đó là sự thật nhưng ông nổ coi thường cả thiên hạ thì sớm biết rằng thiên hạ này nhân ngoại hữu nhân, thiên ngoại hữu thiên...

Giờ thì đúng là danh hợp với tài: Siêu diễn viên hô ly út nhận giải mâm sôi vàng của năm.... mà có khi mấy năm sau cũng chưa có ai dành lại được từ ông.......

(P/s: Tôi đổ thêm ít dầu để xóa hết vết tích, tránh dễ cỏ lại đua nở sau cơn mưa mùa xuân sau này.... )

Bác Quách Xảo Què này nhận giải mâm sôi vàng cũng xứng đáng lắm mà. Lên đây bao năm, nhìn cái topic là biết cũng đầy người tin ông này, diễn được đến bây giờ cũng quá giỏi ấy chứ. Ông này cũng biết cách thao túng tâm lý đám đông lắm, đáng học hỏi. Theo dõi bác Què ra topic xong dự đoán những người vào bình luận thấy không sai biệt lắm. Nhưng sao dạo này bác cũng vướng vào mấy cái tạp nham này vậy?
Sao què trốn mất biệt, còn ai đây cứ lảm nhảm chán quá bác Tây Đô ợ,
Mến bác,
Được cảm ơn bởi: Tay Do Dao Si, TheLinh
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Mến các bác,

Thôi em đi ăn cơm đây, từ nãy tới giờ vào góp ý nhẹ nhành với bác què cũng vui phết.

Nhưng các bác chú ý nhá, đừng để tối tượng đánh lạc hướng dư luận.
TheLinh đã viết: 18:11, 02/10/19 Công văn đã được gửi xuống địa phương, các cấp các nghanh đều đã đồng ý ký duyệt.

Xin bác đừng đây đẩy chối cãi,

Thôi theo kiến nghĩ của cá nhân em, chúng ta không nên để đối tượng kéo lan man vào những thứ ngoài lề.

Quan trọng là xin các bác bình phẩm những bức ảnh trên có tính chất nghệ thuật gì, góc chụp hợp lú không? Ánh sáng chỉnh sửa lẫn bố cục có điều gì cần góp ý?

Theo nhận xét cá nhân của em thì em lại thêm một lần nữa phải nể độ Xạo của bác Què. Xạo tới mức như thế này, dù trước em có đánh giá rất cao bác Què rồi mà cũng không thể tưởng tưởng nổi.

Xạo tới mức kinh thiên động địa này thì thôi, nay lại còn bị bóc phốt. Cái gì mà những nơi đã đi qua? Hoá ra là copy paste trên mạng xong tự khoe câu veiw. Hòng định Xạo thiên hạ, rằng ta lọ lọ chai chai. Nếu là em chắc em xấu hổ kiếm miếng đậu hũ đập đầu vô giả vờ tử tử cho đỡ thẹn mất #-o
Góp ý từ một cựu thành viên:
4pillar đã viết: 17:19, 02/10/19 Hay anh gọi thêm vio vào cho đông vui nhé :))
Anh nói thật chúng mày cãi không lại thằng cự hãm hóa quyền đâu, lấy ra làm trò cười thì được. Diễn đàn này nó thành cái trò hề từ lâu rồi.
Rất cảm ơn bác 4pillar đã đưa ra những lời góp ý chân thành và công tâm.

Vâng, một lần nữa xin cảm ơn bác.
Được cảm ơn bởi: Tay Do Dao Si, nguoigiaochi
Đầu trang

Nameless_Sen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nameless_Sen »

Cái ảnh Phan Bội Ngân bớt hãm rồi đấy. Nói mãi thì con kiến cũng nghe.

Zô zô
Đầu trang

Phan Bội Ngân
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phan Bội Ngân »

quách xảo què đã viết: 18:40, 30/09/19 Lục lại kho ảnh, bỗng dưng nhớ 1 nơi cũng từng đã làm việc, mặc dù giờ về VN làm việc lương bổng, vị trí thì rất thoải mái, nhưng môi trường và đông nghiệp thì không bằng.

Hồi ở nước ngoài cũng chật vật với công việc lắm vì vị trí của mình đòi hỏi phải PhD mới tham gia được vô các chỗ ngon, tính mình cũng cầu toàn không thích làm mấy chỗ này nọ, nên toàn làm dự án tầm 3-4 tháng kiếm tiền rồi lại tập trung vô nghiên cứu.

Ảnh này chụp lúc làm dự án ở Nga tầm 4 tháng cho Facebook, bống dưng nhớ lại kỉ niệm xưa khi về lai trong nước, chắc rối cũng xách va li lên và đi thôi:
Hình ảnh

Hình ảnh

Họ rất đầu tư cho nhân viên, từ ăn uống, giải trí, nói chung mọi thứ rất ok, hồi đó cũng có 2-3 bạn VN làm việc ở đây.
Hình ảnh
Cái thằng xạo lồng =))
Được cảm ơn bởi: TheLinh
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Quả là những câu từ tuy ngắn ngọn mà súc tíc. Tuy chỉ có một vài chữ thôi nhưng tràn đầy hàm xúc. Hơn hẳn những lời ba Xạo, văn vẻ dài dòng.

Vâng, một lần nữa xin mọi người một tràng vỗ tay =D>
Được cảm ơn bởi: Phan Bội Ngân
Đầu trang

tentrom02
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tentrom02 »

TheLinh đã viết: 19:33, 02/10/19 Quả là những câu từ tuy ngắn ngọn mà súc tíc. Tuy chỉ có một vài chữ thôi nhưng tràn đầy hàm xúc. Hơn hẳn những lời ba Xạo, văn vẻ dài dòng.

4 năm 5 qua tao chờ ngày này, chờ 10 giờ tối tao chửi rách mồ rách mả mày lên thằng hề què này.
Được cảm ơn bởi: TheLinh
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Thi An đã viết: 14:21, 02/10/19
quách xảo què đã viết: 17:46, 30/09/19 À tôi post hình lên để các bạn ngắm, chứ không phải khoe khoang tôi ở nước ngoài này nọ nha, mấy hình tôi post lên mang màu sắc dịu êm, có thể ngắm giải trí kèm với 1 ly cafe hay nước canh, cảm xúc sẽ dịu êm hơn, chứ tôi hoàn toàn không khoe khoang hay gì cả, các bạn đừng hiểu lầm ý tôi nha.

Tiếp, đó các bạn đây là nước nào, tôi đến hồi có dịp làm với GS người..... Các bạn đoán thử, ai đoán thử tôi khen giỏi.

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Cái này là ở PHáp :D Chữ Pharmacie to đùng kìa :D
Hehehe. Còn vùng nào thì hơi khó nói ;)
Chắc đó là Một hiệu thuốc nhỏ ở khu phố Latin thuộc quận 5, thủ đô Paris
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tentrom02 đã viết: 19:43, 02/10/19
TheLinh đã viết: 19:33, 02/10/19 Quả là những câu từ tuy ngắn ngọn mà súc tíc. Tuy chỉ có một vài chữ thôi nhưng tràn đầy hàm xúc. Hơn hẳn những lời ba Xạo, văn vẻ dài dòng.

4 năm 5 qua tao chờ ngày này, chờ 10 giờ tối tao chửi rách mồ rách mả mày lên thằng hề Què này.
Khiếp, bác chửi thế thì Què chịu sao nổi.

..............................
Nhờ ơn Đảng và Chính Phủ mới giúp diễn đàn quy tụ được các vị anh hùng như hâhhahaha, nguoigiaochi, phanboingan, tay do dao sy, 4pillar, bachvan85, hoangtan, vân vân và mây mây.

Giống như năm xưa Quần anh tụ hội, Ngũ đại cao thủ luận kiếm hoa sơn, ngay cả 108 vị anh hùng Lương Sơn Bạc có đội mồ sống lại thì em nghĩ cũng phải ngã mũ nể phục công đức của các vị. Không có các vị diễn đàn đâu thể vẹt tan mây mù thấy anh dương quang như hiện nay.

Không có các vị, dân chúng sợ rằng giờ này vẫn sống trong cảnh u tối, che ám, giả dối, khoác lác của Quách Xảo Què.
Đầu trang

tentrom02
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tentrom02 »

Cái thằng ăn nói láo khắp nơi, đ.ịt con đ.ĩ mẹ mày ko biết dạy mày.
Cái thằng đi.ếm thúi mày, đ.ịt con đ.ĩ cha mày đé.o biết dạy mày.
Cái thằng cùi què này tao đ.ịt tổ tông nhà mày.
Đị.t tuốt con chị mày,
Đé.o mẹ mày thằng vô loại, ngu mặt l.ồn mày, què quặt điếm thúi.
Đị.t con đ.ĩ mẹ thằng què, tổ tông dòng họ nhà mày, tao ỉ.a lên đầu lên cổ dòng họ nhà mày.
Thằng hề què, lồ.n mẹ nhà mày, thằng cha ngu nhà mày, con gái điế.m nhà mày, què lồ.n má mày, què ba nhà mày. Đụ con đĩ mẹ què, đồ xạo lồ.n, xạo chó.
Mày hiện lên đi thằng l.ồn. đị.t mẹ mày. Mày hiện lên đây thằng ba xạo, xạo ke, chó lác.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tentrom02 đã viết: 19:58, 02/10/19 Cái thằng ăn nói láo khắp nơi, đ.ịt con đ.ĩ mẹ mày ko biết dạy mày.
Cái thằng đi.ếm thúi mày, đ.ịt con đ.ĩ cha mày đé.o biết dạy mày.
Cái thằng cùi què này tao đ.ịt tổ tông nhà mày.
Đị.t tuốt con chị mày,
Đé.o mẹ mày thằng vô loại, ngu mặt l.ồn mày, què quặt điếm thúi.
Đị.t con đ.ĩ mẹ thằng què, tổ tông dòng họ nhà mày, tao ỉ.a lên đầu lên cổ dòng họ nhà mày.
Thằng hề què, lồ.n mẹ nhà mày, thằng cha ngu nhà mày, con gái điế.m nhà mày, què lồ.n má mày, què ba nhà mày. Đụ con đĩ mẹ què, đồ xạo lồ.n, xạo chó.
Mày hiện lên đi thằng l.ồn. đị.t mẹ mày. Mày hiện lên đây thằng ba xạo, xạo ke, chó lác.
Thôi bác cứ bình tĩnh, rồi đâu sẽ có đó.

Công lý rồi sẽ được thực thi.

Bác đừng nóng kẻo hại gan. Bác cứ từ từ thỉnh thoảng vào đưa chứng cứ phạm tội của Quách Xảo Què ra cho bọn em làm việc là được.

Riêng em và các anh hùng hảo hán nơi đây chắc chắn sẽ không để kẻ thủ ác đứng ngoài vòng pháp luật.

3 cái pic ngày hôm nay bọn em đã đưa vào hồ sơ lưu trữ đặc biệt. Què có chạy đằng trời.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”