GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi larsion »

Hungternopil đã viết: 07:59, 04/10/19 Chúng nó ăn cháo lưỡi, bố bưởi đè xôi xem có hứng, chứ toàn mấy đứa les với gay đánh ghen, mệt bỏ xừ, xem làm chi
Mà nói chứ xã hội phát triển, các bậc cha mẹ có điều kiện nuôi con cái trong môi trường sung túc thật. Thanh niên choai choai nào mỏ cũng bô bô như cái lu :)) nể sợ thật. Xét theo nhân tướng học có câu đàn ông miệng rộng thì sang so ra cả đám này đều thành tỉ phú tương lai hết chứ chả chơi =))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Thôi đóng topic đi các đồng chí. Kiếm web khác chơi. Hoặc sang fb.

Chia sẻ là tốt nhưng ở đây vẫn là nơi công cộng, quá nhiều người bất lịch sự và dở nhất là ko cách nào xóa topic đi.

Ko hại người nhưng cái tâm phòng người là phải có. Ai biết đc những gì hôm nay ca chia sẻ thật lòng với Kanxi lại có người khác đọc đc rồi ngày mai lại xào nấu lại rồi hại mình. Sợ thì chưa chắc nhưng phiền toái rất mệt.

Mà nói dối nói sai nói khác suy nghĩ thì ca lại ko thích.

Cho nên, đề nghị các đồng chí nào còn nuối tiếc ai, nuối tiếc gì trong topic này thì tự inbox với nhau để tâm sự tiếp nhé.

Dừng lại ở đây thôi.

Bye for all. Glad to meet you.

Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi Hà Túc Đạo vào lúc 08:41, 04/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Tannhang, silverlight267, Hungternopil, Tealightdalat, thamvu88, 12010277, Suỵt Suỵt, koollee
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Các bác chỉ chờ ai đó mắc sai lầm là nhảy vào cấu xé. Xin hãy thứ tha :D
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee, Nguyenlinh243
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

kiểu này mời ra ngoài cà phê sầu chung thôi, hehe
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Die hết rồi sao, bíp bíp bíp... Bíp bíp.... S....o s....
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Hungternopil đã viết: 22:58, 04/10/19 Die hết rồi sao, bíp bíp bíp... Bíp bíp.... S....o s....
Bíp bíp bíp >:D<

Farm nốt lên tứ đẳng xong em bắt đầu đi gieo nghiệp đây :-$
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

i want to die, really, fuck this life.
tôi thấy điên đầu vì cái thế giới này. =))
Sửa lần cuối bởi Hungternopil vào lúc 23:36, 04/10/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

Hungternopil đã viết: 22:58, 04/10/19 Die hết rồi sao, bíp bíp bíp... Bíp bíp.... S....o s....
:)) còn tui đây. \:D/
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

Cuối năm nó bận sấp mặt :( bận đến mức đi làm nhiều khi xém quên bận quần luôn
Được cảm ơn bởi: koollee, Hungternopil
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Trước khi mọi người cùng đóng cái topic này thì xin phép mọi người cho tớ nói đôi lời.

Những ngày đầu tiên khi tớ mới chân ướt chân ráo vào diễn đàn, mục đích của tớ rất đơn giản. Tớ chỉ muốn mời được ai đó kiến thức sâu, rộng xem lá số hộ mình. Bởi vì nói thẳng, kiến thức tử vi của tớ không tốt, tớ chỉ học căn bản và vài thứ tản mạn nên để xem số cho bản thân thực tớ rất run.

Có điều làm tớ thấy khó hiểu là: Mặc dù hồi đó tớ đăng lá số ở nhiều topic khác nhau nhưng hầu như rất ít được phản hồi. Càng khó hiểu hơn là nhỡ có được phản hồi thì mọi người cũng nói một hai câu qua loa gọi là động viên, chứ chẳng chịu xem cho một cách tử tế.

Sau đấy, tớ bỏ ra một tháng đào xới lại các topic cũ, vừa để học thêm kiến thức, vừa đi tìm lý do "tại sao mọi người ở đây không được cởi mở?". Tớ hiểu ra một sự thật: Ở đây có rất nhiều người nhiệt tình chứ không phải không có. Chỉ là họ sợ, sợ nói sai sẽ có người vào chửi bới, rỉa rói khiến họ mất danh dự, mất uy tín. Cho nên, khi xem số cho ai họ cũng rụt rè, hỏi sờ lần từng câu một, ném đá dò đường, cân nhắc từng chút. Nếu có ai bảo:"sao anh không nói toẹt ra luôn?" , họ sẽ núp dưới cái bóng "vì lo nghĩ cho đương số nên phải cẩn trọng lời nói, tránh tạo khẩu nghiệp".

Tớ nói thế này không biết mọi người có đồng ý không. Một lá số được thiết lập ra chính là một đề bài, bạn giải sai (dù trong bất cứ tình huống nào) tức là trong quan sát hoặc trong kiến thức của bạn vẫn còn lỗ hổng. Việc của bạn là chấp nhận sai lầm và học tiếp để vá lỗ hổng ấy, chứ không phải lôi cái tôi ra đàn áp, che đậy cho qua chuyện.

Chẳng phải diễn đàn này họ vẫn rêu rao rằng: học tập, nghiệm lý, trau dồi kiến thức hoàn toàn miễn phí sao? Các bác, các chú, các anh, chị, em, ai cũng nhận mình lên đây là để học tập cơ mà. Vậy mà chẳng mấy ai dám nói thẳng, nói thật suy nghĩ và kiến thức của mình. Ai cũng sợ sai như là điều gì tội lỗi, hổ thẹn lắm. Kẻ lén kinh doanh họ sợ kẻ khác học mót nghề, sợ bị mang tiếng, liên lụy đến miếng cơm manh áo đã đành. Người chẳng dây diếm tiền nong gì với tử vi cũng sợ? Sợ mất danh dự ảo sao?

Biết đến đây tự nhiên tớ chán, tớ lập ra cái "GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH" để xem có những ai cũng chán như tớ, chẳng bất ngờ là có khá nhiều.

Ban đầu góc này chẳng khác nào một bài test vô thưởng vô phạt, tớ muốn bỏ đi lúc nào cũng được. Có điều càng về sau, khi nhìn vào info của các thành viên, tớ thấy chủ đề hoạt động tích cực của các bạn chính là cái góc này. Tự nhiên tớ thấy mình phải có trách nhiệm. Các bạn bây giờ có đang cười kiểu “Trách nhiệm gì với người dưng?”

Với tớ, mỗi người tham gia topic chính là đã góp một viên gạch cảm xúc vào mái nhà mà tớ đã vô tình tạo ra. Mặc dù nhà này không chứa nổi thể xác nhưng nó chứa được tình cảm của mọi người, nơi mọi người biết mình thuộc về. Tớ đã luôn có suy nghĩ như thế, rằng nếu tình cảm mọi người liên kết với nhau thì không ai còn thấy lạc lõng nữa.

Vậy tớ xin chân thành cảm ơn các bạn những người anh chị em đã chung tay xây dựng gia đình này. Và cũng thực sự xin lỗi cho những gì tớ đã trêu đùa, đã nói làm mọi người phật ý trong thời gian qua. 3 tháng là một khoảng thời gian không dài, nhưng nhờ có những chia sẻ của các bạn mà tớ đã trưởng thành nhanh đến ngạc nhiên.

Ước gì được chọn, tớ sẽ vẫn muốn chúng ta mãi ở trong topic này với nhau. Nhưng Hà ca nói đúng, chúng ta nên đóng topic.

Đóng không phải vì vài kẻ nhận thức kém, suy nghĩ nông cạn không khác gì con vật vào quấy phá.

Chúng ta đóng topic là vì:

1, Nó có thể cung cấp nhiều thông tin gây ảnh hưởng trực, gián tiếp đến các thành viên topic.
2, Nội dung topic không liên quan nhiều đến tinh thần chủ đạo của diễn đàn.
3, Mỗi con người cũng nên chú tâm nhiều hơn đến đời sống offline của mình. Nên có những đam mê riêng tác động lành mạnh đến tâm lý và thể chất hơn.

Một lần nữa tớ xin chân thành cảm ơn các anh, chị, em. Chúc mọi người luôn đạt được những thành công mà mọi người luôn hướng đến.

P/S : Từ nay, dù có chuyện gì xảy ra tớ cũng không comment trên diễn đàn nữa, cũng thỉnh thoảng mới online thôi, nếu ai có nhắn gì thì inbox giúp tớ vào hộp tin nhắn nhé. Tạm biệt !!! :-h
Được cảm ơn bởi: 12010277, larsion, Suỵt Suỵt, Hà Túc Đạo, Tealightdalat, Tannhang, koollee, Hungternopil, thamvu88, Andre
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”