CHÚNG SINH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: CHÚNG SINH

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

Andre đã viết: 20:16, 05/10/19 Mấy hôm nay quan sát Nhân sinh tôi phát hiện có một người vì tức giận, quát tháo lâu ngày mà sinh ra đau đầu. Xong lại vì đau đầu mà sinh ra tức giận quát tháo, rồi lại tiếp tục đau đầu,... Cứ thế mà đau đầu ngày càng nặng ( tất nhiên không phải tôi vì tôi rất hiếm khi tức giận). Đó cũng là một cách sống trong nhân_ quả vậy. Thế cho nên, nhiều lúc chẳng cần làm gì cả, mọi thứ vẫn sẽ tiếp tục tuần hoàn theo đúng quy luật của nó. Thử nghĩ mà xem, có người sẽ vì chuyện... mà tiếp tục chửi mắng, nói xấu. Xong sẽ có người tiếp tục chửi mắng lại. Tức giận, nghĩ cách trả đũa, cà khịa, phanh phui sự thật,...Sẽ Đi theo và ám ảnh họ. Hết ngày này qua ngày khác, tháng này qua tháng khác. Và tâm họ có được yên??? Không. Tâm không yên thì dễ mắc sai lầm. Đó chính là cái quả phải trả. Nhưng nhiều người không rõ điều đó vì họ quá tin vào bản thân. Như tôi chẳng hạn, lần trước tôi đứng ngoài xem kịch rồi tưởng tâm mình sẽ yên. Và kết quả là tâm không yên. Dẫn đến quyết định nói vài lời và bỏ chuyện đó Đi. Thấy yên tâm hẳn, thoát ra rồi, không còn muốn nghe hay thấy nữa.
Bác đừng tìm hay suy luận sự thật là gì. Tiếp tục nghi ngờ thì sẽ tiếp tục suy đoán, chẳng biết bao giờ mới dừng. Bất kể sự thật là gì, đã quyết độ đến cùng thì gặp người độ người, ma giả người thì độ ma luôn. Không độ được thì... Hi hi
Chúng ta đang sống trong một thời đại mà cái giả nhan nhản khắp nơi: thực phẩm giả, thuốc giả, bằng cấp giả, điểm giả, học bạ giả… Tất cả đều chưa nghiêm trọng bằng một thứ giả khác, thứ này có thể triệt để huỷ hoại con người ta: Đó là “đạo đức giả”. X(

Heo què lăng mạ cả dân tộc, khinh miệt các bạn trẻ... bạn theo nó mà độ! Phòng chống tiêu cực không có vùng cấm " củi tươi vào cũng phải cháy"! Phải tập trung lãnh đạo, chỉ đạo công tác này mạnh mẽ hơn, không có vùng cấm, không có hạ cánh an toàn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

câu này thấy có trì đeo.... ai nhìn thấy cũng tương tự thấy xá lợi phật...
mình xâm vô tay luôn, chữ skansrit
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

@nguoigiaochi: à, quen chém gió lan man với bác vothuong236 rồi nên viết dài dài tí cho cảm xúc.

@khúc vũ : thoải mái thôi, dù sao mấy cái ông què nói thì nó cũng đầy dẫy, nhan nhản trên facebook và mọi người cũng lên án như vậy thôi. Và em cũng chẳng quan tâm các bác làm gì với QXQ hay ai khác. Quan điểm cũng nêu xong rồi và em cũng hết quan tâm chủ đề này. Cũng không biết bác Quách còn hot thêm được mấy ngày, lâu lắm không đọc. Và đây là topic của bác vothuong236 mà.
Mình đang ăn sữa chua, nghe nhạc và sắp đọc sách. Mời mọi người ăn cùng nhé. Nhất là bàc nguoigiaochi, cảm ơn vì có lòng tốt. Mời bác ăn sữa chua. Hi hi
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ditlungtung »

HA_HA_HA đã viết: 13:25, 05/10/19 Vothuong chẳng độ được đâu. Cảm ơn Vothuong
Độ không đc thì đ ụ luôn đi, để tao làm cho :))
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Andre đã viết: 21:08, 05/10/19 @nguoigiaochi: à, quen chém gió lan man với bác vothuong236 rồi nên viết dài dài tí cho cảm xúc.

@khúc vũ : thoải mái thôi, dù sao mấy cái ông què nói thì nó cũng đầy dẫy, nhan nhản trên facebook và mọi người cũng lên án như vậy thôi. Và em cũng chẳng quan tâm các bác làm gì với QXQ hay ai khác. Quan điểm cũng nêu xong rồi và em cũng hết quan tâm chủ đề này. Cũng không biết bác Quách còn hot thêm được mấy ngày, lâu lắm không đọc. Và đây là topic của bác vothuong236 mà.
Mình đang ăn sữa chua, nghe nhạc và sắp đọc sách. Mời mọi người ăn cùng nhé. Nhất là bàc nguoigiaochi, cảm ơn vì có lòng tốt. Mời bác ăn sữa chua. Hi hi
Uhm. Cảm ơn em. Sinh năm 1998 mệnh Thiên Lương tại Hợi đúng không? Tiếc quá không biết tuổi cháu sớm. Chú cảm ơn cháu. Chú ở SG để hôm nào chú tiện chú ghé ăn sữa...chua của cháu mời nhé. Rồi sau chú đáp lễ mời cháu đi quán cà phê ngon nhất của chú.
Quý cháu.
nguoigiaochi đã viết: 21:05, 08/09/19
Andre đã viết: 20:13, 08/09/19
nguoigiaochi đã viết: 20:04, 08/09/19
Huynh làm muội sợ đấy. Một phần vì sợ không dám làm trái ý huynh. Nhìn huynh viết văn, muội nể sợ luôn. Nhưng mà muội còn nhỏ tuổi quá, không đủ tự tin ra mắt huynh. Muội bị bệnh nhát zai ấy. Kể mà xinh hơn tí nữa. Đằng này ăn đủ combo: béo, đen, lùn, lười, hâm hấp. Nên thôi, huynh cứ nhớ muội đã bình luận vào topic này là được. Khỏi cần tìm facebook, zalo. Sau này huynh sinh hoạt trên này thi thoảng muội cũng vào chém gió vài lời dông dài như với anh Cự Nhật vậy. Cảm ơn thiện ý của huynh. Tự ti với zai đẹp. [-O<
Này Andre muội,
Cà phê, quynh uống cũng nhiều loại, đi cũng nhiều quán, mà chẳng nơi đâu ngon bằng quán cà phê nhỏ (xin giấu tên) ở quận Gò Vấp, muội ạ.
Muội biết vì sao cà phê ở đó ngon không?
Chắc là muội sẽ nghĩ rằng mỗi người 1 gu riêng đúng không nào.
Rồi. Hoàn toàn trật lất, muội ạ. Cà phê ở đó ngon vì với quynh, quán đó có 1 bé pha chế dễ thương muội ạ.
Dù muội than thở nguyên văn rằng: "Muội bị bệnh nhát zai ấy. Kể mà xinh hơn tí nữa. Đằng này ăn đủ combo: béo, đen, lùn, lười, hâm hấp. Nên thôi".
Muội à, muội đừng tự ti đến thế. Quynh chỉ cho, nghe nè: Thì cũng như ly cà phê có như thế nào thì quán có bé pha chế xinh là được, muội ạ. Nên muội có thế nào thì cũng chắc có em gái hay em họ xinh xắn, dễ thương, đúng không nào. Cứ dắt theo em nó theo khi đi gặp trai, thì cà phê có ngon dở cũng không quan trọng, muội có đẹp xấu cũng không quan trọng, em của muội đẹp là được. =))
Thương muội,
Nguồn: hoi-tu-vi/goc-khao-sat-t108843-120.html
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

nguoigiaochi đã viết: 21:30, 05/10/19
Andre đã viết: 21:08, 05/10/19
Em cảm ơn bác. Thực ra em nhận em chỉ là thằng hề diễn trò nên có hỏi sinh năm 1998 hay không? Có phải mệnh Thiên Lương tại hợi không??? Vốn không thể trả lời cũng không thể tiết lộ. Hoặc tất cả chỉ là câu chuyện bịa ra. Đó cũng là lý do mà tại sao mọi người xem số cho em ,em cũng chẳng quan tâm lắm. Có thể cũng giống bác vothuong236 nói : tôi không tin tuổi cô trên lá số. Em nên diễn tiếp hay dừng lại??? Bác thử đoan xem??? Ha ha ha =))
Nói thật là với vốn trải nghiệm của một cô gái 22 tuổi thì không thể nhiều vậy đc. Bác cứ đoan thoải mái. Nào, cùng nghi ngờ, cùng đoan nào.
Sửa lần cuối bởi Andre vào lúc 21:46, 05/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

HA_HA_HA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HA_HA_HA »

Ông độ kiểu gì để nó bệnh nặng hơn rồi?
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Gửi bạn vothuong236: Tôi không phải là nick Namsalem nhé.
Tôi dám lấy cả họ tộc tôi ra thề rằng nếu tôi mà là nick đó tôi ra đường xe cán chết. Cả vợ con tôi cũng vậy.
Tôi nói để bạn và mọi người rõ là tôi không có nick khác ngoài nick này nhé.

Tôi tôn trọng bạn nên nói rõ như thế và tôi thề độc như thế luôn để bạn hiểu là tôi thẳng tính và không có nick ảo.
Đầu trang

lợn nuôi què
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lợn nuôi què »

vothuong236 đã viết: 16:58, 04/10/19 OM MANI PADME HUM

OM MANI PADME HUM

OM MANI PADME HUM

OM MANI PADME HUM

OM MANI PADME HUM

OM MANI PADME HUM

OM MANI PADME HUM

OM MANI PADME HUM

OM MANI PADME HUM

ĐỘ HÓA CHÚNG SINH

AN BÌNH

QUYẾT
độ dùm què của lợn gấp đi =))
Đầu trang

HA_HA_HA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HA_HA_HA »

Chúng mày thấy nó thề không: nick Namsalem là nick nào? =)) Mà thôi kệ mẹ mày, mày có thề cũng thế, võ mồm ai giỏi bằng Què. :-& Thelinh Vothuong làm gì mà giờ nó sống lại chấp cả diễn đàn ^:)^ ^:)^ ^:)^
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”