Xin tháo gỡ gúc mắc cho đương số Thân Mệnh đồng cung có Tử Tướng toạ chủ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Xin tháo gỡ gúc mắc cho đương số Thân Mệnh đồng cung có Tử Tướng toạ chủ

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Ha ha, sinh mổ thật à bạn. Trước giờ tôi chưa xem đc đúng đc đến tiểu hạn cho ls nào sinh mổ nên sai là đúng rồi. Và các thầy tử vi khác mà bạn đã từng gặp tất nhiên cũng chẳng nhìn đc gì từ ls đó.

Cám ơn vì đã phản hồi giùm tôi thông tin này. Tôi đỡ mất thời gian để suy nghĩ tìm hiểu xem mình sai ở đâu.

Cái vấn đề mà bạn nghi ngờ đó. Chuyện bị ám bị nhập đó là có thật đó bạn. Nhưng ko nhiều. 10 người nói em bị nhập nọ kia thì đến 9 người rưỡi là ko phải. Đa phần là do bạn tự kỷ ám thị thôi. Do tâm lý mình ko vững cộng thêm 1 vài sự tình cờ thôi. Số phận của mỗi người là định sẵn. Bảo chỉ vì gặp bạn, nói dăm ba câu chuyện, uống vài cốc nước thôi mà người ta gặp xui thì rất vô lý.

Nhưng nếu bạn bị thật thì tôi chỉ bạn mẹo này. Kiếm 1 đôi kính trắng 0 độ, gọng kính dày và đen đeo vào sẽ giảm sát khí âm khí cho những người tiếp xúc với bạn. Tôi test đc 2, 3 lần cho người khác rồi, mẹo này khá hiệu quả đấy, thần khí khác hẳn luôn.

Nếu ko phiền quá thì bạn thử cách đó xem. Chúc may mắn

@ Tôi ko để ý tin nhắn bao giờ nên ko cần gửi hình đâu
Được cảm ơn bởi: Bất Đoạn
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Bất Đoạn »

Chào Huynh/Tỷ Hà Túc Đạo,

Thật là thú vị khi hiểu biết thêm kiến thức "sinh mổ là tử vi sẽ khác sinh thường", từ trước giờ không được biết điều này nên không báo cho các nơi coi trước đây chi tiết "sinh mổ". Nghe cách nói chắc là Huynh chứ không phải Tỷ, có đúng không ạ? Nếu đúng thì xin phép gọi là Huynh nhé.

Việc đệ bị ám / nhập thì không rõ có thật hay không nhưng trong 10 năm trở lại đây thì thường được mách trước sự việc sẽ xảy ra, có khi cần biết được việc đơn giản thì nghĩ trong tâm câu hỏi và liền có câu trả lời - điều thú vị là kiến thức được biết không nằm trong kiến thức đã học, ví dụ như đệ thắc mắc là nên đấm bóp vào vị trí nào để giảm cơn nhức mỏi cho người thân thì trong suy nghĩ chỉ vào vị trí nhất định trong vùng thân thể đó, thế là cứ bấm vào với cường độ mạnh nhẹ theo gợi ý đó thì người được đấm bóp liền nói ôi đúng chỗ đó đó, cảm giác thoải mái (cố tình bấm nhẹ hơn thì không đạt mức mong muốn của người ta), có hôm đi đến chỗ ông thầy châm cứu bấm huyệt hỏi ông ta tại sao chỗ đó cần bấm mạnh, nhẹ, vị trí, động tác lên xuống, phủi tay như thế nào, có ý nghĩa gì trong khoa đông y không? thì ông ngạc nhiên với người chưa từng biết y học như đệ và giải thích các ý nghĩa đó tương ứng huyệt âm, dương, nguyên lý thuận nghịch ra sao... Có một lần khác, người bạn của đệ bị bệnh nhức đầu uống thuốc vẫn không hẳn, đệ nghĩ có cách nào giúp người ta hay không, liền thấy trong suy nghĩ một biểu đồ hướng dẫn quán tưởng theo đó sẽ giảm bệnh, người bạn này làm theo và cảm nhận có luồng khí nóng chạy theo chiều hướng dẫn, cơn nhức cũng từ từ giảm bớt nhanh hơn uống thuốc. Trong trường hợp của đệ đã nhiều lần đệ nghĩ như Huynh, nhưng thực tế có nhiều chuyện không lý giải tại sao như vậy.

Còn chuyện người đối diện bị xui thì nhiều lắm, kể ra thêm xấu hổ, có mấy lần đi xin xâm thì ném kiểu gì cũng ra âm âm, dương dương, cố tình lắc xâm thì cỡ gì cũng không rớt 1 thẻ nào, tức quá lắc xuống thật mạnh thì đổ ra cả lọ, thế là phải nhặt lên làm lại, năm lần bảy lượt ra được 1 thẻ nhưng lại là quẻ hạ nội dung không ăn nhập gì điều cầu xin. Chưa kể nhiều lần bị nhang (hương) tắt đốt không cháy, đốt từng cây đến cả bó cũng không cháy, lấy cây của người ta đang cháy châm đèn đệ cúng thì đèn không cháy, nhờ người kế bên châm giúp thì cháy, tới khi chạm vào lại tắt ngúm, mà không phải một lần...

Điều cuối là đệ bị cận thị nên thường đeo kính, ngày trước có thử đeo gọng kính giống như Huynh chỉ thì ai cũng thấy hung dữ, gọng tròng to cũng không khá hơn gọng tròng nhỏ, khi chuyển qua đeo loại không gọng thì mới thấy hiền hơn.

Vài thông tin đến Huynh, thành thật xin lỗi vì viết dông dài những câu chuyện không hay ho gì của bản thân. Chúc Huynh luôn mạnh khỏe và nhiều niềm vui trong cuộc sống.

Trân trọng!

----------------------------
Hà Túc Đạo đã viết: 12:16, 09/10/19 Ha ha, sinh mổ thật à bạn. Trước giờ tôi chưa xem đc đúng đc đến tiểu hạn cho ls nào sinh mổ nên sai là đúng rồi. Và các thầy tử vi khác mà bạn đã từng gặp tất nhiên cũng chẳng nhìn đc gì từ ls đó.

Cám ơn vì đã phản hồi giùm tôi thông tin này. Tôi đỡ mất thời gian để suy nghĩ tìm hiểu xem mình sai ở đâu.

Cái vấn đề mà bạn nghi ngờ đó. Chuyện bị ám bị nhập đó là có thật đó bạn. Nhưng ko nhiều. 10 người nói em bị nhập nọ kia thì đến 9 người rưỡi là ko phải. Đa phần là do bạn tự kỷ ám thị thôi. Do tâm lý mình ko vững cộng thêm 1 vài sự tình cờ thôi. Số phận của mỗi người là định sẵn. Bảo chỉ vì gặp bạn, nói dăm ba câu chuyện, uống vài cốc nước thôi mà người ta gặp xui thì rất vô lý.

Nhưng nếu bạn bị thật thì tôi chỉ bạn mẹo này. Kiếm 1 đôi kính trắng 0 độ, gọng kính dày và đen đeo vào sẽ giảm sát khí âm khí cho những người tiếp xúc với bạn. Tôi test đc 2, 3 lần cho người khác rồi, mẹo này khá hiệu quả đấy, thần khí khác hẳn luôn.

Nếu ko phiền quá thì bạn thử cách đó xem. Chúc may mắn

@ Tôi ko để ý tin nhắn bao giờ nên ko cần gửi hình đâu
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

À, tôi là đàn ông mà. Hơn bạn vài tuổi.

Nếu sinh mổ cũng xem tử vi giống như sinh thường thì khác gì con người có thể tự chọn số phận cho mình hử bạn. Lúc đó thầy tử vi thay chức của Chúa mất rồi =))

Thời tôi với bạn còn ít, chứ tầm 2000 thì ở VN có mốt sinh mổ. 10 sản phụ thì 9 người đc bác sỹ khuyên chọn mổ đẻ vì an toàn và con thông minh ( đầu ko bị móp) mà hoàn toàn ko quan tâm đến hiệu ứng phụ của việc sinh mổ... Lý do thực tế là thời điểm ấy các bác sỹ ở VN mới học xong kỹ thuật sinh mổ từ phương tây :))

Nghe bạn kể chuyện thì tôi nghĩ bạn ko phải bị nhập hay có căn thánh gì đâu mà là bạn đã giác tỉnh 1 kỹ năng tâm linh gì đó. Đừng lo. Tôi biết nhiều người giống bạn. 10 người thì 8 là ảo giác nhưng cũng có 1, 2 người là thức tỉnh thiên phú gì đó mà khoa học chưa biết tên.... Bạn biết đấy, bộ não con người đến giờ vẫn có 80% là nơi mà khoa học ko giải thích đc. Gọi chung là tiềm thức. Trong đó ko những chứa đựng thông tin quá khứ của bạn trong kiếp này mà còn có thể trong rất nhiều kiếp khác. Có rất nhiều ví dụ trên thế giới về chuyện nhớ đc kiếp trước. Ở Vn cũng có nhiều chuyện như vậy, thường thì sau 1 cú sốc gì đó ( như Phan thị Bích Hằng bị chó dại cắn suýt chết ) thì tự nhiên thức tỉnh khả năng tâm linh... Cũng có người chẳng có cú sốc gì mà chỉ sau 1 đợt thức đêm ôn thi kéo dài, cơ thể suy nhược... thì tự nhiên thấy có tiếng nói lạ trong đầu....

Tóm lại, chuyện của bạn tôi nghĩ ko phải do ma nhập mà chỉ là bạn có 1 khả năng hơi khác người thường mà thôi. Bạn vẫn là bạn, chỉ là về tâm linh hơi mạnh hơn người thường 1 chút.

Chắc phối hợp với tướng mạo của bạn đã có sẵn 1 dị tướng chi đó từ trước nên khiến cho việc giao tiếp của bạn gặp trục trặc thôi.... Chứ nếu là bị nhập thì khác nha, bị nhập thì chỉ 1 lúc thôi và khi xong chuyện bạn ko nhớ nổi mình đã làm gì. Tỉnh dậy rất mệt Cơ bắp rã rời. Kiểu bạn tiêu đến cả 10 kilo calo chỉ để nhấc 1 cánh tay lên vậy.

Mà bạn đeo kính rồi thì đã dùng pin chưa? Thực ra kính và pin là 1 vật dụng cực kỳ quan trọng trong phong thủy đấy. Nó có tác dụng chải vuốt các sóng năng lượng bất ổn định và tán xạ khuyếch xạ.... nói chung tùy trường hợp nhưng áp dụng tốt sẽ đỡ nhiều
Được cảm ơn bởi: Bất Đoạn, Ariance
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chào Huynh, gọi là Huynh là đúng rồi. 👍👍👍

Thật là có duyên nói chuyện với Huynh thấy vui, Huynh có cách nói lạc quan, đọc thật thích. Hoá ra còn có nhiều điều thú vị mà nếu không được chỉ ra thì không sao biết được.

Về hình dung mạo của đệ thì do trang này không cho phép gởi đường link của facebook và trang web khác, dù có để trong code url, nên mời Huynh chịu khó copy và xoá dấu gạch dưới của dòng dưới đây để biến thành .com, thì sẽ vào được trang facebook của đệ, làm phiền Huynh rất nhiều.

facebook _ com/thien.khong.18041

Biết đâu Huynh sẽ phát hiện được điểm gì bất thường ở đệ để biết cách sửa chữa, thì hay biết bao.

@ mà không rõ ý Huynh viết là "dùng pin" là như thế nào ạ, Huynh có thể nói thêm cho đệ được hiểu biết không?

Trân trọng!

------------------
Hà Túc Đạo đã viết: 18:35, 09/10/19 À, tôi là đàn ông mà. Hơn bạn vài tuổi...
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mong nhận được những lời nhận xét, góp ý của tất cả Quý huynh tỷ trong diễn đàn về bài này của em.

Xin post lại lá số của em:

Hình ảnh

Trân trọng cảm ơn tất cả! 👍👍👍
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân
Đầu trang

Triệu nhân
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu nhân »

Câu chuyện đời anh nghe qua cả diển đàn hồi họp và lo,diển biến cuộc đời anh có phần giống tôi đấy, anh k nên xem nhiều thầy quá,họ k xem dc cho anh đâu,họ nói lung tung sẻ găp họa k chừng,anh hãy sống vui vẻ tự nhiên đi vc gì đên sẻ đến,anh có sứ mạng rất lớn đấy,có liên quan đến tâm linh.sau 3 năm nữa sẻ hay anh nhé.tôi văn k hay nên cũng it lơi thôi anh nhé.
Chào anh.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, Bất Đoạn
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Đa tạ lời chân tình của Huynh Triệu Nhân, nếu được thuận duyên xin hoan hỷ chỉ bảo cho mình nhé. Xin chúc Huynh luôn được nhiều sức khỏe và an yên trong cuộc sống.

Trân trọng cảm ơn!
Triệu nhân đã viết: 22:08, 09/10/19 Câu chuyện đời anh nghe qua cả diển đàn hồi họp và lo,diển biến cuộc đời anh có phần giống tôi đấy, anh k nên xem nhiều thầy quá,họ k xem dc cho anh đâu,họ nói lung tung sẻ găp họa k chừng,anh hãy sống vui vẻ tự nhiên đi vc gì đên sẻ đến,anh có sứ mạng rất lớn đấy,có liên quan đến tâm linh.sau 3 năm nữa sẻ hay anh nhé.tôi văn k hay nên cũng it lơi thôi anh nhé.
Chào anh.
Được cảm ơn bởi: Triệu nhân
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chà, long giác cốt phát triển ghê. Lông mày hơi gần nhau, lông mọc hơi loạn ở đoạn giữa, bên phải cao hơn bên trái. Bạn có giác quan thứ 6 tốt đấy. Nhưng chỉ thế thôi. Tôi chẳng nhìn ra dị tướng gì cả. Chỉ thấy xấu trai. Hahaha

Bạn bình thường nhé. Tôi nghĩ ko vấn đề gì đâu.
Cư xử, giao tiếp bớt cực đoan đi là đc. Nhất là với những người nhạy cảm và yếu ớt
Bất Đoạn đã viết: 01:55, 10/10/19
Đầu trang

Bất Đoạn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cảm ơn huynh nhiều lắm: kiến thức của huynh giúp đệ mở mang thêm hiểu biết ! =D>

Đúng là đệ xấu trai nên không có ai ngó ngàng, vậy mới hoài nghi cung tử tức của đệ có vấn đề sai sót gì đó ! :-O
Hà Túc Đạo đã viết: 09:30, 10/10/19 Chà, long giác cốt phát triển ghê. Lông mày hơi gần nhau, lông mọc hơi loạn ở đoạn giữa, bên phải cao hơn bên trái. Bạn có giác quan thứ 6 tốt đấy. Nhưng chỉ thế thôi. Tôi chẳng nhìn ra dị tướng gì cả. Chỉ thấy xấu trai. Hahaha

Bạn bình thường nhé. Tôi nghĩ ko vấn đề gì đâu.
Cư xử, giao tiếp bớt cực đoan đi là đc. Nhất là với những người nhạy cảm và yếu ớt
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bất Đoạn đã viết: 11:04, 10/10/19
Bạn đã tin tôi thì tôi khuyên bạn 1 câu: " Vứt lá số tử vi đó vào sọt rác" :))

Cũng có người dù đẻ mổ mà ls vẫn tương đối chuẩn, ko đến tiểu hạn nhưng mức độ đại hạn thì tạm chấp nhận đc. Nhưng bạn ko phải trường hợp đó. Tôi chắc chắn điều này sau khi nhìn mặt bạn. Bạn ăn Liêm hoặc Lương chứ ko tử tướng nào hết trơn =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”