GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tedy Yang đã viết: 10:57, 05/10/19 Đệ đệ tốt, diễn đàn toàn tin tặc, chúng ta sắp chia tay chia chân nhau roy, mà đệ chưa truyền bí kíp ai ty cho tỷ nữa. Sao này tỷ phải đi đâu để tìm đệ hụ...hụ...cho tỷ xin cái thông tin liên lạc của đệ đệ với.
Tin tặc đâu tiểu tỷ. Chỉ là có người thích diễn 2 - 3 vai một lúc, có người lại thích biên kịch, biên tập, hoặc có người lại yêu thích sự tìm tòi khám phá, kiên nhẫn tìm hiểu quá khứ, có người lại thích làm khán giả, cổ động viên.

Đệ tạm thời vẫn thỉnh thoảng ghé diễn đàn, nếu được thì tỷ cứ inbox cho đệ, đệ giúp được gì cho tỷ, đệ sẽ sẵn sàng, tỷ đừng ngại. Nếu không thì tỷ cho đệ thông tin liên lạc của tỷ, đệ sẽ chủ động liên lạc với tỷ nhé :x
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Kanxi123, 12010277, Tannhang, nguoigiaochi
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Hồi sinh [-O<
Hồi sinh [-O<
Hồi sinh [-O<
Ta là công dân xứ Giao Chỉ [-O<
Ta triệu hồi các bậc thánh thần chém gió về đây [-O<
Ta triệu hồi topic vài trăm trang sống dậy [-O<
Lam ba đa, lam ba đa, lam ba đa [-O<
P.s: Chỉ có đua theo topic này mới có ngày lên Bát đẳng thôi hỡi các bậc thánh thần chém gió ạ :)) :)) =))

https://youtube.com/watch?v=sgwyQJFfK-k
Được cảm ơn bởi: 12010277, koollee
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

nguoigiaochi đã viết: 19:58, 11/10/19 Hồi sinh [-O<
Hồi sinh [-O<
Hồi sinh [-O<
P.s: Chỉ có đua theo topic này mới có ngày lên Bát đẳng thôi hỡi các bậc thánh thần chém gió ạ :)) :)) =))

..................
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Chính xác thì mình không theo dõi topic này lâu lắm rồi. Lần gần đây nhất vào là lúc thấy ông dongthai1991 bình luận. Trước đó mình cũng không đọc, thấy hơi nhức đầu. Không ngờ mọi người di tản hết rồi. Nay có người up lên, đọc thấy toàn người quen, đã từng chém gió trước đây. Thấy mọi người nói lời tạm biệt với topic này, với cả diễn đàn này, cung xúc động. Khẳng định là bản thân không biết mọi người nói về chuyện gì, như thế nào, ra sao, cũng chưa bao giờ có ý định đọc. Nhưng mà hồi sinh chắc chỉ còn đợi người tạo ra nó vào làm thôi. Đơn giản là chủ topic kanxi123 ấy. He he, bữa tiệc nào chẳng có lúc tàn. Mình thì quen rồi nên cũng quên luôn cảm giác nhớ nhung và lưu luyến cái gì đó ròi. Chúc cho topic sẽ đc hồi sinh vì vẫn có người thích và mong chờ nó sẽ hoạt động trở lại. Và tất nhiên, mình vẫn sẽ giống trước đây, không đọc, không theo dõi và không liên quan. Vài lời chúc cho một ngày sắp tới. Đi 😴
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Hồi sinh [-O<
Hồi sinh [-O<

Topic này vẫn còn sống mà bác.
Để tăng sao, thăng hàm thì bác chịu khó luận lá số giúp cho những ai khó khăn, cần giúp đỡ. Vừa nhanh nhiều sao lại vừa lên trình trông thấy.
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Andre đã viết: 21:02, 11/10/19 Chính xác thì mình không theo dõi topic này lâu lắm rồi. Lần gần đây nhất vào là lúc thấy ông dongthai1991 bình luận. Trước đó mình cũng không đọc, thấy hơi nhức đầu. Không ngờ mọi người di tản hết rồi. Nay có người up lên, đọc thấy toàn người quen, đã từng chém gió trước đây. Thấy mọi người nói lời tạm biệt với topic này, với cả diễn đàn này, cung xúc động. Khẳng định là bản thân không biết mọi người nói về chuyện gì, như thế nào, ra sao, cũng chưa bao giờ có ý định đọc. Nhưng mà hồi sinh chắc chỉ còn đợi người tạo ra nó vào làm thôi. Đơn giản là chủ topic kanxi123 ấy. He he, bữa tiệc nào chẳng có lúc tàn. Mình thì quen rồi nên cũng quên luôn cảm giác nhớ nhung và lưu luyến cái gì đó ròi. Chúc cho topic sẽ đc hồi sinh vì vẫn có người thích và mong chờ nó sẽ hoạt động trở lại. Và tất nhiên, mình vẫn sẽ giống trước đây, không đọc, không theo dõi và không liên quan. Vài lời chúc cho một ngày sắp tới. Đi 😴
Cảm ơn lời chúc của Phượng dành cho topic. Phượng đi 😴 thong....thả...nhé!
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Andre đã viết: 21:02, 11/10/19 Chính xác thì mình không theo dõi topic này lâu lắm rồi. Lần gần đây nhất vào là lúc thấy ông dongthai1991 bình luận. Trước đó mình cũng không đọc, thấy hơi nhức đầu. Không ngờ mọi người di tản hết rồi. Nay có người up lên, đọc thấy toàn người quen, đã từng chém gió trước đây. Thấy mọi người nói lời tạm biệt với topic này, với cả diễn đàn này, cung xúc động. Khẳng định là bản thân không biết mọi người nói về chuyện gì, như thế nào, ra sao, cũng chưa bao giờ có ý định đọc. Nhưng mà hồi sinh chắc chỉ còn đợi người tạo ra nó vào làm thôi. Đơn giản là chủ topic kanxi123 ấy. He he, bữa tiệc nào chẳng có lúc tàn. Mình thì quen rồi nên cũng quên luôn cảm giác nhớ nhung và lưu luyến cái gì đó ròi. Chúc cho topic sẽ đc hồi sinh vì vẫn có người thích và mong chờ nó sẽ hoạt động trở lại. Và tất nhiên, mình vẫn sẽ giống trước đây, không đọc, không theo dõi và không liên quan. Vài lời chúc cho một ngày sắp tới. Đi 😴
Andre quý mến,
Bằng tất cả lòng nhiệt tình, chân thành và có tâm, chú xin góp ý với cháu 1 vài điều nho nhỏ nha. Mong cháu dễ thương lắng nghe để tốt hơn nhé.
1. Trong 1 group lớn nếu cảm thấy mình thuộc độ tuổi trẻ nhất thì nên xưng em thay vì mình.
2. Khi viết comment cháu nên định trước trọng tâm nội dung chính để viết theo cho logic.
3. Nên cắt (cách) ra các đoạn nhỏ bằng cách xuống dòng.
3. Nên sử dụng "cảm thán từ" như là nhé, nha, nhá, nè, nhen, v.v....
4. Nên sử dụng thường xuyên từ cảm ơn, xin lỗi.
5. Nội dung thường không nên tiêu cực, mang thông điệp tiêu cực trừ chiến lộn ra nhé :))
Andre biết không, đọc nội dung của cháu viết, người khác sẽ mất tinh thần đó cháu ợ. Mục đích chú là muốn mọi thứ tốt đẹp trở lại, xôm tụ trở lại.
Trong các ý của cháu là cháu không quan tâm đã lâu và cháu thể hiện điều không quan tâm đó ra trong cái mục đích là chú muốn mọi người quan tâm (đến topic)? Vậy điều cầu chúc của cháu có thật đã mang đúng thông điệp?
Cháu muốn gì ở đây? Hãy suy nghĩ kỹ nào!
Cảm ơn cháu đã góp ý rằng cần phải có chủ topic nhé, 1 ý kiến đáng ghi nhận.
Thực lòng nhìn cái icon của cháu chú mắc mệt hà.
Cháu nên là người sâu sắc hơn bây giờ cháu nhé!
Quý cháu,
Chú Giao Chỉ trẻ tinh nghịch của cháu! :))
P.s: Để hôm nào tiện chú dẫn cháu đi quán cà phê huyền thoại có cô phục vụ xinh đó nhé. :))
Được cảm ơn bởi: hoavan004, koollee, Tealightdalat
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

koollee đã viết: 22:33, 11/10/19
Hồi sinh [-O<
Hồi sinh [-O<
Ta triệu hồi các bậc thánh thần chém gió về đây
Ta triệu hồi topic vài trăm trang sống dậy
Lam ba đa, lam ba đa, lam ba đa
P.s: Chỉ có đua theo topic này mới có ngày lên Bát đẳng thôi hỡi các bậc thánh thần chém gió ạ

Topic này vẫn còn sống mà bác.
Để tăng sao, thăng hàm thì bác chịu khó luận lá số giúp cho những ai khó khăn, cần giúp đỡ. Vừa nhanh nhiều sao lại vừa lên trình trông thấy.
Hehe, nếu sống thì mình cho nó phát triển nhen bác koollee :"> :))
Kkk còn chuyện lên sao thì tui nói cho dzui thôi chứ ăn uống gì mấy thứ đó bác :))
Bác khỏe hem, mấy nay có gì hay ho hemmm :)) :-bd
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

larsion đã viết: 20:28, 11/10/19
Chú ở Mễ coi Joker chưa, có thấy xã hội mễ ngoài đời nó giống trong phim không? Đi phương tiện công cộng có gặp thằng nào cười kiểu :-j mà tay nó cầm cái gì to to đen đen B-) không?
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, koollee
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

koollee đã viết: 22:37, 11/10/19
Andre đã viết: 21:02, 11/10/19
@anh Koollee: Lâu lắm không gặp, cứ nghĩ anh đi lấy vợ rồi nên mới không Lên đây nữa chứ. Đang mừng thầm.
@ chú giao chỉ : chú viết dài quá, cháu không đọc hết nhưng đại ý bảo cháu vô duyên, không hiểu chuyện chứ gì. Hi hi. Cháu không quen biện minh và lần này cũng vậy, chẳng có gì để nói cả.

Nhưng khẳng định lại rằng mình không nghĩ topic này là xấu. Topic nay rất cần cho mọi người lên đây chém gió, xả stress. Ở đây chắc chắn chứa đựng tâm tư, tình cảm của rất nhiều người.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”