NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
phangian123
Chính thức
Chính thức

Re: NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Gửi bài gửi bởi phangian123 »

quách xảo què đã viết: 18:40, 30/09/19 Lục lại kho ảnh, bỗng dưng nhớ 1 nơi cũng từng đã làm việc, mặc dù giờ về VN làm việc lương bổng, vị trí thì rất thoải mái, nhưng môi trường và đông nghiệp thì không bằng.

Hồi ở nước ngoài cũng chật vật với công việc lắm vì vị trí của mình đòi hỏi phải PhD mới tham gia được vô các chỗ ngon, tính mình cũng cầu toàn không thích làm mấy chỗ này nọ, nên toàn làm dự án tầm 3-4 tháng kiếm tiền rồi lại tập trung vô nghiên cứu.

Ảnh này chụp lúc làm dự án ở Nga tầm 4 tháng cho Facebook, bống dưng nhớ lại kỉ niệm xưa khi về lai trong nước, chắc rối cũng xách va li lên và đi thôi:
Hình ảnh

Hình ảnh

Họ rất đầu tư cho nhân viên, từ ăn uống, giải trí, nói chung mọi thứ rất ok, hồi đó cũng có 2-3 bạn VN làm việc ở đây.
Hình ảnh
Hình ảnh

Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Nguyenlinh243 đã viết: 15:18, 12/10/19
Vấn đề này e nge bên pic kia rồi. Bác đi vào vấn đề chính e nói ở trên với bác ý
Chiều nay tôi đành bỏ dỡ công việc tiếp chuyện bạn và mọi người , vì ngày mai phải bay rồi.

Bây giờ bạn muốn tôi tiếp tục đăng ảnh những nơi tôi đã qua sao, cũng khó vì những bạn không thích tôi ở đây hay nói cách khác là antifan luôn có sự ganh tỵ, tôi giờ đăng ảnh lên thì họ lại ganh tỵ với tôi thì biết làm sao, tôi nói nghiêm túc.

Ở top này ban đầu tôi chỉ muốn chia sẻ thật những nơi tôi đi qua, nhưng tôi không nghĩ là trên mạng ảo còn có nhiều người ganh tỵ với tôi, đến người đàn ông sinh năm 1968 mà tôi mời đi ăn hủ tiếu vì thèm nhỏ dãi là bác Khúc Vũ cũng ấm ức tìm đâu vài tấm ảnh trên mạng( có thể là họ copy của tôi, có thể là họ chụp cùng góc ảnh) nhưng thường không ai sang Nhật chụp 1 tấm ảnh về đăng báo, có thể tiện đường đi công tác cũng có thể copy lại. Với sự ganh tỵ như thế sao tôi có thể tiếp tục được, tôi có thể để cho họ được hả hê, vì nói thiệt nhiều nick cũng ấm ức và tức tôi dữ lắm.

Tôi nói thế không biết bạn hài lòng chưa?
Đầu trang

phangian123
Chính thức
Chính thức

Tau tô vậy roy mà mài còn cãi thì thoy,,, mài có đọc hiểu Facebook London không vại màiiii :-/ :-/ :-/

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyenlinh243 »

Nguyenlinh243 đã viết: 13:31, 12/10/19
quách xảo què đã viết: 13:06, 12/10/19
vothuong236 đã viết: 02:03, 12/10/19 QXQ hôm nay, không vào các topic mà mọi người đang đợi để dự hội nghị của mọi người.

Hôm nay, QXQ đi com dạo nhiều pic. Bản ý là muốn kéo mọi người ở đây đi ra đó, làm loãng top của họ. Phản ứng của bạn nào đó chủ top tỉnh giấc mộng dài cho thấy, nếu mọi người cứ bị cuốn theo QXQ đi các pic rồi tuyên Chú, post link bóc phót, cãi nhau, tranh luận.... cái này đúng ý QXQ. Vì QXQ đang định kéo thêm nhiều người khác không biết chuyện, chỉ thấy 1 nhóm người tấn công QXQ mà không hiểu đầu đuôi, trong khi đó QXQ sẽ dở chiêu ăn nói lịch sự và kích bác những người ở đây chửi bới...

Đó là hành động lừa bịp tình cảm!

Trước ánh sáng của trí tuệ thì mọi chiêu trò đều rõ như ban ngày.... QXQ hiểu chưa?
Khổ quá cơ, cái này mà cũng nghĩ ra được, mạng ảo thôi có cần chiêu trò thế không nhỉ.

Nhắc lại là tôi chưa bao giờ ngán bất cứ ai, việc gì phải kéo ra.

Thiệt tình đúng cái dịp đang bận công việc quá xá chứ, nên không vô được nhiều.

Bạn đang sân si quá, học đạo kiểu gì vậy, đọc mấy dọng này của bạn tôi hiểu bạn còn đang rất sân si.Nói nghiêm túc nên đừng có tức giận làm gì, cần tôi nhường cho bạn, không phải như thế.

Đọc cái đoạn này tôi khoái, vì cuối cùng bạn cũng thể hiện ra cái sự sân si trong lòng.
- E nói bác rồi. Bác có thể dùng lí lẽ nhưng đừng áp đặt việc ng học Đạo phải thế này thế kia. Lần nào bác cũng vặn vào ng học Đạo còn sân si bác k chán à. K sân si thì thành Phật rồi😑😑
- Bác nói bác k sân si, thế sao bác còn ở đây dài dòng đáp trả qua lại. Có thể lời nói của bác k bộc lộ sân si nhưng e dám khẳg định là mag tính khiêu khích ng khác sân si. Nó tệ hơn cả việc chíh mìh sân si nữa đó bác.
- 1 câu tôi lên cho atf xả.
2 câu các bạn tức sân si tôi khoái.
Chán với bác luôn.
- Ngay cả việc bác đưa bệnh tật ra, k phải diễn bệnh tật cho ng khác xem, cũng k phải lấy lòg thươg hại mọi ng, mà chíh là khiêu khích cho mấy ông kia lấy đó sân si bêu rếu. Mấy ông nghĩ bác diễn, thực tế lại mấy ông đang diễn trog vở kịch bác vẽ ra. E nói thế trúg tim đen bác k???
Bác què đi lệch chủ đề hoài.
Ngay từ đầu e nói việc bác đi đây đó hay lừa tình tiền hay trong cv gì gì thực hư e k rõ nên k nói
Ps: thêm nữa việc bác nhắc đi nhắc lại mời hủ tiếu thèm nhỏ dãi bác nghĩ nó hay chăng
Đầu trang

què nuôi lợn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi què nuôi lợn »

Đầu lòng hai ả tố nga
Vành khuyên là chị, quách què là em
Vành khuyên gái ế không chồng
Qùe lồz thì hãm, bất hạnh gia môn
Cuộc đời như vở kịch hề
Qùe lồz lại diễn, thiên tài nhập vai
Biết rằng diễn xuất rất hài
Xem hoài cũng chán, chẳng còn hay ho
Qùe ta lại thói xộn lào
Huyênh hoang không bỏ, ba hoa mỗi ngày
Lúc thiên tài, lúc ung thư
Khi nào thác xuống đi chầu diêm vương ?
Cầu cho què bớt xạo lồz
Cho đời bớt hãm, thêm phần đẹp tươi

quách xảo què đã viết: 15:16, 12/10/19
Nguyenlinh243 đã viết: 14:58, 12/10/19 Bác què bỏ qa câu chuyện dag dở à🙄
Không phải là bỏ mà phải có cái gì mới mình mới nói được chứ bạn.

Hình tôi up lên là hình thật, đã giải thích, còn có bằng chứng là hình ảnh nữa, lịch sự tôi chụp từ bao giờ nữa, nhưng tôi không muốn úp lên vì có 2 lý do:
- Thứ nhất tôi muốn thử xem là thông qua top này tôi bị dính phốt thì mọi người nghĩ thế nào về tôi khi mà gần 10 ngày qua top lên ở trên top đầu của lyso, tôi hy vọng qua top này mọi người bớt tin tưởng cũng như ngừng inbox tôi lại, nhưng ngược lại , hầu như cho dù tôi có ra sao thế nào mọi người vẫn tin tưởng.

- Thứ 2 lịch sự tấm hình tôi chụp ngày tháng còn lưu trong máy tính nhưng tôi không up lên vì để cho các bạn mà bị tôi nói mà ấm ức quá có dịp được hả hê, vì thú thật tôi thấy họ quá tức với tôi, điên hình là trong 5 ngày tôi đi công tác không lên thì có 1 nick vào bênh tôi thì họ liền nghĩ là tôi, và cũng nói thiệt là tôi bận thiệt , rất bận nên toàn lên tiếp họ vào lúc 1 ,2 thậm chí là 3 4 giờ sáng sau khi xong công việc, chứ không lên thì họ nghĩ tôi bỏ chạy, mà khổ có đôi lúc tôi nghĩ hay là mình không lên nữa để cho lòng họ đang vui và yên ổn vì cuối cùng đã diệt đã cái gai trong mắt, nhưng khổ, tính tôi lại có sở thích là lên đây. Như nick Khúc Vũ tức hoangtan tôi nói thiệt là tức tôi tới tận xương tủy gần 4 năm qua mà vẫn chưa đả đọng gì tới tôi, tôi cũng đinh nhân top này hay là để cho bác Khúc Vũ sinh năm 1968 được hả hê 1 lần, đã có đôi lúc tôi tính như thế thật, nên đưa nick cho thằng đệ tính tình hiền và dĩ hòa vi quý lên đây nói chuyện vì công việc bận quá.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Nguyenlinh243 đã viết: 15:30, 12/10/19 [
Ngay từ đầu e nói việc bác đi đây đó hay lừa tình tiền hay trong cv gì gì thực hư e k rõ nên k nói
Ps: thêm nữa việc bác nhắc đi nhắc lại mời hủ tiếu thèm nhỏ dãi bác nghĩ nó hay chăng
Đây là nghệ thuật để nói chuyện.
Nếu bạn học truyền thông bạn sẽ hiểu, tôi thì không học truyền thông, nhưng trước ở cùng phòng với 1 ông học truyền thông bên Nhật, nói chung là bạn cứ đọc suy ngẫm.

Nói chuyện là 1 nghệ thuật, và người nói chuyện là 1 nghệ sĩ, tôi thì không dám nhận mình làm nghệ thuật hay là nghệ sĩ chỉ dám nói chuyện với những kĩ thuật nho nhỏ mà thôi, lời lẽ nhẹ nhàng lịch sự nhưng đi vào lòng người.

Đơn giản vậy thôi nha cô bé.

Chiều nay tôi dành hẳn gần 3 tiếng lên đây, quá phí phạm, thôi dừng, thu xếp công việc, với về chuẩn bị đồ, mai lên đường.
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243
Đầu trang

hoangtan.
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangtan. »

quách xảo què đã viết: 15:25, 12/10/19
Vấn đề này e nge bên pic kia rồi. Bác đi vào vấn đề chính e nói ở trên với bác ý
Chiều nay tôi đành bỏ dỡ công việc tiếp chuyện bạn và mọi người , vì ngày mai phải bay rồi.

Bây giờ bạn muốn tôi tiếp tục đăng ảnh những nơi tôi đã qua sao, cũng khó vì những bạn không thích tôi ở đây hay nói cách khác là antifan luôn có sự ganh tỵ, tôi giờ đăng ảnh lên thì họ lại ganh tỵ với tôi thì biết làm sao, tôi nói nghiêm túc.

Ở top này ban đầu tôi chỉ muốn chia sẻ thật những nơi tôi đi qua, nhưng tôi không nghĩ là trên mạng ảo còn có nhiều người ganh tỵ với tôi, đến người đàn ông sinh năm 1968 mà tôi mời đi ăn hủ tiếu vì thèm nhỏ dãi là bác Khúc Vũ cũng ấm ức tìm đâu vài tấm ảnh trên mạng( có thể là họ copy của tôi, có thể là họ chụp cùng góc ảnh) nhưng thường không ai sang Nhật chụp 1 tấm ảnh về đăng báo, có thể tiện đường đi công tác cũng có thể copy lại. Với sự ganh tỵ như thế sao tôi có thể tiếp tục được, tôi có thể để cho họ được hả hê, vì nói thiệt nhiều nick cũng ấm ức và tức tôi dữ lắm.

Khoe khoang là cách che giấu sự thua kém, mặc cảm không bằng người, chỉ sợ người ta chê, coi thường mình, nên chủ động khoe khoang cho “ra vẻ ta đây”. Thằng nghèo, mặc cảm người ta khinh mình, nên cố khoe mình con nhà giàu, mặc hàng hiệu, chi tiêu thoải mái. Người dốt, sợ người ta nhận ra mình dốt, nên khoe đọc sách này, tài liệu kia, thường xuyên nói đệm từ tiếng nước ngoài, khoe học trường này, trường kia, đi nước này nước kia, chê người này ngu, người khác dốt… Tóm tại, khoe khoang là “thùng rỗng kêu to”. Người thông minh, có tài, có thành tựu nổi tiếng, ai cũng biết, chẳng cần khoe khoang. Người “vô danh tiểu tốt”, chẳng ai biết anh ta là ai, nên phải “phùng má trợn mắt” lên khoe, để thiên hạ để ý, để “tự sướng” rằng “mình hơi bị giỏi đấy!.

Thật ra, người hay khoe khoang kiểu này cũng rất khổ tâm! Khi bị ai đó bóc phốt, họ cay cú, họ đau đớn dằn vặt ghê lắm và thông thường họ lặn sâu một thời gian, sau đó quay lại với gương mặt dày hơn, vác thùng rỗng to hơn với thái độ thách thức dư luận nhiều hơn. Lúc này, dù ai đó khuyên bảo, chửi rủa hay phổ độ cũng đều vô ích!

Bản chất khoe khoang, dìm hàng hòng lừa đảo của qxq không thay đổi, chỉ có sự cay cú khổ tâm là tăng lên hàng ngày! Hãy tỉnh táo lại... tuổi còn trẻ, kiếm việc gì đó lương thiện mà làm, ... đừng ảo vọng, đừng cay cú và đừng nghiện cái món khổ dâm này nữa!?

À quên... ảnh cá Koi nuôi mương nước mà các tờ báo trong nước lấy từ nguồn Rocketnews ( https://rocketnews24.com/) nhé! Cứ gân cổ nhận vơ của mình... rồi lại cùng góc ảnh chi cho mệt vậy? http://soha.vn/dieu-khong-ai-nghi-co-the-duoc-thi-lai-xay-ra-o-nhat-ban-mot-cach-binh-thuong-nhu-the-nay-20170909154505346.htm
Sửa lần cuối bởi hoangtan. vào lúc 15:45, 12/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, quách xảo què, què nuôi lợn, HHE
Đầu trang

phangian123
Chính thức
Chính thức

phangian123 đã viết: 15:27, 12/10/19 Tau tô vậy roy mà mài còn cãi thì thoy,,, mài có đọc hiểu Facebook London không vại màiiii :-/ :-/ :-/

Hình ảnh

Hình ảnh
Màiiii không biết đọc 2 chữ London, nhưng tau tin nhiều thèn biết đọc, bọn trong nầy cũng biết chút vi tính và có não để không bị màiiiii dùng mồm lừa gạt. Tau up cho nhiều thèn biết về màiiii
Màiiii đi tây thiên mạnh khỏe nha màiiiii
Được cảm ơn bởi: HHE
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyenlinh243 »

quách xảo què đã viết: 15:40, 12/10/19
Nguyenlinh243 đã viết: 15:30, 12/10/19 [
Đây là nghệ thuật để nói chuyện.
Nếu bạn học truyền thông bạn sẽ hiểu, tôi thì không học truyền thông, nhưng trước ở cùng phòng với 1 ông học truyền thông bên Nhật, nói chung là bạn cứ đọc suy ngẫm.

Nói chuyện là 1 nghệ thuật, và người nói chuyện là 1 nghệ sĩ, tôi thì không dám nhận mình làm nghệ thuật hay là nghệ sĩ chỉ dám nói chuyện với những kĩ thuật nho nhỏ mà thôi, lời lẽ nhẹ nhàng lịch sự nhưng đi vào lòng người.

Đơn giản vậy thôi nha cô bé.

Chiều nay tôi dành hẳn gần 3 tiếng lên đây, quá phí phạm, thôi dừng, thu xếp công việc, với về chuẩn bị đồ, mai lên đường.
B xoáy đểu ai kệ b. Rõ ràg là bác đang bỏ qa chủ đề e nói. Hay là e bắt bí bác🤔 E xin up lại

"- E nói bác rồi. Bác có thể dùng lí lẽ nhưng đừng áp đặt việc ng học Đạo phải thế này thế kia. Lần nào bác cũng vặn vào ng học Đạo còn sân si bác k chán à. K sân si thì thành Phật rồi😑😑
- Bác nói bác k sân si, thế sao bác còn ở đây dài dòng đáp trả qua lại. Có thể lời nói của bác k bộc lộ sân si nhưng e dám khẳg định là mag tính khiêu khích ng khác sân si. Nó tệ hơn cả việc chíh mìh sân si nữa đó bác.
- 1 câu tôi lên cho atf xả.
2 câu các bạn tức sân si tôi khoái.
Chán với bác luôn.
- Ngay cả việc bác đưa bệnh tật ra, k phải diễn bệnh tật cho ng khác xem, cũng k phải lấy lòg thươg hại mọi ng, mà chíh là khiêu khích cho mấy ông kia lấy đó sân si bêu rếu. Mấy ông nghĩ bác diễn, thực tế lại mấy ông đang diễn trog vở kịch bác vẽ ra. E nói thế trúg tim đen bác k???"
Và e có lời muốn nói thêm là bác luôn nói k up ảnh sợ mọi ng ghen tị này kia, e thì e thấy bác hơi có xu hướng khoe khoang phô trương. Vì thích khoe khoag nên mới luôn cho rằg mọi ng ganh tị với mìh🙄
Ps: bác phangian, què lợn, lợn què đừng sp làm trôi bài của e nhá🤗🤗
Sửa lần cuối bởi Nguyenlinh243 vào lúc 15:47, 12/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: phangian123, HHE
Đầu trang

Quách Xạo Quần
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quách Xạo Quần »

quách xảo què đã viết: 15:25, 12/10/19

Tao vừa bênh idol bên kia là không nên lôi quá khứ ung thư hay chuyện cũ của idol ra chì chiết vừa xong thì mày đem tô hủ tiếu với Khúc Vũ ra nhai lại làm tao nhục nhã đau đớn thất vọng về mày quá Què ạ. :(( :(( :((
Sửa lần cuối bởi Quách Xạo Quần vào lúc 16:04, 12/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: HHE
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”