NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Có vẻ như các antifan cũng hơi đuối sức rồi.

Khổ thôi nghỉ ngơi vài ngày rồi vào chiến tiêp nha các antifan, tôi luôn chào đón các bạn.

P/S: Nhờ ai đó lập hộ tôi 1 top bốc phót tôi lừa đảo này nọ, tôi choáng ngợp vì lượt tin nhắn tới ngày càng nhiều, có vẻ như thành viên mới ai vào đây cũng vô top này đọc, rồi tìm bải của tôi, thấy tôi ăn nói đạo đức đàn hoàng quá nên tin tưởng rồi inbox sao. Chính vì thế tôi đề nghị cụ hoangtan, Khúc vũ nên có chiến lược mới, công đã dày công nghiên nghiên, từ link ở các diễn đàn trước, cho tới hình ảnh ở đâu đó cụ đều lưu giữ lại. Tôi kính cẩn đề ngị cụ công phu hơn.
Đầu trang

phangian123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phangian123 »

phangian123 đã viết: 15:21, 12/10/19
quách xảo què đã viết: 18:40, 30/09/19 Lục lại kho ảnh, bỗng dưng nhớ 1 nơi cũng từng đã làm việc, mặc dù giờ về VN làm việc lương bổng, vị trí thì rất thoải mái, nhưng môi trường và đông nghiệp thì không bằng.

Hồi ở nước ngoài cũng chật vật với công việc lắm vì vị trí của mình đòi hỏi phải PhD mới tham gia được vô các chỗ ngon, tính mình cũng cầu toàn không thích làm mấy chỗ này nọ, nên toàn làm dự án tầm 3-4 tháng kiếm tiền rồi lại tập trung vô nghiên cứu.

Ảnh này chụp lúc làm dự án ở Nga tầm 4 tháng cho Facebook, bống dưng nhớ lại kỉ niệm xưa khi về lai trong nước, chắc rối cũng xách va li lên và đi thôi:
Hình ảnh

Hình ảnh

Họ rất đầu tư cho nhân viên, từ ăn uống, giải trí, nói chung mọi thứ rất ok, hồi đó cũng có 2-3 bạn VN làm việc ở đây.
Hình ảnh
Hình ảnh

Hình ảnh
Hình ảnh
Chiến giề, up lên đê =))
Bố màiiii chỉ cần nhiều thèn biết về màiiii
1 con + 1 thằng cứ việc diễn :))
Đầu trang

HHE
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HHE »

hoavan004 đã viết: 15:54, 12/10/19
quách xảo què đã viết: 15:40, 12/10/19
Nguyenlinh243 đã viết: 15:30, 12/10/19 [
Bác què đi lệch chủ đề hoài.
Ngay từ đầu e nói việc bác đi đây đó hay lừa tình tiền hay trong cv gì gì thực hư e k rõ nên k nói
Ps: thêm nữa việc bác nhắc đi nhắc lại mời hủ tiếu thèm nhỏ dãi bác nghĩ nó hay chăng
Đây là nghệ thuật để nói chuyện.
Nếu bạn học truyền thông bạn sẽ hiểu, tôi thì không học truyền thông, nhưng trước ở cùng phòng với 1 ông học truyền thông bên Nhật, nói chung là bạn cứ đọc suy ngẫm.

Nói chuyện là 1 nghệ thuật, và người nói chuyện là 1 nghệ sĩ, tôi thì không dám nhận mình làm nghệ thuật hay là nghệ sĩ chỉ dám nói chuyện với những kĩ thuật nho nhỏ mà thôi, lời lẽ nhẹ nhàng lịch sự nhưng đi vào lòng người.

Đơn giản vậy thôi nha cô bé.

Chiều nay tôi dành hẳn gần 3 tiếng lên đây, quá phí phạm, thôi dừng, thu xếp công việc, với về chuẩn bị đồ, mai lên đường.
Vâng bọn Cự Môn nói chuyện nghệ thuật vãi =)) Tiếc là bị trục xuất rồi. Ak mà sắp đi công tác rồi cơ :)) Đi bằng máy bay cơ mới chịu ^^
Ở nhà nuôi lợn thì cứ nói ở nhà nuôi lợn, có gì nhục nhã đâu mà phải giấu. Cái gì mà mai lên đường ... xộn lào riết quen.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Núp 2 ngày mò lên lại vẫn thấy lợn què, què lợn chạy lon ton :D. Em chỉ xin nói đôi điều.

- Con người ai cũng có đúng và có sai, có từng gây lỗi lầm với người khác. Thừa nhận mình sai và xin lỗi không khiến mình thấp hèn hơn mà khiến mình cao quý hơn. Đó mới là bản lĩnh lớn. Điều này ít người làm được.

- Em đồng ý với bác Vô Thường là con người ai cũng có thiện - ác, tốt - xấu, theo em muốn ai đó tốt đẹp thì nên tìm cái thiện, cái ác trong họ và khích lệ nó phát triển chứ không phải chì chiết mãi về lỗi lầm của họ. Bảo ai đó xấu xa là đẩy họ đến gần cái xấu hơn. Để làm điều này như bác Vô Thường nói là chỉ có thể xuất phát từ tình yêu và tình yêu lại bắt đầu từ thấu hiểu. Em nghi ngờ chỗ mạng ảo có ai thực sự hiểu ai. Nên cũng ít người làm được.

Thôi em đau đầu quá, đến giờ uống thuốc rồi. :D
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Làm gì có ai hiểu ai em anhthu ơi? Vấn đề là chú què này thích Cự Quyền =))
Thấy cũng tội mà thôi cũng kệ. Thời thần vị đáo thôi mà :D
Được cảm ơn bởi: HHE, anhthu5993
Đầu trang

HHE
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HHE »

Thằng này vô phương cứu chữa rồi. Bản chất bịp bợm khoác lác, thích dìm hàng người khác để thỏa mãn cái tôi cá nhân. Chỉ còn 1 cách là dán băng keo hoặc khóa mỏm nó lại thì con cự hãm mới ko tiếp tục đi gây nghiệp.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, nguoigiaochi
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

hoavan004 đã viết: 16:58, 12/10/19 Làm gì có ai hiểu ai em anhthu ơi? Vấn đề là chú què này thích Cự Quyền =))
Ừ tôi cũng thấy tôi tội thiệt mà.
Nhưng mà vẫn có người tội hơn, tức và ấm ức trong lòng mãi.

Nên chỗ nào có tôi là vào liền ấy mà, tôi thì nhẹ nhàng thôi, không chửi ai ngu, chỉ nhìn hành động, đơn giản như cách đặt câu hỏi này nọ rồi nhận xét.

Sao lại thế nhỉ, hóa ra không phải bây giờ mà trước đó giáo dục VN cũng hỏng từ đầu rồi sao, thông qua diễn đàn tôi cũng có thể nhận xét về các thế hệ người VN chúng ta.

Đúng là chúng ta phải xem xét giáo dục hỏng từ đâu, mới cải tiến được, để con em mình mới trưởng thành và vương ra thế giới, chứ ở độ tuổi 30 mà vẫn đặt những câu hỏi ngớ ngẩn là điều không chấp nhận được, dù nó đau lòng thật.
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyenlinh243 »

Hihi các antifan đag tứa kìa đang sân si kìa, Q là Q khoái. Q luôn nhẹ nhàng lịch sự, nói là sâu cay đi vào lòng người. Các bạn cứ xả đi, Q k sân si đâu😌😌
Khi nào xong cv Q lại vào gõ gõ vài câu cho các b có chuyện mà nói 😆😆
Ps: thôi chết e lại buôg lời ly gián phù phiếm rồi🙊🙊🙊
Vô bổ. Tìm chủ đề nâg cao kiến thức thah lọc tâm hồn hay hơn.
Rút thôi các bác 🤗🤗🤗
Sửa lần cuối bởi Nguyenlinh243 vào lúc 17:17, 12/10/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

anhthu5993 đã viết: 16:56, 12/10/19 Núp 2 ngày mò lên lại vẫn thấy lợn què, què lợn chạy lon ton :D. Em chỉ xin nói đôi điều.

- Con người ai cũng có đúng và có sai, có từng gây lỗi lầm với người khác. Thừa nhận mình sai và xin lỗi không khiến mình thấp hèn hơn mà khiến mình cao quý hơn. Đó mới là bản lĩnh lớn. Điều này ít người làm được.

- Em đồng ý với bác Vô Thường là con người ai cũng có thiện - ác, tốt - xấu, theo em muốn ai đó tốt đẹp thì nên tìm cái thiện, cái ác trong họ và khích lệ nó phát triển chứ không phải chì chiết mãi về lỗi lầm của họ. Bảo ai đó xấu xa là đẩy họ đến gần cái xấu hơn. Để làm điều này như bác Vô Thường nói là chỉ có thể xuất phát từ tình yêu và tình yêu lại bắt đầu từ thấu hiểu. Em nghi ngờ chỗ mạng ảo có ai thực sự hiểu ai. Nên cũng ít người làm được.

Thôi em đau đầu quá, đến giờ uống thuốc rồi. :D
Thôi em ơi, anh đâu muốn ai xin lỗi anh đâu.

Anh ngại lắm, ai xin lỗi anh là anh ngại ngùng thẹn thùng như thiếu nữ vậy.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

HHE
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HHE »

hoavan004 đã viết: 16:58, 12/10/19 Làm gì có ai hiểu ai em anhthu ơi? Vấn đề là chú què này thích Cự Quyền =))
Cự hãm, quyền hư , hèn gì nó nói ra cái gì, người nghe có cảm giác nhợn nhợn =))
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”