Năm mới mong các bác giải tỏa nỗi buồn của em

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ctfore
Chính thức
Chính thức

TL: Năm mới mong các bác giải tỏa nỗi buồn của em

Gửi bài gửi bởi ctfore »

danvac đã viết: cung tài của em toàn sao hao hạng nặng, nên dù có tiền cũng sạch => k giàu đc :D
thời bây giờ nhà văn giàu cũng nhiều lắm chứ? quan trọng là có tài hay k thôi
cho a xem link blog của em đj, anh cũng muốn làm nhà văn lắm nhưng số k làm đc :(
wuaaiha đã viết:e đủ bộ văn phòng tứ bảo xương khúc kình tấu đó ;)) viết lách cũng ok, muốn kiếm $ và có chút tiếng tăm thì vận 35 trở đi khi thêm hóa lộc hóa khoa ;)) đến vận đó sẽ có tiếng nói khi có thêm tuế hổ, song long hội về cũng được thời 1 tí...nếu viết có lẽ văn phong nghiêng về chỉ chích châm biếm nhiều hơn. thân thiếu âm luôn đi sau thời đại,làm gì cũng chậm hơn 1 bước. thân cự đồng đà bất mãn kinh =)). năm vừa rồi chắc tốn tiền vì e nào nhưng chả ra đâu vào đâu chăng :)

Hì hì, chỉ là viết lách linh tinh cách nghĩ cá nhân thôi ạ, em cũng chẳng viết gì hay ho để khoe blog.
Em thì khoảng độ sau này, khi chừng lớp 10, tự dưng em thích kinh tế, đọc nhiều sách báo về kinh tế, trong khi đó nhà em chẳng hề có ai học đại học hay làm việc gì liên quan cả ( chỉ là buôn bán khắp nơi thôi ) , có lẽ cái mệnh thật ạ.

Còn về văn chương, em cũng ngấm trong mình máu văn chương, thích viết lách và đọc thơ nhưng quả thực em chưa bao giờ nghĩ mình vào nghành gì liên quan Văn Chương, có lẽ Văn học trong nhà trường làm em mất hứng. Em thích khi mình tự do tự tại, nhiều kiến thức, rảnh rỗi viết vài dòng về cách nhìn về xã hội vậy thôi, như vài ông blogger cũng thế (cũng chả học văn chương bao giờ nhưng viết rất hay ). :D
Đầu trang

ctfore
Chính thức
Chính thức

TL: Năm mới mong các bác giải tỏa nỗi buồn của em

Gửi bài gửi bởi ctfore »

danvac đã viết:theo tôi số này bình bình, khó mà giàu đc, nên an phận thủ thường, theo đuổi danh tốt hơn lợi

còn về việc ít người xem cho em cũng chỉ vì 1 chữ Duyên thôi em ạ :)
ghostsun đã viết:Mệnh vô chính diệu có xương khúc đắc địa hội Khôi Việt vi nhân đa học đa năng nhưng bất phùng thời. Tài đắc Lương Nhật ở Mão hội đào sớm kiếm tiền, kiếm tiền thuận. Quan đắc Nguyệt ở Hợi gặp Thiên không hội Hao, quan trường chậm và có ít nhất 1 dang dở vì bị đuổi việc hoặc bãi chức. Thân cư Di làm ăn xa thì vượng. Số giầu có nếu làm kinh doanh, đặc biệt trong lĩnh vực nhà đất, bất động sản. Theo công chức Giáo viên, Nhà báo, Luật thì bình thường, quan lộc không cao mà hay bị vạ miệng. Theo đường văn chương thơ phú thì lỡ dở cả 1 vận tài lộc. Vận 15-24 ở Thân mất cả tam tài Thiên Địa Nhân, Quyền, Mã bị Không Kiếp hãm, Tuần Triệt chặn nên mọi chuyện đi vào bế tắc, dở dang, giữ được mệnh vững là quá tốt, duy trì được việc học đã là 1 thành công quá sức rồi. Vận 25-34 đắc nhân hòa, mênh vững, khắc chế được nghịch cảnh. Đại vận này có nhiều sự thay đổi mạnh làm xoay chuyển đại cục trong cuộc đời, nên đi xa thì tốt, cố gắng nắm bắt, gian nan buổi đầu nhưng sau sẽ thuận vì có quý nhân giúp. Nên định hướng rõ nghề nghiệp trong vận này (Kinh doanh bất động sản là tốt nhất). Vận 35-44 đắc Thiên thời được trọn bộ Tử Phủ Vũ Tướng hội Khoa, Lộc, Ấn đắc tứ linh Long Phượng Hổ Cái. hoạch phát về tài lộc (nếu kinh doanh bất động sản) đắc tài đắc lộc, đặc biệt vào năm Dần đắc bộ Không Kiếp đắc địa phát dã như lôi giầu không tả xiết. Trong cuộc đời giầu nhất, kiếm tiền dễ nhất chính là trong vận này. Vận 45-54 Mệnh phùng Không có Hao Tuyệt nên nằm im nhắm mắt kệ cho đời nổi trôi, không màng tới kinh doanh thế sự tránh đổ vỡ phá sản. Vận 55-64 mệnh suy, kinh doanh chậm, vất vả, thành công ít nên nghỉ hưu, vui thú điện viên hưởng lộc tuổi già và kiểm gia sản xem truyền lại cho con được bao nhiêu sau bao thăng trầm bể dâu.
Bác ghostsun cho em hỏi, bác nói "sớm kiếm tiền" và "kiếm tiền thuận" là sao ạ? Hiện nay em vẫn chưa kiếm được tiền. Vượt qua được những năm qua phải nói là hoàn toàn nhờ bố em che chở, em kẹt vấn đề học bố em giải quyết, em khó khăn gì bố em cũng bảo bọc cho em. Em rất may mắn.

Năm 2008 , vì tuổi nhỏ ham chơi nên em rớt nguyện vọng trường công lập lớp 9 , tưởng chừng thất học vì học phí trường tư khá nặng, bố em gánh vác cho em đi học .Năm 2009, em và bố có định di cư sang Mỹ nhưng hồ sơ kéo dài mãi rồi không hung tin ko được năm 2010, việc học vì thế mà xuống dốc có nguy cơ dở dang. Năm 2011, mẹ ruột em hứa hẹn sẽ bảo lãnh em học tập tại Malaysia nhưng rốt cục thất hứa vì mẹ em nghiện cờ bạc nặng, vay nợ chồng chất, khiến việc học của em ( trước khi đi đang học hết HKI lớp 12 ) lại 1 lần nữa dở dang, em gần như sụp đổ tưởng chừng ko lối thoát nhưng cũng nhờ bố hiện nay em mới học lại được như hiện nay.

Em thực thấm thía , càng biết ơn bố khi thấy câu của bác ghostsun "duy trì được việc học đã là 1 thành công quá sức rồi."

Em rất rất cảm ơn 2 bác rất nhiều đã luận giải cho em chi tiết đến vậy.
Nghe bác ghostsun bảo "giàu không tả xiết" , lại còn "truyền gia sản" , nghe sướng tê tái bác ạ :D Em chưa biết tương lai thế nào nhưng cũng thích lắm. Hehe.Em không biết tương lai thế nào, tử vi thì đúng bao nhiêu % nhưng dù sao em nghĩ đó cũng là con đường nền nếu bám vào đúng thì tốt, trật thì xấu, tóm lại vẫn do bản thân mình quyết định chứ không hoàn toàn đúng phải không ạ? Không thể ngồi không mà giàu được.

Em không biết gì về tử vi nhưng lời 2 bác dù thế nào cũng có lý lắm ạ. Giàu có do thiên thời mà không biết giữ cũng mất :D

Trước mắt, em đang chuẩn bị cho kỳ thi đại học sắp tới, mục tiêu sắp tới của em quyết tâm đạt được.
Em cảm ơn hai bác rất rất nhiều.
Đầu trang

ctfore
Chính thức
Chính thức

Re: Năm mới mong các bác giải tỏa nỗi buồn của em

Gửi bài gửi bởi ctfore »

5 năm rồi.
Nãy tự dưng có 1 bạn trên FB nhắc về tử vi thì nhớ lại diễn đàn, tìm mấy bài cũ.
Đọc lại những gì đã viết thấy ngày nhỏ cứ ngô ngô nhưng cũng cụ non hì...lại cứ hay nghĩ vớ vẩn và tiêu cực.
Đầu trang

ctfore
Chính thức
Chính thức

Re: TL: Năm mới mong các bác giải tỏa nỗi buồn của em

Gửi bài gửi bởi ctfore »

ghostsun đã viết: 21:12, 09/02/14 Mệnh vô chính diệu có xương khúc đắc địa hội Khôi Việt vi nhân đa học đa năng nhưng bất phùng thời. Tài đắc Lương Nhật ở Mão hội đào sớm kiếm tiền, kiếm tiền thuận. Quan đắc Nguyệt ở Hợi gặp Thiên không hội Hao, quan trường chậm và có ít nhất 1 dang dở vì bị đuổi việc hoặc bãi chức. Thân cư Di làm ăn xa thì vượng. Số giầu có nếu làm kinh doanh, đặc biệt trong lĩnh vực nhà đất, bất động sản. Theo công chức Giáo viên, Nhà báo, Luật thì bình thường, quan lộc không cao mà hay bị vạ miệng. Theo đường văn chương thơ phú thì lỡ dở cả 1 vận tài lộc. Vận 15-24 ở Thân mất cả tam tài Thiên Địa Nhân, Quyền, Mã bị Không Kiếp hãm, Tuần Triệt chặn nên mọi chuyện đi vào bế tắc, dở dang, giữ được mệnh vững là quá tốt, duy trì được việc học đã là 1 thành công quá sức rồi. Vận 25-34 đắc nhân hòa, mênh vững, khắc chế được nghịch cảnh. Đại vận này có nhiều sự thay đổi mạnh làm xoay chuyển đại cục trong cuộc đời, nên đi xa thì tốt, cố gắng nắm bắt, gian nan buổi đầu nhưng sau sẽ thuận vì có quý nhân giúp. Nên định hướng rõ nghề nghiệp trong vận này (Kinh doanh bất động sản là tốt nhất). Vận 35-44 đắc Thiên thời được trọn bộ Tử Phủ Vũ Tướng hội Khoa, Lộc, Ấn đắc tứ linh Long Phượng Hổ Cái. hoạch phát về tài lộc (nếu kinh doanh bất động sản) đắc tài đắc lộc, đặc biệt vào năm Dần đắc bộ Không Kiếp đắc địa phát dã như lôi giầu không tả xiết. Trong cuộc đời giầu nhất, kiếm tiền dễ nhất chính là trong vận này. Vận 45-54 Mệnh phùng Không có Hao Tuyệt nên nằm im nhắm mắt kệ cho đời nổi trôi, không màng tới kinh doanh thế sự tránh đổ vỡ phá sản. Vận 55-64 mệnh suy, kinh doanh chậm, vất vả, thành công ít nên nghỉ hưu, vui thú điện viên hưởng lộc tuổi già và kiểm gia sản xem truyền lại cho con được bao nhiêu sau bao thăng trầm bể dâu.
Chào bác,
5 năm rồi.

Em đang làm kinh doanh quốc tế. Thường xuyên đi đây đi đó trong nước và cả nc ngoài.
Việc học thì sau rất nhiều gian truân thì ngày đó em cũng đỗ top đầu ĐH. Nhưng thú thật đến nay em vẫn chưa ra trường vì còn nợ 1 môn ở ĐH và sẽ tranh thủ trả nốt trong năm tới. Điểm số thì chẳng cao nhưng em đầu tư cho việc học thêm nhiều môn và ngôn ngữ. Hiện tại dự tính sẽ đăng ký học vb2 và cao học sau khi hoàn thành cử nhân.

15-24 , em kiếm đc tiền rất sớm so với đồng trang lứa. Kiếm luôn nhiều hơn so với tuổi. Nhưng đó cũng là đánh đổi về đường học vấn bị kéo dài. Đủ thứ việc tồi tệ trong gdinh xảy ra. 2 người con gái đi qua. Đổi 1 cty

25-34. Em đang 26 tuổi. Em làm kinh doanh nhưng ko phải bds. Em kiếm đc tiền nhiều nhất trong tất cả bạn bè. Trong cviec gặp đc quý nhân giúp đỡ, đưa đường chỉ lối và đẩy lên những vị trí cao trong cviec. Đã thay đổi 2 cty. Sắp tới sẽ đổi cty thứ 3, giữ vị trí cao và đây là cty của ng quý nhân mà em đề cặp.
>4 ng con gái gặp và quen, chia tay 1ng con gái yêu chính thức, trở về độc thân.
Trong tầm mắt em hiện tại, mọi thứ đang ở mức độ phù hợp, không thất vọng cũng chưa đủ thỏa mãn. Tâm tịnh hơn và thích cách nhìn đời lạc quan hơn.
Chỉ có điều, em làm ra bao nhiêu đều không thể giữ lại nổi.

Bản thân em luôn đặt sự nghiệp ở vị trí cao và đẩy tầm nhìn đi xa, mong muốn xây dựng ko chỉ bản thân, gia đình mà còn là dòng họ. Nhưng điều này làm em khó kiếm đc ng con gái đồng quan điểm và đủ hỗ trợ sau lưng em.
Chúc bác sức khỏe./.
Đầu trang

ghostsun
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ghostsun »

Hi
Thỉnh thoảng a cũng vào dd. Rất vui khi đọc được những feedback của e để nghiệm lý. Chúc e khỏe và thành công.
Được cảm ơn bởi: ctfore
Đầu trang

ctfore
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ctfore »

ctfore đã viết: 02:14, 18/10/19
ghostsun đã viết: 21:12, 09/02/14 Mệnh vô chính diệu có xương khúc đắc địa hội Khôi Việt vi nhân đa học đa năng nhưng bất phùng thời. Tài đắc Lương Nhật ở Mão hội đào sớm kiếm tiền, kiếm tiền thuận. Quan đắc Nguyệt ở Hợi gặp Thiên không hội Hao, quan trường chậm và có ít nhất 1 dang dở vì bị đuổi việc hoặc bãi chức. Thân cư Di làm ăn xa thì vượng. Số giầu có nếu làm kinh doanh, đặc biệt trong lĩnh vực nhà đất, bất động sản. Theo công chức Giáo viên, Nhà báo, Luật thì bình thường, quan lộc không cao mà hay bị vạ miệng. Theo đường văn chương thơ phú thì lỡ dở cả 1 vận tài lộc. Vận 15-24 ở Thân mất cả tam tài Thiên Địa Nhân, Quyền, Mã bị Không Kiếp hãm, Tuần Triệt chặn nên mọi chuyện đi vào bế tắc, dở dang, giữ được mệnh vững là quá tốt, duy trì được việc học đã là 1 thành công quá sức rồi. Vận 25-34 đắc nhân hòa, mênh vững, khắc chế được nghịch cảnh. Đại vận này có nhiều sự thay đổi mạnh làm xoay chuyển đại cục trong cuộc đời, nên đi xa thì tốt, cố gắng nắm bắt, gian nan buổi đầu nhưng sau sẽ thuận vì có quý nhân giúp. Nên định hướng rõ nghề nghiệp trong vận này (Kinh doanh bất động sản là tốt nhất). Vận 35-44 đắc Thiên thời được trọn bộ Tử Phủ Vũ Tướng hội Khoa, Lộc, Ấn đắc tứ linh Long Phượng Hổ Cái. hoạch phát về tài lộc (nếu kinh doanh bất động sản) đắc tài đắc lộc, đặc biệt vào năm Dần đắc bộ Không Kiếp đắc địa phát dã như lôi giầu không tả xiết. Trong cuộc đời giầu nhất, kiếm tiền dễ nhất chính là trong vận này. Vận 45-54 Mệnh phùng Không có Hao Tuyệt nên nằm im nhắm mắt kệ cho đời nổi trôi, không màng tới kinh doanh thế sự tránh đổ vỡ phá sản. Vận 55-64 mệnh suy, kinh doanh chậm, vất vả, thành công ít nên nghỉ hưu, vui thú điện viên hưởng lộc tuổi già và kiểm gia sản xem truyền lại cho con được bao nhiêu sau bao thăng trầm bể dâu.
Chào bác,
5 năm rồi.

Em đang làm kinh doanh quốc tế. Thường xuyên đi đây đi đó trong nước và cả nc ngoài.
Việc học thì sau rất nhiều gian truân thì ngày đó em cũng đỗ top đầu ĐH. Nhưng thú thật đến nay em vẫn chưa ra trường vì còn nợ 1 môn ở ĐH và sẽ tranh thủ trả nốt trong năm tới. Điểm số thì chẳng cao nhưng em đầu tư cho việc học thêm nhiều môn và ngôn ngữ. Hiện tại dự tính sẽ đăng ký học vb2 và cao học sau khi hoàn thành cử nhân.

15-24 , em kiếm đc tiền rất sớm so với đồng trang lứa. Kiếm luôn nhiều hơn so với tuổi. Nhưng đó cũng là đánh đổi về đường học vấn bị kéo dài. Đủ thứ việc tồi tệ trong gdinh xảy ra. 2 người con gái đi qua. Đổi 1 cty

25-34. Em đang 26 tuổi. Em làm kinh doanh nhưng ko phải bds. Em kiếm đc tiền nhiều nhất trong tất cả bạn bè. Trong cviec gặp đc quý nhân giúp đỡ, đưa đường chỉ lối và đẩy lên những vị trí cao trong cviec. Đã thay đổi 2 cty. Sắp tới sẽ đổi cty thứ 3, giữ vị trí cao và đây là cty của ng quý nhân mà em đề cặp.
>4 ng con gái gặp và quen, chia tay 1ng con gái yêu chính thức, trở về độc thân.
Trong tầm mắt em hiện tại, mọi thứ đang ở mức độ phù hợp, không thất vọng cũng chưa đủ thỏa mãn. Tâm tịnh hơn và thích cách nhìn đời lạc quan hơn.

Bản thân em luôn đặt sự nghiệp ở vị trí cao và đẩy tầm nhìn đi xa, mong muốn xây dựng ko chỉ bản thân, gia đình mà còn là dòng họ. Nhưng điều này làm em khó kiếm đc ng con gái đồng quan điểm và đủ hỗ trợ sau lưng em.
Chúc bác sức khỏe./.
4 năm trôi qua.
Em cũng không xem diễn đàn, cũng ít hẳn chuyện xem lý số.

Những gì kế hoạch 4 năm trước em đều đã thực hiện và giờ nghiệm lý. Hết năm nay em chẵn tròn 30 tuổi.

- 4 năm trước em kể rằng em vào làm cty được quý nhân hỗ trợ,v.v.... đến nay công ty đã chính thức phá sản, em không còn làm việc đó nữa được 1 thời gian đã lâu. Bởi vì những khó khăn và thất bại của công ty, cũng như em có những thay đổi cách nhìn về người sếp, người quý nhân , tgian đó em nghĩ rằng tốt nhưng tgian trôi qua em thấy rằng là tai hại vô cùng lớn.

- Em không còn làm kinh doanh nữa mà đã làm hẳn 1 ngành khác liên quan đến công nghệ thông tin. Hiện tại công việc đang tiến triển tốt, thu nhập cao.

- Trong 4 năm qua em có 1 lần kinh doanh nhỏ (online) , kết quả không lỗ nhưng lãi cũng nhỏ giọt và cuối cùng đã ngừng lại.

- 4 năm trước em dự định học vb2 , cao học :

-> Em đã học vb2 1 ngành nhưng vừa mới bảo lưu vào năm ngoái phần vì không còn hứng thú học và chưa thấy lợi ích của việc học vb này, đến thời điểm hiện tại em nghĩ đó là 1 quyết định sáng suốt. Hiện tại em lại có 1 ý định học cao học ở 1 lĩnh vực mà em đang làm việc và kiếm ra tiền

- Thời điểm hiện tại em phải nhận trách nhiệm chăm lo, trụ cột chính cho gia đình. Bố em ngày 1 lớn tuổi và phát sinh nhiều bệnh. 1 mình em chạy chữa và chăm sóc bố.

- Em cũng đã có 1 bạn nữ đã quen được 3 năm và có lẽ sẽ là kết quả lâu dài, viên mãn với bạn này.

Bản thân em nhận địnnh đối với cuộc sống hiện tại thì có vừa vặn, chưa đủ đầy nhưng về tinh thần không bị ảnh hưởng áp lực , sức khỏe bình thường là một điều may mắn mà ông trời phò hộ.

Có vẻ như dần dần câu chuyện cuộc đời em đã đi khá xa nhận định ban đầu của các bác. Hy vọng có bác hữu duyên xem lá số của em và tiếp tục chiêm nghiệm.
Em thật cám ơn các bác chúc các bác nhiều sức khỏe và bình an!
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

ctfore đã viết: 00:19, 03/12/23
ctfore đã viết: 02:14, 18/10/19
Chào bác,
5 năm rồi.

Chúc bác sức khỏe./.
4 năm trôi qua.
Em cũng không xem diễn đàn, cũng ít hẳn chuyện xem lý số.

Những gì kế hoạch 4 năm trước em đều đã thực hiện và giờ nghiệm lý. Hết năm nay em chẵn tròn 30 tuổi.

- 4 năm trước em kể rằng em vào làm cty được quý nhân hỗ trợ,v.v.... đến nay công ty đã chính thức phá sản, em không còn làm việc đó nữa được 1 thời gian đã lâu. Bởi vì những khó khăn và thất bại của công ty, cũng như em có những thay đổi cách nhìn về người sếp, người quý nhân , tgian đó em nghĩ rằng tốt nhưng tgian trôi qua em thấy rằng là tai hại vô cùng lớn.

- Em không còn làm kinh doanh nữa mà đã làm hẳn 1 ngành khác liên quan đến công nghệ thông tin. Hiện tại công việc đang tiến triển tốt, thu nhập cao.

- Trong 4 năm qua em có 1 lần kinh doanh nhỏ (online) , kết quả không lỗ nhưng lãi cũng nhỏ giọt và cuối cùng đã ngừng lại.

- 4 năm trước em dự định học vb2 , cao học :

-> Em đã học vb2 1 ngành nhưng vừa mới bảo lưu vào năm ngoái phần vì không còn hứng thú học và chưa thấy lợi ích của việc học vb này, đến thời điểm hiện tại em nghĩ đó là 1 quyết định sáng suốt. Hiện tại em lại có 1 ý định học cao học ở 1 lĩnh vực mà em đang làm việc và kiếm ra tiền

- Thời điểm hiện tại em phải nhận trách nhiệm chăm lo, trụ cột chính cho gia đình. Bố em ngày 1 lớn tuổi và phát sinh nhiều bệnh. 1 mình em chạy chữa và chăm sóc bố.

- Em cũng đã có 1 bạn nữ đã quen được 3 năm và có lẽ sẽ là kết quả lâu dài, viên mãn với bạn này.

Bản thân em nhận địnnh đối với cuộc sống hiện tại thì có vừa vặn, chưa đủ đầy nhưng về tinh thần không bị ảnh hưởng áp lực , sức khỏe bình thường là một điều may mắn mà ông trời phò hộ.

Có vẻ như dần dần câu chuyện cuộc đời em đã đi khá xa nhận định ban đầu của các bác. Hy vọng có bác hữu duyên xem lá số của em và tiếp tục chiêm nghiệm.
Em thật cám ơn các bác chúc các bác nhiều sức khỏe và bình an!
Câu chuyện đời em có vẻ hấp dẫn đấy! Trên đây các thầy hầu hết là do gặp khó trong cs nên mới tìm hiểu về tử vi để tìm ra chìa khoá giải toả khúc mắc trong lòng.

Gặp anh đây là Truyền nhân tổ sư Hi Di, đến từ cơ duyên khác nên cũng chẳng cần chiêm nghiệm. Em có hỏi gì không?
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, ctfore
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Bằng tuổi tôi.
Anh Hi Du xem rat hay có gì hỏi anh ấy.
Cuộc đời tôi cũng fun vui, khá cool.
Thân thiên đồng thì biến động rất nhiều nữa nhé khó ở yên một chỗ hiền lành vui tánh.
Có đà la cung an thân con người hay âm mưu tính toán dành phần lợi cho mình. Khuyên nên công bằng vui vẻ giúp đỡ đừng dành hết phần lợi cho mình.
Sắp qua cung an thân tôi qua trước ông.
Tôi tin thuyết sang ba mươi thì sang cung an thân tôi thấy đúng.
Ông còn 4 năm hiện tôi thấy tử vi lá số tôi miêu tả đúng về tôi.
Tôi thích cuộc sống hiện tại và lá số của tôi. Rất thích luôn. Mỗi ngày là một chuyến phiêu lưu, so cool and awesome.
Ông có hiếu nên trời cho sức khỏe và tiền tài.
Chúc ông ngày mới vui vẻ
Hạnh phúc vui vẻ và thành công trong cuộc sống.
Chúc mừng tim thấy ý trung nhân của đời mình.
Khỏi cần trả lời tôi, trả lời anh Hi Du
Được cảm ơn bởi: ctfore
Đầu trang

ctfore
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ctfore »

Hi Du đã viết: 09:51, 03/12/23 Câu chuyện đời em có vẻ hấp dẫn đấy! Trên đây các thầy hầu hết là do gặp khó trong cs nên mới tìm hiểu về tử vi để tìm ra chìa khoá giải toả khúc mắc trong lòng.

Gặp anh đây là Truyền nhân tổ sư Hi Di, đến từ cơ duyên khác nên cũng chẳng cần chiêm nghiệm. Em có hỏi gì không?
Hỏi cụ thể điều gì đó thì có lẽ hiện tại em không. Em nghĩ rằng dẫu đến cuối cùng, tất cả đều là số mệnh, sự cố gắng và nhân quả. Biết trước hay đoán trước hầu như chỉ để an yên trong lòng ở khoảnh khắc nào đó chứ thật sự không thay đổi được gì cả.

Em tiếp tục kể về cuộc đời em qua từng giai đoạn với quan niệm rằng đâu đó khi các bác đọc lá số em các bác bình luận và sau đó ngần ấy năm em quay lại em kể thì em và các bác sẽ nhìn đâu đó mà chiêm nghiệm. Tất nhiên nếu diễn đàn còn tồn tại, các bác còn hoạt động , ngày tháng năm thì chúng ta hữu duyên online. Bản thân em không biết gì về lý số, tử vi cả vì những điều gì em sẽ kể hoặc tự chính em kể, hoặc men theo lời bình tương lai các bác để lại.
Em nghĩ vậy.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

ctfore đã viết: 13:35, 03/12/23
Hi Du đã viết: 09:51, 03/12/23 Câu chuyện đời em có vẻ hấp dẫn đấy! Trên đây các thầy hầu hết là do gặp khó trong cs nên mới tìm hiểu về tử vi để tìm ra chìa khoá giải toả khúc mắc trong lòng.

Hỏi cụ thể điều gì đó thì có lẽ hiện tại em không. Em nghĩ rằng dẫu đến cuối cùng, tất cả đều là số mệnh, sự cố gắng và nhân quả. Biết trước hay đoán trước hầu như chỉ để an yên trong lòng ở khoảnh khắc nào đó chứ thật sự không thay đổi được gì cả.

Em tiếp tục kể về cuộc đời em qua từng giai đoạn với quan niệm rằng đâu đó khi các bác đọc lá số em các bác bình luận và sau đó ngần ấy năm em quay lại em kể thì em và các bác sẽ nhìn đâu đó mà chiêm nghiệm. Tất nhiên nếu diễn đàn còn tồn tại, các bác còn hoạt động , ngày tháng năm thì chúng ta hữu duyên online. Bản thân em không biết gì về lý số, tử vi cả vì những điều gì em sẽ kể hoặc tự chính em kể, hoặc men theo lời bình tương lai các bác để lại.
Em nghĩ vậy.
Số phận vừa Thiên định vừa Nhân định em ạ. Ví dụ đơn giản nhất là mấy ông bị cáo buộc ra toà ấy, thì phải làm mọi cách bào chữa cho mình để nhẹ tội đi, ít năm lại. Thậm chí biết trước có thể phòng tránh vi phạm.

Như lá em, thì thường sẽ gặp ông chủ tào lao, làm việc ở cty thì trước tốt sau kém dần. Vậy em nên ứng xử thế nào? Phấn đấu làm chủ, làm công việc nào đó một thời gian hết mốt thì đổi việc chẳng hạn! :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”