Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
rongkon123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi rongkon123 »

Kbakdm đã viết: 22:51, 01/11/19 @rongkon123

Tặng bạn lá số này dễ xem hơn, chưa chỉnh sửa gì, bạn làm nốt nhé!!! (Mình lười sửa 😂😂😂)

Hình ảnh

Nhân tiện mình muốn hỏi bạn :
1, năm 2019 , gđ và dòng họ bạn có tang không???
2, năm 2019, ở T/hạn 2019 xuất hiện cặp song mã + hóa khoa, mới tuổi âm vào vận cung âm là tốt nằm trong tam hợp hợi mão mùi....=> công việc năm nay có biến chuyển, thay đổi... Và có thể công việc năm 2019 tốt hơn 2018???

Xin mời bạn phản hồi xem sao!!!

P/s: lá số đẹp, nhưng ăn vào lúc tuổi già, như đất khô cằn gặp cơn mưa to.....
cháu xin phản hồi là đến nay nhà cháu chưa có tang kể cả dòng họ.
hiện tại có thể xem cháu là con trưởng của họ dưới cháu còn đứa e gái , mẹ snh trước đấy 2 anh trai 2 chị gái đã mất lúc còn nhỏ
Công việc chính cháu đang làm thì không có gì thay đổi, chỉ là cháu có mối giày buôn bán thêm kiếm tiền uống nước. cháu có dag học liên thông đại học và ăn may qua được 1 số môn khi mình không biết ạ .
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

rongkon123 đã viết: 22:56, 01/11/19

Tặng bạn lá số này dễ xem hơn, chưa chỉnh sửa gì, bạn làm nốt nhé!!! (Mình lười sửa 😂😂😂)

Hình ảnh

2, năm 2019, ở T/hạn 2019 xuất hiện cặp song mã + hóa khoa, mới tuổi âm vào vận cung âm là tốt nằm trong tam hợp hợi mão mùi....=> công việc năm nay có biến chuyển, thay đổi... Và có thể công việc năm 2019 tốt hơn 2018???

hiện tại có thể xem cháu là con trưởng của họ dưới cháu còn đứa e gái , mẹ snh trước đấy 2 anh trai 2 chị gái đã mất lúc còn nhỏ
Công việc chính cháu đang làm thì không có gì thay đổi, chỉ là cháu có mối giày buôn bán thêm kiếm tiền uống nước. cháu có dag học liên thông đại học và ăn may qua được 1 số môn khi mình không biết ạ .
Năm 2019 , công việc khá hơn 2018 rui, vì mình nghiệm lý thấy mỗi lần t/hạn có cặp song mã là công việc có chuyển biến.... Ví dụ như lá số anh trai mình năm nay cũng vậy, đang ở nhà bán hàng cho bố mẹ, giờ chuyển sang làm công nhân cho cty hồng hải( ở kcn vipsit từ sơn-bắc ninh).
Với lá số này bạn đưa mình thấy cũng khá ứng hợp, lúc đầu cũng chưa tin đâu vì thời gian sinh của bạn nó nằm ở giao thời giữa 2 ngày, lại sinh tháng 2 âm ,giờ tý từ 23h40 - 1h40....
Lá số này mình khuyên nên lấy vợ muộn... Rất có thể năm 2020 có tình duyên, nhưng mình nghĩ nếu hỏi hạn cưới xin thì có lẽ là năm bạn 30 và 31 tuổi trở ra là hợp lý hơn và cũng thuận số . vì mệnh bạn nằm trong "suy tuyệt dục" + tang cô quả...cung phu thê bị triệt...lá số có mệnh thân dính không kiếp thì nên lấy vợ muộn là thuận số nhất...

P/s: mình chỉ hơn bạn 3 tuổi thôi, xưng hô ntn tùy bạn, nhưng xưng cháu thì mình tổn thọ đó bạn ơi😅😅😅
Đầu trang

rongkon123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Kbakdm đã viết: 23:21, 01/11/19

Hình ảnh

Năm 2019 , công việc khá hơn 2018 rui, vì mình nghiệm lý thấy mỗi lần t/hạn có cặp song mã là công việc có chuyển biến.... Ví dụ như lá số anh trai mình năm nay cũng vậy, đang ở nhà bán hàng cho bố mẹ, giờ chuyển sang làm công nhân cho cty hồng hải( ở kcn vipsit từ sơn-bắc ninh).
Với lá số này bạn đưa mình thấy cũng khá ứng hợp, lúc đầu cũng chưa tin đâu vì thời gian sinh của bạn nó nằm ở giao thời giữa 2 ngày, lại sinh tháng 2 âm ,giờ tý từ 23h40 - 1h40....
Lá số này mình khuyên nên lấy vợ muộn... Rất có thể năm 2020 có tình duyên, nhưng mình nghĩ nếu hỏi hạn cưới xin thì có lẽ là năm bạn 30 và 31 tuổi trở ra là hợp lý hơn và cũng thuận số . vì mệnh bạn nằm trong "suy tuyệt dục" + tang cô quả...cung phu thê bị triệt...lá số có mệnh thân dính không kiếp thì nên lấy vợ là thuận số nhất...

P/s: mình chỉ hơn bạn 3 tuổi thôi, xưng hô ntn tùy bạn, nhưng xưng cháu thì mình tổn thọ đó bạn ơi😅😅😅
Vậy mình xưng hô anh em cho dễ nghe
Theo mình cũng có tìm hiểu thì cách cục của mình ai cũng khuyên như anh là tầm 30t nên lấy vk vì cô quả không kiếp. Nhưng nếu mình biết sớm điều chỉnh đc thì vẫn lấy sớm được vs lại cách cục của mình lại vk và nhà vk giúp đỡ thì nó cũng là tín hiệu tốt để tự thay đổi :))
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Kbakdm đã viết: 22:19, 01/11/19 @mộc huynh

Bác viết :" Gái có Thiên Tướng tọa thủ tại cung Phu
Quân nên hay tìm cách lấn át chồng và chồng thường là con trai trưởng."

Thực tế cháu không phải là con trưởng, chỉ là con út thứ 2, nhưng tự nhận bản thân cũng có phần lấn át anh trai...Ngày trước cô liên xem qua lá số của cháu nói rằng lá số này phải là con trưởng,nhưng bản thân cháu thì lại nghĩ có khi cô liên nhìn ra là vì lá số này của cháu sau này là người gánh vác trọng trách trong gia đình, kể cả đầu năm cháu xem chỉ tay nhân tướng của 1 ông thầy cũng nói cháu sau này sẽ là người gánh vác trọng trách trong gia đình trong công việc lớn nhỏ, không có cháu thì không xong....choẹt choẹt....số hơi vất vả, kiểu như thứ trưởng ý bác ạ. Đôi khi làm con thứ mát hơn là con trưởng.....
Vậy nếu như cháu là con thứ thì cháu và em ấy có lên duyên vợ chồng không bác? Ít nhất cũng phải có truyền tin gì đó, vì thông thường là vợ chồng của nhau hay có bác nhỉ.

Hình ảnh

Tháng 2/ Năm 2020 (âm) , cháu và em ấy dự định cưới nhau có đẹp không bác??? Cháu đang lo không thành ,vì T/hạn 2020 của cháu có cô quả, hỏa linh, không kiếp, thái tuế,....toàn sao cản trở cưới xin(biết rằng bác không quan tâm tới sao nhỏ ấy, nhưng khi xét hạn cưới xin thì phải tính chứ ạ). Mặc dù kết quả cuối cùng là ở cung lưu t/hạn 31 tuổi ngụ cung mão có đào hồng hỷ+ song hỷ +xương khúc+ đẩu quân+ bộ chính tinh Phủ Tướng....thì chắc chắn có cơ hội lấy vợ cao, vẫn lo ở cung T/hạn 2020.
Nhưng ở lá số em ấy thì đi ngược lại hoàn toàn, khiến cháu khá lo lắng.....cháu cũng đã dự tính trước nếu 2020 không thành thì 2022(33tuổi) chắc chắn sẽ thành công cao vì tuổi dương gặp vận hạn cung dương (T/hạn 2022 + lưu t/hạn 33 tuổi cùng nằm trong tam hợp tuổi dần ngọ tuất , đồng hành cung dương với đại vận cung thìn (32-41) là cung dương). Với lại vận 2022 là 1 năm khá thành công khi có sự xuất hiện của cặp song mã từ cung thân chiếu về cung t/hạn 2022 tại cung dần...chắc chắn công việc sẽ khởi sắc và toàn thắng.

Hình ảnh
Hàng chữ đỏ là sách ghi chép lại, copi để cho mọi người có ý kiến thêm, nếu có nghiệm lý qua, mình cũng chưa nghiệm lý thực tiễn nhiều trong trường hợp ấy.
Bạn tính chuyện....chuyển sang Đ/vận cung Thìn ấy thì mình đã viết ra khi so sánh với hai lá số Mậu Ngọ từ quá lâu rồi( còn nhớ chứ).
Tạm vậy nhé nãy giờ mình mải đọc sách, khi rảnh mình xem bạn viết những gì rồi góp ý sau.
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

rongkon123 đã viết: 23:25, 01/11/19

Lá số này mình khuyên nên lấy vợ muộn... Rất có thể năm 2020 có tình duyên, nhưng mình nghĩ nếu hỏi hạn cưới xin thì có lẽ là năm bạn 30 và 31 tuổi trở ra là hợp lý hơn và cũng thuận số . vì mệnh bạn nằm trong "suy tuyệt dục" + tang cô quả...cung phu thê bị triệt...lá số có mệnh thân dính không kiếp thì nên lấy vợ là thuận số nhất...

Theo mình cũng có tìm hiểu thì cách cục của mình ai cũng khuyên như anh là tầm 30t nên lấy vk vì cô quả không kiếp. Nhưng nếu mình biết sớm điều chỉnh đc thì vẫn lấy sớm được vs lại cách cục của mình lại vk và nhà vk giúp đỡ thì nó cũng là tín hiệu tốt để tự thay đổi :))
Bạn nghĩ thế thật sao??? Nên nhớ đời không như mơ và luôn luôn tiềm ẩn 1 sự bất ngờ......cái quan trọng là khi xảy ra chuyện chúng ta có giữ được bình tĩnh và kiểm soát tốt cảm xúc lẫn ý chí tốt để xử lý cho êm đẹp, chứ giờ nói ntn chả hay đúng không bạn???

Bạn viết :" cháu mới có tham gia vào bên buôn bán đất đai "

Câu này khá là quan trọng, cho hỏi bạn tham gia bắt đầu từ tháng năm nào???
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

rongkon123 đã viết: 22:53, 01/11/19
Môc huynh đã viết: 22:12, 01/11/19
rongkon123 đã viết: 22:04, 01/11/19

Lá số bạn gái mới chia tay của cháu hả chú
Đúng vậy, "gọt chân cho vừa dày" cũng là bài học bổ ích ( nếu không bất tiện post lá số ấy).
Ngoài ra bạn muốn đặt câu hỏi gì thì cũng phải nên ra, nếu không mình cũng chỉ dừng lại ở việc sửa lá số thôi nhé.
Hình ảnh
Hình ảnh
dây là lá số của cháu đã chỉnh sửa lại và lá số của bạn nữ.
Câu hỏi là cháu mới có tham gia vào bên buôn bán đất đai chỉ gọi là học tập ( đất người khác mình đăng bán lấy tiền hoa hồng ) không biết là mảng này cháu có duyên không. ( theo cháu nhìn ls thì là có duyên còn theo chú thì như thế nào ???)
Chú bảo với cháu là khi nhìn chú đã biết tạm bợ vậy chú nhìn vào nhân tướng để biết hay là như thế nào ???
Cho cháu hỏi có phải đến năm sau hạn kết hôn cháu khá rõ nét phải không ạ. Nếu phải thì mình có tránh được không ạ
Mình không nhớ rõ lúc đó có xem lá số cô bé Ất Hợi ấy không nữa, nhưng qua tướng tá cử chỉ ăn nói đi lại với từng trải của mình, thì cũng cho thấy như vậy, nên mình phán như vậy, nay xem lá số thì quá đúng( nếu lá số bạn đã lấy giờ tử vi đúng).
Việc khác mình trả lời sau nhé.
Đầu trang

rongkon123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Môc huynh đã viết: 23:37, 01/11/19
rongkon123 đã viết: 22:53, 01/11/19
Môc huynh đã viết: 22:12, 01/11/19

Đúng vậy, "gọt chân cho vừa dày" cũng là bài học bổ ích ( nếu không bất tiện post lá số ấy).
Ngoài ra bạn muốn đặt câu hỏi gì thì cũng phải nên ra, nếu không mình cũng chỉ dừng lại ở việc sửa lá số thôi nhé.
Hình ảnh
Hình ảnh
dây là lá số của cháu đã chỉnh sửa lại và lá số của bạn nữ.
Câu hỏi là cháu mới có tham gia vào bên buôn bán đất đai chỉ gọi là học tập ( đất người khác mình đăng bán lấy tiền hoa hồng ) không biết là mảng này cháu có duyên không. ( theo cháu nhìn ls thì là có duyên còn theo chú thì như thế nào ???)
Chú bảo với cháu là khi nhìn chú đã biết tạm bợ vậy chú nhìn vào nhân tướng để biết hay là như thế nào ???
Cho cháu hỏi có phải đến năm sau hạn kết hôn cháu khá rõ nét phải không ạ. Nếu phải thì mình có tránh được không ạ
Mình không nhớ rõ lúc đó có xem lá số cô bé Ất Hợi ấy không nữa, nhưng qua tướng tá cử chỉ ăn nói đi lại với từng trải của mình, thì cũng cho thấy như vậy, nên mình phán như vậy, nay xem lá số thì quá đúng( nếu lá số bạn đã lấy giờ tử vi đúng).
Việc khác mình trả lời sau nhé.
Chú đã từng xem ls ấy rồi nhưng chưa chỉnh sửa nay cháu chỉnh sửa lại cho đúng. Chú cứ nói ls bạn nữ đấy cũng được ạ
Đầu trang

rongkon123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Kbakdm đã viết: 23:31, 01/11/19

Bạn nghĩ thế thật sao??? Nên nhớ đời không như mơ và luôn luôn tiềm ẩn 1 sự bất ngờ......cái quan trọng là khi xảy ra chuyện chúng ta có giữ được bình tĩnh và kiểm soát tốt cảm xúc lẫn ý chí tốt để xử lý cho êm đẹp, chứ giờ nói ntn chả hay đúng không bạn???

Mình mới tham gia vào đầu tháng 10 này. Đất của anh trưởng nhóm quản lý mình trong công ty đưa mình rao bán ăn hoa hồng. Mình định theo người này học về buôn bán đất
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

rongkon123 đã viết: 23:58, 01/11/19

Mình mới tham gia vào đầu tháng 10 này. Đất của anh trưởng nhóm quản lý mình trong công ty đưa mình rao bán ăn hoa hồng. Mình định theo người này học về buôn bán đất
Quan điểm cá nhân : mình khuyên bạn tiếp tục công việc mới đó và như mình nói t/hạn 2019 xuất hiện cặp song mã cho thấy 1 bước chuyển vận của bạn trong cv tốt /xấu ra sao? Phải xem thực tế bạn ntn đã???...có khả năng bạn sẽ thành công và năm 2020 dự báo trước bạn sẽ có 1 món tiền to🤑🤑🤑(linh cảm mách bảo cho mình như vậy!).
Nếu đó là sự thật, mình mong bạn trích ra 10% tiền hoa hồng đó làm từ thiện... Còn làm việc công ích ntn tùy bạn. Ok không??? Coi như món quà gặp mặt thay lời cảm ơn nhé!!!

Nam tử hán đại trượng phu
Nhất ngôn cửu đỉnh nhé!
Đầu trang

rongkon123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Kbakdm đã viết: 00:17, 02/11/19
rongkon123 đã viết: 23:58, 01/11/19

Quan điểm cá nhân : mình khuyên bạn tiếp tục công việc mới đó và như mình nói t/hạn 2019 xuất hiện cặp song mã cho thấy 1 bước chuyển vận của bạn trong cv tốt /xấu ra sao? Phải xem thực tế bạn ntn đã???...có khả năng bạn sẽ thành công và năm 2020 dự báo trước bạn sẽ có 1 món tiền to🤑🤑🤑(linh cảm mách bảo cho mình như vậy!).
Nếu đó là sự thật, mình mong bạn trích ra 10% tiền hoa hồng đó làm từ thiện... Còn làm việc công ích ntn tùy bạn. Ok không??? Coi như món quà gặp mặt thay lời cảm ơn nhé!!!

Nam tử hán đại trượng phu
Nhất ngôn cửu đỉnh nhé!
Cảm ơn lời khuyên của bạn.
Ls số của mình đưa ra để làm chuột bạch tiếp tục nên bạn tham gia vào để cùng học hỏi thêm cho vui.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”