Như thế nào là đôi mắt sáng, có thần?

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
Trả lời bài viết
changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Như thế nào là đôi mắt sáng, có thần?

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Em hay nghe sách tướng số nói mắt sáng có thần là người giàu, có năng lực cao hơn người...

Em không biết đây có phải là đôi mắt sáng có thần không ạ?

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Như thế nào là đôi mắt sáng, có thần?

Gửi bài gửi bởi nilegem »

mắt này chỉ hiền thôi chứ nếu nói có thần kiểu như nhìn ai người đó nể thì không
Đầu trang

muatuyettan2015
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi muatuyettan2015 »

Để mình luận đoán xong bạn phản hồi giúp mình nhé: gia cảnh tốt, cuộc sống an nhàn từ bé. Tính cách hiền lành, có thiên hướng nghệ thuật chút. Khá thông minh nhưng thiếu năng động và nhiệt huyết, chóng thích chóng chán. Năng lực kiếm tiền kém, tiêu pha cũng tốn kém.
Khá đào hoa nhưng không bận tâm lắm chuyện yêu đương.
Bạn phản hồi giúp mình nhé!
Được cảm ơn bởi: changlagica
Đầu trang

Gnartuht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Gnartuht »

Mắt rùa ntn thì hôn nhân dễ chia đường lắm!
Được cảm ơn bởi: changlagica
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

muatuyettan2015 đã viết: 10:17, 06/12/19 Để mình luận đoán xong bạn phản hồi giúp mình nhé: gia cảnh tốt, cuộc sống an nhàn từ bé. Tính cách hiền lành, có thiên hướng nghệ thuật chút. Khá thông minh nhưng thiếu năng động và nhiệt huyết, chóng thích chóng chán. Năng lực kiếm tiền kém, tiêu pha cũng tốn kém.
Khá đào hoa nhưng không bận tâm lắm chuyện yêu đương.
Bạn phản hồi giúp mình nhé!
Gia cảnh bạn này lúc nhỏ thì nghèo, sau đó khá dần lên, đến nay có thể gọi là gia đình sung túc. Tuy vậy từ nhỏ, dù trong hoàn cảnh nào, bạn này cũng chưa từng thiếu thốn (vì là con út, rất được thương). Bạn này có cảm quan mỹ thuật, âm nhạc tốt, xem hội hoạ nghe nhạc biết hay dở, bình rất hay nhưng lại chưa thấy có khả năng vẽ hay ca hát gì. Bạn này làm thơ cũng khá, lục bát, song thất lục bát... mọi thể thơ đều có thể làm và được nhiều người đánh giá là hay, cảm động lòng người.

Về tính cách thì hiền lành là đúng. Nhưng khi đụng chuyện bất bình hay bị ăn hiếp quá đáng bạn ấy sẽ đòi lại công bằng rất quyết liệt và mạnh mẽ. Khi đòi được công bằng rồi thì lại đối xử bình thường với người đã gây bất công, như thể chưa có gì xảy ra miễn là người đó đừng lặp lại. Bạn này không thù dai, không thù vặt, không để bụng chuyện cá nhân.

Bạn này tiêu xài ít dữ lắm anh. Lối sống khá khổ hạnh. Quần áo, giày dép, balo, laptop... tất cả đều lấy đồ cũ của anh trai dùng lại. Không có mới mua, mà mua cũng mua đồ second hand hoặc rẻ tiền vừa đủ xài. Gu thời trang rất nhàm chán, mặc coi được là được, rẻ tiền là được, vải mát mùa nóng vải ấm mùa lạnh là được.

Nhưng kiếm tiền thì bạn này không giỏi thật. Bạn này hơi ngờ nghệch, ngây dại trong chuyện làm ăn. Bạn ấy đã từng thử làm vài dự án nhỏ nhưng đều thất bại. Tuy vậy em thấy qua mỗi lần thất bại là mỗi lần bạn bớt dại dột, nhìn đời bắt đầu tinh khôn lên dần dần nên cũng không biết mai sau có khá khẩm hơn không.

Bạn này cực kì đào hoa. Chưa 25 tuổi mà đã có khoảng 50 người yêu từ Nam tới Bắc, có lẽ vì bạn ấy có cái kiểu lòng tốt rất hào hiệp và có cách quan tâm nói chuyện nhẹ nhàng ân cần tự nhiên. Nhưng do thích tu tập tâm linh, cũng không thích tình dục (mặc dù nhu cầu tình dục đòi hỏi cũng mạnh nhưng bạn không thích), thích một đời sống theo hướng Đạo Phật (thanh tịnh, tĩnh tại...) nên hiện bạn không có một người yêu đúng nghĩa kiểu mình thường hiểu.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gnartuht đã viết: 18:09, 06/12/19 Mắt rùa ntn thì hôn nhân dễ chia đường lắm!
Mắt rùa có làm sếp được không bác ạ? ^^
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”