Sao cứ mệnh thiên lương cung phu thê nhất định là cự môn???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
sukem2015
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Sao cứ mệnh thiên lương cung phu thê nhất định là cự môn???

Gửi bài gửi bởi sukem2015 »

Không biết còn ai còn thức không ạ? Cháu/em mới biết lá số tử vi nên tò mò về cung Phu thì gặp bài viết này. Bài viết từ 2011 nên chắc các chị đã lấy chồng hết rồi chứ? Có đúng với cung Phu k ạ? 😄 Đối với em thì chồng em ít nói, kiểu k bao giờ nói ngọt ngào, nóng tính, hình như hơi khác với đặc điểm của Cự Môn là ăn nói giỏi, được cái biết làm ăn, cũng chiều vợ. Thực sự là nhiều khi cũng rất mệt mỏi, các bác/anh/chị xem giúp em lá số của em cung phu có xấu quá không ạ? Liệu em có 2 đời chồng không? Và về con cái có được tốt không? Cháu/em cảm ơn ạ

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Lá này cung thê tốt mà. Thái dương cự môn ..
Đầu trang

Linh97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TL: Sao cứ mệnh thiên lương cung phu thê nhất định là cự môn

Gửi bài gửi bởi Linh97 »

thuynguyen87 đã viết: 21:47, 18/06/12 to all: cung Phu mình xấu tệ, Cự Kị thế kia chẳng tươi sáng tý nào, có cách nào hóa giải hay giảm bớt ko nhỉ? Hihi
Chị ơi chị lấy ck chưa? Em cũng Cự Môn hóa kị này nhưng hôm trước được 1 anh xem cho bảo vì bát tự em hỏa nên phải lấy ck dập được lửa của em thì mới ở đk với nhau. Xong anh ấy bảo của em có Long Hà Kị nên lại trung hòa bớt tranh cãi.
Một chị đáng yêu khác cũng mệnh thiên lương chồng cự môn hóa kị h vẫn hạnh phúc nè
Nên e muốn hỏi để chiêm nghiệm
Đầu trang

hnt.vo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hnt.vo »

truy mệnh đã viết: 09:59, 25/10/19 Lá này cung thê tốt mà. Thái dương cự môn ..
Mình thì rơi vào cung thê, giờ vẫn chưa có gia đình :D
Không biết sẽ ra sao.....

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an
Đầu trang

miy.lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi miy.lee »

Em cũng mệnh Thiên lương cung Phu cự môn, đếb giờ vẫn chưa biết mặt mũi ông cự môn ấy như nào để mà chiều \:D/
Tập tin đính kèm
AAAA4826-3281-4F6C-8B9A-89A05261C882.jpeg (288.27 KiB) Đã xem 1790 lần
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thu Ngọc »

Thực ra mình rất thích Cự Nhật, những người Cự Nhật thường tốt bụng, phóng khoáng, rộng lượng và mình k mất công suy đoán vì họ sẽ nói ra luôn rồi.
. Nhìn quanh quanh những người từng yêu/thích/mến/mên mến và những người mình yêu/thích/mến thì đa phần là cự nhật hoặc CNDL-Thái âm. Cũng có một vài người Sát, Phá , Tham nhưng nói chung mình k thích những người tán như bổ củi.
Nhưng k phải cứ truyền tinh là người ta thích nhau.
Ví dụ như mình thường rất chủ động trong tình cảm với những anh Cự Nhật, nghĩa là mình có thể biết lúc nào mình dừng, rồi mình giận dỗi , tranh cãi được nhưng với anh CNDL là day dứt, kéo dài khổ sở. Mấy anh Thái Âm ấy, vừa lãng mạn, cô độc, u sầu, trông bất cần khiến mình nghĩ mình có thể chia sẻ được. Đến bản nhạc họ post lên, mình nghe mà cứ ngỡ mình là Tử Kỳ nghe nhạc của Bá Nha mà đem lòng yêu, đâu hay rằng chính trong tâm hồn mình cũng có khoảng trống. Rồi lại còn nghĩ, cũng chỉ một kiếp này thôi, thì sẽ đợi, nếu không thành thì như trong truyện cổ tích nọ, nguyện bước ra cổng sẽ cưới bất kỳ ai có thể gặp dù là người ăn xin. Ai ngờ đâu, khi bước ra cổng thì đến người ăn xin cũng có đôi có cặp mất rồi, còn gặp người không có đôi cũng k nỡ lòng nào cưới đại. Vì sao chính mình cũng k hiểu. Chuyện thật là như thế.

Phải mất nhiều năm để mình hiểu được chính mình,và điều gì là phù hợp, là điều mình tìm kiếm. Nghĩ có lẽ cũng bởi âm sát cung phu thê. Nhớ lại, những người mình nuối tiếc nhất lại là mấy anh Cự nhật, họ đều giỏi giang , thông mình, phóng khoáng, rộng lượng và tình cảm của họ cũng rõ ràng.( Cũng có thể có anh nào k Cự Nhật nhưng tính cách chung thì mình gộp hết vào). Nhớ có anh hơn mình cũng nhiều tuổi, ngày chuẩn bị đi chơi với đứa bạn lên vùng núi, anh ấy dặn dò nhiều điều, mình cảm động quá bất giác thốt lên : 'anh như là mặt trời vậy!'. Sau này, kiểm tra đúng là anh ta là mặt trời thật. Cũng tại tính trẻ con của mình mà dỡ lở nhiều thứ. Hồi mới vào diễn đàn, có bạn phán mình cũng ảnh hưởng bởi thiên Đồng mà mình k tin.

Kể sơ sơ vậy thôi, chỉ e kể ra lại thấy mình mất mát.

Tóm lại, chuyện tình yêu trong tử vi là có thật.

Sorry hơi lan man.
Sửa lần cuối bởi Thu Ngọc vào lúc 19:34, 08/11/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an, nt1991
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thu Ngọc »

Thực ra cũng hơi sáng tác văn chương, kể cho vui :) Dù sao vẫn thấy tiếc khi kể trên này vì trên này đủ kiểu người. Không xoá được nữa.
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tâm an van sự an »

Thu Ngọc đã viết: 20:44, 08/11/19 Thực ra cũng hơi sáng tác văn chương, kể cho vui :) Dù sao vẫn thấy tiếc khi kể trên này vì trên này đủ kiểu người. Không xoá được nữa.
Không biết sau có lấy được anh Cơ Cự đúng ls không nhưng một trong 2 người đàn ông em quan tâm nhất trên thế giới có 1 người mệnh Cự Môn tại tý (tuần). Lên trên này có anh Cự Nhâth e cũng quý. Hì
Sau nếu lấy được anh Cơ Cự thì cũng tốt thôi.
Lên trên này thấy nhiều ls vợ chồng truyền tinh lắm chị ạ. Biết đâu đấy xa xa có 1 anh Cự Nhật đang đợi chị đến tìm, không phải chị thì sẽ không là ai khác.
Mỗi khi than ế quá chị ơi là bà chị gái e lại đốp luôn câu :" Yên tâm, kiểu gì mày cũng lấy được chồng mày phải tin cũng có một thằng đang ế giống mày và không phải mày nó sẽ không lấy ai đc hết. :)) "

Con người sống bằng niềm tin với bà chị gái =))
Được cảm ơn bởi: Thu Ngọc
Đầu trang

thuynguyen87
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: Sao cứ mệnh thiên lương cung phu thê nhất định là cự môn

Gửi bài gửi bởi thuynguyen87 »

Linh97 đã viết: 12:42, 25/10/19
thuynguyen87 đã viết: 21:47, 18/06/12 to all: cung Phu mình xấu tệ, Cự Kị thế kia chẳng tươi sáng tý nào, có cách nào hóa giải hay giảm bớt ko nhỉ? Hihi
Chị ơi chị lấy ck chưa? Em cũng Cự Môn hóa kị này nhưng hôm trước được 1 anh xem cho bảo vì bát tự em hỏa nên phải lấy ck dập được lửa của em thì mới ở đk với nhau. Xong anh ấy bảo của em có Long Hà Kị nên lại trung hòa bớt tranh cãi.
Một chị đáng yêu khác cũng mệnh thiên lương chồng cự môn hóa kị h vẫn hạnh phúc nè
Nên e muốn hỏi để chiêm nghiệm
C chưa lấy em ơi. Hiu hiu. Có 1 người xem cho c nói là c nên lấy chồng lớn tuổi hơn và phải qua 33 tuổi mới nên lấy nè e
Đầu trang

thuynguyen87
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thuynguyen87 »

Thu Ngọc đã viết: 20:44, 08/11/19 Thực ra cũng hơi sáng tác văn chương, kể cho vui :) Dù sao vẫn thấy tiếc khi kể trên này vì trên này đủ kiểu người. Không xoá được nữa.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ, hiện tại người yêu mình như bài viết của bạn. Bài post này được gần 10 năm và lúc ấy mình còn bốc đồng quá ^^
Nice day bạn nhé 🥰🥰🥰
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”