Làm ơn luận lá số này giúp em với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
ngoc37rc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Làm ơn luận lá số này giúp em với ạ

Gửi bài gửi bởi ngoc37rc »

koollee đã viết: 23:18, 10/11/19
ngoc37rc đã viết: 17:43, 10/11/19 Dạ ba mẹ e li dị rồi ạ.e con trưởng ba có gì thêm 2 em + cháu đich tôn nên hi vọng e nhiều lắm ạ
Nghĩa là ngoài bạn, còn 1 cậu em trai út là đích tôn, và 2 em gái nữa hả?
3 người em cùng cha khác mẹ?
Mẹ bạn có đi bước nữa và có thêm ai nữa không?

Dòm giao diện của bạn...hàiizzz. Hội tụ đủ các phẩm chất không nên có.
Đến nay thì e vẫn có hiềm khích rất lớn với ông già e....thật sự ông ấy có nhiều con rơi lắm...e lớn bằng ngần này ông ý chưa nuôi nổi e dù chỉ 1 ngày.bất hiêdu với ông bà nội.
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tâm an van sự an »

ngoc37rc đã viết: 20:20, 10/11/19 À thêm nữa là con cái e sau này ntn ạ.có bé gái k ạ.vì e thích nuôi cgai hơn ý @@
Trước đây bạn đã từng đăng ls rồi nhưng k ai luận cho. Tôi cũng nghía qua ls rồi, cũng không nghĩ gì nhiều. Muốn có con gái đáng yêu đúng không? Muốn biết mong muốn có đạt được không là quá sớm. Nói thẳng ra thì bạn đối xử với mẹ bạn như thế nào sẽ quyết định kết quả. Vẫn biết bạn chán bỏ xừ ra nhưng thấy cái thân mệnh cư Thái Âm thế kia là biết mẹ bạn mong mỏi vào bạn như thế nào. Dạo này toàn vào mấy topic có vấn đề giữa bố mẹ và con cái để chém gió nhớ.
Thôi, tôi cũng kiểm điểm lại mình đây.
Được cảm ơn bởi: ngoc37rc
Đầu trang

ngoc37rc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

tâm an van sự an đã viết: 23:47, 10/11/19
ngoc37rc đã viết: 20:20, 10/11/19 À thêm nữa là con cái e sau này ntn ạ.có bé gái k ạ.vì e thích nuôi cgai hơn ý @@
Trước đây bạn đã từng đăng ls rồi nhưng k ai luận cho. Tôi cũng nghía qua ls rồi, cũng không nghĩ gì nhiều. Muốn có con gái đáng yêu đúng không? Muốn biết mong muốn có đạt được không là quá sớm. Nói thẳng ra thì bạn đối xử với mẹ bạn như thế nào sẽ quyết định kết quả. Vẫn biết bạn chán bỏ xừ ra nhưng thấy cái thân mệnh cư Thái Âm thế kia là biết mẹ bạn mong mỏi vào bạn như thế nào. Dạo này toàn vào mấy topic có vấn đề giữa bố mẹ và con cái để chém gió nhớ.
Mẹ em nhiều lần khóc vì e lắm rồi ý.mà đâu phải e muốn nó như vậy đâu.e cũng cố gắng theo hướng của e...để mẹ k phải nuòn đau lòng hay về mọi thứ.tính ra thì bất hiếu...chưa bao h nói yêu mẹ chưa bao h tặng cho mẹ nổi bông hoa nhân dịp các ngày.và chưa dám nói câu xin lỗi mẹ.ngày đêm vất vả sớm hôm...
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

em khuyên anh giai mấy câu nhé ,
đừng hút thuốc nhậu nhẹt bia bọt ăn chơi các kiểu con đà điểu hay vung tiền , gái gú nhé
tu chí làm ăn , nghĩ đến công sinh thành ba mẹ , nghĩ đến con cái sau này , đừng bao giờ bước qua những ranh giới cho phép , nếu có lúc không yêu chính mình hãy nghĩ đến những người yêu quý anh
tướng anh giai còn phải tu nhiều lắm ( mắt anh hơi xếch , nếu đi với quả môi chì chắc xỉu quá , chỉ sợ anh đang hút thuốc thì ba chấm )
nhìn phát biết có căn đấy nhưng thôi kệ đi , thiện và ác vốn rất mong manh , gian sơn thì dễ đổi mà bản tính thì khó dời , cố dời sao mà đổi được thì đổi , sống nay cũng chết mai , sao cho ý nghĩa là được
dù sao cũng lên lý số coi như duyên chém gió nên em khuyên thật lòng đấy ,
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an, ngoc37rc
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

ngoc37rc đã viết: 23:54, 10/11/19
Mẹ em nhiều lần khóc vì e lắm rồi ý.mà đâu phải e muốn nó như vậy đâu.e cũng cố gắng theo hướng của e...để mẹ k phải nuòn đau lòng hay về mọi thứ.tính ra thì bất hiếu...chưa bao h nói yêu mẹ chưa bao h tặng cho mẹ nổi bông hoa nhân dịp các ngày.và chưa dám nói câu xin lỗi mẹ.ngày đêm vất vả sớm hôm...
Nói thế này nhé, mình nhìn ls của bạn rất là lâu ý, mình cũng nghĩ về nhiều điều nữa. Bạn có nhìn thấy 2 cung thuộc sửu mùi không?
Người ta ví 2 cung đó như cái kho tích chứa để về già dùng. Hai cung đó của bạn rơi vào thê thiếp và quan lộc. Nhìn thấy 2 cung có thiên la địa võng ở thìn tuất không? Hai cung đấy là 2 cung bạn phải lo lắng cho đấy. Rơi vào tài bạch và phụ mẫu.
Không dài dòng nói luôn thế này, cung tài bạch của bạn có không kiếp đắc địa mà có thêm tả phù nữa, không kiếp dù đắc nhưng vẫn không tốt, sợ nhất có tả hữu, không tốt thế nào thì tự tra, chưa kể tặng kèm sao đà la nữa nên cũng đủ biết độ Phá Của của bạn như nào rồi đấy. Cách duy nhất bây giờ là bạn phải học kiếm tiền một cách lương thiện, không được để bọn không kiếp cung tài ảnh hưởng, nói vậy hơi khó với bản chất thiên đồng gặp triệt, ham ăn lười làm, tôi cứ nói điều không thể đi, coi như tôi làm trái ý bề trên một lần vậy. Tôi không biết bạn căn số như nào nhưng tôi gặp rất nhiều đồng thầy, họ cực kì tránh xa bài bạc, vì họ con nhà thánh mà ăn lộc thánh là lộc làm ăn chính đáng chứ không phải bài bạc. Vậy nhé!
Hơn nữa cung phu thê của bạn an tại tứ mộ có quang quý chiếu nên có thể bạn sẽ được trời ban Nhân duyên như ý, chỉ có điều nhân duyên này có thành hay không còn phụ thuộc vào ý trời. Mà ông trời có mắt đấy, đừng nghĩ làm khổ ai nữa thì khắc sẽ may mắn. Tôi chỉ nói được vậy thôi, không nhiều nhưng cũng không phải dễ dàng để nói ra đc,với tôi là vậy.
Còn đâu bạn nghĩ tôi đang dạy đời bạn hay thế quái nào cũng đc. Tôi còn trẻ còn nhỏ nhưng tôi thương những người phụ nữ bên cạnh bạn. Mà bạn ấy, ít tiếp xúc vơi bên ngoài thôi cho người khác được nhờ. Ra ngoài cũng không ai hại đc bạn nhưng bạn là người rất dễ bị nhiễm thói hư, tật xấu.
Được cảm ơn bởi: ngoc37rc
Đầu trang

ngoc37rc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thuanduongbattu đã viết: 00:15, 11/11/19 em khuyên anh giai mấy câu nhé ,
đừng hút thuốc nhậu nhẹt bia bọt ăn chơi các kiểu con đà điểu hay vung tiền , gái gú nhé
tu chí làm ăn , nghĩ đến công sinh thành ba mẹ , nghĩ đến con cái sau này , đừng bao giờ bước qua những ranh giới cho phép , nếu có lúc không yêu chính mình hãy nghĩ đến những người yêu quý anh
tướng anh giai còn phải tu nhiều lắm ( mắt anh hơi xếch , nếu đi với quả môi chì chắc xỉu quá , chỉ sợ anh đang hút thuốc thì ba chấm )
nhìn phát biết có căn đấy nhưng thôi kệ đi , thiện và ác vốn rất mong manh , gian sơn thì dễ đổi mà bản tính thì khó dời , cố dời sao mà đổi được thì đổi , sống nay cũng chết mai , sao cho ý nghĩa là được
dù sao cũng lên lý số coi như duyên chém gió nên em khuyên thật lòng đấy ,
Thât sự e hút thuốc nhiều lắm luôn á.nhậu cũng giữ lắm :))) mà thật sự trong lòng lúc nào cũng bất an đến khó hiểu.nhiều đêm trc lúc ngủ thì cứ kiểu tức ngực khó thở như bóng đè ý.mấy hôm nay hay bị.cũng tính tu tâm dưỡng tính nhưng...cuộc sống nhiều thứ phải nghĩ quá nhiều.dù sao cũng cảm ơn a nhiều
Được cảm ơn bởi: thuanduongbattu
Đầu trang

ngoc37rc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

tâm an van sự an đã viết: 00:17, 11/11/19
ngoc37rc đã viết: 23:54, 10/11/19

Nói thế này nhé, mình nhìn ls của bạn rất là lâu ý, mình cũng nghĩ về nhiều điều nữa. Bạn có nhìn thấy 2 cung thuộc sửu mùi không?
Người ta ví 2 cung đó như cái kho tích chứa để về già dùng. Hai cung đó của bạn rơi vào thê thiếp và quan lộc. Nhìn thấy 2 cung có thiên la địa võng ở thìn tuất không? Hai cung đấy là 2 cung bạn phải lo lắng cho đấy. Rơi vào tài bạch và phụ mẫu.
Không dài dòng nói luôn thế này, cung tài bạch của bạn có không kiếp đắc địa mà có thêm tả phù nữa, không kiếp dù đắc nhưng vẫn không tốt, sợ nhất có tả hữu, không tốt thế nào thì tự tra, chưa kể tặng kèm sao đà la nữa nên cũng đủ biết độ Phá Của của bạn như nào rồi đấy. Cách duy nhất bây giờ là bạn phải học kiếm tiền một cách lương thiện, không được để bọn không kiếp cung tài ảnh hưởng, nói vậy hơi khó với bản chất thiên đồng gặp triệt, ham ăn lười làm, tôi cứ nói điều không thể đi, coi như tôi làm trái ý bề trên một lần vậy. Tôi không biết bạn căn số như nào nhưng tôi gặp rất nhiều đồng thầy, họ cực kì tránh xa bài bạc, vì họ con nhà thánh mà ăn lộc thánh là lộc làm ăn chính đáng chứ không phải bài bạc. Vậy nhé!
Hơn nữa cung phu thê của bạn an tại tứ mộ có quang quý chiếu nên có thể bạn sẽ được trời ban Nhân duyên như ý, chỉ có điều nhân duyên này có thành hay không còn phụ thuộc vào ý trời. Mà ông trời có mắt đấy, đừng nghĩ làm khổ ai nữa thì khắc sẽ may mắn. Tôi chỉ nói được vậy thôi, không nhiều nhưng cũng không phải dễ dàng để nói ra đc,với tôi là vậy.
Còn đâu bạn nghĩ tôi đang dạy đời bạn hay thế quái nào cũng đc. Tôi còn trẻ còn nhỏ nhưng tôi thương những người phụ nữ bên cạnh bạn. Mà bạn ấy, ít tiếp xúc vơi bên ngoài thôi cho người khác được nhờ. Ra ngoài cũng không ai hại đc bạn nhưng bạn là người rất dễ bị nhiễm thói hư, tật xấu.
Haizzz e cảm thấy nó phức tạp lắm ý.cứ muốn biết.biết xong lại thêm lo lắng buồn rầu thêm @@ tệ đến mức độ v luôn ư :(
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Có thể bạn chưa đến mức như mọi người nói nhưng mà cứ phải nói trước đề phòng vẫn hơn. Nhiều lúc thấy tử vi hay nói quá lên lắm,mình chưa đọc quyển sách nào về tử vi hết nên không có căn cứ lắm, bann nghe tham khảo thôi nhé, không phải thì coi như mình lắm chuyện đi. Hì, dù sao rất nhiều người lên đây, mỗi người một câu chuyện, bạn chia sẻ câu chuyện với mọi người nên mình chia sẻ lại quan điểm bản thân thân thôi. ;;). Đúng sai thế nào thì phải để bạn tự trả lời. Vậy nhé, cứ nghĩ cho kĩ đi.
Mọi thứ vốn không quá quan trọng vì bạn đang có tất cả trong tay nên bạn sẽ thấy rất bình thường. Nhưng khi có một cái gì đó mất đi thì bạn mới thấy rất quan trọng đấy . Bỏ rượu và thuốc lá đi. Biết là sẽ rất khó nhưng mọi thứ sẽ qua nhanh thôi, nếu đổi cảm xúc qua nhanh đó lấy sức khỏe, tiền bạc, hạnh phúc của người xung quanh nữa thì tính ra vẫn lời lắm. Vậy nhé!

Chúc bạn luôn may mắn và thành công!
Được cảm ơn bởi: ngoc37rc, cự nhật không kiếp
Đầu trang

ngoc37rc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

tâm an van sự an đã viết: 01:18, 11/11/19 Có thể bạn chưa đến mức như mọi người nói nhưng mà cứ phải nói trước đề phòng vẫn hơn. Nhiều lúc thấy tử vi hay nói quá lên lắm,mình chưa đọc quyển sách nào về tử vi hết nên không có căn cứ lắm, bann nghe tham khảo thôi nhé, không phải thì coi như mình lắm chuyện đi. Hì, dù sao rất nhiều người lên đây, mỗi người một câu chuyện, bạn chia sẻ câu chuyện với mọi người nên mình chia sẻ lại quan điểm bản thân thân thôi. ;;). Đúng sai thế nào thì phải để bạn tự trả lời. Vậy nhé, cứ nghĩ cho kĩ đi.
Mọi thứ vốn không quá quan trọng vì bạn đang có tất cả trong tay nên bạn sẽ thấy rất bình thường. Nhưng khi có một cái gì đó mất đi thì bạn mới thấy rất quan trọng đấy . Bỏ rượu và thuốc lá đi. Biết là sẽ rất khó nhưng mọi thứ sẽ qua nhanh thôi, nếu đổi cảm xúc qua nhanh đó lấy sức khỏe, tiền bạc, hạnh phúc của người xung quanh nữa thì tính ra vẫn lời lắm. Vậy nhé!

Chúc bạn luôn may mắn và thành công!
Cảm ơn c rất nhiều vì những lời khuyên như vậy nhé...
Có thể em có cách suy nghĩ riêng.có thể là bảo thủ.hay là lấp liếm đi về mọi thứ...
Có thể em sẽ cố gắng thay đổi 1 số vđ mà bản thân yếu kém hay sa đoạ...nhưng mọi thứ có lẽ sẽ an bài...số mệnh nó bắt e phải như vậy r ạ...tật xấu có thể bỏ hoặc thuyên giảm đi.còn thật sự con đường đi nó vẫn phải đi. E k so sánh cuộc đời với 1 ván bài. Nhưng ở thời cuộc này: cuộc sống này thực dụng.đối với em 1 là ăn cả 2 là ngã về không....(đánh cược cuộc đời chưs k phải e đang nói bài bạc)
1 lần nữa e cho e cảm ơn.và biết ơn c ạ...
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

ngoc37rc đã viết: 23:34, 10/11/19 E là con trai đầu của bame e ngoài ra e có 1 e trai ruột nữa ạ. Còn bame li dị thì ba em lấy thêm gì được thêm 1 trai 1 gái.e là đích tôn ạ.mẹ e ở vậy a ạ.cũng rất có thể trc đây có lẽ e cũng nghĩ là có thể là sẽ có a/c nhưng vấn đề này rất tế nhị ạ.có thể là mẹ e bị ép buộc bởi ba e hoặc bên nội...e cũng có nghi vấn nhưng k thể tra ra đc...với lại phẩm chất gì ạ.là sao ạ.tiêu cực đúng k ạ
ngoc37rc đã viết: 23:43, 10/11/19 Đến nay thì e vẫn có hiềm khích rất lớn với ông già e....thật sự ông ấy có nhiều con rơi lắm...e lớn bằng ngần này ông ý chưa nuôi nổi e dù chỉ 1 ngày.bất hiêdu với ông bà nội.
Vậy là đúng rồi, bố mẹ bạn có thể sẩy bỏ 1 lần trước khi có bạn.

Về phẩm chất mình nói, thì cái thần mà mình thấy qua avatar của bạn, nó gần giống với cái thần của 1 người thầy bùa.
Bạn có biết vụ án rúng động đồng tháp là vụ thiên linh cái không? Bạn search 1 chút là sẽ thấy giao diện của tên thầy bùa này.

Lá số của bạn thể hiện dấu hiệu tâm linh rất mạnh, đúng ra là có căn có số, nhưng bị phá rồi. Nên chỉ thể hiện được bạn có độ linh cảm rất mạnh.

Cái thần của bạn và của tên thầy bùa, nó biểu hiện sự bất cần, có thể bất chấp tất cả để đạt được nguyện vọng của bản thân. Mình chỉ nói sơ qua như vậy, bạn sẽ tự hiểu được.

Mình mong là với vết xe đổ từ bố của bạn, mà bạn có thể tu dưỡng được bản thân. Vì mẹ, vì ông bà nội, bạn cố gắng mà thay đổi.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, ngoc37rc, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”