nữ mệnh cự môn. :(( bi đát lắm phải k ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: nữ mệnh cự môn. :(( bi đát lắm phải k ạ

Gửi bài gửi bởi hươngq »

phungvantuan đã viết: 15:54, 11/04/17
hươngq đã viết: 15:49, 11/04/17
phungvantuan đã viết: 12:27, 11/04/17

Ok lá số đẹp cẩn thận cái mồm là được
Đức cao vọng trọng nhá
dạ cháu cảm ơn ạ ^^. dạ cho cháu hỏi chút ạ. cháu đang học về tài chính- kế toán nhưng mà lại muốn làm giáo viên liệu nghề nào thì phù hợp hơn với cháu ạ
Nhà bạn lực mạnh lại được bố mẹ yêu thương lương chiều. Học cái gì cũng được. Sau chả cần phải làm cái gì hết.
ui... sao bác biết ạ. nhà cháu cũng gọi là có 1 chút thôi ạ. nhưng bây giờ thì không còn mạnh nữa rồi ạ
Đầu trang

phungvantuan
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phungvantuan »

hươngq đã viết: 22:01, 11/04/17
hươngq đã viết: 15:49, 11/04/17
dạ cháu cảm ơn ạ ^^. dạ cho cháu hỏi chút ạ. cháu đang học về tài chính- kế toán nhưng mà lại muốn làm giáo viên liệu nghề nào thì phù hợp hơn với cháu ạ
Nhà bạn lực mạnh lại được bố mẹ yêu thương lương chiều. Học cái gì cũng được. Sau chả cần phải làm cái gì hết.
ui... sao bác biết ạ. nhà cháu cũng gọi là có 1 chút thôi ạ. nhưng bây giờ thì không còn mạnh nữa rồi ạ
Mình ít tuổi lắm. Bạn là người mau mồm, thông minh có học thức có điều kiện từ nhỏ. dáng người thanh cao. Sau này chồng bạn khá ổn là người có điều kiện bạn vô tư sống và cố gắng đặc biệt phải hướng thiện. thế nhé
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

phungvantuan đã viết: 22:19, 11/04/17
hươngq đã viết: 22:01, 11/04/17

Mình ít tuổi lắm. Bạn là người mau mồm, thông minh có học thức có điều kiện từ nhỏ. dáng người thanh cao. Sau này chồng bạn khá ổn là người có điều kiện bạn vô tư sống và cố gắng đặc biệt phải hướng thiện. thế nhé

dạ cảm ơn bạn cảm ơn rất nhiều ạ ^^
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
pizza_ngon
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi pizza_ngon »

pizza_ngon đã viết: 11:48, 10/04/17
hươngq đã viết: 06:35, 10/04/17 Hình ảnh

hazi. e đọc đc trên mạng thấy bảo mệnh cự môn hóa kị là thất trinh thất tiết huhu. mà e có làm gì đâu
bi đắt ko biết nhưng lá số bé này tốt lắm :-?
Ôi tôi chết mất
E bé ơi, trên kia là người khác comment không phải pi comment nha
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

pizza_ngon đã viết: 10:24, 12/04/17
pizza_ngon đã viết: 11:48, 10/04/17
hươngq đã viết: 06:35, 10/04/17 Hình ảnh

hazi. e đọc đc trên mạng thấy bảo mệnh cự môn hóa kị là thất trinh thất tiết huhu. mà e có làm gì đâu
bi đắt ko biết nhưng lá số bé này tốt lắm :-?
Ôi tôi chết mất
E bé ơi, trên kia là người khác comment không phải pi comment nha
ô sao lại thế ạ :((( huhu
Đầu trang

hoangduocsu29
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangduocsu29 »

có thể bạn học ngành giáo viên sẽ thích hợp
Được cảm ơn bởi: hươngq, Baongoc13
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Bạn này cự môn hoá kị ở mệnh, tính cách chắc cũng nhảy nhót thị phi giống ny cũ của mình nhưng ny cũ mình lại là cơ cự kị đồng phá toái long đức nên tính thay đổi xoành xoạch, có thiện tâm nhưng hay làm phiền người thân cận; bạn này phụ mẫu nhị hợp tử vi thiên phủ nên hồi bé bị kẹp không phát tính được lớn lên học ĐH trên HN mất tử phủ kẹp thế là bản tính nó trỗi dậy :) .

Bạn cự kỵ trực phù, thị phi cũng lắm ăn thằng trực phù thì mồm thẳng thắn mà không sợ ai; tương quan thiên di với mệnh cũng quá lệch, đúng kiểu di mạnh mà mệnh yếu; hoàn cảnh chi phối con người, chọn người mà thân nhé bạn, cung mệnh bạn yếu so thiên di nghĩa là bản tâm không bao giờ vững như thành trì được, sẽ bị ngoại vi áp đổi.

Di nhìn tương đối khá, có lộc tồn rất ngon đi cùng nhiều sao tốt, tuy thằng linh tinh sát tinh nhưng đắc địa.

Mình nhìn nô bộc bạn hơi tởm lợm, đã VCD bị thằng liêm tham hãm nó chiếu về, nhân 2 cẩn thận với người cùng cấp và dưới cấp; mệnh bạn cự môn không phải quyền tinh cũng không có sát khí để át người, ngũ hành cũng không át được thằng nô bộc kia, cũng không có quyền tinh hay sát phạt tinh như thiên hình để ép mà thậm chí còn trợ thằng đầu bò đầu biếu liêm tham kia làm loạn.

Bạn cần trả lời câu này của mình, bạn có bao giờ làm lãnh đạo 1 nhóm hoặc làm người khác phục tùng bạn chưa ? Và bạn đánh giá kết quả như thế nào ?

Mình nhìn cung nô của bạn hơi ghê và cung huynh của bạn không phải bình thường.

Một cái khác là thằng tật ách của bạn nhìn cũng có chút ghê cần chú ý.
Được cảm ơn bởi: hươngq
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

hoangduocsu29 đã viết: 07:16, 11/11/19 có thể bạn học ngành giáo viên sẽ thích hợp
Dạ. E cảm ơn ạ . e đang làm gv nhưng tay ngang thôi ạ. e học chuyên ngành kế toán ạ
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Nmtuan93 đã viết: 20:57, 12/11/19 Bạn này cự môn hoá kị ở mệnh, tính cách chắc cũng nhảy nhót thị phi giống ny cũ của mình nhưng ny cũ mình lại là cơ cự kị đồng phá toái long đức nên tính thay đổi xoành xoạch, có thiện tâm nhưng hay làm phiền người thân cận; bạn này phụ mẫu nhị hợp tử vi thiên phủ nên hồi bé bị kẹp không phát tính được lớn lên học ĐH trên HN mất tử phủ kẹp thế là bản tính nó trỗi dậy :) .

Bạn cự kỵ trực phù, thị phi cũng lắm ăn thằng trực phù thì mồm thẳng thắn mà không sợ ai; tương quan thiên di với mệnh cũng quá lệch, đúng kiểu di mạnh mà mệnh yếu; hoàn cảnh chi phối con người, chọn người mà thân nhé bạn, cung mệnh bạn yếu so thiên di nghĩa là bản tâm không bao giờ vững như thành trì được, sẽ bị ngoại vi áp đổi.

Di nhìn tương đối khá, có lộc tồn rất ngon đi cùng nhiều sao tốt, tuy thằng linh tinh sát tinh nhưng đắc địa.

Mình nhìn nô bộc bạn hơi tởm lợm, đã VCD bị thằng liêm tham hãm nó chiếu về, nhân 2 cẩn thận với người cùng cấp và dưới cấp; mệnh bạn cự môn không phải quyền tinh cũng không có sát khí để át người, ngũ hành cũng không át được thằng nô bộc kia, cũng không có quyền tinh hay sát phạt tinh như thiên hình để ép mà thậm chí còn trợ thằng đầu bò đầu biếu liêm tham kia làm loạn.

Bạn cần trả lời câu này của mình, bạn có bao giờ làm lãnh đạo 1 nhóm hoặc làm người khác phục tùng bạn chưa ? Và bạn đánh giá kết quả như thế nào ?

Cảm ơn anh đã xem giúp ạ.
Từ bé thì bố mẹ e đã cho e thoải mái sống theo phong cách của e rồi ạ. Cũng k bị kìm kẹp j ạ. Đơn cử là e thích thì e học mà k thích thì k học. "Tôn trọng sự khác biệt" là phương châm dạy dỗ con Cái của bme e. Nên là e cũng khá thân thiết vs bme. Từ bé chưa xa bố mẹ ngày nào.

Em làm nhóm trưởng hồi đại học nhiều ạ. Thật ra cũng có lúc nọ lúc kia. Lúc thì e thấy khá thị phi kiểu cãi nhau chí chóe. Lúc thì oke tại các bạn cũng tùy ng có ng nể mình có ng chống đối mình. N đa phần là ổn ạ. Trong nhóm thì bt e sẽ là ng sắp xếp và quyết định cv của mọi ng. Em khá nghiêm túc về mặ t.gian và nội dung cv nên bạn nào mà học giỏi hoặc nghiêm chỉnh thì k sao. Còn bạn nào k nghiêm túc thì e cũng hơi có chút bực bội. 😂
Kết quả thường k quá tệ a ạ
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

hươngq đã viết: 01:04, 13/11/19
Nmtuan93 đã viết: 20:57, 12/11/19 Bạn này cự môn hoá kị ở mệnh, tính cách chắc cũng nhảy nhót thị phi giống ny cũ của mình nhưng ny cũ mình lại là cơ cự kị đồng phá toái long đức nên tính thay đổi xoành xoạch, có thiện tâm nhưng hay làm phiền người thân cận; bạn này phụ mẫu nhị hợp tử vi thiên phủ nên hồi bé bị kẹp không phát tính được lớn lên học ĐH trên HN mất tử phủ kẹp thế là bản tính nó trỗi dậy :) .

Cảm ơn anh đã xem giúp ạ.
Từ bé thì bố mẹ e đã cho e thoải mái sống theo phong cách của e rồi ạ. Cũng k bị kìm kẹp j ạ. Đơn cử là e thích thì e học mà k thích thì k học. "Tôn trọng sự khác biệt" là phương châm dạy dỗ con Cái của bme e. Nên là e cũng khá thân thiết vs bme. Từ bé chưa xa bố mẹ ngày nào.

Em làm nhóm trưởng hồi đại học nhiều ạ. Thật ra cũng có lúc nọ lúc kia. Lúc thì e thấy khá thị phi kiểu cãi nhau chí chóe. Lúc thì oke tại các bạn cũng tùy ng có ng nể mình có ng chống đối mình. N đa phần là ổn ạ. Trong nhóm thì bt e sẽ là ng sắp xếp và quyết định cv của mọi ng. Em khá nghiêm túc về mặ t.gian và nội dung cv nên bạn nào mà học giỏi hoặc nghiêm chỉnh thì k sao. Còn bạn nào k nghiêm túc thì e cũng hơi có chút bực bội. 😂
Kết quả thường k quá tệ a ạ
Ồ vậy thì có vẻ con di của bạn át được con Nô; Scale tuy nhỏ nhưng mình đọc trên bạn có làm giáo viên, vậy thì hs của bạn như nào ? Vì học sinh cũng được gán vào cung nô.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”