[Please help!] Em nữ cách Cơ Nguyệt Đồng Lương thế này thì phải làm sao đây ạ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Leh.han
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: [Please help!] Em nữ cách Cơ Nguyệt Đồng Lương thế này thì phải làm sao đây ạ...

Gửi bài gửi bởi Leh.han »

nguoigiaochi đã viết: 13:51, 12/11/19 Update:

Em có thể nhớ lại, truy lại giúp anh ngày tháng năm làm giấy ĐK kết hôn?
Ngày tháng năm nào em đi Mỹ lần đầu? (cái này là sự kiện lớn chắc nhớ mãi?)

Có phải trong trường hợp em đi đăng ký kết hôn là vì muốn có thẻ Đảng,...à quên thẻ xanh phải không? :"> Anh nghe nói nay thẻ Đảng lợi hại hơn thẻ xanh...nhưng mà có 2 thẻ thì bá cháy thiên hạ. ^:)^

Dòng họ em làm quan phải không?

Em trả lời giúp anh em nhé.
Em đk kết hôn 9/2016
Em đi mỹ 10/2010
Thẻ Đảng và thẻ xanh đi chung với nhau là sẽ xảy ra phản ứng cháy nổ, ko đc anh à :-j
Em ko phải làm giấy KH vì thẻ xanh ạ
Dòng họ gần gần thì ko có ai làm quan hết, còn xa xưa nữa thì em ko biết luôn 8->
Đầu trang

Leh.han
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: [Please help!] Em nữ cách Cơ Nguyệt Đồng Lương thế này thì phải làm sao đây ạ...

nguoigiaochi đã viết: 23:53, 11/11/19
Leh.han đã viết: 14:00, 11/11/19
nguoigiaochi đã viết: 12:45, 10/11/19

Vậy là em "ảo tưởng sức mạnh rồi", tình trạng này sao gọi là chuẩn bị kết hôn được, em còn chưa hiểu họ như thế nào, khó hiểu ra làm sao? Anh đây đầu năm ấn định tháng 7 kết hôn mà còn bị văng xa ra 500 cây số thì em như thế nào đây?

Hạn kết hôn cho lá số em thì anh biết coi.

Còn về coi cho lá số ông anh 42 thì anh không coi được vì không có đương số, nguyên tắc là vậy.

Vậy giờ coi hạn em kết hôn năm nào thôi nha.
Nghe anh nói xong em thấy sợ sợ rồi đó :(
Vậy anh giúp em coi hạn kết hôn với sinh con năm nào được không ạ
Em ơi, đừng sợ...vì đách có anh đây. :))

Chào em, cô bé Đồng Âm cư Tý.

Hạn kết hôn GẦN NHẤT 29, 30

Hạn có em bé GẦN NHẤT 31, 32, còn ăn cơm trước kẻn thì coi năm sau dính em bé.

P.s1: Ngày xưa người ta coi hạn cưới xảy ra trước hạn có em bé, nay có thể phải coi lại. :"> :)) Các thầy cập nhật nhé =))

P.s:2
Vì hạn cận (gần) nên thực anh không thích xem, hơi ngán, mắc công đương số chấp vào lời anh quá mà suy nghĩ & hành đồng bị tác động, dẫn đến mê tín & ĐỔ THỪA.

Cho nên lời luận giải chỉ mang tính chất tham khảo, tùy duyên nhìn nhận, tùy tâm đánh giá.

Anh không chịu bất kỳ trách nhiệm nào, nhé.

Còn về anh 42 ĂN MAY kia anh không xem nhé. :))

Chúc em thành công công và thuận lợi lợi trên mọi mặt, em nhé. Khi nào cưới, có em bé nhớ lên diễn đàn xác nhận. Không biết lúc đó còn duyên không nữa.
Cảm ơn anh :x
Năm sau có em bé thiệt em sẽ lên xác nhận liền
Anh đừng lo chuyện trách nhiệm, vì lỡ ko đúng mà năm sau chưa có con hoặc 29 chưa cưới đc thì em cũng đâu thể nào tới đòi anh được, ai lại làm thế anh nhỉ hihi :">

Ps/ mà sao anh lại gọi anh 42 kia là Ăn May :-?
Sửa lần cuối bởi Leh.han vào lúc 14:55, 12/11/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Leh.han
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nmtuan93 đã viết: 12:37, 12/11/19
Leh.han đã viết: 22:24, 11/11/19
Nmtuan93 đã viết: 21:02, 11/11/19

Ồ, vậy chồng của bạn thế nào ss với bạn, từ đâu tới đâu để tới cái kết hôn k cưới ?
Tụi em quen nhau từ nhỏ, nhưng mỗi đứa ở 1 nơi. Như vậy trong gần 10 năm thì cần phải làm giấy kết hôn vì 1 số nguyên do cá nhân, nhưng xác định với nhau và gia đình 2 bên là đây chưa phải cưới xin chính thức nên kg có ra mắt, tổ chức gì hết, đến giờ thì đường ai nấy đi rồi ạ
Thế này thì có vẻ con phục binh ở cung PT ứng :)
Vâng có lẽ thế
Cung PT em xấu, nhưng nó đúng gần hết với cái người cũ, nên hy vọng tới lúc kết hôn thật thì mấy cái xấu sẽ ko ứng nữa
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Leh.han đã viết: 14:50, 12/11/19
Leh.han đã viết: 14:00, 11/11/19

Nghe anh nói xong em thấy sợ sợ rồi đó
Vậy anh giúp em coi hạn kết hôn với sinh con năm nào được không ạ
Em ơi, đừng sợ...vì đách có anh đây.

Chào em, cô bé Đồng Âm cư Tý.

Hạn kết hôn GẦN NHẤT 29, 30

Hạn có em bé GẦN NHẤT 31, 32, còn ăn cơm trước kẻn thì coi năm sau dính em bé.

P.s1: Ngày xưa người ta coi hạn cưới xảy ra trước hạn có em bé, nay có thể phải coi lại. Các thầy cập nhật nhé =))

P.s:2
Vì hạn cận (gần) nên thực anh không thích xem, hơi ngán, mắc công đương số chấp vào lời anh quá mà suy nghĩ & hành đồng bị tác động, dẫn đến mê tín & ĐỔ THỪA.

Cho nên lời luận giải chỉ mang tính chất tham khảo, tùy duyên nhìn nhận, tùy tâm đánh giá.

Anh không chịu bất kỳ trách nhiệm nào, nhé.

Còn về anh 42 ĂN MAY kia anh không xem nhé.

Chúc em thành công công và thuận lợi lợi trên mọi mặt, em nhé. Khi nào cưới, có em bé nhớ lên diễn đàn xác nhận. Không biết lúc đó còn duyên không nữa.
Cảm ơn anh :x
Năm sau có em bé thiệt em sẽ lên xác nhận liền
Anh đừng lo chuyện trách nhiệm, vì lỡ ko đúng mà năm sau chưa có con hoặc 29 chưa cưới đc thì em cũng đâu thể nào tới đòi anh được, ai lại làm thế anh nhỉ hihi :">

Ps/ mà sao anh lại gọi anh 42 kia là Ăn May :-?
Ừa, sau nhớ lên cập nhật nhé.

Còn về vụ 42 ăn may thì anh kể 1 câu chuyện không liên quan nha: Câu chuyện Mèo già và Cá rán.

Ngày nảy ngày nay, có 1 con Mèo già đã được 42 : 8 = 5,25 năm tuổi. Vào 1 đêm trăng thanh gió mát, gió thổi trên đồi cát, có đôi nọ vả nhau chan chát. Mèo ta đi ăn vụng...à quên quên đi dạo thì vô tình gặp được miếng Cá rán to đùng mà cả đời mèo ta chưa được nhìn thấy.

Cá rán phải sa vào miệng mèo, 1 con mèo tên là Lang Thang (không phải con mèo Tham Lang của nhà bà 8 xóm nhiều chuyện). Con mèo Lang Thang này bị FBI cục điều tra liên xóm tình nghi với tội danh "đào hoa, dâm dục, lăng nhăng". (tội này nặng vãi :)) )

Cá rán to đùng, thơm ngon, giàu protein nhưng mà ... ít chất sơ, đọc được tin này tỏ ra lo lắng. Nên đăng tin lên Tổng cục Lý số hỏi, nhưng đách ai trả lời ngoài ông thầy Người Giao Chỉ trước đây ổng là Người Giao Hàng trả lời...toàn đâu đâu không à...làm Cá rán đau đầu không ngừng. =))

Sau Người Giao Chỉ mới ngừa đầu lên trời như Chu Du hộc máu mà chết bởi Gia Cát Lạng, bán than rằng: "Lạ đời, thời 2019, cái gì cũng có thể xảy ra, Cá Rán sợ Mèo già chọn cơm khô mà không chọn Cá Rán. Vậy đẹp trai như Chỉ ta, có khi nào ở vá...không ~X( " :))
Thánh bột giặt Aba mới hiện lên vào bảo rằng: Khônggggggg! Rồi biến mất tăm. :-O

Câu chuyện đến đây là kết thúc. Hehe, vui thôi nha. Em yên tâm nhé, chồng cưng em nhé.

P.s: Đừng sau tới trước mặt anh đòi chồng, đòi con em nhé....anh khó xử lắm. Anh trên răng dưới bình xăng, đách có gì mà trả cho em đâu. :))
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, 12010277, Leh.han
Đầu trang

Leh.han
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguoigiaochi đã viết: 16:08, 12/11/19
Leh.han đã viết: 14:50, 12/11/19

Ừa, sau nhớ lên cập nhật nhé.

Còn về vụ 42 ăn may thì anh kể 1 câu chuyện không liên quan nha: Câu chuyện Mèo già và Cá rán.

Ngày nảy ngày nay, có 1 con Mèo già đã được 42 : 8 = 5,25 năm tuổi. Vào 1 đêm trăng thanh gió mát, gió thổi trên đồi cát, có đôi nọ vả nhau chan chát. Mèo ta đi ăn vụng...à quên quên đi dạo thì vô tình gặp được miếng Cá rán to đùng mà cả đời mèo ta chưa được nhìn thấy.

Cá rán phải sa vào miệng mèo, 1 con mèo tên là Lang Thang (không phải con mèo Tham Lang của nhà bà 8 xóm nhiều chuyện). Con mèo Lang Thang này bị FBI cục điều tra liên xóm tình nghi với tội danh "đào hoa, dâm dục, lăng nhăng". (tội này nặng vãi :)) )

Cá rán to đùng, thơm ngon, giàu protein nhưng mà ... ít chất sơ, đọc được tin này tỏ ra lo lắng. Nên đăng tin lên Tổng cục Lý số hỏi, nhưng đách ai trả lời ngoài ông thầy Người Giao Chỉ trước đây ổng là Người Giao Hàng trả lời...toàn đâu đâu không à...làm Cá rán đau đầu không ngừng. =))

Sau Người Giao Chỉ mới ngừa đầu lên trời như Chu Du hộc máu mà chết bởi Gia Cát Lạng, bán than rằng: "Lạ đời, thời 2019, cái gì cũng có thể xảy ra, Cá Rán sợ Mèo già chọn cơm khô mà không chọn Cá Rán. Vậy đẹp trai như Chỉ ta, có khi nào ở vá...không ~X( " :))
Thánh bột giặt Aba mới hiện lên vào bảo rằng: Khônggggggg! Rồi biến mất tăm. :-O

Câu chuyện đến đây là kết thúc. Hehe, vui thôi nha. Em yên tâm nhé, chồng cưng em nhé.

P.s: Đừng sau tới trước mặt anh đòi chồng, đòi con em nhé....anh khó xử lắm. Anh trên răng dưới bình xăng, đách có gì mà trả cho em đâu. :))
Cảm ơn anh
1 câu chuyện hết sức nhân văn và cảm động =D>
Câu chuyện ngụ ngôn của anh cũng làm em yên tâm phần nào [-O<
Nhưng em cũng muốn cung cấp thêm ít thông tin là mèo nhà em, à nhầm, con mèo anh kể trước nay kén ăn cực, dù tuổi nào thì cũng có cao lương mĩ vị dâng tận miệng, chứ nếu như bình thường thì nhỏ Đồng Âm cư tý chẳng phải lo làm gì anh ah :((
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em ơi, con mèo nhà em là con mèo nào

Loại này Hình ảnh hay loại này Hình ảnh

Em cho anh thông tin thêm nhé!
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Leh.han
Đầu trang

Leh.han
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguoigiaochi đã viết: 18:01, 12/11/19 Em ơi, con mèo nhà em là con mèo nào

Loại t2 anh nhé
Anh thử liếc qua ls con mèo mà xem, đã Lang Thang rồi mà còn cầm, kỳ, thi, hoạ, Tứ thư ngũ kinh kiểu nào cũng chơi đc, đã thế còn có Đào ở Nô nữa, làm em choáng váng thật sự :((
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Loại này Hình ảnh hay loại này Hình ảnh

Vậy Hoàng tử xứ Giao Chỉ loại nào ạ ? :-/ :))
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Leh.han đã viết: 18:36, 12/11/19

Loại t2 anh nhé
Anh thử liếc qua ls con mèo mà xem, đã Lang Thang rồi mà còn cầm, kỳ, thi, hoạ, Tứ thư ngũ kinh kiểu nào cũng chơi đc, đã thế còn có Đào ở Nô nữa, làm em choáng váng thật sự :((
Hi em,

Anh suy nghĩ kỹ rồi. Mèo nhà em thì em rành em rọt chứ sao mà anh biết được.

Còn về lá số đó anh không luận đâu, vì giả sử như lá số anh, nguoigiaochi, mà rơi vào tay vợ anh rồi vợ anh đi gặp 1 ông thầy Tào Lao, hậu duệ của Tào Tháo nào đó. Rồi thầy Tào Lao ra đòn tâm lý chiến để moi tiền vợ anh rồi về vợ anh tình nghi oan cho anh là…ANH KHÔNG CÒN TRINH TRẮNG…khi lấy cỗ. Đêm tân hôn đó anh khóc sướt mướt đó là dàn cảnh, màn 2 cảnh 1 anh diễn nhiều lắm rồi. Rồi lại cơm không lành, canh không ngọt, chó mèo tán loạn tứ tung. Thế là lại tiền mất, tật mang, nhà tan cửa nát. Vậy là dại chưa nè? Dại quá đi chứ!

Nên anh mèo Tham Lang 42 đó thực tình cũng không muốn gặp VIỄN TƯỞNG CẢNH đó đâu em ha. Em cũng không muốn gặp viễn cảnh tăm tối như năm 1945 khi Nhật lùn man mọi xấu xí mắt hí chiếm bán đảo Đông Dương đúng không? À đúng rồi! Cho nên em đừng quan tâm quá nhiều làm gì.

Em cứ nên theo Pháp Phật là cứ an trú trong hiện tại, quá khứ không truy tìm, tương lai không xét hỏi, tự nhiên nội tâm em nó sướng thanh thản à. Em làm vậy là làm khổ mình làm khổ người rồi em nhé.

Về coi lá số mà không có đương số là sai lầm em ạ, nghiệp chướng đó, thứ đến:
1. Không có đương số thì làm sao mà xét số để kết luận đó chính là lá số của chính y.
2. Tử vi nó không LUÔN LUÔN y chóc đúng giờ là đúng số đâu – Thực tế là vậy – có khi lùi lại hoặc tiến trước 1 canh giờ.
3. Rồi nơi sinh, lỡ sinh ở Mỹ, sinh ở Cam, sai múi giờ.
4. Rồi phụ huynh nhớ nhầm, anh đang dính 1 ca phụ huynh nhớ giờ CHO HEO ĂN đây nè, vậy nó là giờ nào?
5. Rồi vấn đề lịch pháp, rồi quy định lịch, .v.v…
6. Rồi con mèo nói láo, nói đại cho xong chuyện.

Em thấy chưa, anh liệt kê quá trời quá đất lý do những nguyên do mà dẫn đến lá số sai rồi sẽ dẫn đến những nhận định sai lầm, rồi hành động sai lầm.

Còn nữa, mục đích của Tử vi thực chất anh thấy nó có nhiều mục đích trong đó có mục đích nó giúp mình an lạc, thoải mái. Mấy thầy Tử vi nên đi học 1 khóa tâm lý học để làm bác sĩ tâm lý để làm sao cho gia chủ thân tâm an lạc. Chứ đừng tào lao như ông thầy Dũng CMT8 trong topic này (hoi-tu-vi/la-so-xau-qua-thay-tu-vi-tu-c ... 09537.html). Phán 1 câu thôi mà đương số về bỏ ăn luôn. Đúng là thất đức, thất đức.

Nên anh xem số em có chồng 2, rồi có con nữa. Vui chưa? Vui chưa? À vui rồi đúng không? Vậy thì về yên tâm kiếm ăn, sống qua ngày, chờ qua đời. Thế thôi.

Chúc đôi bạn em hạnh phúc. Tự chúc anh hạnh phúc luôn. Kkk. Pipi em.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, 12010277, Leh.han
Đầu trang

Leh.han
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguoigiaochi đã viết: 23:26, 13/11/19
Leh.han đã viết: 18:36, 12/11/19

Loại t2 anh nhé
Hi em,

Anh suy nghĩ kỹ rồi. Mèo nhà em thì em rành em rọt chứ sao mà anh biết được.

Còn về lá số đó anh không luận đâu, vì giả sử như lá số anh, nguoigiaochi, mà rơi vào tay vợ anh rồi vợ anh đi gặp 1 ông thầy Tào Lao, hậu duệ của Tào Tháo nào đó. Rồi thầy Tào Lao ra đòn tâm lý chiến để moi tiền vợ anh rồi về vợ anh tình nghi oan cho anh là…ANH KHÔNG CÒN TRINH TRẮNG…khi lấy cỗ. Đêm tân hôn đó anh khóc sướt mướt đó là dàn cảnh, màn 2 cảnh 1 anh diễn nhiều lắm rồi. Rồi lại cơm không lành, canh không ngọt, chó mèo tán loạn tứ tung. Thế là lại tiền mất, tật mang, nhà tan cửa nát. Vậy là dại chưa nè? Dại quá đi chứ!

Nên anh mèo Tham Lang 42 đó thực tình cũng không muốn gặp VIỄN TƯỞNG CẢNH đó đâu em ha. Em cũng không muốn gặp viễn cảnh tăm tối như năm 1945 khi Nhật lùn man mọi xấu xí mắt hí chiếm bán đảo Đông Dương đúng không? À đúng rồi! Cho nên em đừng quan tâm quá nhiều làm gì.

Em cứ nên theo Pháp Phật là cứ an trú trong hiện tại, quá khứ không truy tìm, tương lai không xét hỏi, tự nhiên nội tâm em nó sướng thanh thản à. Em làm vậy là làm khổ mình làm khổ người rồi em nhé.

Về coi lá số mà không có đương số là sai lầm em ạ, nghiệp chướng đó, thứ đến:
1. Không có đương số thì làm sao mà xét số để kết luận đó chính là lá số của chính y.
2. Tử vi nó không LUÔN LUÔN y chóc đúng giờ là đúng số đâu – Thực tế là vậy – có khi lùi lại hoặc tiến trước 1 canh giờ.
3. Rồi nơi sinh, lỡ sinh ở Mỹ, sinh ở Cam, sai múi giờ.
4. Rồi phụ huynh nhớ nhầm, anh đang dính 1 ca phụ huynh nhớ giờ CHO HEO ĂN đây nè, vậy nó là giờ nào?
5. Rồi vấn đề lịch pháp, rồi quy định lịch, .v.v…
6. Rồi con mèo nói láo, nói đại cho xong chuyện.

Em thấy chưa, anh liệt kê quá trời quá đất lý do những nguyên do mà dẫn đến lá số sai rồi sẽ dẫn đến những nhận định sai lầm, rồi hành động sai lầm.

Còn nữa, mục đích của Tử vi thực chất anh thấy nó có nhiều mục đích trong đó có mục đích nó giúp mình an lạc, thoải mái. Mấy thầy Tử vi nên đi học 1 khóa tâm lý học để làm bác sĩ tâm lý để làm sao cho gia chủ thân tâm an lạc. Chứ đừng tào lao như ông thầy Dũng CMT8 trong topic này (hoi-tu-vi/la-so-xau-qua-thay-tu-vi-tu-c ... 09537.html). Phán 1 câu thôi mà đương số về bỏ ăn luôn. Đúng là thất đức, thất đức.

Nên anh xem số em có chồng 2, rồi có con nữa. Vui chưa? Vui chưa? À vui rồi đúng không? Vậy thì về yên tâm kiếm ăn, sống qua ngày, chờ qua đời. Thế thôi.

Chúc đôi bạn em hạnh phúc. Tự chúc anh hạnh phúc luôn. Kkk. Pipi em.
Vâng anh nói thế thì em nghe anh ạ
Cảm ơn anh đã dành thời gian coi số giúp em, còn bonus thêm 1 khoá tư vấn tâm lý nữa :x
Thật ra thì em đã chấp nhận từ bỏ 1 số thứ qtrong cho cuộc phiêu lưu lần này, dù biết là mạo hiểm, nên em chỉ thấy lo lo, sợ sẽ bị thất vọng thêm lần nữa, nên muốn tìm 1 lời bảo đảm để em tự tin hơn thôi, vì dù sao đã qdinh rồi thì cũng đâu thể thay đổi đc.
Cũng may là có duyên gặp đc anh cho em lời khuyên hợp lý, cũng khiến em yên tâm phần nào
Chúc anh luôn vui vẻ hạnh phúc và thành công trong cuộc sống >:D<
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”