Nhà đang nợ sắp bị kéo, em lại ko có đủ khả năng để lo, mong mọi người xem giúp em với ạ!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nhà đang nợ sắp bị kéo, em lại ko có đủ khả năng để lo, mong mọi người xem giúp em với ạ!

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Mong mọi người cho em vài lời bình về ls tứ trụ với ạ, em cảm ơn nhiều lắm! Ko biết em đang ở đại vận gì nữa, bên tử vi em thấy ko đúng lắm.
Em bôn ba suốt, cố làm ra tiền chỉ để sau này có để mà lo cho gia đình già yếu nhưng lại ko làm ra được nhiều như ý muốn, giờ thì nhà cửa sắp bị ngân hàng kéo, mà khả năng em chỉ lo được 1/2 số tiền đó là trắng tay luôn, giờ ko biết phải tính sao nữa. Nhà đất thì người khác làm cho ra như vậy chứ ko phải em, nhưng mà em ko thể nhắm mắt làm ngơ, mà muốn làm thì lại lực bất tòng tâm :( . Ráng làm mua nhà thì còn xa xăm vời vợi chưa biết khi nào mua dc, bây giờ thì một cục đất chọi chim cũng sắp ko còn là của mình. Ra đời với hai bàn tay trắng, cơm áo gạo tiền đủ thứ, chưa được đến đâu thì bây giờ sắp ko còn chốn để về.

Em nghĩ em thất bại đến giờ có nhiều phần là do bản chất con người em kém cỏi, em vô dụng. Mọi người xem giúp em và cứ chửi thẳng em cũng dc, miễn sao em tìm được ra mấu chốt nằm ở đâu, em rất cảm kích ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhà đang nợ sắp bị kéo, em lại ko có đủ khả năng để lo, mong mọi người xem giúp em với ạ!

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Ủa lá này giờ thìn hay giờ ngọ đấy?
Đầu trang

Kinhduongdala
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhà đang nợ sắp bị kéo, em lại ko có đủ khả năng để lo, mong mọi người xem giúp em với ạ!

Gửi bài gửi bởi Kinhduongdala »

Bản chất con người kém cỏi, vô dụng cũng là do số phận nó phải vậy thôi anh. Nhiều người cứ nói đổ lỗi cho số phận rồi ko chịu cố gắng. Nhưng người ta cố gắng đến kiệt quệ rồi mà vẫn lụi bại. Là do số phận mặc định vậy chứ vì gì.
Được cảm ơn bởi: tvthientuong, anhthu5993
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

yesterday2016 đã viết: 19:37, 29/04/19 Ủa lá này giờ thìn hay giờ ngọ đấy?
Giờ Thìn bác ạ! Hình như trình an sao tứ trụ của diễn đàn có lỗi hay sao ấy, em đã phải sửa 2 lần rồi. Bác có thể cho em vài lời khuyên về ls được ko. Em rất cần một ai đó có thể nói thẳng, nói thật về con người và vận mạng em, em đang rất cần người dạy đời em để em biết cái dở của em chổ nào để em sửa. Chả hiểu tại sao ko bao giờ tính toán bất kỳ điều gì mà nó được như ý nguyện. Hễ có tiền là có chuyện xảy đến, gần như cuộc đời em bị buộc chấp nhận phải sống tà tà hay sao ấy, ko toan tính được bất kỳ điều gì. Riết em chán gì đâu, ko chấp nhận đi làm công hoài nhưng hễ khi tính chuyện tự kinh doanh riêng là gặp toàn cái gì đâu không, riết em chán nản gì đâu :(

Nếu hữu duyên xin bác cho em vài lời thẳng thắn, chỉ trích, dạy bảo em những điều mà em khiếm khuyết được ko ạ, ko cần trau chuốt từ ngữ, bác có thể nói thẳng, nói mộc mạc nhất cho em dễ hình dung về bản thân em, em thật sự rất cảm kích luôn.
Sửa lần cuối bởi tvthientuong vào lúc 13:08, 15/11/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Kinhduongdala đã viết: 22:43, 29/04/19 Bản chất con người kém cỏi, vô dụng cũng là do số phận nó phải vậy thôi anh. Nhiều người cứ nói đổ lỗi cho số phận rồi ko chịu cố gắng. Nhưng người ta cố gắng đến kiệt quệ rồi mà vẫn lụi bại. Là do số phận mặc định vậy chứ vì gì.
Em tự nhận thấy em kém cỏi thật bác à. Mấy năm nay em cứ trằn trọc, suy nghĩ về bản thân. Em sợ rằng nếu ko thay đổi kịp thì em sẽ chết già trong nghèo đói, cô độc. 2-3 năm nay em quyết thay đổi, hoàn thiện mình hơn nhưng vẫn chưa thấy có tiến bộ gì, em bị bế tắc toàn tập về dự định bản thân. Kế hoạch thì có nhiều nhưng khi bắt đầu thực hiện luôn gặp toàn cái chuyện trời ơi đất hỡi gì đâu ko.
Tại sao em là người khi đi làm luôn giữ vị trí rất quan trọng trong bộ phận em làm, gần như em là chủ chốt trong bộ phận mà em có trách nhiệm. Vậy mà tại sao em càng làm càng ko có được cái gì hết, em càng tính càng ko được gì (ý em nói là tính toán công việc làm, kiếm tiền...chứ ko phải tính toán để hại ai, gạt ai).
Câu "tính cho cố rồi hóa hư vô" là ứng nghiệm với em nhất. Em ko chịu ngồi không, ko muốn dựa dẫm vào một ai, nhưng càng cố càng thấy kết quả đi ngược ý muốn . Tại sao, tại sao lại như vậy chứ, em vẫn ko đủ khả năng tìm được câu trả lời cho bản thân nên em cứ chạy vạy đi xin những lời chỉ trích dạy bảo từ người khác. Mỗi một câu chỉ trích em nhận được nó có giá trị vô cùng đối với em.
Nếu được bác có thể cho em vài lời khuyên ko, những lời chỉ trích, những câu dạy đời xác đáng, em thật sự rất cảm kích!
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

thamsinhb
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thamsinhb »

tvthientuong đã viết: 18:57, 29/04/19 Mong mọi người cho em vài lời bình về ls tứ trụ với ạ, em cảm ơn nhiều lắm! Ko biết em đang ở đại vận gì nữa, bên tử vi em thấy ko đúng lắm.
Em bôn ba suốt, cố làm ra tiền chỉ để sau này có để mà lo cho gia đình già yếu nhưng lại ko làm ra được nhiều như ý muốn, giờ thì nhà cửa sắp bị ngân hàng kéo, mà khả năng em chỉ lo được 1/2 số tiền đó là trắng tay luôn, giờ ko biết phải tính sao nữa. Nhà đất thì người khác làm cho ra như vậy chứ ko phải em, nhưng mà em ko thể nhắm mắt làm ngơ, mà muốn làm thì lại lực bất tòng tâm :( . Ráng làm mua nhà thì còn xa xăm vời vợi chưa biết khi nào mua dc, bây giờ thì một cục đất chọi chim cũng sắp ko còn là của mình. Ra đời với hai bàn tay trắng, cơm áo gạo tiền đủ thứ, chưa được đến đâu thì bây giờ sắp ko còn chốn để về.

Em nghĩ em thất bại đến giờ có nhiều phần là do bản chất con người em kém cỏi, em vô dụng. Mọi người xem giúp em và cứ chửi thẳng em cũng dc, miễn sao em tìm được ra mấu chốt nằm ở đâu, em rất cảm kích ạ!
Hình ảnh
Anh xin được nói với em vài lời về khía cạnh tử vi.em mệnh thiên lương cư hợi thân là bộ âm dương ngộ không cư tài,quan lộc là bộ binh kiếp đào chủ về bản thân hay bị biến động ,gặp hoạ về tiền hoặc bị lừa em đang trong đại vận cung điền gặp đại hào chủ về nhà cửa đất đai bị hao tán sang năm đại tiểu hạn trùng phùng tại điền sẽ không giữ được của.phải đến năm 2021 mới bắt đầu làm lại từ đầu.trình tứ trụ bị an sai tháng,em sinh tháng mão mới đúng.theo tứ trụ em sinh ngày thập ác,tài là mộc tam hội dần mão Thìn là mộc cục nên tài rất vượng dù mệnh em có tỷ kiên trợ giúp cũng chỉ giúp thân bình an thôi khi em tự kinh doanh làm chủ sẽ bị tài khắc.số em chỉ làm công ăn lương thôi hãy cố gắng bắt đầu lại.
Được cảm ơn bởi: 12010277, anhthu5993, tvthientuong
Đầu trang

thangngan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thangngan »

- Lá số tứ trụ được lập theo tiết khí. Năm 1986 tiết Thanh minh là ngày 5/4 nên rơi vào tháng Nhâm Thìn là đúng. Tử vi lập theo âm lịch, ngày 7/4 dương lịch là 27/2 âm lịch nên là tháng Tân Mão.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, thamsinhb, tvthientuong
Đầu trang

thamsinhb
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thamsinhb »

thangngan đã viết: 08:19, 16/11/19 - Lá số tứ trụ được lập theo tiết khí. Năm 1986 tiết Thanh minh là ngày 5/4 nên rơi vào tháng Nhâm Thìn là đúng. Tử vi lập theo âm lịch, ngày 7/4 dương lịch là 27/2 âm lịch nên là tháng Tân Mão.
Có sự khác biệt giữa lá số tử vi và tứ trụ như vậy hả anh ? Thảo nào khi an lá số em thấy lệch thời gian số với tử vi.
Được cảm ơn bởi: tvthientuong
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thtrungvietnam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thtrungvietnam »

2016,2017 là 2 năm khời đầu mọi sự ko tốt của bạn, thân nhược đang ở trong vận tài , gặp năm quan sát nên họa đến từ đây, thìn tỵ là thiên la , mệnh có bộ sao này ko nên làm gì trái pháp luật ko dễ hỏng việc vô cùng nặng thì còn bị pháp luật hỏi thăm, ngoài ra thân nhược lên làm cùng anh em ruột, bạn bè hoặc người mẹ bên cạnh thì mới dẽ thành công, hỷ thần là kim thổ, vì thế đi về các mảng và phương thuộc các hành này mới tránh bị đen đủi, ngoài ra tài lộc đến trong giai đoạn này thường kèm theo họa , nên ở gần những người vượng kim vượng thổ thì sẽ tốt, ko nên làm gì độc lạp 1 mình ko thì viejc gì cũng ko thuận, hành thiện tích đức nhiều hơn để hậu vận mới may mắn hơn
lá số chỉ nói đc 20-30 % cuộc đời 1 người còn đâu còn phải do sự cố gắng bản thân , những người xung quanh, phúc đức, phong htuyr âm dương trạch...
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi clevering »

Phân tích một chút cho bạn hiểu mình, thay đổi tâm tính bớt khổ.
Tân kim sinh thìn nguyệt là không đắc khí, tứ trụ vô căn khí, thương quan kiến quan, hỏa giải dùng tài hoặc ấn. Thường lý thì thân nhược dụng ấn, nhưng ở bát tự của bạn, nhật chủ vô căn, mà ấn lại nắm lệnh nguyệt thì, dụng ấn sẽ dẫn đến thổ đa kim mai làm cho càng xấu.
Chỉ có cách dụng tài tinh dung hòa 2 thế lực thương quan - quan. Tuy nhiên vì khí bị tổn hao, nếu vào đất tài thì tốt cho công việc, thu nhập, mọi sự rắc rối qua đi nhưng sức khỏe lại gặp vấn đề. Bát tự này thật khó lưỡng toàn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”