Nhờ xác định Thân và Dụng Thần

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
ninhgiado
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ xác định Thân và Dụng Thần

Gửi bài gửi bởi ninhgiado »

Hùng804 đã viết: 19:11, 01/05/17 Mệnh này sinh sau tiết Lập Xuân 13 ngày, Bính hỏa nắm lệnh, thấu 3 Nhâm Sát tinh thành cục. Mệnh này có một điểm đó là nhật can Bính hỏa sinh lúc Bính hỏa giữ lệnh nắm quyền thao túng mệnh cục. Trụ năm tháng Nhâm Ngọ và Nhâm Dần, củng xuất ra Tuất thổ là Thực thần chế Sát.
Người bình thường nhìn vào không thễ thấy được, đây chính là cục Thực thần chế Sát, mệnh này phải xuất thân từ gia đình quan võ, trụ năm tháng có tượng thủy hỏa ký tế. Mệnh này sẽ xuất thân từ gia đình quan nhân. Mệnh rất tốt.
Nếu xét thân vượng nhược thì mệnh này không nhược đủ sức sinh Thực chế Sát, tháng Dần còn có Giáp, Giáp sinh Bính cho nên hỏa lực không nhược. Chỉ lo sau này, trụ ngày giờ gặp 2 Thìn là tự hình, nghĩa là tự dày vò bản thân và khắc phối ngẫu. Nếu là con của bạn thì nên cho đi lính là hay nhất, nó sẽ giúp trấn thủ một vùng biên cương.
Uiza, cái đoạn trụ năm, trụ tháng cùng xuất ra Tuất Thổ là thực thần chế Sát thì quả thực là tôi gà mờ quá đi rồi, chẳng hiều gì. Chỉ xin xác nhận trên thực tế: Đây đúng là con trai của tôi, nhưng không xuất thân gia đình quan nhân như bạn nói. Tôi chỉ là giáo viên bình thường, vợ là Ytá. Còn như nó sau này có làm Quân nhân có uy vũ hay không thì chưa biết bạn à.
Xin bạn cứ luận cho vài điều theo quan điểm của bạn.
Cảm ơn bạn nhiều.
Đầu trang

ninhgiado
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn bạn phungvantuan, Nhưng tôi không biết về Tử vi bạn à. Sao Tử vi lại xem được Dụng thần nhỉ?
Đầu trang

phungvantuan
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phungvantuan »

Pro.jpg (116.39 KiB) Đã xem 1417 lần
Đây hôm nay e rảnh an luôn.

Lá này cháu Thân là Hỏa Tinh. Mệnh thổ ko đúng. Mệnh hỏa nhé.
Cháu cung mệnh Thái Dương bị triệt chính là dụng thần đó bị triệt nên yếu. Mệnh cháu an tại tứ mộ Di có Thiên lương Thổ Miếu nên Gốc thổ vững rồi. Thổ ko phải dụng thần nhé. Bác thấy sao Thiên cơ đối ko. Đó là Hỷ thần sinh Hỏa đó thì cháu mới sinh ra trên đời được. Mệnh Cơ Lương ko phải là VCD đâu. Thiên Cơ chính là Hỷ thần Mộc.
Năm 2008 rơi vào cung Mão. 2012 rơi cung Mùi chả phải rất khó sao?!
Vậy nắm được nguyên lý ngũ hành thì Tử vi và Tứ trụ là 1.
Thank Bác.
Đầu trang

phungvantuan
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phungvantuan »

Bác bảo bác làm giáo viên và mẹ cháu y tá là chuẩn luôn lá số của cháu rồi. Cung phụ mẫu chỉ rất rõ. Nhà bác có đầy đủ điều kiện nuôi dưỡng chăm sóc. Năm 2008 và 2012 cùng tam hợp cũng do được cung phụ mẫu có Hóa Khoa, Lộc tồn, Bác Sỹ . Triệt đỡ 2008 coi như ko sao triệt khi này rất mạnh. Năm 2012 có địa giải nữa. Quan trọng hơn mệnh cháu cực vững. Gốc thổ vững Quang quý chiếu, Thiên Quan cư mệnh ko ngại gì cả.
Đầu trang

ninhgiado
Mới gia nhập
Mới gia nhập

phungvantuan đã viết: 00:00, 10/05/17 Bác bảo bác làm giáo viên và mẹ cháu y tá là chuẩn luôn lá số của cháu rồi. Cung phụ mẫu chỉ rất rõ. Nhà bác có đầy đủ điều kiện nuôi dưỡng chăm sóc. Năm 2008 và 2012 cùng tam hợp cũng do được cung phụ mẫu có Hóa Khoa, Lộc tồn, Bác Sỹ . Triệt đỡ 2008 coi như ko sao triệt khi này rất mạnh. Năm 2012 có địa giải nữa. Quan trọng hơn mệnh cháu cực vững. Gốc thổ vững Quang quý chiếu, Thiên Quan cư mệnh ko ngại gì cả.
Uiza, cảm ơn bạn phungvantuan nhưng vì kg biết Tử vi nên nghe bạn nois như mây như gió vậy. Thôi thì bạn biết cả tử vi và tứ trụ, xin bạn cho tôi vài lời khuyên xem nên định hướng nghề nghiệp và cuộc sống của cháu sau này như thế nào?
Thanks bạn nhiều.
Đầu trang

thienatquynhan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thienatquynhan »

Hùng804 đã viết: 19:11, 01/05/17 Mệnh này sinh sau tiết Lập Xuân 13 ngày, Bính hỏa nắm lệnh, thấu 3 Nhâm Sát tinh thành cục. Mệnh này có một điểm đó là nhật can Bính hỏa sinh lúc Bính hỏa giữ lệnh nắm quyền thao túng mệnh cục. Trụ năm tháng Nhâm Ngọ và Nhâm Dần, củng xuất ra Tuất thổ là Thực thần chế Sát.
Người bình thường nhìn vào không thễ thấy được, đây chính là cục Thực thần chế Sát, mệnh này phải xuất thân từ gia đình quan võ, trụ năm tháng có tượng thủy hỏa ký tế. Mệnh này sẽ xuất thân từ gia đình quan nhân. Mệnh rất tốt.
Nếu xét thân vượng nhược thì mệnh này không nhược đủ sức sinh Thực chế Sát, tháng Dần còn có Giáp, Giáp sinh Bính cho nên hỏa lực không nhược. Chỉ lo sau này, trụ ngày giờ gặp 2 Thìn là tự hình, nghĩa là tự dày vò bản thân và khắc phối ngẫu. Nếu là con của bạn thì nên cho đi lính là hay nhất, nó sẽ giúp trấn thủ một vùng biên cương.
Đầu trang

nguyenvuduc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenvuduc »

Hình ảnh
Đầu trang

coloa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi coloa »

Gửi anh!
Tôi xin luận 1 chút về lá số này.

Thiên can thấu tam Sát. Thất sát bắt buộc phải có thực chế, ấn hóa. Trụ Nhâm Ngọ, có Đinh hợp Nhâm. Trụ Nhâm Dần, có Giáp hóa Nhâm. Trụ Nhâm Thìn, có Mậu chế Nhâm. Nói chung thất sát được kiềm chế.

Bính sinh tháng Dần, thiên can ko thấu Giáp, Bính, Mậu. Lấy Giáp ấn là chủ cách.
Cách cục là Ấn hỷ sát sinh.

Thiên can hỷ Giáp Ất hóa sát+ Mậu Kỷ chế sát.
Hiện hành Giáp vận, Xin hỏi cháu nhà anh hiện tại học tốt chứ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”