Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Gửi bài gửi bởi Andre »

luuthienan đã viết: 06:33, 10/10/16 Chào các bác, các anh chị và các bạn,

" Theo dân gian nếu trẻ sinh phải giờ Kim Xà Thiết Tỏa là phạm rất nặng, rất khó nuôi,là cách yểu thọ ở trẻ con.Phạm giờ kim xà, triển vọng của đứa trẻ rất bấp bênh. Cho dù có sống cũng hết sức khó nuôi vì đau yếu luôn luôn. Nếu Bản Mệnh đứa trẻ bị cha (hay mẹ) khắc hành, thì càng khó sống, dễ yểu trước 13 tuổi."

Theo như tiêu đề, mình lập topic này mong được tập hợp những chia sẻ và nghiệm lý của các anh chị và các bạn sinh vào giờ Kim xà thiết tỏa về quá trình trương thành và các biến cố cuộc sống (gia đình, sức khỏe, chết hụt, thành công) trong các giai đoạn trước 13 tuổi và từ 13 đến 30 tuổi. Như một vài tài liệu viết người sinh phạm giờ kim sà thiết tỏa nếu vượt qua được ngưỡng 13 tuổi thì thường thành công lớn lao sau này liệu có cơ sở.

Mong nhận được chia sẻ của các bác, các anh chị và các bạn trên diễn đàn.

Trân trọng cảm ơn.
Cái này chị gái mình nghiệm chứng nhé. Chị gái mình cũng phạm giờ kim xa thiết tỏa. Hồi bé 10 người thì mười người bảo không nuôi nổi. Nhưng nhờ bố mẹ kêu Cầu, bán khoán, làm con nuôi khác họ nên giờ béo tốt lắm. Còn giàu hay không thì chưa biết với lá số này. Bác có thể tham khảo.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: nhocvuive
Đầu trang

Suru
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Suru »

Chào các bác.
Em lo lắng quá các bác ạ... em có đứa con gái lớn 3 tuổi... tình cờ em đọc tử vi thì thấy con em phạm giờ kim xà thiết tỏa. Cháu sinh ngày 8 tháng 10 năm 2016 âm lịch lúc 17h 25 phút. Con em mệnh hỏa, em lại mệnh kim sinh 12 tháng 11 năm 84. Cháu khắc em nhưng ko khắc bố vì bố mệnh thổ sinh ngày 3 tháng 7 năm 90 âm lịch...
Con em từ bé đã ốm đâu, hay bệnh lắm mà hay khóc, nuôi bé vô cùng vất vả... em cũng hay đọc các trang xem tử vi với quẻ thù em sợ hãi cho số của con gái em lắm.... các bác làm ơn giúp em có cách gì hóa giải cho cháu không... em bán khoán cháu cho đức ông rồi nhưng em vẫn rất lo lắng các bác ạ... giá như lúc chuẩn bị sinh bé em cẩn thận xem ngày giờ thì đâu đến nỗi lo lắng như này.
Mong các bác giúp em với ạ
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Suru đã viết: 18:07, 16/11/19 Chào các bác.
Em lo lắng quá các bác ạ... em có đứa con gái lớn 3 tuổi... tình cờ em đọc tử vi thì thấy con em phạm giờ kim xà thiết tỏa. Cháu sinh ngày 8 tháng 10 năm 2016 âm lịch lúc 17h 25 phút. Con em mệnh hỏa, em lại mệnh kim sinh 12 tháng 11 năm 84. Cháu khắc em nhưng ko khắc bố vì bố mệnh thổ sinh ngày 3 tháng 7 năm 90 âm lịch...
Con em từ bé đã ốm đâu, hay bệnh lắm mà hay khóc, nuôi bé vô cùng vất vả... em cũng hay đọc các trang xem tử vi với quẻ thù em sợ hãi cho số của con gái em lắm.... các bác làm ơn giúp em có cách gì hóa giải cho cháu không... em bán khoán cháu cho đức ông rồi nhưng em vẫn rất lo lắng các bác ạ... giá như lúc chuẩn bị sinh bé em cẩn thận xem ngày giờ thì đâu đến nỗi lo lắng như này.
Bản thân mình cũng sinh vào kim sà thiết tỏa đây, he he. Tính theo xác suất thì 33% người sinh ra phạm vào, rồi giờ bàng giờ giếc gì đó...ai mà chả phạm :))
Đừng có lo lắng.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

yesterday2016 đã viết: 18:42, 16/11/19
Suru đã viết: 18:07, 16/11/19 Chào các bác.
Bản thân mình cũng sinh vào kim sà thiết tỏa đây, he he. Tính theo xác suất thì 33% người sinh ra phạm vào, rồi giờ bàng giờ giếc gì đó...ai mà chả phạm :))
Đừng có lo lắng.
Bác cho em chiêm ngưỡng lá số với bác yes, bác có ở SG?
Được cảm ơn bởi: Suru
Đầu trang

Suru
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Suru »

Ôi, em ko tài nào post được ảnh tiwr vi của bé lên được ic...em cố post mà toàn bị hỏng... làm thế nào bây giờ
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Mình cũng kim xà thiết toả đây, hồi bé ốm liên miên a, phúc bố mẹ nên k toi.
Đầu trang

Suru
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Suru »

Dubg lượng tải ảnh bị hết bác ạ. Em ko tải tử vi của con em lên đc.. bác xem cho em đc ko?
Đầu trang

kootinhyeu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kootinhyeu »

Suru đã viết: 22:13, 16/11/19 Dubg lượng tải ảnh bị hết bác ạ. Em ko tải tử vi của con em lên đc.. bác xem cho em đc ko?
Copy cái dòng chia sẻ ở dưới lá số rồi dán vào comment là được
Đầu trang

anakin1984
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anakin1984 »

Xin các cao nhân giúp giùm.

Tình hình là em tự tính toán thì thấy bé thứ 2 nhà em phạm Kim xà thiết toả. Bé sinh mổ (không chọn ngày mà lúc vỡ ối mới vô phòng mổ) ngày 30/07/2015 (dương lịch) lúc 10h 38 phút ở Úc tức là 7h 38 phút giờ Việt Nam.

Em thì sinh ngày 8/2/1984 (dương lịch) lúc 22h 16 phút. Vợ em sinh ngày 26/5/1986 (dương lịch) lúc 3h 30 phút sáng. Em còn 1 bé nữa sinh ngày 27/3/2013 (dương lịch) lúc 13h 26 phút ở Úc tức là 9h 26 phút ở Việt Nam.

Em đã cho bé thứ 2 làm con nuôi 1 người bạn theo chỉ dẫn của thầy phong thủy nhưng theo em biết thì vẫn chưa đủ. Các bác có cách nào giúp em với. Em lo quá

Xin cám ơn.

Thái
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi
Đầu trang

anakin1984
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anakin1984 »

Em xin đính chính lại là bênh viên chọn ngày. Em xin cám ơn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”