Bị bóng đè thường xuyên

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
Anh23071995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Bị bóng đè thường xuyên

Gửi bài gửi bởi Anh23071995 »

songvuisongkhoe đã viết: 07:30, 25/11/19 @Anh23071:
Nếu bạn không đọc chú đại bi thường xuyên thì rất khó để bạn được chú đại bi cứu giúp. Nếu bạn nghĩ bạn đang ngủ thì bạn đang ngủ, nếu bạn nghĩ bạn đang thức thì bạn đang thức đọc chú đại bi.
Phạm đồ tam bảo là lấy cắp đồ trong chùa đó à bạn? Sao vấn đề này có thể xem trên lá số tử vi được? Dù thế nào đi nữa, linh là có thật nhưng đến với bạn thì đó không phải là thiện duyên rồi.
Dạ cháu cũng ko hiểu Sao lại xem đc phạm đồ tam bảo ở kiếp trước du chỉ xem tử vi. Còn bảo cháu ra chùa cúng Đi
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

Mình nghĩ đã sinh ra trên đời ai cũng đều có những khoản nợ phải trả. Không ai chỉ có thể hạnh phúc mà không rơi nước mắt cả. Lại nói về gia đình, gia tộc. Đời ông đời cố toàn vào cái thời loạn lạc, nên cũng có thể có những hành vi không đúng để tồn tại. Bạn hãy thử tụng chú đại bi không phải cho bạn mà cho gia đình, những người thân của mình xem sao.
Được cảm ơn bởi: vn007, Anh23071995
Đầu trang

geminy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi geminy »

Anh23071995 đã viết: 22:04, 22/11/19
songvuisongkhoe đã viết: 06:11, 21/11/19 Mình cũng từng bị bóng đè một lần khi mình ngủ ở nhà bạn mình. Khi người đó đè mình, mình đã cố gắng vươn tay lấy vòng dây mình hay tụng kinh và đọc chú đại bi. Ngay lập tức bóng đó tan biến và sau này chuyện này cũng không còn xảy ra. Nếu bạn bị bóng đè thường xuyên thì bạn hãy thường xuyên đọc chú đại bi để tâm thức luôn được bảo vệ.
Đọc chu đại bi ngủ còn bị bóng đè Kinh hơn ấy b. Mình đăng la số co chú nói nhà mình đời trước có phạm đồ tam bảo nên đến đền chùa để xám hối. Mình không biết có phải không nữa
Chú Đại Bi quá dài nên khi năng lượng công đức tu tập mình chưa đủ, không thể tập trung vào hết phần chú. Mình đã thử tụng chú Đại Bi trước để xua tà ma ngoại đạo nhưng không có kết quả, dùng câu niệm Phật ngắn, lực của mình ít sẽ hữu hiệu hơn.
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Đọc những câu chú ê a mà không hiểu nghĩa thì làm sao có hiệu quả được. Thay vì đọc chú đại bi sao không trang bị tâm đại bi vào trái tim của mình mà phải ngồi ê a câu chú?

Đạo Phật là đạo của trí tuệ. Trí tuệ là sự hiểu biết từ thấp đến cao. Tụng một câu chú ê a mà không hiểu nghĩa là thực hành sai tinh thần đạo Phật.

Thời mạt pháp nhiều người say mê các câu thần chú, ca tụng lên mây xanh các tác dụng của nó trong khi quên mất rằng cả cuộc đời Đức Phật Thích Ca luôn luôn xiển dương luật nhân quả công bằng tuyệt đối.

Muốn được quả hãy gieo nhân. Muốn quả báo tốt lành, hãy gieo nhân thiện phúc.

Chỉ có duy nhất một cách để thoát khỏi ma đè là quán từ bi, trải tình thương đến muôn loài vạn loại, đến cả chúng sinh vong linh đang đè mình. Nhờ sức mạnh của tâm từ bi bảo hộ mà vong linh sẽ không quấy phá mình được nữa. Trong cuộc sống trước khi ngủ cũng thường quán như vậy, để nâng uy đức mình từ từ lên. Có uy đức rồi thì hương linh mới kính nể mà không xâm phạm.
Được cảm ơn bởi: Chrisevans, ongchinhgia
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ma Khôi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ma Khôi »

Ma tôi là chúa Quỷ trong các loài Ma.Các bạn không thấy tên tôi sao,Khôi-Tức thiên Khôi,đứng đầu,anh cả.Ma Khôi tức Chúa Quỷ,Ma Chúa.

Nên tôi có thể chia sẻ với các bạn một điều thứ loài Ma bọn tôi sợ nhất chính là Phật Pháp.Xin lỗi bạn Anh2307 một điều là ma con ma cháu ma tử ma tôn nhà tôi nó đông quá,đôi khi tôi không quản nổi mà khiến nó đi trêu các bạn như vậy.Nếu bạn không niệm chú Đại Bi được thì quay qua niệm Nam Mô A Di Đà Phật đi,tuy đơn giản mà thật ra mỗi khi bọn tôi gặp phải người tu tịnh độ niệm Nam Mô A Di Đà Phật là chúng Ma tôi cũng ngán ngẩm lắm.
Còn cái bạn tên changlagica,Ma tôi thấy bạn hơi bị ảo,tôi nghe vẻ bạn đọc sách hơi nhiều chưa va chạm bao giờ nên bị ảo rồi.Để đêm nay tôi bảo đám con cháu tôi qua chơi với bạn,xem tới lúc ấy bạn có quán được từ bi quán trí tuệ được không hay bạn vãi cả ra quần.
Được cảm ơn bởi: vn007
Đầu trang

gold
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gold »

có lẽ là do thể lực của bạn yếu thôi, đi tâm cần rèn luyện sức khỏe, đo thử xem có bị huyết áp thấp ko :))
Được cảm ơn bởi: Anh23071995
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

Ma Khôi đã viết: 19:14, 17/12/19 Ma tôi là chúa Quỷ trong các loài Ma.Các bạn không thấy tên tôi sao,Khôi-Tức thiên Khôi,đứng đầu,anh cả.Ma Khôi tức Chúa Quỷ,Ma Chúa.

Nên tôi có thể chia sẻ với các bạn một điều thứ loài Ma bọn tôi sợ nhất chính là Phật Pháp.Xin lỗi bạn Anh2307 một điều là ma con ma cháu ma tử ma tôn nhà tôi nó đông quá,đôi khi tôi không quản nổi mà khiến nó đi trêu các bạn như vậy.Nếu bạn không niệm chú Đại Bi được thì quay qua niệm Nam Mô A Di Đà Phật đi,tuy đơn giản mà thật ra mỗi khi bọn tôi gặp phải người tu tịnh độ niệm Nam Mô A Di Đà Phật là chúng Ma tôi cũng ngán ngẩm lắm.
Còn cái bạn tên changlagica,Ma tôi thấy bạn hơi bị ảo,tôi nghe vẻ bạn đọc sách hơi nhiều chưa va chạm bao giờ nên bị ảo rồi.Để đêm nay tôi bảo đám con cháu tôi qua chơi với bạn,xem tới lúc ấy bạn có quán được từ bi quán trí tuệ được không hay bạn vãi cả ra quần.
ma khôi, huynh thiệt thà, chân thật vậy
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ongchinhgia
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ongchinhgia »

xem cung phúc có sao Linh tinh
chắc có vấn đề gì đó .... mà đời nảo đời nào.
chắc sẽ hóa giải được thôi. còn hóa dư lào tớ chưa giõ !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”