Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
VuKinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Gửi bài gửi bởi VuKinh »

VuKinh đã viết: 06:35, 01/01/20
hungton đã viết: 02:52, 01/01/20 Bạn Vukinh mến ,
Vio mến ,
Nhường tôi đi trước nhé;
Bạn là con trưởng hay vai trưởng ?
Bạn tốt nghiệp ngành giáo dục . Thông thạo Ngoại ngữ? họặc ngành gì liên quan nghệ thuật , văn hóa . Khắc cha nhiều hay mẹ nhiều? Đã kết hôn chưa? tình trạng hôn nhân ntnào? Hiện nay Bạn đang ở đâu ? Xa nhà ?.
Mến ,
Cháu là con thứ, trên có 1 anh trai ạ.
Cháu tốt nghiệp nghành ngân hàng. Rất kém trong tiếp thu ngoại ngữ. Có ít thời gian bên cha. Hiện nay chưa kết hôn. Cháu đang làm khác tỉnh nơi mình sinh ra ạ.
Kính bác ạ
Cháu gửi lại link lá số để bác dễ nhìn ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

Năm mới 2020 cháu xin kính chúc hai bác @Vio và @hungton dồi dào sức khoẻ ạ. Bước sang 2020 cháu mong hai bác xem giùm cháu, chuyện con cái và đại vận 34 43 của cháu ạ.
Chuyện con cái cháu có vấn đề sức khoẻ nên hai năm rồi chưa có bé nào. Nhà cháu làm ivf cuối năm 2019 nhưng thất bại. Năm 2020 liệu nhà cháu có thành công không ạ. Đại vận hiện tại cháu khá tệ, không biết qua đại vận tới công việc làm ăn của cháu có khá hơn không ạ. Cháu xin cảm ơn hai bác. Về giờ sinh của cháu thì bác hungton đã coi vận hạn và xác định cháu đúng giờ dần ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Ntphi93
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Ntphi93 »

Hình ảnh
Chào bác hungton và vio ạ. Năm mới cháu xin nhờ 2 bác xem giúp cháu. Cháu dáng cao gầy, từ nhỏ đến giờ việc thi cử được hanh thông thuận lợi, có duyên với Phật và hay đi chùa tụng kinh, nhà cháu có 3 anh em. Hiện tại cháu đang làm bên nhà hàng khách sạn.
T10 vừa qua cháu có bệnh về da. Tháng 11 chia tay bạn gái.
Cháu nhờ bác xem giúp về công việc sau này có khả quan ko hay cứ lẹt đẹt mãi, tiền bạc có dư dả kinh doanh ko ạ. Tình duyên của cháu sang năm có sáng sủa ko ạ, cháu cũng muốn quay lại với người yêu cũ của mình, cô sinh năm 1996. Cảm ơn bác đã bỏ thời gian xem qua ạ.
Sửa lần cuối bởi Ntphi93 vào lúc 10:35, 01/01/20 với 3 lần sửa.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

lobangtho91 đã viết: 09:02, 01/01/20 Nhờ bác xem cho cháu với ạ, vợ chồng cháu hay cãi nhau do không cùng quan điểm, cháu lúc nóng lên lại hay chửi bới xúc xiểm nên thường hay đánh nhau, cháu rất chán vì không thay đổi được gì, nhờ bác xem cháu có kết hôn lần 2 với người khác không ạ, hoặc nếu không thì tới đây cuộc sống như nào vì cháu chán lắm rồi, chán cả chồng và gia đình chồng, thật sự rất chán, cháu không muốn tiếp tục nữa, nhờ bác xem cháu nên đi về đâu để có công việc sự nghiệp tiền tài tốt để nuôi con, vậy thôi ạ, không cần j hơn ngoài môi trường sống tốt cho con cái, cháu xin cảm ơn ạ!
Hình ảnh
Tháng Âm lịch : 1, 5, 7. 9 có dấu hiệu li dị.
Tháng 3, 9, 11 có quý nhân giúp việc làm . Có Thiên Trù Tấu thư " Khả năng nấu ăn " mở quán cà phê.
Năm Quý Mão ,33 Tuổi có cơ hội thay đổi cuộc đời và từ 34 --- 53 tuổi : Thượng đế an bài cho Bạn được 20 năm giàu sang phú quý hãnh diện với đời , Cung Mệnh có Ân quang , cung Phúc có Thiên Quý hãy cầu nguyện cho Bà Tổ Cô đã đi tu độ trì cho Bạn nhé.
Happy New Year ,
Nam mô 10 Phương chư Phật hộ niệm Bạn , Cháu và GĐình.
Mến ,
Được cảm ơn bởi: lobangtho91
Đầu trang

Baongoc13
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Baongoc13 »

Mong bác xem qua. Ngày giờ sinh chính xác ạ
Năm 2019 là 1 năm thật sự vất vả đối với cháu. Ông ngoại mất , rất hao tiền, bị tiểu nhân quấy phá dẫn đến thị phi , có bệnh phải đi lên bệnh viện khám gây hao tài. hiện con đang ở năm cuối ngành dược, việc học cũng bình thường. Tình cảm thì cả năm cãi nhau với người yêu liên tục, có lúc tưởng chừng như sẽ chấm dứt.
Năm sau con ra trường, đang phân vân nên đi làm nhà nước hay tự mở kinh doanh. Bác có thể xem giúp con về công việc được không ạ ? Về đường tình duyên của con mong bác cho con luận giúp con tương lai sẽ thế nào ạ. Con cảm ơn
Hình ảnh
Đầu trang

Tieudieu2510
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Tieudieu2510 »

hungton đã viết: 06:14, 01/01/20
Tieudieu2510 đã viết: 02:25, 01/01/20 Mong bác xem giúp vạn hạn 2020
Năm 2018 cháu mới tốt nghiệp đại học. Có làm vai nơi nhưng mỗi chỗ cũng chỉ làm được một hai tháng. Chỗ làm lâu nhất là chỗ đang làm, làm từ tháng 9/2019 đến bây giờ. Bạn gái chưa có, lương thì thấp, lúc nào cũng chậm trễ so với mọi người. Là một người sống nội tâm, hoài niệm.
Hình ảnh
Lá số Bạn cực kỳ tốt đẹp , Mệnh Song Lộc Cự Nhật Khôi Việt , Tam Hóa .
Bạn là con thứ vai trưởng?
Mến ,
Cháu là con trưởng, sau cháu là em gái. Hình như là thứ 3, em thứ 2 chưa kịp chào đời.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

minhkhuebibong đã viết: 09:16, 01/01/20
minhkhuebibong đã viết: 00:44, 01/01/20 Kính chúc 2 bác Hungton - Vio và anh em lyso năm mới an khang, vạn sự như ý
Cháu xin được nhờ 2 bác xem giúp năm Canh Tý 2020 tới về sự nghiệp, khả năng chuyển ngành nghề, Nam tiến có thành công không ạ?
Chuyện tình cảm năm tới nhiều mối hay ít mối ạ? Nghiêm túc hay không ạ? Tốt hay không tốt ạ?
Giờ sinh chính xác ạ, cháu xin cảm ơn!
Hình ảnh
Bác Hungton ơi bác bỏ qua bài viết của cháu mất rồi... Cháu là người đặt gạch t3 ở topic này ạ :D Hai bác Vio - Hungton xem giúp cháu với ạ.
Tiện đây cháu xin cung cấp thông tin nghiệm lý như sau:
2018, gia đình xảy ra chuyện lớn, hao tài
2019, vẫn tiếp tục hao tài, tình cảm nhiều thiệt hại, buồn thương, có bị lừa dối ạ
Công việc trong 2 năm rồi thì vẫn tạm ổn ạ
Bạn mê,́n ,
Bạn là con trưởng hay vai trưởng? học ngành gì ? hệ năm ?
Tình cảm NTNào ? Xin xác nhận câu hỏi .
Mến,
Được cảm ơn bởi: minhkhuebibong
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi QuyDau1993 »

Kính chào các bác, cám ơn các bác đã lập topic này. Cháu xin phép nhờ các bác xem giúp về vận hạn tương lai

Cháu xin phép mô tả sơ về cháu, là trai trưởng và là đích tôn dòng họ, ông nội làm ngành y, họ ngoại nhiều đời làm thầy bói, tử vi, phong thủy, đời ông ngoại cháu cũng có biết xem nhưng không dùng làm sinh kế, nên cháu cũng được chỉ sơ sơ. Gia cảnh cháu bình thường, ba sinh năm đinh dậu, mẹ giáp thìn, sức khỏe ba không tốt lắm, mẹ cháu đi làm, ba ở nhà nội trợ, dưới cháu có 1 em trai quý mùi 2003. Về hạn: tầm 2004 nhà cháu làm ăn thất bại phải bán nhà, ba mẹ cháu về quê sống, cháu về ở với ông bà ngoại tới lớp 9, khoảng 2007 ba mẹ dọn về sống chung với ngoại.

Cháu cao, ốm, hay bị đau răng, trước giờ chỉ bị ốm nhẹ chứ chưa ốm nặng hay tai nạn gì lớn. Cháu học cao đẳng công nghệ thông tin nhưng ra làm trái ngành.

Một số hạn gần đây: 30 âm lịch tháng chạp 2009 ông nội mất, 2012 - 2015: đi học, 2016: lấy bằng, 3 năm 2016 2017 2018 cứ qua tết là cháu chuyển việc, việc 2016 là bán hàng, 2017 chuyển sang thương mại điện tử, 2018 cháu làm marketing. Tháng 6 âm lịch 2017: ba cháu có khối u lồng ngực phải mổ, ngày 15/4/2018 âm lịch: ông ngoại mất. Tháng 4 âm lịch 2019 cháu chuyển công ty. Ba cháu năm nay đau ốm nhiều, bệnh cũ có dấu hiệu tái phát, hiện chân ba cháu rất yếu không tiện đi lại, bác sĩ đang chỉ định hóa trị điều trị dài hạn.

Chuyện tình duyên thì vẫn chưa có gì khả quan, vẫn buồn nhiều hơn vui. Cháu thương ai đều rất thật tâm, chân thành nhưng đều không được đáp lại.

Hình ảnh
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

VuKinh đã viết: 00:40, 01/01/20 Kính gửi bác Hùng. Ngày giờ sinh cháu chính xác do được ghi vào tờ lịch lúc cháu sinh ra. Cháu mới xin nghỉ việc chỗ làm hiện tại. Mong bác xem giúp cháu tình trạng năm 2020 với ạ.
Hình ảnh
Năm Canh Tý được quý nhân giúp đỡ có việc làm .
Mến ,
Đầu trang

minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhgbc »

minhgbc đã viết: 06:54, 01/01/20 Kính chúc 2 bác Hungton - Vio và anh em lyso năm mới an khang, vạn sự như ý :-bd
Cháu xin được nhờ 2 bác xem giúp năm Canh Tý 2020 tới về công việc và tiền bạc.
Một số thông tin về bản thân:
- Nhà cháu có 2 anh em trai, cháu là con đầu, có một đứa e trai sinh năm 2004.
- Bố mẹ cháu là nông dân bình thường thôi ạ, tuy kinh tế không khá giả nhưng được cái là đang còn khỏe mạnh.
- Cháu đậu đại học năm 2010, cháu học ở Sài Gòn ngành kỹ sư xây dựng, năm 2015 cháu tốt nghiệp và làm tại Sài Gòn cho tới bây giờ.
- Cháu cao 1.65, nặng 56kg , mặt hơi vuông và tròn, da cũng hơi sáng đỏ xíu, nhưng khi uống rượu vào là đỏ như gấc. Tính tình vui vẻ, sống tốt với bạn bè, cũng có khuynh hướng tâm linh, có nguyện vọng làm từ thiện.
- Chuyện tình thì buồn lắm ạ, chưa có mối tình nào gọi là thực cả, cứ quen nhau được vài tháng rồi tự nhiên ra đi.
Hình ảnh
Bác Hungton ơi , bác bỏ qua cháu mất rồi, xin bác cho cháu vài lời với ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”