Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chuchotrang099
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Gửi bài gửi bởi chuchotrang099 »

chuchotrang099 đã viết: 08:35, 01/01/20 Chào bác VIO và bác Hungton ạ . Năm mới đến, đầu tiên cháu xin chúc các bác một năm an khang thịnh vượng.
Kính mong các bác hữu duyên xem giúp cháu lá số và cho cháu ít lời khuyên về tiểu vận năm 2020 ạ.
Cháu là nữ, sinh ngày 09/06/1993 DL tại Nha Trang lúc 15h15', ngày giờ sinh cực kì chuẩn xác do ông nội ghi lại ạ.
Sơ lược về bản thân :
Cháu cao 1m58, nặng 40kg, da trắng, người mới gặp đều có ấn tượng cháu là hiền lành, ít nói. Tính cách cháu hơi hướng nội, khó nói chuyện hay làm quen với ai, đa phần luôn lầm lì, thích ở một mình.
Về học tập và công việc : Từ sau khi tốt nghiệp THPT cháu vừa làm vừa học, trường đầu tiên cháu học là trường cao đẳng, được 1 năm thì thấy ngành không phù hợp nên bỏ, còn hai trường sau thì một trường đã lấy bằng và một trường mới tốt nghiệp năm nay, tổng cộng cháu đã học qua 3 trường ạ.
Năm vừa rồi không biết phải do đại vận quá xấu không mà cháu đang học thì nghe tin ba mất đột ngột, sau đó là mẹ ung thư nên phải tức tốc về quê. Bệnh tật thì lại ập đến rất nhiều khiến tinh thần và sức khoẻ cháu suy kiệt.
Cháu đã từng đi chấm tử vi nhưng họ nói sơ sơ và chung chung quá nên cháu không hiểu được.
Rất mong có duyên được các bác cho vài lời khuyên trong năm tới. Cháu xin chân thành cảm ơn !
Hình ảnh
Bác ơi, bác bỏ qua cháu rồi ạ :(( mong bác cho cháu vài lời khuyên với ạ, cháu mang ơn bác nhiều!
Đầu trang

Vân Kê Khởi Vũ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vân Kê Khởi Vũ »

hungton đã viết: 21:13, 01/01/20
Vân Kê Khởi Vũ đã viết: 11:05, 01/01/20
Vân Kê Khởi Vũ đã viết: 04:32, 01/01/20
Dạ đây thưa bác. Lso ck cháu ạ. Cháu thì k chính xác h sinh lắm ạ
Hình ảnh
Bác ơi bác đừng quên cháu ạ. Cháu đang rất lo lắng. Mong đc đôi lời của bác ạ
Chồng B là con thứ vai trưởng ? Khác tôn giáo hay Việt kiều hay Nước ngoài?
Ô này Nễ Bạn lắm ? Bạn là con Trưởng Bạn có hay Bắt nạt Ô ?. Bạn muốn xem v/v gì?
Mến
Dạ. Cháu xin trả lời bác là chồng c là con trưởng ạ. Cùng tôn giáo ạ
Đúng là ô chồng cháu khá nể cháu ạ. Cháu cũng con trưởng nhưng k hay bát nạt ô í.
Cháu có 1 vấn đề là cháu thấy lá số bé con nhà cháu có sao tang môn và lưu tang môn ở cung phụ mẫu. Cháu rất lo lắng nên muốn hỏi bác có ảnh hưởng gì k? Bác xem qua giúp cháu ạ. Lso bé con
Hình ảnh
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

minhkhuebibong đã viết: 00:44, 01/01/20 Kính chúc 2 bác Hungton - Vio và anh em lyso năm mới an khang, vạn sự như ý
Cháu xin được nhờ 2 bác xem giúp năm Canh Tý 2020 tới về sự nghiệp, khả năng chuyển ngành nghề, Nam tiến có thành công không ạ?
Chuyện tình cảm năm tới nhiều mối hay ít mối ạ? Nghiêm túc hay không ạ? Tốt hay không tốt ạ?
Giờ sinh chính xác ạ, cháu xin cảm ơn!
Hình ảnh
Cung Phúc này thi ̀phải Nam Tiến thôi mới phát được .
Sang Năm Canh Tý chắc di Nam tiến . Tình có cũng cho vui .
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi, minhkhuebibong, quochuu1996
Đầu trang

hoanghaui
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoanghaui »

hungton đã viết: 00:35, 01/01/20

̣ Để tôn trọng VIO ,người nổi tiếng nhất DĐ , tôi xin đề nghị mở quán :
VIO- Hung Tôn :Quà Xuân Canh -Tý .
Kính đề nghị Quý MN tôn trọng quy định của Vio và tôi thêm là :
- 1- Không xem cho các lá số : NHỜ XEM cho người khác . Trừ vài biệt lệ không có nơi nào có câu trả lời . khi biết rõ gia thế.
2- Ưu tiên cho các lá số : Đã đi xem nhiều thầy mà không hài lòng về các vấn đề khốn cùng , khó khăn , tuyệt vọng .
3- Các trường hợp khốn cùng , không biết tương lai về đâu ?.
4- Phải có NTNGiờ chính xác.
5- Trao đổi kinh nghiệm thực chứng về luận giải Tử vi .
Huyền Học bao la, kinh nghiệm ít oi , những gì có chút kinh nghiệm cũng chỉ là để giúp MN biết Thiên Định trong Cõi Người Bể Khổ này.
Kính Mời Quý thành viên hảo tâm cùng tham gia để có nhiều tham luận giúp MN để làm tăng sự chính xác của vấn đề.
Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Kính gửi bác Hùng và mọi người trong Quán VIO
Cháu có đăng lá số đã nhiều nhưng không có được sự hồi đáp. nay cháu xin dược nhận chút quà xuân từ hội quán. Cháu nhờ Bác và mọi người xem giúp cháu ạ. Cháu cảm ơn.

[ Gia đình cháu có 4 người. bố mẹ, cháu và em gái. Song thân khỏe mạnh, người anh đầu mất lúc 3 tháng tuổi, bố cháu là con trưởng.. Bố mẹ cháu giờ đều trong Cà Mau, cháu làm việc tại Hà Nội.. Cháu và bố mẹ ít có dịp gặp nhau và cũng không thường hay nói chuyện, anh em không hợp tính cũng xa cách nhiều ạ..
Cháu cao 1m72 da trắng, mặt trầm buồn, mắt sắc. Được nhận xét là chững chạc và già hơn tuổi.
Cháu trước học chuyên ngành xa hội, sau lên đại học học bên ký thuật, trí nhớ tốt, làm việc nhanh cản thận, rất chú ý đến tiểu tiết.
---Gia vận
Gia đình có truyền thống làm mộc và nho học. năm 1990 bố bỏ làm xưởng đá bỏ vào nam khai hoang, hiện giờ có mảnh đất 7ha. Rất giàu. tuy nhiên về sau lại không giữ được của cải. Từ khi sinh em gái ga cảnh suy sút đi hẳn.
Cháu từ 5 tuổi sống cùng ôngbà nội. Dòng họ ly tán nhiều, ngành trưởng lụi bại và bỏ quê biệt xứ cả.
---Tình duyên
Lần đâu yêu cho tới giờ, bạn học cùng năm lớp 10. Bố mẹ 2 bên đều rất đồng ý. Nhưng 1 tháng trở về đây bên nhà bé người yêu lại không đông ý cưới đù đã xem ngày. 2 đứa rất yêu tthuong, quấn và hi sinh vì nhau nhiều. Vì chuyện này mà người yêu bữa nay rất buồn.
---Công việc
Cháu ra trường đi làm trái ngành, hiện giờ đang làm forex.. Tiền làm ra có nhưng nhiều chi tiêu nhanh hết, không để dành dược nhiều.
Cháu khá là may mắn, nhưng trong dạo 3 năm gần đây rất nhiều sự việc không như ý muốn tự dưng xảy ra, rất bất ngờ nhưng không có nhiều hậu quả về kinh tế. 2 năm trước cháu bị xon chó xô ngã xe gãy tay trái. hôm qua 31\12 đi qua Hà Nam bị cướp mất 2tr. ...
Điều cháu lo lắng nhất bây giờ vẫn là công việc và tình duyên ạ. Liệu tình duyên sẽ thành chứ ạ. Với công việc hiện tại thì khi nào mới giàu được ạ hi. Mọi người xin hãy gỡ giải một chút khúc mắc giúp cháu. cháu cảm ơn nhiều ạ.
Hình ảnh
Đầu năm cháu chú bác Hùng cùng mọi người trong ban một năm thành công, sức khỏe tràn đầy, hạnh phúc ạ!
Đầu trang

ntd243
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ntd243 »

Từ topic bên kia bác vio tạo qua đây. Kính mong hai bác xem giúp cháu vận hạn sắp tới vì cháu sắp vào nam. Đặc biệt là việc hợp đồng thuê nhà các thứ trong năm sau có sợ bị rắc rối hay lừa gì không. Tại thấy cung điền có Cự, Kỵ, Hình ở La Võng nên hơi bị lo một chút. Lá số chính xác ạ vì mẹ chỗ mẹ cháu sinh có đồng hồ nên mẹ cháu thấy. Cám ơn hai bác ạ, chúc sức khỏe hai bác trong những năm tới

P.s:
--Về bản thân---
Trước giờ cuộc sống cũng bình bình, không quá tốt quá xấu. Tốt nghiệp hết cấp 3, không học đại học chỉ đi làm thêm + học tiếng Nhật và gần đây học thêm đồ họa 3D. Trong 10 năm vừa qua bố bị bệnh phổi nên chuyện nuôi cả nhà và cho 2 ce học hành mẹ gánh. Cho đến 2018 thì bố mất do tràn dịch phổi quá nặng. Mẹ cháu theo đạo Phật, ăn chay trường đã 10 năm.
Cháu chưa yêu đương và cũng chưa muốn yêu đương.
---Hạn từng gặp---
Có hai lần gặp hung nhất. Lần 1 là ngã xuống ao ở vườn quê, xung quanh không ai nhưng bác gái đột nhiên từ trong nhà mang bát ra rửa nên cứu. Lần 2 là giật điện trong nhà do nghịch ổ điện (lúc đó cửa khóa không ai ở nhà, có 1 cô hàng xóm đứng ngoài thấy nhưng không làm sao được vì cửa khóa). Mà may, cháu cũng không nhớ làm sao mà bật ngược lại đằng sau. Có điều lúc đó nó chảy mỡ ngón cái - nơi tiếp xúc trực tiếp với điện lưu lại một vết sẹo khoảng 5cm trắng mờ đến giờ. Cả hai việc đó đều xảy ra khi cháu rất nhỏ, chỉ mẫu giáo và tiểu học thôi.
Hình ảnh
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi ntd243 vào lúc 23:27, 01/01/20 với 2 lần sửa.
Đầu trang

minhkhuebibong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi minhkhuebibong »

hungton đã viết: 22:52, 01/01/20
minhkhuebibong đã viết: 00:44, 01/01/20 Kính chúc 2 bác Hungton - Vio và anh em lyso năm mới an khang, vạn sự như ý
Cháu xin được nhờ 2 bác xem giúp năm Canh Tý 2020 tới về sự nghiệp, khả năng chuyển ngành nghề, Nam tiến có thành công không ạ?
Chuyện tình cảm năm tới nhiều mối hay ít mối ạ? Nghiêm túc hay không ạ? Tốt hay không tốt ạ?
Giờ sinh chính xác ạ, cháu xin cảm ơn!
Hình ảnh
Cung Phúc này thi ̀phải Nam Tiến thôi mới phát được .
Sang Năm Canh Tý chắc di Nam tiến . Tình có cũng cho vui .
Mến ,
:D bác nói vậy là cháu bắt đầu vui rồi ạ
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kilimanjaro »

hungton đã viết: 22:37, 01/01/20
Kilimanjaro đã viết: 11:29, 01/01/20 Nhờ 2 bác cho cháu vài lời về lá số ạ. Cháu yêu thích nghệ thuật nhưng vì đi kiếm cơm nên vẫn đang theo ngành IT. Nhờ 2 bác cho ý kiến về 2 đại hạn sắp tới của cháu nữa ạ.
Đa tạ 2 bác :x
Cố gắng sống qua ngày, Có tâm tu hành . Đaị hạn 52- 61 Tuổi khá giả,
Mến ,
Cháu cảm ơn bác hungton :x còn sống để tu là tốt rồi ạ :x
Đầu trang

Bình An 93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Bình An 93 »

Kính chào bác VIO, bác Hùng Tôn!
Kính chúc hai bác năm mới nhiều niềm vui và sức khỏe!

Sơ lược về bản thân:
- Cháu dáng người trung bình, tóc xoăn nhẹ, mặt tròn, ưa nhìn. Gia đình 4 người, cháu là con trai đầu và một em gái. Trước cháu có 1 người anh đã mất;
- Tuổi nhỏ có từng suýt chết đuối 2 lần;
- Năm 2012 đậu đại học ngành xây dựng;
- Cuối năm 2017 tốt nghiệp về quê làm tư vấn xây dựng, cũng trong năm chuyển nhà mới hướng Tây Bắc;
- Hiện tại vẫn độc thân.

Mong được 2 bác xem giúp năm Canh Tý 2020 sắp tới về sự nghiệp và tình duyên ạ!
Cháu sinh ở trạm xá nên giờ sinh là chính xác.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: vnfaker98
Đầu trang

quochuu1996
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quochuu1996 »

hungton đã viết: 22:02, 01/01/20
quochuu1996 đã viết: 11:09, 01/01/20
hungton đã viết: 11:07, 01/01/20
Bạn nay ̉ VN hay ở nước ngoài?
Mến ,
Hiện con ở vn, chị con 2 năm nữa làm giấy tờ để bảo lãnh ba mẹ con đi nước ngoài. Tương lai con cũng có hướng đi nước ngoại định cư ạ
Bạn thông minh ,giỏi ngoại ngữ , nay có bằng cấp gì ,ngành nào? hệ năm .
Cách số ly hương sống xứ người.
Mến ,
Tháng 1 này con mới nhận bằng đại học ngành IT, con hơi lười học nhưng ngoại ngữ thì có chút năng khiếu ạ. Về nhà ít học bài nhưng tổng kết lớp 12 cũng 9, mấy ngoại ngữ. Mà hình như con ko thích mấy bằng cấp chứng chỉ, con học để có kiến thức nên thích học những khóa học thực tế hơn
Đầu trang

trly248196
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trly248196 »

Kính chào hai bác VIO bác Hung tôn ạ. Năm mới cháu xin chúc hai bác năm mới nhiều niềm vui và may mắn.

Mong hữu duyên được hai bác xem giúp cháu lá số ạ. Cháu đã đi xe mấy lần nhưng về đường tình duyên và công việc của cháu đều rất mơ hồ ạ.

Cháu đi làm được mấy năm, dù có nhảy việc nhưng trước sau gì vẫn gắn với cơ sở giáo dục trường học. Công việc đều không duy trì được lâu và cháu thường có suy nghĩ nhảy việc thay đổi. Đi làm nhưng không tích được tiền, chị tiêu hơi hoang và đều đầu tư cho việc học. Hiện giờ cháu vẫn đi học đại học văn bằng 2.

Tình duyên: cháu cảm thấy là người không có duyên với đàn ông. Cháu không mặn mà gì với họ, họ cũng không mặn mà gì với mình. Cháu quen đến giờ 3 người nhưng đều vô cùng chóng vánh, chỉ khoảng 2-3 tuần là tự chán nhau tự thoii ạ.

2 bác có thể xem giúp cháu công danh và đường tình duyên không ạ.

Thêm một vài thông tin cá nhân của cháu:

- cháu bị sinh non chưa đầy 7 tháng
- còn nhỏ hay gặp tai nạn sông nước 2-3 lần
- dưới cháu còn một em trai, cách nhau 9 tuổi, tính tình không hợp nhau lắm
- cháu hay ốm vặt và sức khỏe không được tốt
- bố mẹ xung khắc, bố bị bệnh lâu năm khó chữa
- năm 2019: cháu bị ngã xe rất nhiều lần, gần đây nhất là vào 11 âm lịch, bị nặng nhất phải nghỉ làm 2 tuần a.
- năm 2019: bắt đầu học đại học văn bằng 2
- ngoại hình: cao 1m53, khá dễ nhìn, mặt có sẹo ở đuôi mắt, tóc hơi xoăn nhẹ
- tính cách: thẳng tính, nói nhiều và khá khó tính. Nóng nảy.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”