Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Gửi bài gửi bởi hungton »

Taikhoanlagi đã viết: 16:09, 02/01/20 Hình ảnh mong 2 bác xem giúp ạ. Chau 30 tuổi đầu lận đận đủ đường làm gì cũng bị rào cản thất bại, tinh thần bị áp lực nặng nề 😞
Bạn mến ,
Nhờ tuân theo quy định : nói về mình :
1- con thứ mấy 2- Học ngành gì? hệ năm ? nay làm gì? ở đâu? 3- Yêu đương NTNào?
Không cung cấp dữ kiện thì đến Cụ Tổ Hi- Di cũng chạy .
2- Tiêu cực quá , phải nổ lực thì sẽ thay đổi thiên định .
Mến,
Được cảm ơn bởi: Taikhoanlagi
Đầu trang

laicoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi laicoi »

hungton đã viết: 19:54, 02/01/20
laicoi đã viết: 14:51, 02/01/20
laicoi đã viết: 22:32, 01/01/20 Kính chúc hai bác Hungton - Vio năm mới vạn sự tốt lành
Kính nhờ bác luận giải giùm con đường công việc, tình duyên sắp tới. Lá số của con có cách cục xa quê hương lập nghiệp được ko ạ, nếu được thì Nam tiến hay Bắc tiến ạ. Con đang hoang mang ko biết lựa chọn đi đâu về đâu.
Đôi nét về con và vài vận hạn ạ
1.Con tên Võ Nguyễn Hương Lài sinh ngày 10/07/1993, giờ Ngọ, cao 1m52 người nhỏ bé, da trắng lúc nhỏ sức khoẻ rất yếu, sinh non. Năm 5,6 tuổi bị xe máy tông chết lâm sàng được bác sĩ gần nhà cứu sống.
2. Con học ngành kế toán đã liên thông từ cđ lên đh, học ko giỏi nhưng thi cử thuận lợi ko có biến cố gì
3. Bố mẹ con sức khoẻ đều yếu, bố con là thương binh, trên con có chị gái học hành giỏi giang hơn con nhưng ko thuận lợi công danh sự nghiệp
4. Năm nay con chuẩn bị cưới nhưng đã huỷ hôn, hiện tại đã nghỉ việc cũ và chưa có việc mới.
Con cảm ơn hai bác.
Hình ảnh
Mong được bác luận giải
Bạn sinh ở tỉnh nào? nay ở đâu?
Mến ,
Dạ con sinh ở tỉnh Hà Tĩnh, nay đang ở tạm Sài Gòn ạ
Đầu trang

Thanthatsattuvi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thanthatsattuvi »

Thanthatsattuvi đã viết: 22:18, 01/01/20
hungton đã viết: 22:08, 01/01/20
Thanthatsattuvi đã viết: 11:11, 01/01/20
Cháu là con thứ 2. Chị gái cháu lấy chồng xa. Còn cháu vẫn ở vs bố mẹ đẻ vì chồng đi làm xa ạ
Bạn đang làm gì ? có tốt nghiệp ĐHọc? ngành gì ?
Cung Mệnh : Đồng Lương : Thọ tinh . Cung Thân Thiên Việt : Thọ tinh . Cung Phúc Thái Dương Miếu : Thì làm sao mà yểu ?
Bạn sinh ra và vẫn ở nguyên 1 chỗ ?
Mến ,
Ngưới đó xem bảo cháu thân có cách đào hồng không kiếp nên yểu mệnh sát chồng con.
Dạ đúng r ạ. Cháu giờ lấy chồng rồi nhưng vẫn ở với bố mẹ ạ.
Cháu có tốt nghiệp đại học bằng giỏi trường sư phạm. Cháu hiện đi dạy hợp đồng và gia sư, có làm thêm công việc bán hàng tại nhà.
Bác xem giúp cháu 1 chút về công danh và con cái ạ. Cháu cảm ơn bác!
Kinh mong bác xem giúp cháu với ạ
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Baongoc13 đã viết: 11:00, 02/01/20
hungton đã viết: 20:18, 01/01/20
Baongoc13 đã viết: 10:29, 01/01/20 Mong bác xem qua. Ngày giờ sinh chính xác ạ
Năm 2019 là 1 năm thật sự vất vả đối với cháu. Ông ngoại mất , rất hao tiền, bị tiểu nhân quấy phá dẫn đến thị phi , có bệnh phải đi lên bệnh viện khám gây hao tài. hiện con đang ở năm cuối ngành dược, việc học cũng bình thường. Tình cảm thì cả năm cãi nhau với người yêu liên tục, có lúc tưởng chừng như sẽ chấm dứt.
Năm sau con ra trường, đang phân vân nên đi làm nhà nước hay tự mở kinh doanh. Bác có thể xem giúp con về công việc được không ạ ? Về đường tình duyên của con mong bác cho con luận giúp con tương lai sẽ thế nào ạ. Con cảm ơn
Hình ảnh
Bạn mến ,
1- làm NNước có KKiếp Hao Tuần thì không lâu bền .
2-Cung Phu : Kkiếp thì phải không bén từ 3 lần trở lên cho dù là cùng 1 người .
3- Bạn là con trưởng < lo cho GĐ nhiều?>
4-Năm Canh Tý ra trường là có thay đổi chỗ ỡ.
Mến,
Dạ ba con có 2 đời vợ, người vợ đầu có 1 người con trai, sau người đó bị bệnh mất. Sau đó thì ba lấy mẹ con và mẹ có mang thai 1 người đầu nhưng bị sảy, nhưng có thai lại cũng nhanh , được 1 năm hay 1 năm rưỡi gì đó là sinh ra con. Con là đứa con duy nhất của ba và mẹ con thưa bác. Chính vì con là đứa con duy nhất của mẹ nên nhiều khi cũng thấy thực sự lo cho ba mẹ nhiều. Sau này lấy chồng ko biết ở nhà ba mẹ sẽ thế nào, đặc biệt là mẹ.
Cung phu bác có thể giải thích rõ hơn cho con được không ạ ? Vì mẹ con chỉ có 1 mình con thôi nên cũng lo cho con sau này. Chính bản thân con cũng thấy hơi lo vì thấy cung phu ko được tốt.
Công việc thì ba mẹ con cũng có nói là vô làm nhà nước tốn tiền chạy vô lắm mà lương ko cao. Vậy con tự mở kinh doanh thì thu nhập có tốt hơn ko bác? Bác luận giúp con với ạ
Con cảm ơn bác
Cung Phu: Không Kiếp : Phải trắc trở từ 3 lần trở lên , dù là cùng 1 người .<:Yêu bỏ,yêu lại , lại bỏ 3, 4 lần cùng 1 người >
Thân có Hóa Lộc và Mệnh Thân Quang Quý : Làm có tiền có hiếu với cha mẹ . Đẹp người : lắm chàng theo đẹp nết. Nên cẩn ngôn .
Mến,
Được cảm ơn bởi: laicoi, Thanthatsattuvi, Quachphong, Baongoc13
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

laicoi đã viết: 20:10, 02/01/20
laicoi đã viết: 14:51, 02/01/20
Mong được bác luận giải
Mến ,
Có thể còn đi xa VN .
Được cảm ơn bởi: laicoi
Đầu trang

Quachphong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quachphong »

Kính chào bác hungton,

Cháu đang có dự định khởi nghiệp năm 2020, nhờ bác xem giúp và cho đôi lời chỉ bảo.

Cháu sinh chánh ngọ ngày 7 tháng 3 năm Quý Dậu, cuộc đời từ nhỏ đến lớn nhàn hạ, may mắn, chỉ không thuận lợi về tình duyên.
Là con cả, sinh ra ở Sóc Trăng, học tập, sống và làm việc ở HCM nhưng nay tạm nghỉ về nhà, sơ lược về quá trình sự nghiệp:
Năm 2011 bắt đầu học đại học, ngành Tài chính.
Năm 2015 tốt nghiệp, đi làm, đến 2016 nhảy việc, cuối năm 2016 thì nghỉ
Năm 2017, ở nhà tịnh tâm suy ngẫm 3 tháng, sau đó đi làm. Tại chổ làm mới được đánh giá rất cao, trong năm 2018 thăng chức 2 lần.
Tháng 10.2019 do áp lực và không phù hợp nên quyết định nghỉ. Cũng có đi phỏng vấn vài cty nhưng phần thì chán, phần thì ngán ngẫm môi trường công sở nên đang ấp ủ dự định kinh doanh. Nhờ bác xem giúp cháu ạ, cháu cảm ơn bác.
Hình ảnh
Đầu trang

laicoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi laicoi »

hungton đã viết: 20:28, 02/01/20
laicoi đã viết: 20:10, 02/01/20
Mến ,
Có thể còn đi xa VN .
Mong bác giúp con luận giải thêm vài điều lá số của con ạ, đường tình duyên, công việc, hiện tại con chưa từng nghĩ đến sẽ đi nước ngoài ạ.
Đầu trang

Vân Kê Khởi Vũ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vân Kê Khởi Vũ »

Vân Kê Khởi Vũ đã viết: 22:50, 01/01/20
hungton đã viết: 21:13, 01/01/20
Vân Kê Khởi Vũ đã viết: 11:05, 01/01/20

Bác ơi bác đừng quên cháu ạ. Cháu đang rất lo lắng. Mong đc đôi lời của bác ạ
Chồng B là con thứ vai trưởng ? Khác tôn giáo hay Việt kiều hay Nước ngoài?
Ô này Nễ Bạn lắm ? Bạn là con Trưởng Bạn có hay Bắt nạt Ô ?. Bạn muốn xem v/v gì?
Mến
Dạ. Cháu xin trả lời bác là chồng c là con trưởng ạ. Cùng tôn giáo ạ
Đúng là ô chồng cháu khá nể cháu ạ. Cháu cũng con trưởng nhưng k hay bát nạt ô í.
Cháu có 1 vấn đề là cháu thấy lá số bé con nhà cháu có sao tang môn và lưu tang môn ở cung phụ mẫu. Cháu rất lo lắng nên muốn hỏi bác có ảnh hưởng gì k? Bác xem qua giúp cháu ạ. Lso bé con
Hình ảnh
Bácc xem giúp cháu với ạ. Có hung hoạ không ạ.nong nhận được phản hồi của bác
Thân mến ạ
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn QuachPhong mến,
Tôi đã từng ở ấp Trà Đức, xã Viên An , Huyện Mỹ Xuyên , Sóc Trăng 1 tháng vào tháng 2/ 1981 . Gửi lời chào
người Sóc trăng . Bạn là con cả < Hóa Lộc Mệnh >Vui tính ,ngang tàng không chịu luồn cúi . Cách số Bạn nếu không cẩn thận thì dễ dính pháp luật , tù tội. Phước cho Bạn là đã cảm nhận ra điều này.
Cung Phúc Bạn : Vũ Phủ Tồn Triệt : Chỉ có sống xa nơi sinh đẽ thì tránh được nhiều tai họa và khá giả hơn .
Bạn có cách số sống xa VN, Năm Canh Tý bạn dự định sẽ Kinh doanh gì? Nhớ phản hồi cho biết về Tính tình Bạn có ̣ đúng ? nếu cần thì bổ sung .
Mến ,
Đầu trang

miy.lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi miy.lee »

Năm mới cháu kính chúc 2 Bác thật nhiều sức khỏe và niềm vui. Bác Hungton thân mến, năm nay cháu đang phân vân công việc giữa đi hoặc ở. Nhờ Bác xem giúp cháu công việc năm tới 2020 có tốt hơn 2019 ko ạ ?
Vì cháu thấy 2019 chuyển đổi khá nhiều nhưng thu nhập cũng khá.
Hiện cháu đang làm sale bất động sản. Năm tới công ty đang có kế hoạch bán dự án đầu tư ở các tỉnh như Quảng Ninh, Nha Trang, Đà nẵng nên sẽ mở thêm chi nhánh ở đó
Xin lời khuyên của Bác đi tỉnh xa thì có phát triển tốt hơn hẳn ko hay ở mức trung bình thôi ah ?
Vì thực tế công việc cháu ở HN cũng đang rất tốt
Xác định đi thì đánh đổi 50-50 nên cháu rất phân vân. Mong được hữu duyên Bác ạ !!!

[media]Hình ảnh[/media]
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”