XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Gửi bài gửi bởi huyenlily93 »

Troangtrang đã viết: 15:54, 01/01/20 Đây có phải lá số mệnh phu nhân không ạ? Chủ lá số này đi xem bói 1 thầy ở chùa bia bà được phán là có số mệnh phu nhân, trước khi lấy chồng thì không bằng bạn bè sau khi lấy chồng thì giàu có, đi đâu cũng như đại gia. Ngoài ra bạn này còn được phán là có con cái rất giỏi giang ngoan ngoãn, chăm chỉ làm việc nhà :D Tóm lại là cuộc đời như trong mơ vậy, có số nhờ, bản thân thì k làm được nhiều tiền nhưng được nhờ ngươi thân, bé nhờ bố mẹ, lớn nhờ chồng, già thì nhờ con cái. Bản thân bạn bên ngoài cũng có dáng dấp rất an nhàn, nguười cao gầy da trắng, da mặt đẹp, cũng rất xinh kiểu duyên dáng, càng nhìn càng thấy đẹp :) , là con gái nhà giàu nên từ bé đã không phải lo nghĩ nhiều nhưng bạn khá là thông minh và khéo léo, chỉ mỗi tội nhiều lúc hiền quá :)
Hình ảnh
Mệnh đẹp quá ạ!
Được cảm ơn bởi: Troangtrang
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Deep Space
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Deep Space »

Nhiều lá số thiên lương quá :"> . Cô Trang thì bạo dạn với thông minh hơn cô bạn, nhưng chuyện học hành chắc kém hơn chút :-/ . Cuộc sống đủ đầy, song hôn nhân chưa thuận, Trang còn bước tiếp còn cô bạn thì không :-S .
Được cảm ơn bởi: Hái Hoa Đạo Tặc, Troangtrang
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Troangtrang »

Deep Space đã viết: 12:59, 02/01/20 Nhiều lá số thiên lương quá :"> . Cô Trang thì bạo dạn với thông minh hơn cô bạn, nhưng chuyện học hành chắc kém hơn chút :-/ . Cuộc sống đủ đầy, song hôn nhân chưa thuận, Trang còn bước tiếp còn cô bạn thì không :-S .
vâng, biết trước số mệnh là sẽ không thuận cho mình thì có cách nào để sửa không ạ? ^:)^
Được cảm ơn bởi: Deep Space
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

MarkHolland đã viết: 23:30, 01/01/20
Troangtrang đã viết: 22:45, 01/01/20
Vậy nhờ bạn và các cao nhân luận giải giúp mình lá số :-bd
Hình ảnh
Bát tự này vui rồi, tam hình đủ cả :D
Không nên nói, không nên nói. Mía ngọt ở gốc, lạt ở ngọn. Ăn từ gốc tất ngọt trước lạt, ăn từ ngọn tức lạc trước, về sau răng yếu ăn không được phần gốc nữa.
Được cảm ơn bởi: Troangtrang, thamvu88
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thien_quan đã viết: 02:35, 02/01/20
Troangtrang đã viết: 15:54, 01/01/20 Đây có phải lá số mệnh phu nhân không ạ? Chủ lá số này đi xem bói 1 thầy ở chùa bia bà được phán là có số mệnh phu nhân, trước khi lấy chồng thì không bằng bạn bè sau khi lấy chồng thì giàu có, đi đâu cũng như đại gia. Ngoài ra bạn này còn được phán là có con cái rất giỏi giang ngoan ngoãn, chăm chỉ làm việc nhà :D Tóm lại là cuộc đời như trong mơ vậy, có số nhờ, bản thân thì k làm được nhiều tiền nhưng được nhờ ngươi thân, bé nhờ bố mẹ, lớn nhờ chồng, già thì nhờ con cái. Bản thân bạn bên ngoài cũng có dáng dấp rất an nhàn, nguười cao gầy da trắng, da mặt đẹp, cũng rất xinh kiểu duyên dáng, càng nhìn càng thấy đẹp :) , là con gái nhà giàu nên từ bé đã không phải lo nghĩ nhiều nhưng bạn khá là thông minh và khéo léo, chỉ mỗi tội nhiều lúc hiền quá :)
Hình ảnh
Chào em

Bạn này mệnh Thiên Lương Xương Khúc thì đẹp và hiền thì cũng phải .
Một lá số thì có Thiên Thời Địa Lợi và Nhân Hòa . Thiên Thời ám chỉ Thiên Bàn tức lstv , Địa Lợi là môi trường xung quanh , Nhân Hòa là sự nỗ lực của bản thân .
Cô này có lá số khá tốt , bản thân xinh đẹp cha mẹ lại giàu có tức là Thiên Thời và Địa Lợi đã có có đủ , chỉ cần ăn ở hiền lành và có sự nổ lực tích cực thì nói cô này có số mệnh phụ phu nhân không có gì gọi là quá đáng .
Nhưng theo Bắc Phái thì hơi lạ . Cung Tài và cung Điền đều tự Hóa Kị ( tượng giữ của tốt ) và cung Phu cũng tự Hóa Kị . Phu Cự ,Tự Kị , Hình , Cô Quả Lộc Tồn thì nên lấy chồng muộn nếu không e rằng sẽ bị gãy đổ hoặc khó tránh cảnh đồng sàng dị mộng .

Bắc Phái cũng có Thiên Địa Nhân . Nhưng là Thiên Bần , Địa Bàn và Nhân Bàn .

Địa Bàn của Bắc Phái cũng hơi khác . Địa Bàn là lá số của Đại Vận nên Địa Bàn sẽ biến đổi theo mỗi thời kỳ .

Bàn về Địa Bàn thì ls này có nhiều điểm kém hơn số với ls khi nó được nghiệm lý bởi trường phái khác ví dụ như của bà thầy bói, chẳng hạn .
Nhược điểm của ls là Thiên Di có Hóa Kị thêm cách Tướng Ngộ Triệt . Mệnh bị Kị Xung thì chỉ cần Hóa Kị ấy được kích hoạt là bản mệnh sẽ cảm thấy cuộc sống không suôn sẻ được .

Bàn về ĐV cung Huynh Đệ 16-25

Địa Bàn của đương số trong thời kỳ này có cung Mệnh của ĐV nằm tại cung Huynh Đệ . ( Tức ĐV 16-25 rơi vào Cung Huynh Đệ ) cung Huynh Đệ can Mậu Thiên Cơ Hóa Kị . Phi Kị của ĐV nhập cung Di gặp Hóa Kị năm sinh , hình thành Song Kị và xung phá cung Mệnh . Tướng Ngộ Triệt thêm Thiên Khôi thì trong DV này đương số về tình cảm thì dễ gãy đổ trong mối tình đầu , về thì cử thì lần đầu dễ có 1, 2 môn học không đạt. Về làm ăn thì gặp thất bại khi vừa mới ra quân , còn về tại nạn thì dễ bị thuơng ở đầu...

Bước qua ĐV cung Phu 26-35 thì ĐV này bị tự Kị, , ĐV cung Phu can Đinh Thiên Cơ Hóa Khoa , phi Khoa của ĐV nhập cung Di gặp Hóa Kị năm sinh . Mọi chuyện nếu rắc rối thì dễ bị kéo dài .

Bàn sang ĐV Cung Tử 36-45 . Cung Tử can Bính khiến Thiên Cơ Hóa Quyền . Phi Quyền của ĐV nhập cung Di kích hoạt Hóa Kị năm sinh và Tướng Ngộ Triệt. . Cũng là rắc rối

Nói về ĐV cung Tài 46-55 . ĐV cũng tự Hóa Kị thêm Thiên Không Đào Hóa . Cung Tài can Ất Thiên Cơ Hóa Lộc. Phi Lộc của ĐV nhập cung Di gặp Hóa Kị năm sinh hình thành Song Kị xung phá cung Mệnh của Thiên Bàn . Lại cũng là rắc rối .

Cuộc đời mà đến 3 , 4 ĐV có những khó khăn như vậy thì ls này theo mình cũng không phải là cực tốt . Lá số nhìn qua thì thấy lấp lánh vững chắc như kim cương những có lúc nhìn kỹ lai thì thấy nó cũng mong manh như là giọt sương mai , cũng giống như tính tình và tâm hồn đương số vậy .

Lá số này nếu mình có thể xếp loại thì mình cho điểm B+ .

Thiên Quan
vâng ạ, em cảm ơn rât nhiều vì anh quan tâm đến bài viết của em và dành thời gian để viết 1 bài viết tâm huyết thế này :D , nếu sau nay có cơ hội em sẽ phản hồi lại cho anh :D
Hiện giờ em chỉ phản hồi lại được là đương số chưa có mối tình đầu, cũng có nhiều người đến, nhưng chỉ dừng ở giai đoạn tìm hiểu rồi thôi, chắc vì khó yêu nên sẽ lấy chồng muộn như anh nói :-bd
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

huynh19 đã viết: 13:38, 02/01/20
MarkHolland đã viết: 23:30, 01/01/20
Troangtrang đã viết: 22:45, 01/01/20
Vậy nhờ bạn và các cao nhân luận giải giúp mình lá số :-bd
Hình ảnh
Bát tự này vui rồi, tam hình đủ cả :D
Không nên nói, không nên nói. Mía ngọt ở gốc, lạt ở ngọn. Ăn từ gốc tất ngọt trước lạt, ăn từ ngọn tức lạc trước, về sau răng yếu ăn không được phần gốc nữa.
Không sao đâu ạ, hình như em lỡ ăn phải phần lạt trước rồi :-bd
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Quý Bạn mến ,
Nhờ xác nhận giờ sinh . Tôi đã xem qua nhiều lá số như vậy , người thật việc thật .
Cung Phụ Mẫu : Cha mất tích , cha chết sớm , còn mẹ . Mẹ làm nên giàu có , cho con hưởng Nhà cửa đất đai , cung điền : Vũ Tham Hỏa nhị Hợp cung Tài Thái Âm + Thiên không.: Tốt. Cung Phu : Cự môn " Đa bất mãn hoài : có Lộc tồn : chậm Chồng . Cự Môn hãm Thiên Hình Cô thần đồng cung : Li dị
Cung Tử tức : Thai Vượng : Hai dòng con . Cung Thân cư Di Hồng loan ngộ kỵ " rất dễ hai chồng . Li dị xong là có người xin cầu hôn .
Vài kinh nghiệm xin góp ý .: Căn bản của nguyên lý Tử vi là: xem Sao đóng ở cung nào .
Ví dụ : Cung Giải có TTriệt là tốt . Sao Lộc Tồn ở mệnh thì tốt mà đóng ở Phu Thê thì chậm hôn nhân . Thiên hình ở Cung Mệnh ở Mão. Dần : Anh Hùng võ nghiệp . Ở Phu Thê : vợ chồng đánh nhau . Thêm Cô Thần đồng cung < Hình + Cô> Li dị . Không Thầy nào chỉ cho Quý Bạn cả . Tôi nói thì không tin , Chỉ có ĐĐức VĐTTLang trong TVĐSTBiên trang 275 cung Phu Thê :"Cô thần , Quả tú : Vợ chồng bất hoà hay xa cách nhau . Theo Kinh nghiệm gần 40 năm hành nghề thì Cung Phu Thê có : Thiên Hình : Vợ chồng đánh nhau gây thương tích , mà nếu có thêm Cô thần hay Quả tú đồng cung thì : Li dị.
Cần nói thêm : số này có cách sống xa nơi sinh đẽ và xa hơn la ̀ Việt kiều hải ngoại .
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi, anhthu5993, Troangtrang, lieutrai, Maithanhtung, ĐàLinh2809, Tealightdalat, chieunam, thamvu88
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hungton đã viết: 06:17, 03/01/20 Quý Bạn mến ,
Nhờ xác nhận giờ sinh . Tôi đã xem qua nhiều lá số như vậy , người thật việc thật .
Cung Phụ Mẫu : Cha mất tích , cha chết sớm , còn mẹ . Mẹ làm nên giàu có , cho con hưởng Nhà cửa đất đai , cung điền : Vũ Tham Hỏa nhị Hợp cung Tài Thái Âm + Thiên không.: Tốt. Cung Phu : Cự môn " Đa bất mãn hoài : có Lộc tồn : chậm Chồng . Cự Môn hãm Thiên Hình Cô thần đồng cung : Li dị
Cung Tử tức : Thai Vượng : Hai dòng con . Cung Thân cư Di Hồng loan ngộ kỵ " rất dễ hai chồng . Li dị xong là có người xin cầu hôn .
Vài kinh nghiệm xin góp ý .: Căn bản của nguyên lý Tử vi là: xem Sao đóng ở cung nào .
Ví dụ : Cung Giải có TTriệt là tốt . Sao Lộc Tồn ở mệnh thì tốt mà đóng ở Phu Thê thì chậm hôn nhân . Thiên hình ở Cung Mệnh ở Mão. Dần : Anh Hùng võ nghiệp . Ở Phu Thê : vợ chồng đánh nhau . Thêm Cô Thần đồng cung < Hình + Cô> Li dị . Không Thầy nào chỉ cho Quý Bạn cả . Tôi nói thì không tin , Chỉ có ĐĐức VĐTTLang trong TVĐSTBiên trang 275 cung Phu Thê :"Cô thần , Quả tú : Vợ chồng bất hoà hay xa cách nhau . Theo Kinh nghiệm gần 40 năm hành nghề thì Cung Phu Thê có : Thiên Hình : Vợ chồng đánh nhau gây thương tích , mà nếu có thêm Cô thần hay Quả tú đồng cung thì : Li dị.
Cần nói thêm : số này có cách sống xa nơi sinh đẽ và xa hơn la ̀ Việt kiều hải ngoại .
Mến ,
Cháu chào chú , cháu cảm ơn chú rất nhiều vì đã quan tâm đến bài viết của cháu, cháu xin phản hôì lại thông tin thế này ạ.
Bố bạn hiện vẫn còn và kinh tế gia đình dựa vào bố, mẹ ở nhà làm nội trợ và chăm sóc con cái. Bên họ nội của bạn khá giàu có, bố thì là con trai trưởng nên đất đai dược hưởng có lẽ từ đây. Còn chuyện chồng con thì cháu chưa phản hồi lại được vì bạn chưa lấy chồng, nếu sau này có cơ hội cháu sẽ phản hồi lại :-bd
Ngoài ra cháu có chut thắc mắc là cung thân của bạn có quả tú, hồng loan hóa kỵ là những sao không có lợi cho hôn nhân nhưng gặp triệt thì có giảm đi hay mất tác dụng không ạ? Và bên ngoài thì bạn là người khá nhẹ nhàng và lành, cháu vẫn chưa thấy bạn cai cọ to tiếng với ai bao giờ, có xích mích với bạn bè thì phần nhiều sẽ là người làm lành trước ^:)^ không biết tương lại thay dổi thê nào còn chuyện đánh nhau với chồng theo chau thì hơi khó xảy ra, và nó có thể thay bằng cac ý nghĩa khác như chồng bạn là người khó tính nghiêm nghị hay có ý nghĩa nghề nghiệp như bác sĩ, công an, không ạ?
Và cuối cùng hơi làm phiền chú một xíu ạ :D , nhưng chú có thể giúp cháu xem cung phu của cháu không, cung phu của cháu cũng cự môn giống bạn nhưng được đánh giá là rất xấu, mong chú giải đáp cho cháu vài lời, cháu cảm ơn nhiều ạ >:D<
Hình ảnh
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai »

Troangtrang đã viết: 11:34, 03/01/20 Cháu chào chú , cháu cảm ơn chú rất nhiều vì đã quan tâm đến bài viết của cháu, cháu xin phản hôì lại thông tin thế này ạ.
Bố bạn hiện vẫn còn và kinh tế gia đình dựa vào bố, mẹ ở nhà làm nội trợ và chăm sóc con cái. Bên họ nội của bạn khá giàu có, bố thì là con trai trưởng nên đất đai dược hưởng có lẽ từ đây. Còn chuyện chồng con thì cháu chưa phản hồi lại được vì bạn chưa lấy chồng, nếu sau này có cơ hội cháu sẽ phản hồi lại :-bd
Ngoài ra cháu có chut thắc mắc là cung thân của bạn có quả tú, hồng loan hóa kỵ là những sao không có lợi cho hôn nhân nhưng gặp triệt thì có giảm đi hay mất tác dụng không ạ? Và bên ngoài thì bạn là người khá nhẹ nhàng và lành, cháu vẫn chưa thấy bạn cai cọ to tiếng với ai bao giờ, có xích mích với bạn bè thì phần nhiều sẽ là người làm lành trước ^:)^ không biết tương lại thay dổi thê nào còn chuyện đánh nhau với chồng theo chau thì hơi khó xảy ra, và nó có thể thay bằng cac ý nghĩa khác như chồng bạn là người khó tính nghiêm nghị hay có ý nghĩa nghề nghiệp như bác sĩ, công an, không ạ?
Và cuối cùng hơi làm phiền chú một xíu ạ :D , nhưng chú có thể giúp cháu xem cung phu của cháu không, cung phu của cháu cũng cự môn giống bạn nhưng được đánh giá là rất xấu, mong chú giải đáp cho cháu vài lời, cháu cảm ơn nhiều ạ >:D<
Hình ảnh
Nấu ăn giỏi không em gái, hay chỉ cái tham ăn thôi :))
Sửa lần cuối bởi lieutrai vào lúc 12:30, 03/01/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Troangtrang đã viết: 11:34, 03/01/20
hungton đã viết: 06:17, 03/01/20 Quý Bạn mến ,
Mến ,
Cháu chào chú , cháu cảm ơn chú rất nhiều vì đã quan tâm đến bài viết của cháu, cháu xin phản hôì lại thông tin thế này ạ.
Hình ảnh
Cháu sau này giàu đấy.
Ls của bạn cháu thua xa ls của cháu. Bạn ấy sau này chuyện tình cảm không may mắn.
Được cảm ơn bởi: koollee, Troangtrang
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”