lá số này có phải của nhân tài ko ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ioe98
Mới gia nhập
Mới gia nhập

lá số này có phải của nhân tài ko ạ?

Gửi bài gửi bởi ioe98 »

Hình ảnh
Lá số của em cùng phòng kí túc xá em, trước khi thi học rất ít mà lần nào điểm cũng cao ngất ngưởng. Nó không dùng tài liệu, không chép phao bao giờ mà còn cho bọn khác chép bài để kiếm tiền, bên ngoài cũng sáng sủa xinh đẹp nên hay được ưu ái, đến em là gái còn thích. Không biết lá số này có điểm nào đặc biệt không, chứ em nghĩ cái thông minh biến thái thế không thể là rèn mà có được
Được cảm ơn bởi: NCTien
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: lá số này có phải của nhân tài ko ạ?

Gửi bài gửi bởi NCTien »

tôi cũng biết 1 người lá số giống vầy học cũng giỏi
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: ioe98
Đầu trang

ioe98
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ioe98 »

NCTien đã viết: 23:01, 07/01/20 tôi cũng biết 1 người lá số giống vầy học cũng giỏi
mấy người vậy em nghĩ do số, chứ giỏi thì cũng không quá mức vậy được. Em cùng phòng nó mà thấy gần thi nó mới học thế mà vẫn toàn học bổng, năm 2 đã thực tập cho bên nước ngoài rồi.
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

ioe98 đã viết: 23:23, 07/01/20
NCTien đã viết: 23:01, 07/01/20 tôi cũng biết 1 người lá số giống vầy học cũng giỏi
mấy người vậy em nghĩ do số, chứ giỏi thì cũng không quá mức vậy được. Em cùng phòng nó mà thấy gần thi nó mới học thế mà vẫn toàn học bổng, năm 2 đã thực tập cho bên nước ngoài rồi.
được cái này mất cái khác, sẽ khổ về tình duyên, cả 2 lá số tình duyên không tốt lắm
bạn nữ mình cảm giác có điểm không tốt ở cung Quan và Phúc, cung Tử cũng có vấn đề
Đầu trang

ioe98
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ioe98 »

NCTien đã viết: 23:25, 07/01/20
ioe98 đã viết: 23:23, 07/01/20
được cái này mất cái khác, sẽ khổ về tình duyên, cả 2 lá số tình duyên không tốt lắm
em thì thấy em gái này tình duyên tốt lắm, xinh đẹp học vấn cao nên cũng nhiều người theo đuổi, toàn mấy ông cũng giỏi như em nó. Con nhà gia giáo nên cũng tốt tính ạ, nhiều khi nhìn em nó mới thấy đúng mây tầng nào gặp mây tầng đấy
Đầu trang

tranaidan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tranaidan »

ioe98 đã viết: 22:49, 07/01/20 Hình ảnh
Lá số của em cùng phòng kí túc xá em, trước khi thi học rất ít mà lần nào điểm cũng cao ngất ngưởng. Nó không dùng tài liệu, không chép phao bao giờ mà còn cho bọn khác chép bài để kiếm tiền, bên ngoài cũng sáng sủa xinh đẹp nên hay được ưu ái, đến em là gái còn thích. Không biết lá số này có điểm nào đặc biệt không, chứ em nghĩ cái thông minh biến thái thế không thể là rèn mà có được
Không hiểu bạn post lá số người khác lên đây là lý do gì? Nếu về nghiên cứu lý số thì có thể chỉ ra vài điểm về thực tài của đương số:
1. Dùng tá cung an sao (mượn cung an sao cho các cung vô chính diệu) thì cung Mệnh khi đó sẽ có Thiên Cơ Thái Âm đắc địa, hội với Thái Dương (hãm). Tuy nhiên, Tuần Triệt ít ảnh hưởng đến sự chiếu của Nhật Nguyệt, mệnh Nhật Nguyệt Cơ là cách thông minh thứ nhất.
2. Khi an sao, cung Mệnh có cả Thiên Việt Hóa Khoa là hai bộ sao học rộng, giỏi, văn chương tốt. Là cách thông minh thứ 2.
3. Ngoài ra, khi an Điếu Khách sang có hội chiếu Bạch Hổ, chỉ người nói năng diễn đạt hùng biện, lưu loát, là cách giỏi thứ 3.
4. Ở đại vận 12-21 có Khôi Việt kẹp, Văn Xương Văn Khúc hội chiếu, Long Trì Phượng Các kẹp, Tam Thai Bát Tọa đối. Là cách thông minh thứ 4.
5. Tiếc là cả Mệnh và Đại vận có Lộc Tồn hội Hóa Lộc, Đà La Hóa Quyền Hỏa Tinh Tham Lang nên có thêm thói xấu "cho chép bài để kiếm tiền".
Nhìn chung cung Tài Bạch không đẹp, có thể phá sản ở hậu vận ngoài 50!
TAD - Thành viên nhóm Tử vi Côn Sơn
Đầu trang

langhp
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi langhp »

Lá số đẹp hay học giỏi chưa nhất định nói lên điều gì . Thành tựu là chuyện khó xác định độ số cao thấp .
Đầu trang

ioe98
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ioe98 »

tranaidan đã viết: 03:25, 08/01/20
ioe98 đã viết: 22:49, 07/01/20 Hình ảnh
Không hiểu bạn post lá số người khác lên đây là lý do gì? Nếu về nghiên cứu lý số thì có thể chỉ ra vài điểm về thực tài của đương số:
1. Dùng tá cung an sao (mượn cung an sao cho các cung vô chính diệu) thì cung Mệnh khi đó sẽ có Thiên Cơ Thái Âm đắc địa, hội với Thái Dương (hãm). Tuy nhiên, Tuần Triệt ít ảnh hưởng đến sự chiếu của Nhật Nguyệt, mệnh Nhật Nguyệt Cơ là cách thông minh thứ nhất.
2. Khi an sao, cung Mệnh có cả Thiên Việt Hóa Khoa là hai bộ sao học rộng, giỏi, văn chương tốt. Là cách thông minh thứ 2.
3. Ngoài ra, khi an Điếu Khách sang có hội chiếu Bạch Hổ, chỉ người nói năng diễn đạt hùng biện, lưu loát, là cách giỏi thứ 3.
4. Ở đại vận 12-21 có Khôi Việt kẹp, Văn Xương Văn Khúc hội chiếu, Long Trì Phượng Các kẹp, Tam Thai Bát Tọa đối. Là cách thông minh thứ 4.
5. Tiếc là cả Mệnh và Đại vận có Lộc Tồn hội Hóa Lộc, Đà La Hóa Quyền Hỏa Tinh Tham Lang nên có thêm thói xấu "cho chép bài để kiếm tiền".
Nhìn chung cung Tài Bạch không đẹp, có thể phá sản ở hậu vận ngoài 50!
TAD - Thành viên nhóm Tử vi Côn Sơn

Em chỉ tò mò không biết tài năng vậy là do rèn nhiều có hay ứng với lá số tử vi là thiên phú. Em cũng đã xin phép với nói với em ấy rồi ạ
Đầu trang

ioe98
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ioe98 »

langhp đã viết: 08:59, 08/01/20 Lá số đẹp hay học giỏi chưa nhất định nói lên điều gì . Thành tựu là chuyện khó xác định độ số cao thấp .
Việc đấy không sai, tuy nhiên em gái này thuộc dạng cực kỳ thông minh. Nên lá số tử vi này mang tính bàn luận thôi, không nói đến thành tựu tương lai gì đâu ạ.
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

Lá này ( nếu đúng số ) xét mức độ bản chất thông minh thì bình thường
Còn nếu thông minh thì do cái hoàn cảnh môi trường xung quanh nó tôi rèn

Nhân tài đạt được thành tựu thì phúc cũng phải tốt , phúc lá này chẳng đẹp
Nhân tài còn phải có đức nữa
Bạn này theo mình vẫn lắm tật
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”