Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Mon-Mi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hỏi về cách hoá giải cung nô.

Gửi bài gửi bởi Mon-Mi »

Chắc là do nghiệp kiếp trước rồi. Đời quá buồn hic. Đóng cửa ở nhà cũng ko yên với bè lũ thích ghen ghét và đố kỵ!
Được cảm ơn bởi: Eosvn
Đầu trang

Eosvn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Eosvn »

Phong Trần đã viết: 23:06, 01/12/15 Em chào mọi người trên diễn đàn ạ.Hôm nay em xin post số hỏi về cách hoá giải cung nô.Chủ đề có vẻ khá buồn cười vì rất nhiều ý kiến cho rằng cung nô là cung kém quan trọng.Tuy vậy đối vs trường hợp của em thì khác vì đây là cung tác động nhiều nhất đến cuộc sống của em và toàn những tác động xấu,từ bé đến lớn em luôn phải chịu buồn phiền và căng thẳng từ bạn bè(em luôn ở thế bị động,tức là bị kiếm chuyện,hãm hại chứ bản thân ko làm điều ác bao giờ).Em cũng nghĩ tình hình sẽ khá hơn khi em bước vào ĐH-1 mt độc lập tự do hơn so vs các lớp dưới nhưng quả thật em đã nhầm,chạy đằng trời ko thoát nổi cái số,ko gặp chuyện vs bạn học thì cũng gặp chuyện vs người khác,toàn những chuyện vừa tai hại vừa vô duyên (chỉ thiếu điều chưa bị đánh hội đồng chứ mọi cay nghiệt,đay nghiến,bị những người mình giúp đỡ ăn cháo đá bát,đâm chọt từ sau lưng đến trước mặt em đều đã nếm trả).Em tính hiền nên cũng đã phải chịu đựng,gánh thiệt thòi nhiều nhưng quan trọng là cung nô này ảnh hưởng nặng đến tinh thần học tập của em,nhiều khi buồn phiền đến mức chẳng muốn xách cặp tới lớp.Em mệt lắm rồi,áp lực và căng thẳng dồn dập đến mức gần như vượt qua giới hạn chịu đựng,chẳng lẽ em phải bị cung nô quái ác này ám đến cuối đời?Xin các bác rộng lòng chỉ đường em hoá giải,em ko muốn nó tiếp tục ảnh hưởng đến chuyện học hay công việc khác của em nữa ạ,bế tắc lắm...
Hình ảnh
Mình hiểu bạn lắm luôn á. Cung nô mình có tử phá, hỏa tinh với phục binh. Trong đời cũng hay buồn vì những người mình từng cho là bạn, từng đối đãi hết lòng, từng dành hết thời gian chia sẻ với nó để cuối cùng nó phản. Mà sau này già hơn tí, mạnh mẽ hơn tí, ít để tâm hơn tí, ít chia sẻ hơn tí, bao dung hơn tí và ko trông mong j vào tình bạn với ai nữa cả. Cứ đối đãi tử tế với người ta, ai mình giúp đc thì giúp, chẳng mong nó đền đáp, xong việc thì lui về, ko rầy rà bạn bè chi cả, tiêu diêu tự tại, sống cuộc sống của mình, tìm vui trong thiền định, sách vở, ko gọi ai, ko nt ai. Bất cần hơn, tự tin thể hiện chính kiến hơn. Lúc đó thì bạn bè bắt đầu tìm về và trân trọng mình hơn. Nhưng mình vẫn bị khó tin tưởng đc hoàn toàn vào ai, giao du vẫn giữ khoảng cách cho chắc ăn vì ko biết khi nào nó lật :))
Đầu trang

Eosvn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Eosvn »

Cách hóa giải của mình là cứ tránh bọn nó ra. Ai tốt thì chơi, ai xấu dẹp hết, ko đáng để bị hao tổn tinh thần vì bọn chúng. Còn nếu ai cũng xấu thì khỏi chơi với ai luôn! ^_^
Được cảm ơn bởi: Mon-Mi
Đầu trang

Mon-Mi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mon-Mi »

Eosvn đã viết: 13:52, 13/01/20 Cách hóa giải của mình là cứ tránh bọn nó ra. Ai tốt thì chơi, ai xấu dẹp hết, ko đáng để bị hao tổn tinh thần vì bọn chúng. Còn nếu ai cũng xấu thì khỏi chơi với ai luôn! ^_^
Đã hạn chế bạn bè nhiều lắm rồi bạn à. May mà có chồng con và gia đình chứ ko sẽ cảm thấy cô độc lắm í. Cảm ơn bạn :)
Được cảm ơn bởi: Eosvn
Đầu trang

tuonqvy39
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuonqvy39 »

Cung Nô em như vầy có phải cũng xấu mù ra không ạ? Từ nhỏ đã nếm mùi bị bạn thân phản, đâm chọt nói móc, tẩy chay hội đồng đủ các kiểu. Giờ chỉ còn giữ lại mối quan hệ với vài ba đứa gọi là thân thiết. Nhưng sao vẫn cứ có cảm giác bằng mặt không bằng lòng, đố kị,...

Nghe vài người nói cung Phu này cũng xấu nốt.
Nhiều khi em cũng muốn vậy lắm, là ở ẩn luôn (nếu có thể). Nhưng chẳng lẽ sống giữa xã hội mà không có lấy một mối nối hay sợi dây nào ràng buộc?
Em có cảm giác như mỗi một mối quan hệ đang có, theo thời gian và mức độ khắng khít - thì bằng cách nào đó - lại càng làm mình mệt mỏi và nặng nề hơn thêm.
Mà cắt đứt hết sợi dây thì có khi nào sau này đi tu luôn không :(( :(( :((
Tập tin đính kèm
82D30240-E2A1-4B55-94D8-037D2233AEC7.jpeg (228.88 KiB) Đã xem 194 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”