mọi người xem giúp em ls đường học hành với ạ, học hành dốt quá 27t mãi chưa ra được trường ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
huydung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mọi người xem giúp em ls đường học hành với ạ, học hành dốt quá 27t mãi chưa ra được trường ạ

Gửi bài gửi bởi huydung »

chào mọi người, tình hình là năm nay em 27t đầu rồi mà chưa học xong, đang muốn nghỉ luôn, tại thấy đầu óc kém quá. mọi người có thể giúp xem lá số xem năm tới việc học hành có chuyển biến gì không
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: mọi người xem giúp em ls đường học hành với ạ, học hành dốt quá 27t mãi chưa ra được trường ạ

Gửi bài gửi bởi koollee »

huydung đã viết: 08:48, 19/01/20 chào mọi người, tình hình là năm nay em 27t đầu rồi mà chưa học xong, đang muốn nghỉ luôn, tại thấy đầu óc kém quá. mọi người có thể giúp xem lá số xem năm tới việc học hành có chuyển biến gì không
Hình ảnh
Lá số này không thể học hành kém được. Em hỏi bố mẹ lại xem đúng giờ sinh chưa?
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, huydung
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: mọi người xem giúp em ls đường học hành với ạ, học hành dốt quá 27t mãi chưa ra được trường ạ

Gửi bài gửi bởi hysshu »

huydung đã viết: 08:48, 19/01/20 chào mọi người, tình hình là năm nay em 27t đầu rồi mà chưa học xong, đang muốn nghỉ luôn, tại thấy đầu óc kém quá. mọi người có thể giúp xem lá số xem năm tới việc học hành có chuyển biến gì không
Hình ảnh
ko phải đầu óc kém mà là vận hiện tại ko thuận,nhiều trở ngại.Cung Di xấu.Mệnh có Triệt là tốt
Được cảm ơn bởi: huydung
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

koollee đã viết: 10:21, 19/01/20
Hình ảnh
Lá số này không thể học hành kém được. Em hỏi bố mẹ lại xem đúng giờ sinh chưa?
Không hẳn đâu bác, nhìn vận kìa tuần triệt liên tục nên do hoàn cảnh đưa đẩy dẫn tới học hành đứt quãng.
Được cảm ơn bởi: koollee, huydung
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Nmtuan93 đã viết: 18:59, 20/01/20 Không hẳn đâu bác, nhìn vận kìa tuần triệt liên tục nên do hoàn cảnh đưa đẩy dẫn tới học hành đứt quãng.
Chủ topic tự nhận là học dốt, nên mình mới đưa ra quan điểm cá nhân của mình về lá số của chủ topic đăng là khả năng học tập và tiếp thu của lá số. Mình không nói về sự ngắt quãng trong con đường học hành của chủ topic.

Chỉ là ý kiến của cá nhân mình, nếu được thì xin bạn chỉ giáo thêm. Mình rất mong có thể khắc phục được khuyết điểm về nhìn nhận của bản thân mình.
Cảm ơn bạn nhiều!
Được cảm ơn bởi: PhucBinh, huydung
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

thai tọa ở mệnh khó lòng học ngu
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

koollee đã viết: 22:43, 20/01/20
Nmtuan93 đã viết: 18:59, 20/01/20 Không hẳn đâu bác, nhìn vận kìa tuần triệt liên tục nên do hoàn cảnh đưa đẩy dẫn tới học hành đứt quãng.
Chủ topic tự nhận là học dốt, nên mình mới đưa ra quan điểm cá nhân của mình về lá số của chủ topic đăng là khả năng học tập và tiếp thu của lá số. Mình không nói về sự ngắt quãng trong con đường học hành của chủ topic.

Chỉ là ý kiến của cá nhân mình, nếu được thì xin bạn chỉ giáo thêm. Mình rất mong có thể khắc phục được khuyết điểm về nhìn nhận của bản thân mình.
Cảm ơn bạn nhiều!
Bạn này ở vận thiên đồng 24.
Mình thấy sao Bệnh - lực sĩ - đà la; cảm giác chán nản thì k phải năm nay mới sinh ra mà từ năm ngoái tức hợi vào cung tài bạch Khốc - tuế - hao.
Bệnh - lực - đà - mã ở hợt; đúng kiểu ngựa chết ngựa mỏi mà hết sức chạy nhưng cố sức của thằng thằng lực sĩ nên vẫn cố.
Nhìn năm thì thái tuế là kiểu kèn cựa lo âu, khốc là lo buồn mà hao chỗ này khác gì thoát lực đâu.
Mệnh kiểu này mình nghĩ k thể ngu si được; tứ linh - hóa khoa - thai tọa - quan phù.

Mình không chắc lắm về Âm Dương đồng cung sửu mùi vì mình nghe rất nhiều cách giải thích là âm dương tranh nhau, người này thần trí sẽ sinh ra mâu thuẫn có triệt ngăn cách nhưng chỉ là không còn tranh đấu vị trí thôi chứ được hưởng lực thì k hẳn.
Nên mình rất lưỡng lự khi xét thằng âm dương kiểu này.
Được cảm ơn bởi: koollee, huydung
Đầu trang

thanosdeptrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanosdeptrai »

năm ngoái thi không được tốt lắm hả em ... năm nay có vẽ đỡ hơn ... chúc em may mắn :-)
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Nmtuan93 đã viết: 23:00, 20/01/20 Bạn này ở vận thiên đồng 24.
Mình thấy sao Bệnh - lực sĩ - đà la; cảm giác chán nản thì k phải năm nay mới sinh ra mà từ năm ngoái tức hợi vào cung tài bạch Khốc - tuế - hao.
Bệnh - lực - đà - mã ở hợt; đúng kiểu ngựa chết ngựa mỏi mà hết sức chạy nhưng cố sức của thằng thằng lực sĩ nên vẫn cố.
Nhìn năm thì thái tuế là kiểu kèn cựa lo âu, khốc là lo buồn mà hao chỗ này khác gì thoát lực đâu.
Mệnh kiểu này mình nghĩ k thể ngu si được; tứ linh - hóa khoa - thai tọa - quan phù.

Mình không chắc lắm về Âm Dương đồng cung sửu mùi vì mình nghe rất nhiều cách giải thích là âm dương tranh nhau, người này thần trí sẽ sinh ra mâu thuẫn có triệt ngăn cách nhưng chỉ là không còn tranh đấu vị trí thôi chứ được hưởng lực thì k hẳn.
Vòng tràng sinh không phải là sao, để kết hợp các sao thì phải nắm sơ sơ bản chất của sao đã.

Theo các cụ nói: Âm Dương sửu mùi cần triệt để dung hòa cái gay gắt của Âm Dương chứ không phải ngăn cách. Nhưng các cụ không nói rõ. Không phải Âm Dương sửu mùi nào cũng đều cần như vậy.

Tử vi tối trọng âm dương. Bạn hiểu được câu này đã!

Cảm ơn bạn đã dành thời gian phản hồi cho mình. Mình không làm mất thời gian của bạn nữa :-h
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

koollee đã viết: 23:37, 20/01/20
Nmtuan93 đã viết: 23:00, 20/01/20 Bạn này ở vận thiên đồng 24.

Vòng tràng sinh không phải là sao, để kết hợp các sao thì phải nắm sơ sơ bản chất của sao đã.

Theo các cụ nói: Âm Dương sửu mùi cần triệt để dung hòa cái gay gắt của Âm Dương chứ không phải ngăn cách. Nhưng các cụ không nói rõ. Không phải Âm Dương sửu mùi nào cũng đều cần như vậy.

Tử vi tối trọng âm dương. Bạn hiểu được câu này đã!

Cảm ơn bạn đã dành thời gian phản hồi cho mình. Mình không làm mất thời gian của bạn nữa :-h
Viết tắt mà cũng bị bắt bẻ tới mệt, kể cả bác không tính là sao nhưng nếu nhìn vào tổng luận thì cứ ném vào chỉ cần hiểu ý nghĩa của nó là được.

Ngăn cách là triệt, dung hòa là hóa kị.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”