Quán VIO - Hung Tôn : Thông báo

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ChuNhatHuy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Quán VIO - Hung Tôn : Thông báo

Gửi bài gửi bởi ChuNhatHuy »

anhthu5993 đã viết: 14:26, 16/01/20
Quản lý đã viết: 14:04, 16/01/20 Đề nghị mọi người trao đổi nghiêm túc, chúng tôi đã xóa tất cả các bài vi phạm và liên quan từ trang 11 đến 14.
Mong admin khóa nick Chunhathuy để trả lại sự bình yên cho diễn đàn cũng như tránh gây hoang mang cho các thành viên luận số có tâm huyết.
Nếu như vậy để cho công bằng khoá luôn nick VIO đi chứ, mất dạy chửi người khác, lớn tuổi không ra gì. Người khác tham gia diễn đàn đã làm gì nó mà cũng bị nó chửi. Bộ cứ có chút ít tử vi là có đạo đức à. Đã làm thì làm cho tới luôn đi chứ. Nửa vấn nửa vương thế. Khoá nick mấy đứa fan vào chửi xách mé luôn đi
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

ChuNhatHuy đã viết: 14:31, 16/01/20
anhthu5993 đã viết: 14:26, 16/01/20
Quản lý đã viết: 14:04, 16/01/20 Đề nghị mọi người trao đổi nghiêm túc, chúng tôi đã xóa tất cả các bài vi phạm và liên quan từ trang 11 đến 14.
Mong admin khóa nick Chunhathuy để trả lại sự bình yên cho diễn đàn cũng như tránh gây hoang mang cho các thành viên luận số có tâm huyết.
Nếu như vậy để cho công bằng khoá luôn nick VIO đi chứ, mất dạy chửi người khác, lớn tuổi không ra gì. Người khác tham gia diễn đàn đã làm gì nó mà cũng bị nó chửi. Bộ cứ có chút ít tử vi là có đạo đức à. Đã làm thì làm cho tới luôn đi chứ. Nửa vấn nửa vương thế. Khoá nick mấy đứa fan vào chửi xách mé luôn đi
Tội Huy , ngày cuối năm người ta lo sắm sửa , công việc còn Huy thì vẫn ôm mãi hận thù , lên lyso cắn sủa tùm lum . Thôi thì nếu có đang thất nghiệp thì Huy inbox cho mình để mình tạo công ăn việc làm , đảm bảo ko có đủ tgian để mà hận vs thù Huy nhé
Đầu trang

ChuNhatHuy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ChuNhatHuy »

Phuc8569 đã viết: 14:52, 16/01/20
Tội Huy , ngày cuối năm người ta lo sắm sửa , công việc còn Huy thì vẫn ôm mãi hận thù , lên lyso cắn sủa tùm lum . Thôi thì nếu có đang thất nghiệp thì Huy inbox cho mình để mình tạo công ăn việc làm , đảm bảo ko có đủ tgian để mà hận vs thù Huy nhé
Mày nói ai sủa, tao nói thế mà bảo tao sủa thì Hùng Tôn với VIo nó kêu tiếng mèo à. Hay nó gào tiếng chó. Tụi mày đừng có mà xúc phạm đến tao. Tụi mày càng xúc phạm tao thì 2 thằng kia không yên với tao đâu. Ngoan nói chuyện đàng hoàng thì nói. Không thì không cần thế nhé ông anh. Lớn đầu rồi mà còn dốt. Tao muốn nc với HÙng Tôn thì để tao nói. Liên quan gì đến chúng mày
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Quản lý
Ban quản lý
Ban quản lý

Gửi bài gửi bởi Quản lý »

Chúng tôi đã nhắc nhở là để mọi người bình tĩnh trở lại. Nếu sau khi nhắc rồi mà vẫn còn vi phạm thì sẽ khóa nick
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, ChuNhatHuy, Phuc8569, larsion
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

hungton đã viết: 04:03, 13/01/20 Bạn nhơnđoan mến,
Tôi đã chỉ cho nhiều người kể cả 3, 4 người Mỹ , họ đã dùng hằng ngày .
Nguyên nhân vì thiếu chất NHỜN , SỤN thay thế ở các ĐẦU KHỚP XƯƠNG ĐẦU GỐI , XƯƠNG SỐNG NÊN GÂY RA
BỆNH này .
Bên này tôi đã dùng hằng ngày :
1- Glucosamine 1500 mg+ Chondroitin MSM 1103 mg và những người Mỹ họ đều dùng : kết quả tốt .
2- Hỏi Bác sĩ nên uống bao nhiêu viên , thường là 2 viên < Sáng 1 , chiều 1 > . Riêng tôi năm này 75 tuổi tôi chỉ uống 1 viên mỗi ngày .
Thuốc này không cần Toa Bác sĩ . Ở VN tôi đã chỉ cho nhiều người bà con họ đã dùng rất hiệu nghiệm .
Mến ,
Bạn nhondoan mến,
Anh ruột tôi , thầy tử vi , phong thuỷ ở Huế . năm nay đã 80 tuổi. Đã bị đau đĩa đệm cột sống , đã thường xuyên uống thuốc này thì đi lại tốt. Chất thuốc này cũng có ở : loại nhuyễn thể " Nghêu , sò . ốc , hến ; Ăn thường xuyên thì sẽ giúp tạo Sụn Ở CÁC KHỚP : Đầu gối, khớp xương sống , khớp các đốt ngón tay , đĩa đệm
Nếu có thân nhân ở Mỹ thì mua RẼ ở các nhà thuốc không cần toa Bác sĩ . Tôi thường chờ Sale < Hạ giá> bán 1 cho 1 .
Chúc Bà cụ chóng bình phục.
Mến ,
Được cảm ơn bởi: thanh163, Quan Nguyen, nhondoan
Đầu trang

hidehira
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hidehira »

hidehira đã viết: 10:49, 04/01/20
hidehira đã viết: 23:11, 03/01/20 Stt22

Kính chào bác hungton & bác vio,

Cách đây 1 năm cháu may mắn được bác hungton định giúp giờ sinh. Nay cháu mong lại sẽ may mắn được bác xem giúp 1 lần nữa ạ. Sau đây là thông tin về cháu:
- Là con trai thứ trong nhà, thuở nhỏ nhà rất nghèo. Học giỏi.
- Hiện tại đời sống kinh tế khá ổn, đang có công ty riêng
- Tính tình hướng thiện, thích tìm hiểu Phật pháp

Cháu muốn nhờ bác xem giúp 02 câu về năm 2020:

1. Năm 2020 cháu muốn thu hút nhiều người tài về công ty để mở rộng kinh doanh, mục tiêu 2020 cũng cao hơn 2019 nhiều lần. Liệu năm 2020 này cháu có tìm, tuyển & giữ được người giỏi không? Việc Mở rộng kinh doanh có thuận lợi không?

2. Cháu bị vướng vào rắc rối đất đai phức tạp, đất mua đã lâu nhưng vướng kiện tụng, năm 2019 cố gắng nhưng vẫn chưa giải quyết được. Liệu năm 2020 này cháu có giải quyết được thuận lợi không?

Dưới đây là lá số của cháu. Cảm ơn bác ạ

Hình ảnh
Bác @hungton có bảo kèm cả tứ trụ sẽ chuẩn hơn, nên cháu đính kèm thêm lá số tứ trụ ạ. Mong sẽ được bác hoặc chú @vio giải đáp giúp ạ.

Chúc bác @hungton nhanh khoẻ nhé bác :D

Hình ảnh
Mạn phép được quote lại ạ. Kính mong 2 bác nếu có thời gian và sức khoẻ thì xem giúp cháu ạ.

Cháu cảm ơn 2 bác,
Đầu trang

Yeonin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeonin »

Yeonin đã viết: 09:29, 13/01/20
hungton đã viết: 03:59, 12/01/20
Yeonin đã viết: 14:28, 03/01/20 STT 8:
Tình hình bản thân
- Cha mẹ li hôn khi cháu 3t. Cuộc sống chật vật, mọi việc đều không thuận. Nay vẫn chưa lập gia đình
- Cháu dự định khởi nghiệp riêng vào năm nay. Xin cho cháu hỏi có nên khởi nghiệp không, hay cứ làm công ăn lương? cháu có lập gia đình được không?
- Chân thành cám ơn bác ạ!
Hình ảnh
Quý Bạn mến,
Bạn Yeonin mến ,
Như đã thông báo khi mở quán là ưu tiên xem cho trường hợp khó khăn .
Nay xin có đôi lời với Bạn Yeonin :
1- Nay B đang vào Đại hạn thay đổi:
2-Cung Thân cư Di có : Tham Kỵ Trù Hỏa : Buôn bán xa ,online các thức ăn về dinh dưỡng < Dưỡng
Phủ . Quang Quý ở Quan Thiên Phúc ở Thân cư Di có Song Lộc là khá giả. Hoặc mở nhà hàng .
Sang năm Canh Tý , 38 Tuổi .Lưu Thái Tuế ở Mệnh vừa là LNTḤ năm Canh Tý /. Bạn có thể khởi nghiệp ; Hậu vận từ sau 34 T cho về già : Phát về có cách Tham Kỵ Trù Hỏa Song Lộc kinh doanh liên quan đến dinh dưỡng nấu ăn . Bạn có cách số sống xa lìa quê quán và có thể làm Việt kiều ở hải ngoại . Bạn có hai bằng Đại học về ngành gì?
Mến ,
Trước tiên cho cháu gửi lời cám ơn đến bác!
Cháu xin trả lời câu hỏi của bác:
Cháu tốt nghiệp Đại học Bách Khoa (khoa hóa) và Đại họa Kinh Tế (khoa tài chính ngân hàng). Hiện nay đang làm về tài chính nhưng thấy vẫn chật vật lắm.
Quê cháu ở HCM nên từ nhỏ đến lớn cũng chỉ sống 1 nơi này thôi, không xa nhà, và cũng không có khả năng sẽ ra nước ngoài nên chắc khó mà làm Việt kiều được lắm ạ.
Cháu rất thích mở hàng ăn, nhưng xem về Tứ trụ, thì cháu Vượng Hỏa, thiếu Kim, Nên dụng thần của cháu là Kim, Thổ, tránh Hỏa. Vì lẽ đó mà cháu nghĩ mình không kinh doanh nhà hàng được. Nhưng nói là nói vậy chứ hiện giờ cháu cũng chưa đủ vốn để làm lớn vậy đâu. Chỉ muốn năm sau 38t kinh doanh buôn bán hàng online về 1 số thực phẩm dưỡng sinh thôi ạ!
Xin bác cho cháu lời khuyên! Chân thành cám ơn bán ạ!
Hình ảnh
P/S: Cho cháu hỏi nhỏ? Ủa sao lại biết cháu có 2 bằng ĐH vậy? Trong lá số có thể hiện hả bác? :)
Cháu chào bác! Cháu re-up lại bài trả lời này, khi nào bác thì cho cháu xin lời khuyên ạ! Cháu cám ơn bác!
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

hungton đã viết: 19:19, 19/01/20
hungton đã viết: 04:03, 13/01/20 Bạn nhơnđoan mến,
Tôi đã chỉ cho nhiều người kể cả 3, 4 người Mỹ , họ đã dùng hằng ngày .
Nguyên nhân vì thiếu chất NHỜN , SỤN thay thế ở các ĐẦU KHỚP XƯƠNG ĐẦU GỐI , XƯƠNG SỐNG NÊN GÂY RA
BỆNH này .
Bên này tôi đã dùng hằng ngày :
1- Glucosamine 1500 mg+ Chondroitin MSM 1103 mg và những người Mỹ họ đều dùng : kết quả tốt .
2- Hỏi Bác sĩ nên uống bao nhiêu viên , thường là 2 viên < Sáng 1 , chiều 1 > . Riêng tôi năm này 75 tuổi tôi chỉ uống 1 viên mỗi ngày .
Thuốc này không cần Toa Bác sĩ . Ở VN tôi đã chỉ cho nhiều người bà con họ đã dùng rất hiệu nghiệm .
Mến ,
Bạn nhondoan mến,
Anh ruột tôi , thầy tử vi , phong thuỷ ở Huế . năm nay đã 80 tuổi. Đã bị đau đĩa đệm cột sống , đã thường xuyên uống thuốc này thì đi lại tốt. Chất thuốc này cũng có ở : loại nhuyễn thể " Nghêu , sò . ốc , hến ; Ăn thường xuyên thì sẽ giúp tạo Sụn Ở CÁC KHỚP : Đầu gối, khớp xương sống , khớp các đốt ngón tay , đĩa đệm
Nếu có thân nhân ở Mỹ thì mua RẼ ở các nhà thuốc không cần toa Bác sĩ . Tôi thường chờ Sale < Hạ giá> bán 1 cho 1 .
Chúc Bà cụ chóng bình phục.
Mến ,
Cháu chân thành cảm ơn bác đã tận tình phản hồi.

==> má cháu đã uống loại này vài tháng trở lại nhưng vẫn không hiệu nghiệm, đặc biệt những ngày cuối tháng 12 âm lịch năm Kỷ Hợi này. May thay, gần đây gặp được bác sĩ giỏi, bằng phương pháp hút lấy dịch + uống thuốc mỗi ngày nay đã thuyên giảm. Có lẽ thuốc GLUCOSAMINE + CHONDROITIN bị vô hiệu hóa 1 phần bởi các loại thuốc khác mà má cháu uống hàng ngày, nên hiệu quả không được như mong muốn !

- Có lẽ qua năm sau cháu cũng để má đi viện nằm, cuối tuần lại về, như vậy sẽ tốt hơn bác nhỉ?
- Mẹ con cháu nay ở Đà Nẵng, quê ba ở Huế, tết này có lẽ cũng ra Huế thắp néng hương. Cháu tự hỏi, không biết bác có thể cho mẹ con cháu địa chỉ của anh bác tại Huế không, cháu rất muốn thượng lãm bác ấy chấm lá 2 mẹ con cháu ạ :x :)
- Rất mong nhận được sự quan tâm từ bác !
- Chúc bác và gia đình có 1 cái tết trọn về và tràn đầy sức khỏe !
Được cảm ơn bởi: hungton
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn Nhondoan mến ,
Mừng cho Bà, gặp được Bác sĩ giỏi . Ở Đà nẵng , em rễ tôi , BS Đoàn văn Thành ở Quận 3 nghe đâu cũng là BS mát tay ?
Anh tôi hành nghề nổi tiếng Ở VN về Tử vi , Tứ trụ , Bốc dịch , Mai hoa , Hà Lạc và Phong Thuỷ , Địa Lý nhiều người ở HN vào xem từ hơn 20 năm nay . Nhưng tôi không bảo đảm , nên không dám giới thiệu.
Chúc Bà , Cháu và Gia đình một năm Canh Tý nhiều sức khỏe , nhiều may mắn và hạnh phúc.
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, nhondoan
Đầu trang

Dung Ana
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dung Ana »

Chào bác Hungton,

Chúc bác năm mới mạnh khỏe, gia đình an khang thịnh vượng ạ!

Không biết bác còn nhớ con ko ạ? Năm ngoái (2018) con có hỏi bác là gia đình con có nên đi Mỹ không, con báo tin bác qua tin nhắn mà ko thấy bác trả lời, gia đình con đã qua Mỹ gần 1 năm rồi bác ạ, năm tới (canh tí) gia đình con sẽ phỏng vấn thẻ xanh. Nếu có duyên bác có thêt giúp con xem việc phỏng vấn định cư của gia đình con thế nào ko ạ?
Con cảm ơn bác nhiều!

Thân kính,
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”