Năm mới xem giúp vài người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lakkal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Năm mới xem giúp vài người

Gửi bài gửi bởi lakkal »

phèo văn chí đã viết: 23:13, 29/01/20
lakkal đã viết: 16:37, 29/01/20 Năm mới chúc bác và gia đình mạnh khỏe, gặp nhiều may mắn!
Mong bác xem giúp lá số của cháu, nhà cháu 2 anh em, cháu là con cả, dưới có 1 em gái, bố mẹ làm nghề tự do, may mặc với làm trang trại. Gia cảnh bình thường, số cháu thì long đong lận đận từ 2010 đến giờ, làm ăn ko tới, 2015 có theo anh em bạn bè làm ăn cũng kiếm đc đôi ba trăm triệu, cuối 2016 cũng kiếm đc chút ít, 2017 thì đổ bệnh, làm ăn thất bát từ đó đến giờ, làm việc gì cũng ko thành, bạn bè cháu quen biết và chơi thân rất nhiều người giàu có, những người tài ba cũng nhiều nhưng chẳng hiểu sao cháu thì vẫn nay đây mai đó vật lộn với cuộc sống. Cháu ở nhà 2017-2018, đầu năm 2019 thì đi hà nội làm ăn, may mắn thế nào vào được công ty đãi ngộ nhân viên cũng tốt và sếp rất yêu quý cháu, làm đó giờ cũng đc nửa năm rồi.
Đây là lá số của cháu, hi vọng bác xem và cho cháu xin ít lời bình giải cũng như lời khuyên về công việc và tình duyên ạ, cháu xin cám ơn
Hình ảnh
Thì ls bạn nó phụ thuộc vào năm mà, chứ tự ls này k quyết định dc gì, biến động cũng phải chấp nhận thôi, thậm chí có những năm xơ mướp như bạn nói ấy, 2017 vs 2018 rất kém, 2019 vs 2020 sẽ tốt hơn hẳn, nghĩa là năm nay ok đó bạn. Được cái đẹp trai và cũng ăn nói dễ nghe phết, tán được cô nào chưa :">
Cám ơn bác, bác nói năm nay tốt hơn hẳn thì phần nào cháu cũng an tâm đầu tư làm ăn.
Cháu bề ngoài cũng ưa nhìn, ăn nói thì với mọi người xung quanh cũng ổn nên hầu như đi đến đâu cũng đc mọi người quý mến, vì đó mà sếp ở công ty hiện tại rất quý cháu và công ty có tin gì xấu tốt thì cháu cũng hay đc biết trước so với người đồng cấp. Tình duyên thì cũng long đong lận đận như cuộc sống ạ, đến giờ vẫn chưa có mảnh tình vắt vai, càng lớn bạn bè vợ con hết rồi còn mỗi mình cháu vẫn 1 mình hoài cũng chán, may cháu là người luôn lạc quan nên vẫn còn đứng vững lắm, mặc dù là muốn có lắm rồi ấy ạ :)), chả hiểu sao chắc do duyên ăn nói với con gái của cháu kém quá :((
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

Nguyen Dan Phuong đã viết: 16:09, 29/01/20 Dạ con chào chú, kính chúc chú năm mới an khang nhiều sức khỏe. Giờ sanh của con chính xác ạ. Mong chú xem giúp con, con xin cảm ơn chú.

Hình ảnh

Hình ảnh
Học hành ok chứ em , học đại học gì đây, anh nghĩ phải trường gì đó hot hot, lớn lên có thiên hướng ham học mấy môn kiểu bác học B-) , em này tính hay e thẹn tự ái, dễ khóc nhè nhé =)) , mải chơi và rất thích đi chơi đó đây, thỉnh thoảng sẽ có vài chuyến đi vô bổ, đơn giản chỉ đi đến nơi đó tự sướng kiếm cái ảnh đăng lên mạng khoe rồi về :">. Chả biết e hỏi gì nên a chém gió vậy :))
Được cảm ơn bởi: Nguyen Dan Phuong, tinhde, ĐàLinh2809
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Văn Cang đã viết: 23:46, 29/01/20
phèo văn chí đã viết: 23:35, 29/01/20 Chồng bạn có hơn bạn nhiều tuổi k? Hình như bố mẹ họ hàng bạn có vẻ cũng k ưng ông chồng bạn lắm?? Tính bạn khá vô tư, nói chuyện nhiều lúc hơi bị lan man nên tuy nhiều bạn bè, dễ kết bạn nhưng hay bị bạn bè k ưa, dễ dính thị phi từ 1 vài câu nói, bạn để ý nhé
Chồng mình hơn 2 tuổi thôi. Trước thì hai bên bố mẹ ủng hộ bọn mình lấy nhau lắm cứ vun vào. Nhưng sau 1 thời gian thì đúng là cũng không ưng lắm thật vì chồng mình cũng kiểu vô tư quá nhiều khi ko được ý tứ cho lắm dễ mất lòng. Với cả bây giờ bọn mình cũng đang khó khăn, mà bố mẹ mình thì cho nhiều giúp nhiều nên thành ra chồng mình cũng không có tiếng nói lắm. Không biết bao giờ ổng mới phất lên được. Bạn có tâm xem giùm mình với mình up lá số của chồng mình lên. Cảm ơn bạn nhiều
Xem vui thì ok, đăng lên cũng dc chứ bảo xem định hướng vs phải xem đúng là mình k xem được đâu nhé, có những ls mình nhìn cái mình k dám xem, k phải vì nó xấu mà k xem được . Tại mình thấy trên ls bạn thì chồng bạn khá lép vế và nhược vs gd bên nhà bạn nên mình nghĩ là sẽ k ưa, k lẽ do kinh tế à :-? , mà anh này tính hơi trẻ con nữa, khá sỹ diện mà bị mấy câu nói như vậy là về nhà lại suy nghĩ :-?
Được cảm ơn bởi: Văn Cang
Đầu trang

Văn Cang
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Văn Cang »

:P
phèo văn chí đã viết: 00:22, 30/01/20
phèo văn chí đã viết: 23:35, 29/01/20 Chồng bạn có hơn bạn nhiều tuổi k? Hình như bố mẹ họ hàng bạn có vẻ cũng k ưng ông chồng bạn lắm?? Tính bạn khá vô tư, nói chuyện nhiều lúc hơi bị lan man nên tuy nhiều bạn bè, dễ kết bạn nhưng hay bị bạn bè k ưa, dễ dính thị phi từ 1 vài câu nói, bạn để ý nhé
Chồng mình hơn 2 tuổi thôi. Trước thì hai bên bố mẹ ủng hộ bọn mình lấy nhau lắm cứ vun vào. Nhưng sau 1 thời gian thì đúng là cũng không ưng lắm thật vì chồng mình cũng kiểu vô tư quá nhiều khi ko được ý tứ cho lắm dễ mất lòng. Với cả bây giờ bọn mình cũng đang khó khăn, mà bố mẹ mình thì cho nhiều giúp nhiều nên thành ra chồng mình cũng không có tiếng nói lắm. Không biết bao giờ ổng mới phất lên được. Bạn có tâm xem giùm mình với mình up lá số của chồng mình lên. Cảm ơn bạn nhiều
Xem vui thì ok, đăng lên cũng dc chứ bảo xem định hướng vs phải xem đúng là mình k xem được đâu nhé, có những ls mình nhìn cái mình k dám xem, k phải vì nó xấu mà k xem được . Tại mình thấy trên ls bạn thì chồng bạn khá lép vế và nhược vs gd bên nhà bạn nên mình nghĩ là sẽ k ưa, k lẽ do kinh tế à, mà anh này tính hơi trẻ con nữa, khá sỹ diện mà bị mấy câu nói như vậy là về nhà lại suy nghĩ :-?
Vui vui mà mình thấy đúng ghê đấy chứ 😂 mình chỉ muốn nhờ bạn xem giùm xem liệu ông này sau có tiền có phất được không thôi chứ không phải nhờ bạn định hướng gì đâu nên có gì cứ vui thêm giùm mình mấy câu cũng được mà hehe

Mình mạnh dạn up nhé, nhờ bạn coi qua phán cho vài câu cảm ơn bạn nhiều nhiều

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Văn Cang đã viết: 00:26, 30/01/20 :P

Xem vui thì ok, đăng lên cũng dc chứ bảo xem định hướng vs phải xem đúng là mình k xem được đâu nhé, có những ls mình nhìn cái mình k dám xem, k phải vì nó xấu mà k xem được . Tại mình thấy trên ls bạn thì chồng bạn khá lép vế và nhược vs gd bên nhà bạn nên mình nghĩ là sẽ k ưa, k lẽ do kinh tế à, mà anh này tính hơi trẻ con nữa, khá sỹ diện mà bị mấy câu nói như vậy là về nhà lại suy nghĩ :-?
Vui vui mà mình thấy đúng ghê đấy chứ 😂 mình chỉ muốn nhờ bạn xem giùm xem liệu ông này sau có tiền có phất được không thôi chứ không phải nhờ bạn định hướng gì đâu nên có gì cứ vui thêm giùm mình mấy câu cũng được mà hehe

Mình mạnh dạn up nhé, nhờ bạn coi qua phán cho vài câu cảm ơn bạn nhiều nhiều

Hình ảnh
Chà, cũng có vẻ đúng nhỉ, anh này khá sỹ diện và kiêu ngạo, lúc nào cũng muốn áp đảo và bắt vợ phục tùng, nghe lời, nhưng khi có chuyện gì quan trọng cần quyết thì toàn dùn hết về cho vợ , bạn sẽ nhiều lúc phải gánh vác đó mặc dù ông này sống cũng trách nhiệm, hướng về gđ chứ k phải k . Đặc biệt ưa nịnh nên dễ bị anh em bạn bè xỏ mũi, nhiều khi hay bị nghe nịnh đểu =)) , anh chị em của chồng bạn có người nào k ổn hoặc chơi bời... gì k? Có lẽ 1 phần xích mích vs bố mẹ bạn vì anh này tiền chưa ổn lắm nhưng tiêu thì lại ác, nặng hưởng thụ , chồng bạn cả 2 bên bố mẹ đều quan hệ có vẻ k dc ổn lắm.
Được cảm ơn bởi: Văn Cang
Đầu trang

Văn Cang
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Văn Cang »

Chà, cũng có vẻ đúng nhỉ, anh này khá sỹ diện và kiêu ngạo, lúc nào cũng muốn áp đảo và bắt vợ phục tùng, nghe lời, nhưng khi có chuyện gì quan trọng cần quyết thì toàn dùn hết về cho vợ , bạn sẽ nhiều lúc phải gánh vác đó mặc dù ông này sống cũng trách nhiệm, hướng về gđ chứ k phải k . Đặc biệt ưa nịnh nên dễ bị anh em bạn bè xỏ mũi, nhiều khi hay bị nghe nịnh đểu =)) , anh chị em của chồng bạn có người nào k ổn hoặc chơi bời... gì k? Có lẽ 1 phần xích mích vs bố mẹ bạn vì anh này tiền chưa ổn lắm nhưng tiêu thì lại ác, nặng hưởng thụ , chồng bạn cả 2 bên bố mẹ đều quan hệ có vẻ k dc ổn lắm.
Cũng đúng đó bạn ơi nhất là phần tính cách ý. Chỉ có phần chị em thì nhà chồng mình có 1 chị gái cũng làm nhà nước, chồng con ổn định rồi ko chơi bời gì cả. Còn 2 bên bố mẹ chồng thì đúng là cũng kiểu quan hệ ko ổn thật vì vừa hơi nổ nổ nhưng lại hơi phô😂😂, cũng chả khéo léo gì nên nhiều ng cũng không thích lắm.
Mà bạn có thể chỉ giùm mình bộ sao nào nói lên mấy điều bạn vừa nói không? Với cả còn câu hỏi chính nữa trả lời nốt giùm mình với nhaaaa
Được cảm ơn bởi: laicoi
Đầu trang

Nguyen Dan Phuong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyen Dan Phuong »

phèo văn chí đã viết: 00:02, 30/01/20
Nguyen Dan Phuong đã viết: 16:09, 29/01/20 Dạ con chào chú, kính chúc chú năm mới an khang nhiều sức khỏe. Giờ sanh của con chính xác ạ. Mong chú xem giúp con, con xin cảm ơn chú.

Hình ảnh

Hình ảnh
Học hành ok chứ em , học đại học gì đây, anh nghĩ phải trường gì đó hot hot, lớn lên có thiên hướng ham học mấy môn kiểu bác học B-) , em này tính hay e thẹn tự ái, dễ khóc nhè nhé =)) , mải chơi và rất thích đi chơi đó đây, thỉnh thoảng sẽ có vài chuyến đi vô bổ, đơn giản chỉ đi đến nơi đó tự sướng kiếm cái ảnh đăng lên mạng khoe rồi về :">. Chả biết e hỏi gì nên a chém gió vậy :))
Dạ em xin phản hồi. Em học hành cũng khá, nhưng cứ lận đận không đạt được thành tích gì cao. Em thuộc kiểu người nội tâm, hơi có khuynh hướng bi quan sợ trước sợ sau. Anh cho em hỏi vấn đề tình cảm được không ạ vì cung phu của em xấu quá :(
Đầu trang

nhubinhtnut
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nhubinhtnut »

vio đã viết: 15:15, 29/01/20 Mình giành thời gian từ giờ đến 21h tối nay xam giúp mọi người.
Lưu ý ls giờ sinh chính xác nhé.
Xem 2019, hay quá khứ mới luận tương lai nhé
Mình xem ls thường mất nhiều thời gian.
Xin phép chú được chú xem giúp cháu về tình duyên năm nay cháu có lấy được vợ không ạ. Cháu cảm ơn chú. Đây là lá số của cháu ạ
Hình ảnh
Đầu trang

hanoiAPT
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hanoiAPT »

vio đã viết: 15:15, 29/01/20 Mình giành thời gian từ giờ đến 21h tối nay xam giúp mọi người.
Lưu ý ls giờ sinh chính xác nhé.
Xem 2019, hay quá khứ mới luận tương lai nhé
Mình xem ls thường mất nhiều thời gian.
Đọc được bài viết này hơi muộn, mong có duyên được chú xem giúp đường CON CÁI. Cháu lấy vợ được hơn 4 năm rồi nhưng Vợ chồng vẫn chưa có em bé.

Lá số của cháu:
Hình ảnh

Vợ cháu sinh 21h00, 20/9/1991 (Dương Lịch)

Mong chú xem giúp!
Đầu trang

maiminh95
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi maiminh95 »

maiminh95 đã viết: 21:15, 29/01/20 Xem giúp con với a.
Hình ảnh
Xem giúp con với ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”