Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoangvietthu123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi hoangvietthu123 »

Mong hữu duyên ạ, ls em có thể xuất ngoại cho việc gì dc ko ạ? đi học hay ntn ạ. Cho em biet them thông tin về vận của ls e ạ. e cảm ơn

Hình ảnh
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

thien_quan đã viết: 10:46, 07/02/20
Quan Nguyen đã viết: 07:44, 03/02/20
thien_quan đã viết: 21:45, 02/02/20

Chào bác

Cung Điền của bác có Long Trì Phượng Các , Hóa Khoa, Hóa Lộc tụ hôi thì chủ về nhà cửa rộng rãi.

Nếu bác thấy nhà chung cư ấy cao rôngj và đẹp hơn thì bác nên dọn bác ạ .

Còn nhỏ hơn thì đừng nên . Điền của bác có Quan Phù Thái Tuế hội tụ thì mua nhà dễ bị trắc trở còn khi vô ơ thì dễ bị kiện tụng .

Năm nay bác 53 còn nằm trong ĐV 45-54 . ĐV Cung Quan can Tân Cự Môn Hóa Lộc , Văn Xương Hóa Kỵ . Phi Lộc của ĐV nhập cung Tài , phi Kỵ của ĐV nhập cung Phúc . Tượng chủ về ĐV này bác có thu nhập tốt Tuy nhiên cũng có nhiều phần không may trong họ hàng gia tộc .
Năm Canh Tý 2020 can Canh Thiên Đồng Hóa Kỵ . Phi Kỵ của Lưu Niên nhập cung Tài kích Hoạt Phi Lộc của ĐV nên năm nay có thể nói là năm bác có thu nhập tốt hơn trước kia. Nhưng nó lại xung phá cung Phúc , nó kích hoạt Phi Kỵ của ĐV. Tượng chủ về có điều không may xảy ra trong gia tộc , chủ yếu là phái nữ ( Hồng Loan Cô Quả Linh Tinh . Hoặc mộ phần của tổ tiên bị động , có nước chảy quanh mộ ( Long Trì ) hoặc cây cối quá um tùm , rậm rạp ( Lưu Đà La)

Chúc bác và quý gia quyến mọi điều an lành .

Thiên Quan.
Bạn Thiên Quan thân mến .

Rất cám ơn vì nhận được món quà đầu xuân này .

Như Bạn đã nói : nhà mình ở từ khi ra riêng tới nay ( từ năm 1996 mua căn nhà đầu tiên ) toàn là nhà khá khang trang . Đất đai trong nội thành Sài gòn khá mắc mỏ nên diện tích đất chỉ cao nhất là 125m2 và nhỏ nhất tầm 65m2 . Tuy vậy xây khá cao 2-3 lầu , nhà trong hẻm xe hơi , nhà mặt tiền mình đều trải qua cả .

Trong đời chỉ chưa từng ở chung cư nên cứ muốn thử 1 lần . Phần vì không muốn chôn hết tiền vào nhà , phần vì tài chánh của mình nó cứ bấp bênh sao ấy nên muốn mua 1 căn chung cư để ở . Phần còn lại sẽ mua 1 căn khác làm nhà cho thuê .... đại khái là vậy .

Trước mình làm cho cty của Nhật , sau này chỉ chủ yếu đầu tư đất đai . Mua đi bán lại , có cả những căn nhà , miếng đất chưa có giấy tờ ....nên cũng ứng với việc hay có những kiện tụng , lôi thôi giấy tờ đất đai đấy bạn ơi . Và cũng chính vì vậy nên có năm bán được đất thì có tiền còn nếu không thì lại phải xén vào tiền vốn để xài ....

Trên đây là mình giải thích để bạn hiểu thêm thật rõ về tình trạng cung ĐIỀN của mình .

Năm 2020 như bạn nói là sẽ có tài chánh tốt hơn phải không ạ ...nhưng đi kèm là 1 người phụ nữ trong gia đình có thể tổn hại......

Đành vậy thôi Bạn nhỉ ..... chờ từ giờ tới cuối năm xem sao nhé .

Mình xin Bạn xem giúp xem cuối đời mình có số sống ở hải ngoại không ạ ....

Xin Cám ơn và Chúc Bạn đầu tuần nhiều niềm vui và may mắn nhé .
Bác ơi ,

Theo ls thì bác rất ít con .? Bắc cho em hỏi vài câu để nghiệm lý nhé .

Có phải bác hiện có con ở nước ngoài không ạ . Tuy là ruột thịt nhưng bác và con bác có lẽ ít gần gũi với nhau ? ( Tử có Thiên Mã ) . 

Hình như bác cũng đào hoa lắm ? (Thê có tiền Cái hậu Mã , chủ về nhiều thê thiếp , nàng hầu . ) Bác có con nuôi hay nói bác có nuôi con riêng của vợ bác cũng được . ? (Tử có Ân Quang Thiên Quý hội tụ . ) Đôi lúc những đứa con này tốt , gần gũi và hiếu thảo với bác nhiều hơn là con ruột ? .

Lá số bác có Thân cư Di mà Di lại tốt hơn Mệnh thì thông thường là bác có số đi nước ngoài được bác ạ 

Thiên Quan .
Thiên Quan thân mến . Xin cám ơn Bạn .

Để mình trả lời để bạn nghiệm lý thêm nhe .

Theo ls thì bác rất ít con

Đúng như thế .

Sinh người con trai đầu năm 1997 : cháu mất sau 2 ngày sinh . Lý do : đẻ non 1 tháng . Cháu bị suy hô hấp .

Đứa thứ 2 : con trai , sinh năm 1998 . Cũng sinh non 45 ngày . Nhưng còn sống và khoẻ mạnh .

Đúa thứ 3 : con gái , sinh năm 2007 . Cũng sinh non 2 tháng . Nhưng không vấn đề gì .

Cả 2 đứa đang ở với mình tại VN . Tuy vậy trước khi cưới vợ thì có quen với 1 cô và có thể có đứa con gái với cô ta . Giờ cô ấy bên Mỹ . Cũng ít liên lạc nên không rõ giờ ra sao . Trước đây có qua Mỹ gặp cô ấy gạn hỏi nhưng cô ấy ko trả lời nên ko rõ có phải đứa bé gái đó là con mình hay không .

2 đứa ở VN cũng ít tâm sự hay gần gũi cha . Tụi nó nghiêng về phía mẹ hơn do mình khá nghiêm khắc với con .

Lá số thân cư di cũng rất đúng với mình . Đào hoa cũng gọi tạm là được phụ nữ "yêu mến" .....hi hi

Mình đi nước ngoài rất sớm . Từ những năm 1993 đã đi Nhật (đi công tác 15 ngày ....) . Sau này là năm 2003 thì đi Mỹ và đến năm 2006 thì về VN ở hẳn tới nay .

Bạn thấy mình về già ở nước ngoài sao .... tại sau này người em gái lại gửi giấy bảo lãnh đi Mỹ nữa ... chẳng biết có đi được nữa hay không ....

Lá số mình cung tử tức con cái có ổn không ạ ????
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi
Đầu trang

FallDaisy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi FallDaisy »

thien_quan đã viết: 06:02, 07/02/20
FallDaisy đã viết: 10:22, 24/01/20
FallDaisy đã viết: 00:37, 11/02/19
Bạn xem dùm mình nhé. cảm ơn bạn nhiều.
Chào Thiên Quan, năm ngoái ko có duyên với bạn, năm nay hi vọng hữu duyên, nhờ bạn xem dùm lá số mình, cảm ơn bạn nhiều. Chúc bạn và gia đình năm mới an khang thịnh vượng nha.

Mình là trưởng nữ, có 1 em trai, ba sinh năm 1967 làm thú y, mẹ sinh năm 1970 nội trợ, sinh ra và lớn lên ở HCM, minh đang làm kế toán.

Hình ảnh
Chào em

Em nhỏ tuổi hơn anh , chúng mình anh em xưng hô với nhau em nhé

Em có ls đẹp . Đẹp nhất là cung Tài . Số này là số giàu nhưng phải trên 30 thì mới bắt đầu khấm khá . Làm kế toán thì cũng đúng nghề nếu em chuyển qua kinh doanh thì khá hơn . Số này buôn bán giỏi , khéo ăn nói , được nhiều người tin . Dễ làm giàu vì được nhiều người giúp đỡ . Mệnh có Tử Sát , Tài có Thái Tuế , Lộc , Quyền , Tả Hữu thì hay lắm , hách lắm . Tuy nhiên Mệnh Tài Quan có Không Kiếp Tả Hữu Quan Phù Quan Phủ , Thái Tuế hội tụ thì ra đời làm ăn để bị kiện tụng . Và vì làm giàu mà dễ đi vào đường tà . Có số giàu nếu cố gắng sẽ được giàu , em là mẫu người đàng hoàng , làm giàu bằng công sức của mình . Chứ không phải làm điều phi pháp mà nên .

Chúc em mọi điều may mắn em nhé .

Anh Thiên Quan .
Em cảm ơn anh Thiên Quan nhiều vì đã luận ls em ạ

Em nghĩ bản thân là người đàng hoàng, chính trực, hơi nóng tính, yêu ghét rõ ràng, thẳng thắn, hơi bướng và khó gần nhưng sống tình cảm, được nhiều người tin tưởng. Việc có nhiều sát tinh như Không Kiếp Đà la ở mệnh thì có ảnh hưởng đến sức khỏe hay cung tài ko?

Năm nay em đoán là công việc sẽ rất thử khách và khó khăn, liệu e có đạt thành tựu (tài lộc) tốt ko hay sẽ lại chán nản mà đổi việc ko a? (từ 2012 đến này e làm cho 3 công ty).

Em cũng rất muốn kinh doanh nhưng hiện tại chưa có ý tưởng và cảm thấy chưa chuẩn bị kĩ càng, theo ls thì e kinh doanh lĩnh vực nào sẽ thuận ạ?

Tình duyên của e cũng lận đận, giờ vẫn chưa lập gia đình (yêu đương cũng khá đau khổ), a xem cung phu, tử tức e có ổn ko ạ? :D cảm ơn a Thiên Quan lần nữa
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

nhat_tan8999
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhat_tan8999 »

Tô An đã viết: 13:08, 07/02/20
nhat_tan8999 đã viết: 12:14, 07/02/20 Anh xem giùm em học hành công danh sự nghiệp sau này ạ. Em nên đi nước ngoài định cư hay tiếp tục học BS ở VN ạ :-?
Dạ anh. Đúng là vài năm nữa có thể em sẽ được bảo lãnh đi định cư. Có điều xem đang học BS ở VN, anh thấy như thế nào thì tốt hơn ạ? Vì e thấy có triệt ở thân cư di, có phải là đã ly hương thì không về cố hương không ạ? :-?
Phải học ở nước ngoài chứ, triệt ở thiên di có nghĩa ít giao tiếp thôi còn chuyện quay về cố hương thì dễ mà
Được cảm ơn bởi: Tô An
Đầu trang

Tô An
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tô An »

nhat_tan8999 đã viết: 17:23, 07/02/20
Tô An đã viết: 13:08, 07/02/20
nhat_tan8999 đã viết: 12:14, 07/02/20 Anh xem giùm em học hành công danh sự nghiệp sau này ạ. Em nên đi nước ngoài định cư hay tiếp tục học BS ở VN ạ :-?
Dạ anh. Đúng là vài năm nữa có thể em sẽ được bảo lãnh đi định cư. Có điều xem đang học BS ở VN, anh thấy như thế nào thì tốt hơn ạ? Vì e thấy có triệt ở thân cư di, có phải là đã ly hương thì không về cố hương không ạ? :-?
Phải học ở nước ngoài chứ, triệt ở thiên di có nghĩa ít giao tiếp thôi còn chuyện quay về cố hương thì dễ mà
Cảm ơn anh. :D Còn chuyện tình cảm của em, anh thấy khi nào thì gặp dc ý trung nhân ạ :x
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Quan Nguyen đã viết: 13:16, 07/02/20
thien_quan đã viết: 10:46, 07/02/20
Quan Nguyen đã viết: 07:44, 03/02/20

Bạn Thiên Quan thân mến .

Rất cám ơn vì nhận được món quà đầu xuân này .

Như Bạn đã nói : nhà mình ở từ khi ra riêng tới nay ( từ năm 1996 mua căn nhà đầu tiên ) toàn là nhà khá khang trang . Đất đai trong nội thành Sài gòn khá mắc mỏ nên diện tích đất chỉ cao nhất là 125m2 và nhỏ nhất tầm 65m2 . Tuy vậy xây khá cao 2-3 lầu , nhà trong hẻm xe hơi , nhà mặt tiền mình đều trải qua cả .

Trong đời chỉ chưa từng ở chung cư nên cứ muốn thử 1 lần . Phần vì không muốn chôn hết tiền vào nhà , phần vì tài chánh của mình nó cứ bấp bênh sao ấy nên muốn mua 1 căn chung cư để ở . Phần còn lại sẽ mua 1 căn khác làm nhà cho thuê .... đại khái là vậy .

Trước mình làm cho cty của Nhật , sau này chỉ chủ yếu đầu tư đất đai . Mua đi bán lại , có cả những căn nhà , miếng đất chưa có giấy tờ ....nên cũng ứng với việc hay có những kiện tụng , lôi thôi giấy tờ đất đai đấy bạn ơi . Và cũng chính vì vậy nên có năm bán được đất thì có tiền còn nếu không thì lại phải xén vào tiền vốn để xài ....

Trên đây là mình giải thích để bạn hiểu thêm thật rõ về tình trạng cung ĐIỀN của mình .

Năm 2020 như bạn nói là sẽ có tài chánh tốt hơn phải không ạ ...nhưng đi kèm là 1 người phụ nữ trong gia đình có thể tổn hại......

Đành vậy thôi Bạn nhỉ ..... chờ từ giờ tới cuối năm xem sao nhé .

Mình xin Bạn xem giúp xem cuối đời mình có số sống ở hải ngoại không ạ ....

Xin Cám ơn và Chúc Bạn đầu tuần nhiều niềm vui và may mắn nhé .
Bác ơi ,

Theo ls thì bác rất ít con .? Bắc cho em hỏi vài câu để nghiệm lý nhé .

Có phải bác hiện có con ở nước ngoài không ạ . Tuy là ruột thịt nhưng bác và con bác có lẽ ít gần gũi với nhau ? ( Tử có Thiên Mã ) . 

Hình như bác cũng đào hoa lắm ? (Thê có tiền Cái hậu Mã , chủ về nhiều thê thiếp , nàng hầu . ) Bác có con nuôi hay nói bác có nuôi con riêng của vợ bác cũng được . ? (Tử có Ân Quang Thiên Quý hội tụ . ) Đôi lúc những đứa con này tốt , gần gũi và hiếu thảo với bác nhiều hơn là con ruột ? .

Lá số bác có Thân cư Di mà Di lại tốt hơn Mệnh thì thông thường là bác có số đi nước ngoài được bác ạ 

Thiên Quan .
Thiên Quan thân mến . Xin cám ơn Bạn .

Để mình trả lời để bạn nghiệm lý thêm nhe .

Theo ls thì bác rất ít con

Đúng như thế .

Sinh người con trai đầu năm 1997 : cháu mất sau 2 ngày sinh . Lý do : đẻ non 1 tháng . Cháu bị suy hô hấp .

Đứa thứ 2 : con trai , sinh năm 1998 . Cũng sinh non 45 ngày . Nhưng còn sống và khoẻ mạnh .

Đúa thứ 3 : con gái , sinh năm 2007 . Cũng sinh non 2 tháng . Nhưng không vấn đề gì .

Cả 2 đứa đang ở với mình tại VN . Tuy vậy trước khi cưới vợ thì có quen với 1 cô và có thể có đứa con gái với cô ta . Giờ cô ấy bên Mỹ . Cũng ít liên lạc nên không rõ giờ ra sao . Trước đây có qua Mỹ gặp cô ấy gạn hỏi nhưng cô ấy ko trả lời nên ko rõ có phải đứa bé gái đó là con mình hay không .

2 đứa ở VN cũng ít tâm sự hay gần gũi cha . Tụi nó nghiêng về phía mẹ hơn do mình khá nghiêm khắc với con .

Lá số thân cư di cũng rất đúng với mình . Đào hoa cũng gọi tạm là được phụ nữ "yêu mến" .....hi hi

Mình đi nước ngoài rất sớm . Từ những năm 1993 đã đi Nhật (đi công tác 15 ngày ....) . Sau này là năm 2003 thì đi Mỹ và đến năm 2006 thì về VN ở hẳn tới nay .

Bạn thấy mình về già ở nước ngoài sao .... tại sau này người em gái lại gửi giấy bảo lãnh đi Mỹ nữa ... chẳng biết có đi được nữa hay không ....

Lá số mình cung tử tức con cái có ổn không ạ ????

Cảm ơn bác đã phản hồi

Nếu như em bác đã bảo lãnh và bác dã nộp giấy tờ xin xuất cảnh thì chắc chắn bác phải được đi thôi . Chỉ sợ lúc ấy bác đổi ý không chịu đi .
Nếu bác đi thì con trai bác có lẽ bị kẹt lại vì quá tuổi ( phải dưới 21 tuổi khi phỏng vấn ) Bác đi qua bác lại làm giấy tờ bảo lãnh con bác cũng được mà phải không ?

Chuyện con bác có ổn hay không thì nếu bác thấy được thì bác post ls của hai cháu lên đây đi . Em sẽ xem hộ cho bác . Bác nhé .

Thiên Quan
Sửa lần cuối bởi thien_quan vào lúc 18:53, 07/02/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

01287074244
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 01287074244 »

Mong bác luận giúp em, em sinh 2/7/2000 dương lịch lúc 22h42phut.
Em có 1 em gái, gia đình cơ bản, bố làm công nhân, mẹ làm giáo viên, đang học Luật, mong muốn 22 tuổi ra trường tìm được công danh theo ý thì nên đi theo hướng nào ạ?
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

01287074244 đã viết: 18:50, 07/02/20 Mong bác luận giúp em, em sinh 2/7/2000 dương lịch lúc 22h42phut.
Em có 1 em gái, gia đình cơ bản, bố làm công nhân, mẹ làm giáo viên, đang học Luật, mong muốn 22 tuổi ra trường tìm được công danh theo ý thì nên đi theo hướng nào ạ?
Bạn nhờ a ấy xem thì up lá số lên, chứ ghi như vậy sao mà xem được.
Đầu trang

01287074244
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 01287074244 »

Tedy Yang đã viết: 18:59, 07/02/20
01287074244 đã viết: 18:50, 07/02/20 Mong bác luận giúp em, em sinh 2/7/2000 dương lịch lúc 22h42phut.
Bác an giúp em lá số với được không ạ? Em không làm nào đính kèm lá số em lên được ạ. Em cám ơn bác
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

01287074244 đã viết: 19:07, 07/02/20
Tedy Yang đã viết: 18:59, 07/02/20
Bác an giúp em lá số với được không ạ? Em không làm nào đính kèm lá số em lên được ạ. Em cám ơn bác
Bạn là nam hay nữ.
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”