Nhận giải đáp về số mệnh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhận giải đáp về số mệnh

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

tteemm đã viết: 04:47, 08/02/20
Dokhoavan đã viết: 17:04, 07/02/20
tteemm đã viết: 15:10, 07/02/20 Cảm ơn Bác đã tạo cơ hội ạ. Nhờ Bác xem giúp chuyện hôn nhân của em.
Cao: 1m6, 53kg, trắng, vừa người, ko bị cận nhưng thính giác kém, bị bệnh đại tràng mãn tính
Du học năm 22 tuổi và định cư ở nước ngoài đến nay. Hiện đang học thêm cao học. Công việc đang làm thì không liên quan đến bằng cử nhân, và làm trong bệnh viện (ko phải là bác sĩ hay y tá).
Gia cảnh bình thường, đủ ăn. Bên nội có vài người Cô ko kết hôn và ko có con.
Năm 2019 có quen bạn trai, ở xa, và 2 gia đình đã gặp nhau bàn chuyện hôn nhân. Nhưng hiện mới chia tay. Mẹ mình sốc, ko chịu nổi vì hy vọng nhiều cho mối quan hệ này và có bệnh tim.
Mong Bác xem giúp về hôn nhân và con cái ạ.
Chân thành cảm ơn Bác.
Hình ảnh
Số này phải lấy chồng lớn hơn 10 tuổi trở lên mới sống với nhau đến bạc đầu
Có ba con, có quý tử. Con cái trung hậu, văn nhã
Dạ rất cảm ơn Bác đã xem giúp. Mong Bác hoan hỉ xem giúp là tin hỷ hôn nhân là vào năm nào; và chồng là người cùng nước hay người ở xa ạ? Cảm ơn Bác và chúc Bác cuối tuần vui vẻ.
Hạn hỉ năm nay em ạ.
Không thấy đk phải là nguoi Việt hay ngoại quốc, nhưng giàu có. Vậy năm nay có anh đại gia nào ruoc thì ok ngay nhé!
Được cảm ơn bởi: tteemm
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

tdkn_9 đã viết: 11:25, 08/02/20 Dạ, em chào cả nhà :) Chúc năm mới cả nhà lun vui vẻ, gặp nhiều may mắn.

Cả nhà ơi, bác nào xem giúp dùm em cung phu thê với ạ, với chừng nào em lấy chồng ạ. hihi, ba mẹ hối quá rồi :) :) ahihi ;;) ;;)

Em cảm ơn nhiều ạ :) :-j ;;)

Hình ảnh
Có bác Đỗ Văn đây cháu!
Sang năm hạn hỉ nhé!
Được cảm ơn bởi: tdkn_9
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Vitamin0607019 đã viết: 12:13, 08/02/20
Dokhoavan đã viết: 21:52, 07/02/20
Vitamin0607019 đã viết: Em chào bác, thấy bác mở topic ,mừng quá. Vô nhờ bác nghía tiếp cái ls con Sen là em ạ :D
Ngoại hình : Cao 1m55,người hơi mập. Mắt bé, mũi to, mồm nhỏ, chán cao.
Tính cách :Nóng tính ,thật thà, bốc đồng
Nghề nghiệp : sinh viên, e học dược ạ
Gia đình : bố về hưu, mẹ buôn bán nhỏ, có 4 anh chị em, em là thứ 2 ạ.
Tình duyên : chưa có mối tình nào ạ.
Hình ảnh
Cô bé này tự tả mình vui quá!:-)
Chú tả tiếp nhé! Cô bé dung mạo đẹp, da trắng, dáng nở nang, đầy đặn, giỏi trang điểm, rất có sức hút với các bạn nam! Nhưng coi chừng dễ sa chân lỡ bước đó nghe!
Nếu gia nhập quân đội hoặc công an dễ làm lớn đó!
Học dược ra thì nên làm cho cty nuoc ngoài, hoặc kinh doanh với nc ngoài sẽ có thu hoạch tốt
Cô bé cũng nhiều nội tài, quyền biến, nhưng sự nghiệp nhiều biến động. Nên chủ động xử lý những vấn đề tình cảm (chắc nhiều anh theo quá nên mới gặp rắc rối đây!)
Cháu cảm ơn chú đã nghía giúp ls ạ. Tình duyên có lận đận quá không ạ? Cháu chưa yêu ai mà thấy oải quá. Theo ls cháu có lấy được người tốt không ạ?
Truoc hôn nhân từng li hôn hoặc bị gia đình phản đối; sau khi kết hôn dễ có sóng gió hoặc ck bị nạn tai bệnh tật, nhưng rốt cục có thể hoá giải
Đầu trang

Abcd456
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Abcd456 »

Hình ảnh
Bác xem giúp em với
Em cao, da trắng
Đang du học ạ
Em là nam
Đang yêu 1 em sn 98 và xác định làm vợ
Bố mẹ em cũng làm công chức nhà nước ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi meomeo00 »

meomeo00 đã viết: 00:50, 08/02/20
Dokhoavan đã viết: 10:15, 07/02/20
Mong hữu duyên được bác xem giúp
Em năm nay 32 tuổi, chưa cưới, cũng ko có người yêu.
Người thấp, gầy. Thích đi du lịch, ra ngoài có nhiều bạn, nhưng lại chỉ thích ở 1 mình, tính hướng nội, nóng tính nhưng tốt bụng
Học về kinh tế-tài chính, đã du học nước ngoài, hiện tại làm liên quan đến tài chính
2 năm trở lại đây mọi việc coi như bắt đầu lại từ đầu từ tình cảm, cũng như tiền bạc
Bác xem giúp về hôn nhân, sắp hết đại vận rồi mà chưa có nhen nhóm gì? chồng là người ntn?
Công việc tiền bạc sắp tới có thuận lợi, tốt đẹp? nên theo hướng nào thì tốt, nên ở gần nhà hay đi xa.
Em cảm ơn bác,
Hình ảnh
E có post ở cuối cùng trang 6, bác xem giúp với ạ.
Đầu trang

thuancuchuoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thuancuchuoi »

tteemm đã viết: 15:10, 07/02/20 Cảm ơn Bác đã tạo cơ hội ạ. Nhờ Bác xem giúp chuyện hôn nhân của em.
Cao: 1m6, 53kg, trắng, vừa người, ko bị cận nhưng thính giác kém, bị bệnh đại tràng mãn tính
Du học năm 22 tuổi và định cư ở nước ngoài đến nay. Hiện đang học thêm cao học. Công việc đang làm thì không liên quan đến bằng cử nhân, và làm trong bệnh viện (ko phải là bác sĩ hay y tá).
Gia cảnh bình thường, đủ ăn. Bên nội có vài người Cô ko kết hôn và ko có con.
Năm 2019 có quen bạn trai, ở xa, và 2 gia đình đã gặp nhau bàn chuyện hôn nhân. Nhưng hiện mới chia tay. Mẹ mình sốc, ko chịu nổi vì hy vọng nhiều cho mối quan hệ này và có bệnh tim.
Mong Bác xem giúp về hôn nhân và con cái ạ.
Chân thành cảm ơn Bác.
Hình ảnh
Xin phép ad!
mình ngang qua xin phép góp đôi lời cho bạn
1. Căn cứ theo thiên bàn: Âm dương nghịch lý, Cục khắc mệnh! Bản mệnh sinh ra đã là nghịch cảnh lại bị cuộc đời chèn ép, kém may! Nên con người cần kiên cường nếu ko dễ lâm vào bế tắc!
Chưa xét bát tự!
2. Bố cục chung lá số: bố cục đẹp với Tử vi đế toạ nhập Ngọ cung!
Tiếc là mệnh đóng đúng vị trí kém nhất trên bố cục: Cự Môn Thiên Đồng hãm
Trong rủi có may, chính tinh hãm có Triệt án ngữ nên tính cách trở nên trầm tính, lời nói ra có chọn lọc bớt đi sự “tồ”, ngố khi Mệnh ăn Cự Đồng
- Ko biết có phải mình nhầm hay ko : bạn học hàng suất sắc : mệnh ôm Khôi việt, Thai Toạ, tam hợp: Khoa Kị nhập cung Quan!!! ???
- con trưởng hoặc chiếm quyền trưởng!
- xấu: mệnh ôm Cô Quả, cung Quan: Xấu đẹp lẫn lộn nhưng ôm Ko kiếp Kị đủ món- khá trắc trở về công việc! May Thân Mệnh đồng cung nên cũng ko trăn trở lắm về công danh sự nghiệp dù Quan rất đẹp khi Thiên Cơ nhập Tỵ!
Mệnh ăn Đế Vượng rất tốt!
Tổng hợp về con người: ít nói nhưng đôi lúc lời nói có thể thiếu sự tinh tế(do cự đồng hãm), khá mơ mộng, ko phải mẫu người tích giao lưu giao du, có phần cô độc, mắt hơi buồn!
Học hành xuất chúng
Chị cả hoặc sẽ phải đảm đương trách nhiệm cả!
Chị em gắn bó!
Về mặt định hướng bị ảnh hưởng khá nhiều ở cha mẹ!
Có câu hỏi: bme bạn có sống gần nhau ko? Tình trạng hiện tại? Năm 2017 gd có vấn đề gì ko??
Cung Phúc rất đẹp
Việc chồng:đúng ra Thái Âm nhập Hợi là đẹp nhất nhưng bị Tuần án nên mất đi cái đẹp! Nhưng cái chính là do ảnh hưởng cung Quan quá nhiều sao kém chiếu về nên chính công việc do hoàn cảnh công việc ảnh hưởng và do mệnh ôm Cô Quả!
Còn hãy yên tâm cung Phúc Dương Lương ở Mão: Nhật xuất Phù Tang! Hết mưa trời sẽ sáng!
Bạn giỏi quá cũng là cái khó!
Đôi lời với bạn! Nếu có duyên hãy kết bạn nói chuyện thêm!
Chúc may mắn!
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809, Phan anh 123
Đầu trang

minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhgbc »

Dokhoavan đã viết: 18:04, 08/02/20
minhgbc đã viết: 10:57, 08/02/20 Xin bác cho nhận xét sơ qua về 2 lá số và 2 lá số có thể đến với nhau không ạ.
- Nam:là con đầu trong gia đình 2 anh em trai, cao 1.65, nặng 57kg, giờ đang làm kỹ sư xây dựng
- Nữ : là con đầu trong gia đình có 3 chị em, cao 1.55, người mũm mĩm, giờ đang học đại học chuyên ngành quản trị kinh doanh
Ba mẹ hai bên đang khỏe mạnh cả. Em xin cảm ơn bác ^:)^
Hình ảnh
Hình ảnh
Có thể đến với nhau. Tuy nhiên sẽ gặp những tình huong bối rối khó xử; truoc hôn nhân thuong bị nguoi lớn phản đối, sau hôn nhân gặp nhau ít mà xa nhau nhiều. Nữ dễ bất hoà với mẹ chồng, nam dễ thay đổi tình cảm mà có tình nhân bên ngoài
Ôi thế chắc đổi mối khác quá bác ơi, nghe bác nói mà em nản quá !
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

meomeo00 đã viết: 00:50, 08/02/20
Dokhoavan đã viết: 10:15, 07/02/20 Thưa Quý vị

Từ giờ đến hết tuần này, tại hạ có thời gian rảnh xin được giải đáp các câu hỏi, thắc mắc của Quý vị về số mệnh: sức khoẻ, công việc, tiền tài, hôn nhân,...

Vì luận giải Tử Vi phụ thuộc vào điều kiện xã hội cụ thể nên phiền Quý vị cung cấp một số thông tin về bản thân thì luận đoán sẽ sát hơn: ngoại hình, đk kinh tế gia đình, bản thân, nghề nghiệp,...

Vì làm việc ngẫu hứng nên tại hạ cũng sẽ chỉ luận giải cho người hữu duyên trên 22 tuổi

Trân trọng kính chào!
Đỗ Văn
Mong hữu duyên được bác xem giúp
Em năm nay 32 tuổi, chưa cưới, cũng ko có người yêu.
Người thấp, gầy. Thích đi du lịch, ra ngoài có nhiều bạn, nhưng lại chỉ thích ở 1 mình, tính hướng nội, nóng tính nhưng tốt bụng
Học về kinh tế-tài chính, hiện tại cũng làm liên quan đến tài chính
2 năm trở lại đây mọi việc coi như bắt đầu lại từ đầu từ tình cảm, cũng như tiền bạc
Bác xem giúp về hôn nhân, sắp hết đại vận rồi mà chưa có nhen nhóm gì? chồng là người ntn?
Công việc tiền bạc sắp tới có thuận lợi, tốt đẹp? nên theo hướng nào thì tốt, nên ở gần nhà hay đi xa.
Em cảm ơn bác,
Hình ảnh
Vợ chồng thường ít gặp nhau
Chồng ít tình cảm thú vị
Đại vận tới tốt, tiền bạc dồi dào, nhưng phải lao thần tốn sức, cạnh tranh đa đoan, muốn có nhiều tiền phải vất vả nói năng
Đi xa sẽ bận rộn, vất vả
Năm nay hạn hỉ. Nếu chưa có gì thì phải đợi nhiều năm nữa!
Được cảm ơn bởi: meomeo00
Đầu trang

Vitamin0607019
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vitamin0607019 »

Dokhoavan đã viết: 18:17, 08/02/20
Vitamin0607019 đã viết: 12:13, 08/02/20
Dokhoavan đã viết: 21:52, 07/02/20

Cô bé này tự tả mình vui quá!:-)
Chú tả tiếp nhé! Cô bé dung mạo đẹp, da trắng, dáng nở nang, đầy đặn, giỏi trang điểm, rất có sức hút với các bạn nam! Nhưng coi chừng dễ sa chân lỡ bước đó nghe!
Nếu gia nhập quân đội hoặc công an dễ làm lớn đó!
Học dược ra thì nên làm cho cty nuoc ngoài, hoặc kinh doanh với nc ngoài sẽ có thu hoạch tốt
Cô bé cũng nhiều nội tài, quyền biến, nhưng sự nghiệp nhiều biến động. Nên chủ động xử lý những vấn đề tình cảm (chắc nhiều anh theo quá nên mới gặp rắc rối đây!)
Cháu cảm ơn chú đã nghía giúp ls ạ. Tình duyên có lận đận quá không ạ? Cháu chưa yêu ai mà thấy oải quá. Theo ls cháu có lấy được người tốt không ạ?
Truoc hôn nhân từng li hôn hoặc bị gia đình phản đối; sau khi kết hôn dễ có sóng gió hoặc ck bị nạn tai bệnh tật, nhưng rốt cục có thể hoá giải
Chẳng biết chú có nhớ cháu không, lần trước cháu cũng đc chú xem cho. Chú bảo cháu và chồng có thể sống đến đầu bạc răng long làm cháu vui lắm ý. hì
Cháu muốn hỏi là chú nói ở trên là rốt cục có thể hóa giải là nhìn thấy đc kết quả ở trên lá số cháu hay ý nói là sẽ hóa giải được ạ?
Bố mẹ cháu quan tâm chuyện chồng con của cháu lắm vì sợ cháu ngố cả tồ quá sẽ lấy phải ng k tốt ý. Nên cháu cũng quan tâm chuyện này, cũng hi vọng mình sẽ lấy đc ng tốt nữa.
Mới đầu năm lên đây đã toàn thấy người hỏi tình duyên, cũng an ủi chút vì k phải có mỗi mình hỏi. :D
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

minhgbc đã viết: 21:03, 08/02/20
Dokhoavan đã viết: 18:04, 08/02/20
minhgbc đã viết: 10:57, 08/02/20 Xin bác cho nhận xét sơ qua về 2 lá số và 2 lá số có thể đến với nhau không ạ.
- Nam:là con đầu trong gia đình 2 anh em trai, cao 1.65, nặng 57kg, giờ đang làm kỹ sư xây dựng
- Nữ : là con đầu trong gia đình có 3 chị em, cao 1.55, người mũm mĩm, giờ đang học đại học chuyên ngành quản trị kinh doanh
Ba mẹ hai bên đang khỏe mạnh cả. Em xin cảm ơn bác ^:)^
Hình ảnh
Hình ảnh
Có thể đến với nhau. Tuy nhiên sẽ gặp những tình huong bối rối khó xử; truoc hôn nhân thuong bị nguoi lớn phản đối, sau hôn nhân gặp nhau ít mà xa nhau nhiều. Nữ dễ bất hoà với mẹ chồng, nam dễ thay đổi tình cảm mà có tình nhân bên ngoài
Ôi thế chắc đổi mối khác quá bác ơi, nghe bác nói mà em nản quá !
Vậy phải xem lại tình cảm của ông thôi!
Trong cuộc sống chẳng mấy ai bằng phẳng
Nắm tay nhau cùng vượt qua sóng gió mới đáng mặt anh hào!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”