Trong tình yêu, em không muốn làm khổ người yêu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Trong tình yêu, em không muốn làm khổ người yêu

Gửi bài gửi bởi huyenlily93 »

Em không biết đây có phải là số em không?
Nhưng em nghe video phân tích về mệnh Tham Lang của những thầy tử vi thì em thấy giống với tính cách em.
Em chia tay người yêu vào cuối năm ngoái. Em chia tay thì em vẫn thương anh ý, mong mọi điều tốt đẹp nhất sẽ luôn đến với anh ý. Tính em đã quyết định chia tay em là dứt khoát rõ ràng, không bao giờ quay lại cho dù em còn tình cảm nhiều. Và em cũng dễ quên, không buồn nhiều vì em cũng không quá nuối tiếc chuyện quá khứ, tính em vô tư nên cũng không quá nghĩ nhiều một cách nghiêm trọng nặng nề gì về chuyện chia tay.

Nhưng người yêu cũ em thì kiểu bị em bỏ như thể mất đi cả thế giới đó. Luôn nhắn tin em những câu rất bi quan, tiêu cực, như thể muốn chết đi rồi đó.
Vẫn cứ níu kéo em. Em đã nói nhiều lần, và em cũng nói lần cuối cùng của ngày hôm nay là anh yêu em thì sau này anh khổ thôi.
Thật tình em thấy anh ý khờ khạo quá. Ngày ngày vẫn quan tâm đến em và lo lắng cho em. Dẫu em đã bỏ anh ý.

Em không có muốn thấy người em từng có tình cảm bị đau khổ, buồn bã như vậy.
Thực lòng em thương anh ấy lắm ạ. Nhưng yêu thì em không muốn yêu nữa. Vì nhiều lý do.
Em cảm thấy khổ tâm vì mình làm cho người khác sống trong khổ đau như vậy.
Chứ em không khổ vì không yêu người yêu. Em khổ vì mình nhìn thấy người yêu quý mình phải đau khổ, buồn bã. Cảm thấy mình là kẻ xâú xa đi làm khổ đàn ông.

Giờ em tính không nhận lời yêu ai hết. Cứ nói chuyện, đi chơi. Em thấy yêu rất nhiều thì nhận lời. Không kẻo lại khổ người ta. Và em không muốn ai khổ hết ý.

Em đã yêu ai thì em chỉ yêu 1 người thôi, chứ không lăng nhăng. Nếu mà chán ý thì em mới bỏ để yêu người khác.
Giờ em cũng bớt nóng tính và bốc đồng đi với nam giới và người yêu mình. Vì khi em giận lên là em sẽ nói chuyện rất khó nghe với người mình yêu và nam giới theo tán em. Kiểu là em rất phũ ý.
Đôi lúc khiến họ nghe thấy buồn. Em nên bớt thẳng tính lại.

Em chỉ muốn thấy 1 thế giới với những người hạnh phúc trong tình yêu thôi. Chứ không có muốn đi làm hại ai.
Hình ảnh
Đầu trang

Eric1991
Chính thức
Chính thức

Re: Trong tình yêu, em không muốn làm khổ người yêu

Gửi bài gửi bởi Eric1991 »

Lá số là người gay ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”