Mong mọi người xem giúp em năm nay có sinh con thuận lợi không ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
KatPhan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong mọi người xem giúp em năm nay có sinh con thuận lợi không ạ

Gửi bài gửi bởi KatPhan »

Em chào mọi người,
Em năm nay 29 tuổi, hiện chỉ là nội trợ ở nhà, nhà chồng em rất khá nhưng hiện đang có tranh chấp thừa kế, trong nhà có 1 người lòng dạ xấu xa đang tìm cách đòi thừa kế của chồng em, nên sau tháng 5 có khả năng tài chính của gia đình em khá bấp bênh (tài sản chung đang cho thuê bị người đó phá không cho thuê nữa)
Em thì đang ở nhà giữ con 1 mình, mới vừa biết tin có thai mà phòng lại cao nên sợ có trục trặc quá (đã sảy lần đầu), rồi lại lo không có tiền (chồng em đi làm lương cũng không cao)
Mọi người xem giúp em vụ tranh chấp này khi nào mới xong, khi nào em có thể bán nhà mua nhà mới và năm nay em sinh con có thuận lợi không ạ
Em xin cảm ơn nhiều lắm ạ
Đây là lá số của vợ chồng em ạ

Hình ảnh
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: NCTien
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mong mọi người xem giúp em năm nay có sinh con thuận lợi không ạ

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

2 lá số này duyên nợ ghê. Chắc chuẩn.
Bạn cưới 2015 à? 2016 sảy lần đầu? 2018 sinh con gái? Sinh mổ à? Hay thiếu ối?

Bạn tự trả lời Yes or No.
(Nếu câu trả lời cho những câu hỏi của tôi là No nhiều thì nghĩa là tôi xem sai... bạn ko cần đọc tiếp đoạn dưới)

------------------
Mọi người xem giúp em vụ tranh chấp này khi nào mới xong, khi nào em có thể bán nhà mua nhà mới và năm nay em sinh con có thuận lợi không ạ
Năm nay 2020 bạn sinh con thuận lợi, tài chính bấp bênh vài năm nhưng chấp nhận thôi, tiền đi thay người là có phúc lắm ấy. Trong các cái xấu thì xấu về tiền là cái nhẹ nhàng nhất, tiền bạc chỉ là phù du. Con cái mới là tài sản giá trị nhất.

Vụ tranh chấp có thể kết thúc vào 2021. Vc bạn thua.
2022 có thể có chuyển đổi về công việc hoặc chỗ ở. Khả năng cao là chỗ ở.

Ps: các mốc thời gian mà tôi đề cập đến ở trên đều tính theo al và có thể sai lệch tầm 3 tháng.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, KatPhan, Tealightdalat
Đầu trang

KatPhan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ, cái luận đoán phía trên thì đúng rồi ạ, em bị sảy thai sớm, thai yếu tự sảy thôi ạ. Con gái thì đúng là sinh mổ thật

Nhưng vụ kiện này em nghĩ không phải em thua, mà là phải nhường 1 bước, lý do là di chúc rõ ràng cho chồng em rồi, người này có 2 đứa con nhưng bà không để lại di chúc cho thằng con sau (cùng cha khác mẹ), nên ổng cứ kêu giang hồ lại quậy, chồng em có hứa cho ổng 10% thừa kế mà giờ chưa bán đc nhà ổng kêu không cho thuê nữa, đưa 10% thừa kế cho ổng trc (phần chồng em hứa là gần 2 tỷ, con gái ổng đang thất nghiệp cũng phải đưa ổng 1 tỷ)

Em ghét gia đình đó lắm nên muốn cắt đứt cho xong, mà nếu tới năm 21 thì nhà em vẫn gánh được. Em cảm ơn rất nhiều ạ
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Ngày xửa ngày xưa... tầm 197x, 198x, có 1 gia đình có 2 anh em trai, cha mất sớm. Cả 2 đều đã lấy vợ và ở cùng mẹ vì nhà cửa rất rộng rãi và có giá trị vì giữa thành phố lớn. Rồi người anh đi lính và đột ngột chết trận, để lại vợ và 1 con trai. Vợ chòng người em tính kế đuổi chị dâu và cháu ra ngoài, cướp đi phần tài sản thừa kế đáng lẽ thuộc về họ. Và họ làm đc điều đó. Người chị dâu tứ cố vô thân ôm con về quê, nuôi con thành tài. Người con này về sau rất khá và có hiếu. Còn vợ chồng người em giờ cũng rất giàu có nhưng cô đơn 2 đứa con gái của họ lại đều lấy chồng xa và ít quan tâm đến bố mẹ bệnh tật già cả cô đơn....

Chuyện cũng chẳng có gì lạ, điều lạ là cách đây 6 năm, người em mắc bênh ung thư vòng họng ở tuổi 53, giờ vẫn sống nhưng đau đớn và phải chạy chữa rất tốn kém dù trong lá số thì hạn năm đó người em chỉ bị bệnh nhẹ.

-trích từ " cổ tích thời hiện đại" do nhà xuất bản Tôi chứng kiến, hehehe :D -
Được cảm ơn bởi: thuanduongbattu, Tealightdalat, minhgbc, Triệu Mặc Ngọc, KatPhan, Ariance
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Polyrhythm đã viết: 11:13, 25/02/20 Ngày xửa ngày xưa... tầm 197x, 198x, có 1 gia đình có 2 anh em trai, cha mất sớm. Cả 2 đều đã lấy vợ và ở cùng mẹ vì nhà cửa rất rộng rãi và có giá trị vì giữa thành phố lớn. Rồi người anh đi lính và đột ngột chết trận, để lại vợ và 1 con trai. Vợ chòng người em tính kế đuổi chị dâu và cháu ra ngoài, cướp đi phần tài sản thừa kế đáng lẽ thuộc về họ. Và họ làm đc điều đó. Người chị dâu tứ cố vô thân ôm con về quê, nuôi con thành tài. Người con này về sau rất khá và có hiếu. Còn vợ chồng người em giờ cũng rất giàu có nhưng cô đơn 2 đứa con gái của họ lại đều lấy chồng xa và ít quan tâm đến bố mẹ bệnh tật già cả cô đơn....

Chuyện cũng chẳng có gì lạ, điều lạ là cách đây 6 năm, người em mắc bênh ung thư vòng họng ở tuổi 53, giờ vẫn sống nhưng đau đớn và phải chạy chữa rất tốn kém dù trong lá số thì hạn năm đó người em chỉ bị bệnh nhẹ.

-trích từ " cổ tích thời hiện đại" do nhà xuất bản Tôi chứng kiến, hehehe :D -
Kkk hấp dẫn hấp dẫn và có hậu có hậu ^:)^ :)) =))
Được cảm ơn bởi: KatPhan
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

Hận thù giống như đeo một cục nợ , những người cứ đeo một sự thù ghét trong người lâu dần trông khuôn mặt họ bao giờ cũng hơi dữ , không vui , toan tính và nhìn hằm hằm không có sức sống

Chứng thực trong đời sống của em thì cũng nhiều không ít , nhưng em không tiện kể ra , cơ bản thì con cháu họ bị tật nguyền , trong nhà mấy người này bao giờ cũng xào xáo , mà xào rồi thì có được cái gì đâu , chết cũng hết , con cái nhìn thấy họ đối xử tệ bạc với người khác , lấy oán báo ân , nên sau này con cái họ cũng đối xử với họ như thế , người ta tham nên họ khổ , về già thì côi cút vì người con cũng không muốn cháu mình quá gần ông hay bà

Chuyện tranh giành này nó âm ỉ và lâu lắm , nhưng hiền quá thì người ta lấn , xin chính quyền vào cuộc thì họ cũng sẽ vào giúp chị mấy lần thôi , chả ai giúp chị cả đời vì cơ bản họ chỉ làm xong trách nhiệm của họ , tới lúc nào đó chị phải vùng lên cho mấy người kia biết
Coi như là cái nợ vậy , mà mình phải chịu vậy
Chị nên xem quẻ dịch , qua tuvilyso để có người xem , dịch bên đây mọi người ẩn mình lắm 😢
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, Cáo tuyết, KatPhan, Tealightdalat
Đầu trang

KatPhan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cái người này trước đây chết hụt 2 lần rồi, cũng mang nợ về bắt gia đình trả, ăn ngủ với gái gọi để có bầu xong đạp vợ con ra đường. Nhà em hiền nên lúc trước có hứa cho tiền để cho êm nhà êm cửa, nhưng chỉ hứa trước bàn thờ chứ không ký giấy tờ vì luật sư dặn trước sợ có chuyện sau này

Ai ngờ gia đình đó nghĩ nhà em lừa đảo không cho, giờ muốn lấy tiền cho thằng con đi du học mà chà đạp cả gia đình. Ông này tuổi Dần, quậy quá nên bà chỉ để 1 phần nhỏ di chúc, còn lại cho cháu hết. Em nghĩ sau này gia đình họ cũng sống không yên ổn, chắc không chết sớm nổi nhưng trước sau gì cũng thoi thóp qua ngày, chỉ tội con bé lớn không biết có hưởng phúc cha không mà làm gì cũng không thành
Đầu trang

KatPhan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Polyrhythm đã viết: 08:56, 25/02/20 2 lá số này duyên nợ ghê. Chắc chuẩn.
Bạn cưới 2015 à? 2016 sảy lần đầu? 2018 sinh con gái? Sinh mổ à? Hay thiếu ối?

Bạn tự trả lời Yes or No.
(Nếu câu trả lời cho những câu hỏi của tôi là No nhiều thì nghĩa là tôi xem sai... bạn ko cần đọc tiếp đoạn dưới)

------------------
Năm nay 2020 bạn sinh con thuận lợi, tài chính bấp bênh vài năm nhưng chấp nhận thôi, tiền đi thay người là có phúc lắm ấy. Trong các cái xấu thì xấu về tiền là cái nhẹ nhàng nhất, tiền bạc chỉ là phù du. Con cái mới là tài sản giá trị nhất.

Vụ tranh chấp có thể kết thúc vào 2021. Vc bạn thua.
2022 có thể có chuyển đổi về công việc hoặc chỗ ở. Khả năng cao là chỗ ở.

Ps: các mốc thời gian mà tôi đề cập đến ở trên đều tính theo al và có thể sai lệch tầm 3 tháng.
Chào anh,
Hôm nay em quay lại để cảm ơn anh ạ. Em đã sinh em bé được 3 tháng hoàn toàn khỏe mạnh và bình an. Em cảm ơn anh rất nhiều vì đã xem lá số giúp em. Lúc đó thật sự tinh thần em hoảng loạn vì chuyện nhà cửa và phải chăm bé lớn 1 mình, em rất sợ việc sảy thai 1 lần nữa, sau khi anh xem giúp lá số em đã cảm thấy đỡ lo hơn rất nhiều. Nhờ ơn trên mọi chuyện đã diễn ra suông sẻ và hiện nay gia đình em đang rất bình an vì chuyện tiền bạc bên kia em xem như phù du, có hay không cũng không quan trọng nữa
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”