MÌNH BẠC PHÚC VẬY SAO?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
God of Magical
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: MÌNH BẠC PHÚC VẬY SAO?

Gửi bài gửi bởi God of Magical »

Samson23 đã viết: 00:25, 15/03/20 Cung phúc đức của bạn vô chính diệu lại còn có địa không nữa nên họ hàng xa cách là phải rồi =)))
Không sao đâu, vẫn chưa xấu bằng mình =)))))
Hình ảnh
Không phải đâu mệnh chị này có cô thần quả tú hội họp thì lúc nào trả bơ vơ lẻ loi đơn độc
Đầu trang

Chau1701
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Chau1701 »

Bạch phượng đã viết: 17:18, 15/03/20
Chau1701 đã viết: 00:31, 15/03/20 Đen lắm bạn ơi ... Làm khó làm dễ hoài.. bữa có ông thầy coi dùm mình số nhờ anh em mà thấy cũng xa luôn. Chắc gặp ông thầy dỏm ời :(
Số này chỉ nhờ được em gái thôi trai không nhờ được đâu.
Dạ em chỉ có 1 anh trai thôi ạ :((
Đầu trang

Chau1701
Mới gia nhập
Mới gia nhập

God of Magical đã viết: 17:27, 15/03/20 Phúc đc ví như cái vô hình, vừa hư lại vô, hư hư thực thực, bởi vì nó hư ảo như vậy nên cung phúc vcd là rất tốt đc ví như những sao chính tinh tốt đẹp thủ ở phúc......vậy nên phúc vcd là rất đẹp nhé
Có thể cho em biết tại sao rất đẹp mà đời em số họ hàng lại bạc v k ạ ? Xin lỗi tại em kb nhiều về tử vi. Em chỉ biết là có kình dương + vô chính diệu là xấu thôi ạ.
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Chau1701 đã viết: 07:27, 15/03/20
KMD đã viết: 04:27, 15/03/20 Phúc thế gian là do cháu tự tạo vì cháu có cái thân này.

Cháu cần suy nghĩ kỹ vì đời người rất quý.
Dạ cháu chưa hiểu lắm ạ ... Chău cũng cố gắng lắm mà mọi thứ trắc trở quá ạ .
Câu cuối bác nói làm cháu hoang mang quá vì cháu k có ý định g sai lầm hết ạ ..
Cháu cảm ơn.
Cháu nên suy nghĩ tích cực. Họ đối xử với cháu như vậy vì họ hiểu lầm thôi. Không nên đặt những việc này trong lòng. Đặt chúng vào tâm cháu thì người chịu thiệt thòi sẽ là cháu.

Ý nghĩ của cháu rất quan trọng vì ngay tại ý nghĩ này, nếu cháu chịu khó quan sát thì cháu nhận ra nó là phúc hay họa 1 cách dễ dàng.
Được cảm ơn bởi: Chau1701
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

Chau1701 đã viết: 00:09, 15/03/20 lasotuvi/2020/ZFWUDC37.jpg
Quả thật lá số này đã đc luận là tốt mà .... Chỉ bị cung phu thôi mà ... Sao số vs họ hàng em bạc quá v ... Đối xử còn hơn ghẻ lạnh ngoài đường nữa ..
Các cao nhân có thể cho em hỏi hạn năm nay của em có bị hất ra ngoài đường k ạ. Em lo quá :(
Ls này của em thì hay bị va chạm vs đàn ông trong cả gia đình lẫn họ hàng ( bao gồm bố, chú, bác , các ae trai ), nữ có ghét nhưng ít hơn, hoặc trong họ hàng em sẽ có 1 ông chú bác k dc bình thường lắm, và nếu có người như này thật thì ng đó sẽ ghét em nhất dòng họ. thôi, a nghĩ e nên có cách xử sự phù hợp, em ở vs bố mẹ sao họ hất dc :-? , họ có nói mấy lời khinh thường em à.
Ls này tốt ở khả năng học vấn đó e , mấy môn kiểu khối c vs d, nhưng k quá xuất sắc nhé, lớn học tốt hơn bé. Bố mẹ cũng dư dả đó , nhưng e k hợp, bố mẹ e cực nóng tính, dễ bị bố mắng lắm đấy
Đầu trang

God of Magical
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi God of Magical »

Quả thật lá số này đã đc luận là tốt mà .... Chỉ bị cung phu thôi mà ... Sao số vs họ hàng em bạc quá v ... Đối xử còn hơn ghẻ lạnh ngoài đường nữa ..
Các cao nhân có thể cho em hỏi hạn năm nay của em có bị hất ra ngoài đường k ạ. Em lo quá :(
Bạn cũng thế, cô thần quả tú hội họp thì lúc nào trả 1 mình cô đơn......
Đầu trang

QuyDau1993
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi QuyDau1993 »

Cung Phúc quan trọng vì nó ảnh hưởng thọ yểu của sinh mệnh, cung Phúc tốt thì thường sống thọ, ngoài ra cung Phúc chỉ về đời sống tinh thần của đương số, Phúc tốt tâm lý thường nhẹ nhàng thoải mái ngay cả lúc lâm vào hoàn cảnh khó khăn cũng mau chóng tìm ra cách tháo gỡ nên cuộc sống thảnh thơi. Về quan hệ lục thân thì Phúc chỉ họ hàng bà con (không tính anh chị em ruột), Phúc mà hội các sao mạnh về đường tài lộc như hóa lộc, lộc tồn, vũ khúc thì bà con họ hàng khá giả nhưng bản thân đương số không được hưởng - cung huynh đệ mà giàu cũng vậy, may mắn thì được giúp đỡ chút ít còn bản thân chỉ là tầm gửi (bởi vậy người xưa có câu giàu anh giàu chị ai làm nấy ăn là vậy).

Để mình kể chủ thread nghe chuyện của mình, ba mình vốn là con trai trưởng, mình là cháu nội đích tôn, căn nhà thờ tổ của ông bà nội hiện nay các cô chú ở rồi, xem như họ thừa kế luôn căn nhà gần trăm m2 ngay trung tâm Q10 giá không dưới 10 tỷ, còn mình thì tay trắng. Nói không thấy tiếc, không tham là nói dối, nhưng mình không quan tâm đặt nặng quá vì con hóa lộc của mình nằm ở đại vận tương lai chứ không phải cung Phúc (họ hàng).
Đầu trang

Chau1701
Mới gia nhập
Mới gia nhập

khomocphungxuan đã viết: 17:06, 15/03/20
Còn trẻ mà em ơi, cái gì mình tạo ra được vẫn là tốt nhất, k phải dựa vào ai hết cả.
Dạ em cũng biết ạ. Mà lâu lâu thấy tủi thân :(
Đầu trang

Chau1701
Mới gia nhập
Mới gia nhập

QuyDau1993 đã viết: 19:28, 16/03/20 Cung Phúc quan trọng vì nó ảnh hưởng thọ yểu của sinh mệnh, cung Phúc tốt thì thường sống thọ, ngoài ra cung Phúc chỉ về đời sống tinh thần của đương số, Phúc tốt tâm lý thường nhẹ nhàng thoải mái ngay cả lúc lâm vào hoàn cảnh khó khăn cũng mau chóng tìm ra cách tháo gỡ nên cuộc sống thảnh thơi. Về quan hệ lục thân thì Phúc chỉ họ hàng bà con (không tính anh chị em ruột), Phúc mà hội các sao mạnh về đường tài lộc như hóa lộc, lộc tồn, vũ khúc thì bà con họ hàng khá giả nhưng bản thân đương số không được hưởng - cung huynh đệ mà giàu cũng vậy, may mắn thì được giúp đỡ chút ít còn bản thân chỉ là tầm gửi (bởi vậy người xưa có câu giàu anh giàu chị ai làm nấy ăn là vậy).

Để mình kể chủ thread nghe chuyện của mình, ba mình vốn là con trai trưởng, mình là cháu nội đích tôn, căn nhà thờ tổ của ông bà nội hiện nay các cô chú ở rồi, xem như họ thừa kế luôn căn nhà gần trăm m2 ngay trung tâm Q10 giá không dưới 10 tỷ, còn mình thì tay trắng. Nói không thấy tiếc, không tham là nói dối, nhưng mình không quan tâm đặt nặng quá vì con hóa lộc của mình nằm ở đại vận tương lai chứ không phải cung Phúc (họ hàng).

Dạ. Em cám ơn vì đã chia sẻ ạ. Cho em hỏi cung Tài của em tốt k ạ :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”