Xem giúp em đại vận mới với ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Xem giúp em đại vận mới với ạ

Gửi bài gửi bởi minhgbc »

Các bác xem giúp em sang đại vận mới có khá hơn không ạ, em thấy tử vi thì sang 36 mới bước qua đại vận mới, còn tứ trụ thì năm nay đã qua rồi, như vậy kết quả có khác nhau không các bác ^:)^ ^:)^
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xem giúp em đại vận mới với ạ

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Em không hiểu, cả hai lá số đều dừng lại ở tuổi 29, tính cả tuổi mụ luôn. Vậy ý anh là sao?
Được cảm ơn bởi: minhgbc
Đầu trang

minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 08:51, 24/05/20 Em không hiểu, cả hai lá số đều dừng lại ở tuổi 29, tính cả tuổi mụ luôn. Vậy ý anh là sao?
Thì ý mình là trong tứ trụ năm 29 tuổi là bắt đầu một đại vận mới từ 28-38t, còn trong tử vi thì năm 29 tuổi mới đang là giữa đại vận 26-35t. Nên mình không rõ là khi luận riêng biệt tứ trụ và tử vi thì có khác nhau nhiều không á.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

minhgbc đã viết: 12:36, 24/05/20
NguyenDuongBaoMinh đã viết: 08:51, 24/05/20 Em không hiểu, cả hai lá số đều dừng lại ở tuổi 29, tính cả tuổi mụ luôn. Vậy ý anh là sao?
Thì ý mình là trong tứ trụ năm 29 tuổi là bắt đầu một đại vận mới từ 28-38t, còn trong tử vi thì năm 29 tuổi mới đang là giữa đại vận 26-35t. Nên mình không rõ là khi luận riêng biệt tứ trụ và tử vi thì có khác nhau nhiều không á.
Em không có rành tứ trụ lắm nên cũng không nói trước được điều gì. Với lại, em nghĩ là cả 2 cách an sao, tử vi và tứ trụ, nó khác nhau nhiều mà, đâu có giống nhau đâu anh?
Đầu trang

minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 12:48, 24/05/20
minhgbc đã viết: 12:36, 24/05/20
Em không có rành tứ trụ lắm nên cũng không nói trước được điều gì. Với lại, em nghĩ là cả 2 cách an sao, tử vi và tứ trụ, nó khác nhau nhiều mà, đâu có giống nhau đâu anh?
Mình cũng nghĩ vây, theo tử vi thì mình đang ở đại vận kém nhất, đang chờ nó qua từng ngày đây.
Đầu trang

God of Magical
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi God of Magical »

Bác xem kĩ lại đi, tứ trụ vận 1 đến 4 của bác đẹp mà, theo em thấy vận 5 đến 8 mới xấu ấy chứ..
Được cảm ơn bởi: Cô rô na, NguyenDuongBaoMinh, minhgbc
Đầu trang

minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

God of Magical đã viết: 14:50, 24/05/20 Bác xem kĩ lại đi, tứ trụ vận 1 đến 4 của bác đẹp mà, theo em thấy vận 5 đến 8 mới xấu ấy chứ..
Ý của mình là ở tử vi thì mình đang trong đại vận xấu nhất, còn bên tứ trụ thì mình không biết gì, nên mới lên đây hỏi mọi người xem sang đại vận mới có tốt không.
Đầu trang

God of Magical
Nhị đẳng
Nhị đẳng

minhgbc đã viết: 16:43, 24/05/20
God of Magical đã viết: 14:50, 24/05/20 Bác xem kĩ lại đi, tứ trụ vận 1 đến 4 của bác đẹp mà, theo em thấy vận 5 đến 8 mới xấu ấy chứ..
Ý của mình là ở tử vi thì mình đang trong đại vận xấu nhất, còn bên tứ trụ thì mình không biết gì, nên mới lên đây hỏi mọi người xem sang đại vận mới có tốt không.
Cho em hỏi một câu nhé, bác hiện tại có thấy xấu không? Công việc có thuận không hay cản trở?, khẳng định bác đang trong vận đẹp kể cả vận sau, nếu có đen phải kể từ vận 5
Đầu trang

minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

God of Magical đã viết: 16:58, 24/05/20
Cho em hỏi một câu nhé, bác hiện tại có thấy xấu không? Công việc có thuận không hay cản trở?, khẳng định bác đang trong vận đẹp kể cả vận sau, nếu có đen phải kể từ vận 5
Công việc vất vả thì không phải vì chỉ ngồi văn phòng, nhưng làm không có dư ,tiền nó cứ chạy đi đâu hết á, chuyện tình cảm thì từng này tuổi rồi vẫn đang fa, bạn bè thì cưới gần hết rồi, gia đình cũng giục nữa, nên nhiều lúc cũng muốn tìm hiểu về huyền học để có thể ngộ ra được điều gì đó.
Đầu trang

God of Magical
Nhị đẳng
Nhị đẳng

minhgbc đã viết: 17:33, 24/05/20
God of Magical đã viết: 16:58, 24/05/20
Công việc vất vả thì không phải vì chỉ ngồi văn phòng, nhưng làm không có dư ,tiền nó cứ chạy đi đâu hết á, chuyện tình cảm thì từng này tuổi rồi vẫn đang fa, bạn bè thì cưới gần hết rồi, gia đình cũng giục nữa, nên nhiều lúc cũng muốn tìm hiểu về huyền học để có thể ngộ ra được điều gì đó.
Em thấy bác lên mạo hiểm làm việc lớn đi, bác trong vận 3 đẹp đấy, để đến vận 5 lúc ấy ko nhích nổi, em đảm bảo luôn, em cũng đang trong vận đen còn khốn hơn bác, hết gia đình lại đến môi trường sống, làm việc đều không ưng ý, đã không như ý rồi nó lại toàn làm ảnh hưởng xấu đến mình bức xúc lắm, thành ra là đi thì dở mà ở chẳng xong, vận xấu nó hãm đủ đường bác ạ, bác xem huyền học cũng phải so sánh vs thực tế để xem có giống vậy hay không chứ bác nhìn vào lá số tử vi của mình thấy vận đang toàn sát tinh là hung.. thế không phải đâu... Bác, em thấy tứ trụ mệnh lý có phần dễ luận hơn là lá số..
Được cảm ơn bởi: minhgbc, Cô rô na, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”